[Funland] Pháp Luân Công đang phá hoại HP gđ em, các cụ, mợ cứu em với

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietran

Xe ba gác
Cám ơn bờ dồ. Theo như bờ dồ đã còm, thì vợ bờ dồ :

1. Sẵn sàng từ bỏ gia đình, con cái, người thân để đi theo tôn giáo.
2. Sẵn sàng từ bỏ công danh, địa vị để đi theo tôn giáo.
3. Sẵn sàng từ bỏ tiền bạc, vật chất để đi theo tôn giáo.

Nếu chỉ có những biểu hiện như trên thì vợ bờ dồ vẫn đang hoàn toàn bình thường. Bờ dồ có thể vui lòng cho biết : vợ của bờ dồ có những hành động khác thường nào không ? Xin cám ơn bờ dồ.
Bờ rồ đứng cạnh cửa sổ đúng là bờ rồ
Đúng thật là không biết ai tỉnh ai mê nữa, mình tưởng mình tỉnh thiên hạ mê hóa ra mình mê thiên hạ tỉnh =))

yourdalink

Xe container
Em nghe cái tên này khá quen. Giờ mới nhớ lại là ngày xưa em hay dùng dịch vụ của tụi Nhân Hòa. Lão chủ cũng máu me theo cái thằng PLC này. Có dạo còn quảng cáo rầm rộ trên những website được tài trợ host dạng banner làm mọi người rất bực mình. Vì dù là hàng free nhưng cũng ko nên dùng để quảng cáo, tuyên truyền cho các hoạt động tôn giáo (vì tôn chỉ của các diễn đàn ở VN đa phần là phi chính trị, tôn giáo).

Sau bác ấy bị bắt vì truyền bá qua cả sóng radio. Giờ công ty vẫn hoạt động ổn định nhưng em chả rõ ai chèo lái nữa.

vietran

Xe ba gác
Vợ cụ chủ được ví với Phật Hoàng Trần Nhân Tông rồi.
Kiểu gì sau này vợ cụ ý cũng dễ lên tới Luân Công đại giáo chủ lắm. Chẳng những chồng con, gia đình được nhờ, mà cả bách dân trăm họ cũng hưởng phúc sướng lây.
K phải là ví, mà bờ rồ Đứng sát cửa sổ (k biết có định nhảy k) chỉ đưa ra minh chứng chứng minh thôi.
Mà vợ cụ chủ đã bỏ cái gì đâu, mới có bỏ vào xxx thôi

sonvg

Xe điện
Cám ơn bờ dồ.

1. Vua Trần Nhân Tông, từ bỏ gia đình, con cái, người thân để đi theo Phật giáo.
2. Vua Trần Nhân Tông từ bỏ công danh, địa vị để đi theo Phật giáo.
3. Vua Trần Nhân Tông từ bỏ tiền bạc, vật chất để đi theo Phật giáo.

Và chưa có ai nói rằng, những hành động đó của Vua Trần Nhân Tông là bất bình thường.
Nhiều hành động bất thường sẽ thành phi thường cụ ạ. Một hành động tự nhận thức khác hẳn một hành động bị lôi kéo, bản chất khác hẳn nhau cụ nhé.

Triệu Hoa

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn bờ dồ.

1. Vua Trần Nhân Tông, từ bỏ gia đình, con cái, người thân để đi theo Phật giáo.
2. Vua Trần Nhân Tông từ bỏ công danh, địa vị để đi theo Phật giáo.
3. Vua Trần Nhân Tông từ bỏ tiền bạc, vật chất để đi theo Phật giáo.

Và chưa có ai nói rằng, những hành động đó của Vua Trần Nhân Tông là bất bình thường.
Trần Vua làm tất cả điều này khi đã già, con cái đều khôn lớn tự lập. Nhẽ cụ nên so sánh với Thích Ca mới chuẩn :)). Phật cũng bỏ đi khi chip vừa sinh, còn nhỏ hơn cả F1 cụ chủ thớt.

Vấn đề cụ chủ thớt là cần một ngừoi vợ, ngừoi mẹ chứ không cần thần tiên cứu nhân độ thế. Nếu mợ Gấu quyết noi gương Thích Ca thì đành đường ai nấy đi vậy.

