Thảo luận Phân vân HRV 2022

Paponasa

Xe đạp
Em vừa ngó khoản cửa trời. Nó chia ra làm 2 mảnh, mảnh ghế trước thì tấm che chạy cơm, cơ cấu mở cửa trời thì vẫn là điện, mảnh này mở thông ra ngoài được, mảnh ghế sau là cố định trần kính luôn, không mở ra đóng vào, không có chỗ cho cơ cấu tấm che như con đằng trước nên có 2 tấm che tháo lắp bằng cơm. Em thấy tiện nếu ông đằng sau muốn nhìn trời mà không ảnh hưởng đến ông đằng trước. Cơ cấu cửa panorama hiện tại tấm che thường cuộn về phía sau nên nhiều khi dễ 2 ông lại đánh nhau về việc có muốn nhìn trời hay ko.
HRV cũ ngồi hàng sau chưa thấy ngộp trong khi số đo 3 vòng 2 đời same same nhau thì cụ lo gì. Em 1m73 nặng 85kí :) điểm trừ là ghế hơi dựng thôi :)
Ý kiến của bác về chuyện ông trước ông sau giành cái cửa sổ trời e thấy cũng hay đó. Chắc kỹ sư cũng nghĩ tới việc này.
Nhưng mà thật sự phải cải tiến thế nào đi. Chứ e vẫn thấy cái vụ chạy bằng cơm nó hạ giá trị chiếc xe ghê gớm.
Nếu cái cửa này nằm trên con vinfast fadil hay kia morning thì e chấp nhận luôn. Còn đằng này chiếc xe lăn bánh tệ gì cũng xem xem cả tỏi rồi... Thiệt! Thấy hơi dở...
E cũng đang mua xe nè. Vừa coi clip thấy ngoại thất trang bị các kiểu là bấm bụng ngày mai chạy ra honda cọc ngay. Ai dè coi từ từ tới cái cửa sổ trời dừng lại...🥲

Dave Soel

Xe hơi
Thấy các cụ bàn bạc vụ cửa sổ trời nhiều quá nên về VN họ cắt luôn cho đỡ ý kiến, hehe.
Em bỏ ý định mua HRV vì nó không có cửa sổ trời dù các điểm khác em đều ưng ý, kể cả giá. Em thì không sao nhưng F1 nhà em phải có mới chịu.

Ngô.Tường

Xe tăng
Con này lăn bánh cả tỉ bạc mà em thấy ồn quá, ko biết con 2022 này chống ồn có khá hơn không

Paponasa

Xe đạp
Thấy các cụ bàn bạc vụ cửa sổ trời nhiều quá nên về VN họ cắt luôn cho đỡ ý kiến, hehe.
Em bỏ ý định mua HRV vì nó không có cửa sổ trời dù các điểm khác em đều ưng ý, kể cả giá. Em thì không sao nhưng F1 nhà em phải có mới chịu.
Đúng rồi. Mình cũng rất cám ơn mấy lão kỹ sư biết trước đc vụ đó. Cắt luôn cho khỏi ngứa mắt. Giờ thì nó đẹp rồi đó. Mỗi tội hổm cọc cross rồi 😂

Paponasa

Xe đạp
Con này lăn bánh cả tỉ bạc mà em thấy ồn quá, ko biết con 2022 này chống ồn có khá hơn không
Hình như mấy xe của honda đều phải làm chống ồn. Mà ồn này là ồn so với mấy xe hạng 1 tỏi 1 tỏi rưỡi thôi. Chứ ai đi xe khách quen thì cũng vậy thôi. Bù lại ít hao xăng với máy ổn

Ngô.Tường

Xe tăng
Hình như mấy xe của honda đều phải làm chống ồn. Mà ồn này là ồn so với mấy xe hạng 1 tỏi 1 tỏi rưỡi thôi. Chứ ai đi xe khách quen thì cũng vậy thôi. Bù lại ít hao xăng với máy ổn
Đúng rồi bác, xăng con này đi khá tiết kiệm. Em mới chạy HN - Quảg trị, đường thoáng đều ga đồng hồ báo 5.3L/100Km. Động cơ 1.8 xe nhỏ nên bức tốc tốt. Vì lí do xe nhỏ nên em đang đặt con VF8 nếu Ok là lấy.

tuanvhv

Xe máy
Ý kiến của bác về chuyện ông trước ông sau giành cái cửa sổ trời e thấy cũng hay đó. Chắc kỹ sư cũng nghĩ tới việc này.
Nhưng mà thật sự phải cải tiến thế nào đi. Chứ e vẫn thấy cái vụ chạy bằng cơm nó hạ giá trị chiếc xe ghê gớm.
Nếu cái cửa này nằm trên con vinfast fadil hay kia morning thì e chấp nhận luôn. Còn đằng này chiếc xe lăn bánh tệ gì cũng xem xem cả tỏi rồi... Thiệt! Thấy hơi dở...
E cũng đang mua xe nè. Vừa coi clip thấy ngoại thất trang bị các kiểu là bấm bụng ngày mai chạy ra honda cọc ngay. Ai dè coi từ từ tới cái cửa sổ trời dừng lại...🥲
Xe mình có cửa sổ trời mà lại trả dùng bao giờ, ngc với bác nhỉ

leo989

Xe buýt
HRV new có cái tay nắm cửa ghế sau vừa xấu vừa ko đẹp, vừa ko dễ sử dụng.
Em này thiên về hình thức mà cụ, như cái thiết kế đuôi kiểu fastback trông sport nhưng sẽ làm giảm thể tích khoang để đồ và tăng nóng phía sau (do kính sau nghiêng và rộng, hứng nắng nhiều, gần hơn với hàng sau).

nawasaki

Xe hơi
Cụ lái thử thays sao? E cũng đang nghiev cuu cho gấu nhà.
Hôm nọ mình lái thử, xe khỏe, nhiều công nghệ, trong rộng rãi, nhược điểm hơi ồn, tay nắm cửa phía sau cao, trẻ em ko tự mở xe dc.

honglongit

Xe buýt
Cụ lái thử thays sao? E cũng đang nghiev cuu cho gấu nhà.
nếu so với toy cross thì e thấy thân vỏ dày dặn hơn, cảm giác xe chắc chắn hơn, mặc dù công nghệ hơi thua thiệt so với cross nhưng con cross e ghét quả phanh tay chuyển xuống chân nên bỏ qua nó và chuyển qua hrv mới

Thai bp

Xe tăng
nếu so với toy cross thì e thấy thân vỏ dày dặn hơn, cảm giác xe chắc chắn hơn, mặc dù công nghệ hơi thua thiệt so với cross nhưng con cross e ghét quả phanh tay chuyển xuống chân nên bỏ qua nó và chuyển qua hrv mới
Hôm qua e chạy thử cả 2 con. Chốt lấy croos cụ ạ. Con hrv ồn kinh khủng(chac e chạy cam mỹ quen rui),hp 177 nhưng k bốc hơn nhièu so voi cros 140 hp. Chạy croos êm đầm hơn.

honglongit

Xe buýt
Hôm qua e chạy thử cả 2 con. Chốt lấy croos cụ ạ. Con hrv ồn kinh khủng(chac e chạy cam mỹ quen rui),hp 177 nhưng k bốc hơn nhièu so voi cros 140 hp. Chạy croos êm đầm hơn.
vâng chúc mừng cụ, cứ chọn xe phù hợp với mình thôi, em thì không ưng cross mỗi cái không có phanh điện tử mà phải đạp chân, e bị gout thi thoảng chân đau ko nhấc dc nên cái phanh chân nó làm khó e :(

honglongit

Xe buýt