[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

pao

Xe tải
Bẩm các Cụ bô lão,
Vợ cả nhà em làm trong 1 cơ quan nhà nước, 1 năm trước đây cô ấy bắt đầu tham gia luyện tập môn Pháp Luân Công ( Do 1 ngừoi đồng nghiệp trong cơ quan rủ rê), lúc đầu em không đồng ý cho tập nhưng cô ấy giải thích đây là một môn khí công nếu tập luyện sẽ tốt cho sức khỏe kiểu như Yoga. Em có tìm kiếm thông tin trên mạng thì thấy chưa có comment nào về môn này, chỉ biết rằng thằng Tung cẩu nó ko đồng ý cho dân nó tập dù pháp luật nó không cấm.
Gần đây 1 lần vô tình em thấy thông tin trên mạng có mấy thằng PLC định giật đổ tượng đài Lê Nin em mới giật mình và tìm hiểu kỹ về môn phái này, Sau khi tìm hiểu em thấy không ổn. Hơn nữa trước khi tập PLC thì vợ em chuẩn bị vào ****, sau khi tập 1 thời gian thì quyết định không vào Đ nữa( Chuyện ko vào Đ em mới biết gần nửa năm trở lại đây). Em đã NC với cô ấy và ko đồng ý cho tập nữa với lý do nó khá nhạy cảm, dễ bị các phần tử ********* lợi dụng, em cũng đã NC với 2 bên Nội Ngoại, các Cụ đều đồng ý là cấm nhưng dù khuyên can, cấm đoán thế nào Vợ em từ một ngừoi nhu mỳ, hướng nội giờ đây đã ko nghe lời em và cương quyết ko chịu bỏ, em đã dọa giải tán cô ấy cũng ko từ bỏ.
VC em cưới đc 8 năm và vẫn HP, kinh tế tạm ổn có nhà riêng ở HN, 4b, có TTK, giờ có 2 nhóc 4 và 7 tuổi, các cháu khỏe mạnh ngoan ngoãn.
Giờ đây gđ đang căng thẳng và em chưa biêt xử lý thế nào. Cụ nào hiểu biết về môn phái này hoặc các Cụ cao kiến tư vấn cho em cách để làm cô ấy từ bỏ PLC. hoặc phương án xử lý tối ưu cho tình huống hiện tại của gđ em.
Em đã chuẩn bị sẵn thùng votka chờ rót dâng các cụ.
PS: vì HP của gđ em, mong mode cho thớt của em tồn tại 1 tuần. Cụ nào đi qua đá giúp em lên đầu để em nhận được nhiều cao kiến. Em cảm ơn nhiều ah.
xưa nay từ thủa khai thiên lâp địa ông giời đã dùng cách này để trị cụ ạ : CÁCH LY, dư thế nào thì tùy cụ (cho về quê hay ra biển đông cũng được :D) cách nài không được thì coi như ủn hộ cụ

nuadem

Xe tải
Đây là lời nhắn của con chị bạn em mới chết vì ung thư hồi đầu năm. Chị này mới tập được khoảng 2 năm, chị ấy bị bệnh ung thư mà cứ nhất định không chịu uống thuốc, không chịu đi bác sĩ

Đây là những lời nhắn lại cho những người theo môn Pháp Luân Công.
(Cháu Phương con chị Cúc).

