Phân vân ấn đền Trần ?!

chanhchua

Xe tải
ngày ở chợ Đồng Xuân - Bắc Qua - tối về Sư Tử quận
Xã nhà mợ làm bên tòa án ợ *-)

xã nhà em không làm bên tòa án nhưng là người quản lý trong 1 tập thể đông quân số chính vì vậy phải cần nghiêm ghị trung trực như Bao Công mềm mỏng như Tô Hiến Thành (l)

chanhchua

Xe tải
Ơ, cháu tưởng ấn đền Trần là để phát về đường công danh?!? :102:

ngoài phát về đường công danh thì ấn đền trần cũng là cái ấn trạch để trừ ta ma quấy nhiễu làm cho gia trạch tốt nên đó bác :6:

chanhchua

Xe tải
Chúc Cụ sớm xin được ấn và toại nguyện về mọi mặt nhé (b)

cảm ơn bác rất nhiều chiều nay là gia đình em khởi hành đi xin ấn đền Trần cho kịp giờ khai ấn - em sợ tắc đường lém :P

Website
maytinhthudo.vn
Ở ta bây giờ toàn dân mất niềm tin, nên vớ được bất cứ cái gì ảo ảo tí là tin lấy tin để. Làm gì có thuốc gì bổ tổng hợp chữa bách bệnh !? Cũng làm gì có cái ấn mà được tất cả Phúc Lộc Thọ Khang Ninh !!!

Các bác cứ nhìn ra xã hội bây giờ nó điên loạn đến thế nào, sao Nhà Nước không chuyển luôn Liên hiệp dệt Nam Định ra mà in ấn phát cho toàn thể 8 mấy triệu dân đi !!!
Bác k0 nên cực đoan như thế :6:
Đến Mỹ mà còn "In GOD we trust" nữa mà bác :P
Ở đâu cũng có khó khăn, khi bất lực thì người ta sẽ tìm đến giải pháp tâm linh :6:

leduzzng

Xe đạp
Vài hình ảnh chiều qua ở đền Trần.

Bên an ninh, quân đội triển khai ...rất chi là đông. Chiều ngày hôm qua rất nhiều đoàn xe không được vào đền. Các barie được dựng lên rất nhiều. Em dự là chiều nay tắc đường,

đêm nay thì tắc phải biết!:21:

dongbighug

Xe buýt
Thực ra vụ ấn tín này em ko quan tâm lắm, có lẽ chỉ cần có tâm là được. Riêng các triều đại nhà Trần em thích nhất Trần Thủ Độ - dẫu biết ông là tội thần của nhà Lý nhưng chả có ông thì lấy đâu ra nhà Trần mà ấn với dí...(b)

nguyenwishker

Xe đạp
Hàng năm e cũng đi lễ đền trần vào đêm 14 âm lịch, đến nay cũng được gần chục năm rồi và e nghĩ đây là đúng là một đức tin duy tâm, tự bản thân nghiẹm thấy là khi mình xin được ấn thì thấy an tâm rằng làm việc gì cũng hanh thông, may mắn.:41:

qisheng

Xe buýt
Muốn thăng quan tiến chức thì phải xin chữ ký và ấn (con dấu) của cái ông ký bổ nhiệm mình còn đang sống ấy, chứ ông chết rồi thì có tác dụng giề :21:

Bắc Âu

Xe điện
Năm ngoái em được 1 cái ấn, thấy hiệu nghiệm phết đấy các cụ ạ! :41:
Năm ngoái cũng là lần đầu tiên gia đình em xin ấn, em không trực tiếp đi mà nhờ 1 người bạn người Nam Định xin hộ rồi gửi lên HN cho em. Không biết các cụ phù hộ thế nào mà em đầu năm còn là phó thường dân-cuối năm lại được đóng dấu liên tục mới lạ chứ.:77::77::77:

Shinta

Xe tăng
theo em biết chỉ có vài cái là được đóng = ấn xịn thôi (và hẻm tới lượng mình)....

qisheng

Xe buýt
Năm ngoái cũng là lần đầu tiên gia đình em xin ấn, em không trực tiếp đi mà nhờ 1 người bạn người Nam Định xin hộ rồi gửi lên HN cho em. Không biết các cụ phù hộ thế nào mà em đầu năm còn là phó thường dân-cuối năm lại được đóng dấu liên tục mới lạ chứ.:77::77::77:
Tức là cụ chuyển sang làm văn thư cơ quan phải không ạ :69:

A95

Xe hơi
Chắc là người bạn cụ tự tay đóng ấn rồi, thế thì cụ không thành văn thư mới là lạ :)):)):))

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
chỉ 150 thẻ đỏ do chính Chủ tịch UBND TP trình Chủ tịch UBND tỉnh duyệt để cấp cho lãnh đạo T.Ư, tỉnh và TP. Người có thẻ đỏ mới được vào nơi khai ấn.