P/s: Anh hùng với thằng khùng chỉ cách nhau một phiếm :)).

Chỉnh sửa cuối:

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Như vậy có thể thấy, vợ của bờ dồ vẫn đang hoàn toàn bình thường. Nhưng vì bờ dồ mong muốn gia đình quay trở về trạng thái trước đây (vợ bờ dồ ngoan ngoãn nghe lời bố mẹ, nghe lời bờ dồ) nên bờ dồ coi trạng thái hiện nay của vợ bờ dồ là bất bình thường và bờ dồ tìm cách tấn công vào đức tin của vợ bờ dồ (Pháp Luân Công) và tìm cách chứng minh Pháp Luân Côn là sai.

Cách làm này của bờ dồ (tấn công vào đức tin của người khác) là sai lầm.
Việc đầu tiên của bờ dồ chủ thớt nên làm : Đó là tôn trọng Đức Tin của vợ bờ dồ, nhưng ngược lại, cũng đề nghị vợ bờ dồ tôn trọng Đức Không Tin của bờ dồ và mọi người trong gia đình.

Việc tôn trọng Đức Không Tin, tùy vào gia cảnh cụ thể, có thể là :

1. Không nói chuyện về Pháp Luân Công với con cái, chồng, bố mẹ, người thân ....
2. Không dùng Pháp Luân Công để can thiệp vào các hoạt động của gia đình (ngăn cản người thân làm việc, chữa bệnh v.v...)
3. Không sử dụng tiền bạc chung trong gia đình vào các hoạt động của Pháp Luân Công ....
4. ..

Seduxen

Xe điện
Cám ơn bờ dồ.

Mình không so sánh Phật Hoàng Trần Nhân Tông và vợ bờ dồ chủ thớt.
Mình so sánh góc nhìn của những người ở vị trí thứ ba về hành động của Phật Hoàng Trần Nhân Tông và hành động của vợ chủ thớt.
K phải là ví, mà bờ rồ Đứng sát cửa sổ (k biết có định nhảy k) chỉ đưa ra minh chứng chứng minh thôi.
Mà vợ cụ chủ đã bỏ cái gì đâu, mới có bỏ vào xxx thôi
Vâng, vậy em nghĩ cụ chủ thớt nên ủng hộ vợ mình đi theo tôn giáo đã chọn.
Nhưng nếu đã ủng hộ thì nên ủng hộ hết mình, là cần phải cho vợ rũ bỏ sạch cái đời, cái phàm tục ra khỏi Đạo, để chuyên tâm tu tập như Phật Hoàng ý. Thế mới mau thành chính quả. Chứ còn cái kiểu nửa vời nửa đời, nửa đạo, rồi bỏ bê thì cũng ko hay lắm, lại mang tiếng xấu cho Luân Công Pháp đại giáo.
Chứ vẫn ở với chồng là ko ổn chút nào, ai lại ăn chay ngủ mặn thì bao giờ thành chính quả. Chả nhẽ cấm cữ mãi được, mà có cấm thì khác nào bắt chồng nhịn đói nhìn thức ăn ê chề?

vietran

Xe ba gác
Việc đầu tiên của bờ dồ chủ thớt nên làm : Đó là tôn trọng Đức Tin của vợ bờ dồ, nhưng ngược lại, cũng đề nghị vợ bờ dồ tôn trọng Đức Không Tin của bờ dồ và mọi người trong gia đình.

Việc tôn trọng Đức Không Tin, tùy vào gia cảnh cụ thể, có thể là :

1. Không nói chuyện về Pháp Luân Công với con cái, chồng, bố mẹ, người thân ....
2. Không dùng Pháp Luân Công để can thiệp vào các hoạt động của gia đình (ngăn cản người thân làm việc, chữa bệnh v.v...)
3. Không sử dụng tiền bạc chung trong gia đình vào các hoạt động của Pháp Luân Công ....
4. ..
Dòng đo đỏ của bờ rồ rất hay, nếu ai cũng nhận thức được vậy thì nhiều gia đình đã k tan cửa nát nhà, thậm chí nhiều người đã k bỏ mạng 1 cách vô ích