Vậy là mẹ đã mãi mãi xa gia đình đc 4 ngày rồi. Có sự mất mát nào xót xa hơn chồng mất vợ, các con mất mẹ, và cháu mất bà ko? Lẽ ra mẹ còn sống hạnh phúc bên gia đình được một thời gian nữa.
Vì tôn trọng sự lựa chọn của mẹ, vì tôn trọng con đường mẹ đã chọn, mình sẽ ko làm điều ác với 2 cái đứa khốn nạn đã đẩy mẹ đến chỗ chết. Giá như, giá như lúc đó chúng nó ko nhồi nhét cái thứ chết tiệt ấy vào đầu mẹ... Cái lúc mới phát hiện ra có khối u, chúng nó gọi điện chúc mừng mẹ, mẹ đang được "sư phụ" thanh lọc cơ thể. Trời ơi!!! Bao nhiêu lần gia đình cứ thuyết phục đc mẹ về VN hoặc đi khám, thì chúng nó hết gọi điện, lại đến nhà "chia sẻ" ngăn cấm ko cho mẹ về vn, bằng cách là nếu mà chị về là công lực của chị bao nhiêu năm tu luyện coi như mất hết. Vậy mà trong suốt thời gian qua 2 đứa mặt người dạ thú Lê + Sơn kia ko gửi 1 lời chia buồn hay tạ tội.
Từ lúc phát bệnh đến ngày mẹ qua đời là mấy tháng trời, vậy mà mẹ chưa một lần nào nói từ: ĐAU. Bệnh ung thư mà ngay cả những ngày cuối mẹ vẫn ko hề nói là mẹ đau, mẹ cố chịu đựng, chỉ vì chúng nó nhồi nhét vào đầu là ko đc nói đau, nếu nói đau thì mọi bênh tật cũ sẽ quay trở lại. Và mẹ đã chịu đau, ko dùg bất cứ 1 loại thuốc nào, ko dùng bất cứ loại thuốc giảm đau nào. Nhìn mẹ chịu đau mà lòng thắt lại.
Hỡi 2 con người khốn nạn kia (vợ chồng) Lê Sơn, 2 người có cơ hội cuối cùng tạ tội trước gia đình tôi và linh hồn của mẹ tôi. +84 94 5983086.
Cháu/em/chị nhờ mọi người share status này đến nhà Lê Sơn để chúng nó đừng hại những người khác nữa, đừng giết người ko dao nữa.

Tận mắt em thấy thì có 1 số người theo PLC đã chữa được các bệnh mãn tính nhưng thực sụ không hiểu môn phái đó có cách gì để tẩy não con người ghê gớm thế thì em cũng chịu. Có chị bạn trước rất sùng đạo Phật, bẵng đi mấy tháng không gặp giờ mở miệng ra là PLC. Những giáo pháp nhà Phật được học giờ chị ấy bài xích hết. Bàn thờ ông bà tổ tiên vứt hết.
Theo em kế của cụ Quên định giả thánh nhập không ổn vì họ quan niệm con người chết là hết không còn hồn đâu nên giả nhập hồn thì họ cũng không sợ đâu.
Nhóm PLC của Phạm Xuân Giao cũng biến thái và làm nhà cháu điêu đứng (ơn giời bây giờ cũng thoát được rồi :) )

https://sites.google.com/site/thaptamchantruyendetu/8-ho-so-nhan-quyen/pham-xuan-giao

mocmeo_02

Xe buýt
Hôm trước em vừa đọc một ký sự của 1 cô gái trung quốc trốn được khỏi trại tập trung của Chính quyền Trung Quốc lập để cải tạo những người theo PLC. Em cũng không rõ giáo phái này thế nào mà mặc dù họ bị giam cầm, đánh đập, ngược đãi, thậm chỉ nhốt chung với trại tù hình sự nam, bị lạm dụng tình dục để chỉ nói 1 câu là:Tôi từ bỏ PLC" mà họ nhất định không bỏ. Cụ phải tìm phương pháp nào thật rắn mới mong giải quyết được. Cụ lưu ý đấy nhé.

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
PLC em cảm giác giống như đi tu, mà cũng không phải đi tu, em đọc mấy quyển sách về cái này nhưng thấy không hiểu lắm, nói chung cái này là ta cũng không nên học bác chủ thớt ạ

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
xưa nay từ thủa khai thiên lâp địa ông giời đã dùng cách này để trị cụ ạ : CÁCH LY, dư thế nào thì tùy cụ (cho về quê hay ra biển đông cũng được :D) cách nài không được thì coi như ủn hộ cụ
Đây là lời nhắn của con chị bạn em mới chết vì ung thư hồi đầu năm. Chị này mới tập được khoảng 2 năm, chị ấy bị bệnh ung thư mà cứ nhất định không chịu uống thuốc, không chịu đi bác sĩ

Đây là những lời nhắn lại cho những người theo môn Pháp Luân Công.
(Cháu Phương con chị Cúc).