“Do quá nhiều Bộ, ngành về tham gia lễ nên lượng thẻ đỏ được cấp rất hạn chế. Lãnh đạo các tỉnh khác, bộ trưởng, thứ trưởng các bộ, ngành T.Ư cũng không được cấp thẻ đỏ mà chỉ được cấp thẻ vàng, được mời lên ô tô của tỉnh để đưa đến đền. Tỉnh đã bố trí hai đoàn xe gồm 15 xe (7 xe con và 8 xe 30 chỗ) tập trung tại sân UBND tỉnh để phục vụ” - Bà Tính cho biết thêm.

Số thẻ vàng cấp ra là 1.200 thẻ, chủ yếu cấp cho lãnh đạo, cán bộ tỉnh và các huyện trong tỉnh, còn cán bộ các tỉnh, TP khác thì không thể đáp ứng đủ bởi nhu cầu quá lớn.

Năm nay, TP Nam Định đã đưa vào sử dụng thêm 2 bãi đỗ xe với diện tích 6 ha, chứa được 4.000 - 5.000 xe. Cả các bãi xe cũ thì dung lượng các bãi có thể chứa được 10.000 xe ô tô. Tối khai ấn, cấm xe ô tô đỗ trên đường 10 để đảm bảo lưu thông.

Bà Tính cho biết, TP giao cho UBND phường ký hợp đồng và giao cho các tổ chức chính trị của địa phương tổ chức trông, giữ xe theo đúng giá quy định nhà nước trong đó xe máy là 2.000 đồng/xe, ô tô con 5.000 đồng/xe, ô tô 7 chỗ trở lên là 10.000 đồng/xe. Ban đêm giá trông xe máy là 3.000 đồng/xe, xe ô tô là 10.000/đồng.

Ban tổ chức sẽ in 5 vạn ấn. Mỗi cán bộ bảo vệ sẽ được trả thù lao bằng một chiếc ấn. Năm nay không có ấn giấy, tất cả là ấn vải. Do ngày khai ấn vào thứ bảy nên lượng khách năm nay dự kiến sẽ tăng trên 10 vạn khách.

Primera

Xe tăng
...

Ban tổ chức sẽ in 5 vạn ấn. Mỗi cán bộ bảo vệ sẽ được trả thù lao bằng một chiếc ấn. Năm nay không có ấn giấy, tất cả là ấn vải. Do ngày khai ấn vào thứ bảy nên lượng khách năm nay dự kiến sẽ tăng trên 10 vạn khách.

Đấy không, em đã bảo mà, 5 vạn ấn thì phải nhà máy Dệt Nam Định mới kham nổi. Dự trù 10 vạn khách thì in hẳn 10 vạn ấn đi, đem phát từ Phủ Lý cho đỡ chen nhau !!!

Ở mình bị cái tính đại chúng, đại đồng, bình quân chủ nghĩa, nên mất hết cả thiêng. Ai đời thằng cu xe ôm đầu đường cũng tấp tểnh đi cướp ấn.

GTS

Xe tăng
Ấn xịn phải đóng trong hậu cung, đặt lên ngai rồi xin Ngài phù hộ cho, nhưng đấy là hàng limited. Không biết có cụ OF nào đã cầm ấn đấy chưa.
Còn hàng khác, đóng dấu kiểu gì được 5 vạn ấn, em chịu.

themlaixe

Xe buýt
Em vừa đi về đến nhà !
Cũng được 01 ấn từ ... bãi gửi xe rồi mang vào thắp hương !
cụ này chắc nhà ở nam định luôn hử. em giờ mới về đến nhà. mệt, nhưng rất phấn khởi vì xin được lộc ấn thiêng đền trần. :69::69::69:

polizia

Xe container
Ở ta bây giờ toàn dân mất niềm tin, nên vớ được bất cứ cái gì ảo ảo tí là tin lấy tin để. Làm gì có thuốc gì bổ tổng hợp chữa bách bệnh !? Cũng làm gì có cái ấn mà được tất cả Phúc Lộc Thọ Khang Ninh !!!

Các bác cứ nhìn ra xã hội bây giờ nó điên loạn đến thế nào, sao Nhà Nước không chuyển luôn Liên hiệp dệt Nam Định ra mà in ấn phát cho toàn thể 8 mấy triệu dân đi !!!
Em cũng nghĩ thế, mười mấy năm trước chả bao giờ em nghe thấy cái vụ rộ lên đi xin ấn đền Trần cả, mà em cá là hồi đấy cũng chả có nhiều người biết. Tự dưng vài năm gần đây cứ nhặng hết cả lên, tóm lại là phú quý sinh lễ nghĩa hết.

Lai Trau

Xe máy
Em chẳng làm nhà nước nên chẳng quan tâm chuyện Ấn này. 5 vạn thằng có ấn thì cũng phải đánh nhau gần chết mới cướp được " ghế" của nhau mà thôi.

bum

Xe buýt
Em mới đi đền Trần về đến nhà, không thể chen vào xin ấn nổi. Rất cảm ơn cụ Hugen đã xin ấn hộ em(b)