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bờ dồ chủ thớt thử thực hiện và cho mình biết diễn biến (thời gian sẽ mất vài tháng).
Sau đó mình sẽ góp ý các bước tiếp theo. Việc đưa một người rời khỏi Pháp Luân Công không khó, nhưng cần phải kiên trì.

vandinh

Xe container
Bỏ mệ, Gấu nhà cháu mới nói với cháu là tập Yoga ở cty với các chị vào buổi trưa. Một tuần hai buổi, mới tập được một tuần không biết có phải cái PLC này k. Để tối nay cháu check thử xem thế nào.

vietran

Xe ba gác
Pháp Luân Công là cái giống gì không biết , em cũng học võ Thiếu Lâm , biết nhiều các môn phái võ học khác nhau mà lần đầu tiên nghe tới . Search cụ gg thì ra nó mới được biết đến từ năm 1992 , có vẻ là môn phái tà đạo
Ô nói như cụ thì chỉ có Thiếu Lâm ngàn đời của cụ mới là võ đạo, còn mấy môn phái võ mới ra đều là tà võ cả hở cụ =))
Cũ k có nghĩa là chính mà mới k có nghĩa là tà, phải có mới thì mới có cũ chứ cụ, hay cái Thiếu Lâm của cụ lúc mới ra đời là tà võ sau đó lâu năm nay nó thành chánh võ =)) =))

cháu lên 3

Xe container
PLC là cái mệ gì, đập bủ mựa chúng nó đê, phải rình thèng đầu não, oánh 1 trận thừa sống thiếu chết, đảm bảo rắn mất đầu là tan ngay

Đường bộ

Xe điện
Bỏ mệ, Gấu nhà cháu mới nói với cháu là tập Yoga ở cty với các chị vào buổi trưa. Một tuần hai buổi, mới tập được một tuần không biết có phải cái PLC này k. Để tối nay cháu check thử xem thế nào.
Yoga và PLC khác nhau cụ nhé.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Nhiều hành động bất thường sẽ thành phi thường cụ ạ. Một hành động tự nhận thức khác hẳn một hành động bị lôi kéo, bản chất khác hẳn nhau cụ nhé.
Cám ơn bờ dồ. Một hành động được góc nhìn thứ ba đánh giá là : Tự nhận thức hay bị lôi kéo.
Không phụ thuộc vào bản chất của chính hành động đó, mà phụ thuộc vào kết quả của hành động đó.

Nếu hành động thành công thì sẽ là tự nhận thức.
Nếu hành động thất bại thì đổ tại bị dụ dỗ, lôi kéo.

congngo

Xe điện
PLC cũng gần như là một thứ tà đạo, nếu đã bị dẫn dụ vào thì rất khó bỏ.

adidas_hn_man

Xe tăng
cụ đi tập với gấu rồi hãy tính, quan trọng cụ có lấp trường thật vững

sonvg

Xe điện
Ô nói như cụ thì chỉ có Thiếu Lâm ngàn đời của cụ mới là võ đạo, còn mấy môn phái võ mới ra đều là tà võ cả hở cụ =))
Cũ k có nghĩa là chính mà mới k có nghĩa là tà, phải có mới thì mới có cũ chứ cụ, hay cái Thiếu Lâm của cụ lúc mới ra đời là tà võ sau đó lâu năm nay nó thành chánh võ =)) =))
Các hạ, từ cổ chí kim em chưa thấy môn phái nào trên giang hồ cả chánh tà mà đi giải tờ rơi PR cho bản phái. Dính đến tờ rơi là e cấm tiệt.

volume

Xe tăng
theo thông tin đọc trên mạng thì các tín đồ pháp luân công bên khựa đông kinh khủng. Chính quyền đàn áp rất đẫm máu, không hiểu tại sao nữa?

Bung To

Xe điện
Lão ĐCCS nói có lý ở điểm:
Không nên tấn công vào đức tin của người khác.
PLC như là một tôn giáo nên muốn chống lại tác động của nó cần bình tĩnh và kiên trì.

Trạng thái
Thớt đang đóng