Tận mắt em thấy thì có 1 số người theo PLC đã chữa được các bệnh mãn tính nhưng thực sụ không hiểu môn phái đó có cách gì để tẩy não con người ghê gớm thế thì em cũng chịu. Có chị bạn trước rất sùng đạo Phật, bẵng đi mấy tháng không gặp giờ mở miệng ra là PLC. Những giáo pháp nhà Phật được học giờ chị ấy bài xích hết. Bàn thờ ông bà tổ tiên vứt hết.
Theo em kế của cụ Quên định giả thánh nhập không ổn vì họ quan niệm con người chết là hết không còn hồn đâu nên giả nhập hồn thì họ cũng không sợ đâu.
Chuẩn các cụ ạ, có ở trong cuộc thì mới hiểu được, chỉ có cách CÁCH LY và quản lý kinh tế thật chặt mới giải quyết được vấn đề.

biahoihanoi

Xe lăn
Thôi xong. Nhà ngoại thằng em cũng có 1 thằng con là con 1, ăn sung mặc sướng tự nhiên đâm đầu vào PLC suốt ngày đi đây đó theo đám bạn PLC. bố mẹ nói không nghe, dọa từ mặt cũng mặc kệ. Mà mê muội kiểu gì sẵn sàng bỏ bố mẹ anh em chứ không bỏ PLC. Có lần đi hàng tháng đến tỉnh này tỉnh kia lôi kéo thêm đồng bọn. Mọi chi phí do bọn PLC chi hết nên bố mẹ cắt lương thực nó vẫn chả sợ còn định về dỡ bàn thờ xuống vứt đi.

Chỉnh sửa cuối:

redflame

Xe tăng
Bẩm các Cụ bô lão,
Vợ cả nhà em làm trong 1 cơ quan nhà nước, 1 năm trước đây cô ấy bắt đầu tham gia luyện tập môn Pháp Luân Công ( Do 1 ngừoi đồng nghiệp trong cơ quan rủ rê), lúc đầu em không đồng ý cho tập nhưng cô ấy giải thích đây là một môn khí công nếu tập luyện sẽ tốt cho sức khỏe kiểu như Yoga. Em có tìm kiếm thông tin trên mạng thì thấy chưa có comment nào về môn này, chỉ biết rằng thằng Tung cẩu nó ko đồng ý cho dân nó tập dù pháp luật nó không cấm.
Gần đây 1 lần vô tình em thấy thông tin trên mạng có mấy thằng PLC định giật đổ tượng đài Lê Nin em mới giật mình và tìm hiểu kỹ về môn phái này, Sau khi tìm hiểu em thấy không ổn. Hơn nữa trước khi tập PLC thì vợ em chuẩn bị vào ****, sau khi tập 1 thời gian thì quyết định không vào Đ nữa( Chuyện ko vào Đ em mới biết gần nửa năm trở lại đây). Em đã NC với cô ấy và ko đồng ý cho tập nữa với lý do nó khá nhạy cảm, dễ bị các phần tử ********* lợi dụng, em cũng đã NC với 2 bên Nội Ngoại, các Cụ đều đồng ý là cấm nhưng dù khuyên can, cấm đoán thế nào Vợ em từ một ngừoi nhu mỳ, hướng nội giờ đây đã ko nghe lời em và cương quyết ko chịu bỏ, em đã dọa giải tán cô ấy cũng ko từ bỏ.
VC em cưới đc 8 năm và vẫn HP, kinh tế tạm ổn có nhà riêng ở HN, 4b, có TTK, giờ có 2 nhóc 4 và 7 tuổi, các cháu khỏe mạnh ngoan ngoãn.
Giờ đây gđ đang căng thẳng và em chưa biêt xử lý thế nào. Cụ nào hiểu biết về môn phái này hoặc các Cụ cao kiến tư vấn cho em cách để làm cô ấy từ bỏ PLC. hoặc phương án xử lý tối ưu cho tình huống hiện tại của gđ em.
Em đã chuẩn bị sẵn thùng votka chờ rót dâng các cụ.
PS: vì HP của gđ em, mong mode cho thớt của em tồn tại 1 tuần. Cụ nào đi qua đá giúp em lên đầu để em nhận được nhiều cao kiến. Em cảm ơn nhiều ah.
Em hoàn toàn thông cảm với cụ. Nhà em cũng có người theo cái mụ thanh hải vô thượng sư. Chả có thờ cúng tổ tiên gì cả, chả quan tâm đến người thân chỉ biết dến sư phụ. Bao nhiêu tiền mang cúng hết cho đạo, người nhà thì tính toán từng đồng. Quả thật là bó tay cụ ạ. haizzzz...

danmexe

Xe điện
Tập PLC xác định là không bỏ được cụ nhé...Híc

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
Thôi xong. Nhà ngoại thằng em cũng có 1 thằng con là con 1, ăn sung mặc sướng tự nhiên đâm đầu vào PLC suốt ngày đi đây đó theo đám bạn PLC. bố mẹ nói không nghe, dọa từ mặt cũng mặc kệ. Mà mê muội kiểu gì sẵn sàng bỏ bố mẹ anh em chứ không bỏ PLC. Có lần đi hàng tháng đến tỉnh này tỉnh kia lôi kéo thêm đồng bọn. Mọi chi phí do bọn PLC chi hết nên bố mẹ cắt lương thực nó vẫn chả sợ.
Rồi sẽ có lúc (tương lai gần) về lấy tiền gia đinh đấy, trước đây nhà cháu cũng bị đúng bài như thế, cơ bản bọn này không làm gì cả thì lấy đâu ra tiền để thuê nhà tập hợp cả 1 lũ ở trong đó để suốt ngày luyện công và in tài liệu để đi phát (như phát tờ rơi)??

Chỉnh sửa cuối:

wagonbean

Xe tải
Nguy hiểm như đạo Ty ấy nhỉ?

Tuanrau13

Xe buýt
Cụ chủ bảo vợ cụ giới thiệu cho em theo học món này, sau 2 tháng em sẽ có cách giải quyết món này cho cụ

quanduc

Xe buýt
Em khuyên nghiêm túc cụ áp dụng khổ nhục kế + nhẫn tâm tý thì gấu mới thoát đc. Chứ theo món này thực sự ko ổn đâu. Nếu cụ quan tâm thì em sẽ chia sẻ.
Em đang rất quan tâm đây cụ ơi, kụ có cao kiến gì chia sẻ cho em với. Nhà cháu cảm ơn Cụ nhiều

hilo

Xe buýt
Môn PLC này cực kỳ nguy hiểm, sau khi tập một thời gian thì chỉ biết đến đại sư phụ Lý Hồng Chí, là người khai sáng ra môn PLC.

LHC đang bị nhà nước TQ truy nã đặc biệt nhưng do định cư ở US nên giờ phút này vẫn bình an vô sự.

Ai đã tập PLC thì dần dần chỉ còn biết đến môn này mà ko quan tâm đến những thứ khác, ốm đau ko uống thuốc, nhất nhất nghe lời sư phụ, sư huynh. Mặc dù các động tác tập PLC thì cơ bản chỉ như yoga dưỡng sinh, nhưng ko hiểu những lý luận pháp luận của môn này ghê gớm thế nào mà người tập dần dần bị tẩy não.

Sở dĩ LHC bị truy nã, và PLC bị bức tử ở TQ là vì khi LHC đòi trở thành đại biểu QH TQ ko được, chỉ trong 1 đêm đã huy động gần 100 nghìn giáo đồ vây kín quảng trường Thiên an môn, và còn hàng trăm nghìn giáo đồ khác tràn về Bắc Kinh nhưng do đường xa chưa về kịp nên bị chặn ở ngoài. CHính quyền TQ lúc đầu cho rằng PLC cũng chỉ là 1 môn tập luyện, cùng lắm là 1 tà giáo vớ vẩn. Không ngờ sau vụ này mới giật mình vì hệ thống an ninh mật vụ dày đặc như vậy mà LHC huy động giáo đồ quá dễ dàng, và giáo đồ quá cuồng tín với Thiên Vương LHC. Do vậy chính quyền TQ ra sức tiêu diệt PLC nhưng ko được. Nhiều **** viên *** TQ bỏ **** theo PLC. Hiện nay hàng ngày trước tòa án quốc tế La Hay vẫn có giáo đồ PLC tụ tập căng biểu ngữ và bày ảnh giáo đồ PLC bị chính quyền TQ tra tấn.

Ở VN PLC mới du nhập nhưng xem ra cũng khá nguy hiểm. Bạn em bước đầu tu tập PLC, khi nghe em đả kích và kể chuyện về LHC thì luôn nói là những điều trong sách Pháp luân kinh chỉ dạy con người làm việc thiện, các động tác tập PLC chỉ làm an tâm, bồi sức, dưỡng sinh; sau đó căng thẳng lên thì cạch ko chơi với em nữa.

Mới đây đại sư phụ PLC ở Việt Nam, em quên mất tên, đã viết lên Fb rằng mình sẽ dùng Pháp luân đại pháp, pháp thuật vô biên để giải thoát con dân VN khỏi bể khổ, hành động đầu tiên sẽ là tàng hình phá Lăng Bác mà cảnh vệ không biết. Sau đó anh ta mặc áo vàng của PLC, mang búa tạ đến quảng trường Ba đình đinh làm thật. Nhưng chắc là phép thuật chưa cao nên ko tàng hình được mà dễ dàng bị cảnh vệ ta khống chế, giờ này chắc đang mặc áo Juve rồi.

Món này dính vào rất khó dứt ra, nên các nhà các cụ có người mới chớm thì nên phá ko cho tu luyện bằng cách rủ vào các hoạt động khác như đi chơi, đi làm, và cách ly với những người dụ dỗ gạ gẫm, thậm chí phải dùng cả biện pháp manh với bọn dụ dỗ kia (vd cứ thấy bén mảng đến là tẩn) thì may ra mới thoát được. Còn những người đã dính sâu thì em cũng đành chịu, có khi phải đi tìm bác sỹ tâm lý.

thacthuy

Xe buýt
Gay nhỉ, e trc cũng có biết ng mê môn này suốt ngày đọc tài liệu, luyện tập kiểu như cuồng tín trc rủ e theo e đọc dc tí thấy dở chạy mất dép. Còn vợ cụ theo 1 năm thì cũng là thói quen khá vững chắc lắm rồi, giờ thay đổi khá khó, ko dứt dễ đc chỉ có thể thay bằng thói quen khác mà thôi, cụ gợi ý vợ xem có thích đi acrobic, hobby chụp ảnh, đọc tiểu thuyết... em nghĩ đấy là cách hợp lí nhất, đừng phản ứng ra mặt vợ kụ lại càng lao vào bảo vệ cái plc kia

vietran

Xe ba gác
Em hay chạy ở công viên CG thấy một nhóm xếp thành vòng tròn tập như dưỡng sinh. Thực ra để mọi ng tập thì cũng tốt nhưng em rất ghét cái nhạc tàu và tiếng hướng dẫn của nó. Chỉ muốn vào đập cái đài eo éo ấy đi.
Ô thế ra đấy là FLc à, em cũng hay chạy thể dục ở đấy, cũng có cảm giác như cụ.

thaitun

Xe hơi
Cái môn FLC này nguy hiểm thế cơ ạ, kiểu giống như gây ảo giác, chỉ toàn làm điều mà sư phụ bảo thôi nhỉ!

PypyEmty

Xe hơi
Mới quá iem cũng chạ hiểu giề. Ủn cụ chủ phát...

trinhhai1974

Xe hơi
Phái này hay có người gt và kèm để lên từng mức ý cụ, cụ gặp thg nào hay con nào đang kèm cặp vk cụ, đấm vỡ alo nó ra, nhắn nó tránh xa vk cụ 100m nhé

N_V_L

Xe điện
Ca này cụ chủ nhờ thầy thôi miên chữa trị xem sao

Vulcan V70

Xe trâu
Khoảng vài trăm triệu dân TQ theo cái này thì tốt quá. Cho chúng nó tiệt diệt nhauvddi

Trạng thái
Thớt đang đóng