[Funland] Phạt nguội ở Hà Nội-n-Friends

Longp01

Xe tăng
Em ủng hộ phạt nguội, tăng thêm mức phạt, bỏ kiểu phi thân ra đường chặn xe vi phạm.

Shadow381

Xe điện
Phạt nguội về bản chất là đúng, nhưng việc thực hiện phải bảo đảm đúng tinh thần pháp luật: Hình thức phạt là để cảnh cáo, nhắc nhở người vi phạm nhận thức về hành vi sai trái của mình để khắc phục . Tức là phải sớm gửi thông báo phạt nguội về địa chỉ để người phi phạm biết chứ ko phải cất đâu đó cộng dồn! Người vi phạm ko biết nên vẫn tiếp tục vi phạm, ko đúng tinh thần pháp luật.

OTheAh

Xe tăng
đi chuẩn thì lo j

.Xukthal

Xe container
Nhiều khi biết chỗ đèn đỏ đó có cam phạt nguội mà cảnh sát vẫy cho đi lúc đèn đỏ cũng hơi hãi...vì nhỡ cụ ngồi trông cam một phút sơ ý thì sau này mình phải giải trình mệt phết các cụ nhỉ
Hôm có bài em chia sẻ vụ này và em có đi chậm lại để giơ điện thoại chụp ảnh anh XXX vẫy gậy cho đi kèm cái đèn đỏ để làm bằng chứng nếu đăng kiểm vẫn bị ghi phạt thì bị bao cụ ném đá =))

quangph.ess

Xe đạp
Phạt nguội về bản chất là đúng, nhưng việc thực hiện phải bảo đảm đúng tinh thần pháp luật: Hình thức phạt là để cảnh cáo, nhắc nhở người vi phạm nhận thức về hành vi sai trái của mình để khắc phục . Tức là phải sớm gửi thông báo phạt nguội về địa chỉ để người phi phạm biết chứ ko phải cất đâu đó cộng dồn! Người vi phạm ko biết nên vẫn tiếp tục vi phạm, ko đúng tinh thần pháp luật.
vâng đúng rồi bác, cứ om hàng cộng dồn thế, người vi phạm cũng ko biết lỗi của mình rồi cứ thế tái phạm, nó cũng là cái dở!

Pumzen

Xe ba gác
Giờ có phần mềm thông báo lỗi phạt nguội, cứ gõ biển số, chọn 4b hay 2b là ra ngay kết quả lỗi gì, địa điểm ở đâu.

Hanh Ha

Xe tăng
Đến khi nào có thể đóng tiền phạt qua smart banking thì tiêu cực sẽ giảm dc kha khá.
Mọi người ngại việc đi lại đóng phí là chính chứ ko phải là do số tiền.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng cụ ạ, nhưng đôi khi trả giá vì sơ suất hay không quen đường (người ở địa phương khác đến). Em đã từng bị nên em biết !
Chỉ có đi đúng luật và sai luật. Làm gì có sơ suất cụ :D

quangph.ess

Xe đạp

Các cụ đã thử tra cứu trên đây chưa ạ?
Nhập thông tin cần thiết và kiểm tra kết quả:
"
Nếu xe có vi phạm, hệ thống sẽ hiển thị đầy đủ thông tin về thời gian, địa điểm vi phạm… Nếu xe không vi phạm, trang web sẽ hiện dòng chữ “Không tìm thấy kết quả phù hợp” ở phía dưới./.
"

Chỉnh sửa cuối:

pisces_hn

Xe container
Các cụ cài Navitel nó báo hầu hết camera mà. Camera ở HN rất nhiều nhưng có phạt không thì hên xui. Em dự là chưa phạt gắt chứ không ngày phải vài nghìn phát.

Pigwalk

Xe container
Nói chung là cứ giảm rồi bỏ phạt nóng đi, tăng cường phạt nguội là ngoan hết. Phạt nóng chỉ tổ cổ súy cho tham nhũng và cũng ko làm mấy thành phần có tí quen sợ được

quangph.ess

Xe đạp
Phần mềm nào đấy cụ, trên trang csgt.vn chỉ thấy báo lỗi mà không biết lỗi gì, vị trí cụ thể để kiểm tra.
cụ tham khảo những cách bên dưới
View attachment 6848505
Các cụ đã thử tra cứu trên đây chưa ạ?
Nhập thông tin cần thiết và kiểm tra kết quả:
"
Nếu xe có vi phạm, hệ thống sẽ hiển thị đầy đủ thông tin về thời gian, địa điểm vi phạm… Nếu xe không vi phạm, trang web sẽ hiện dòng chữ “Không tìm thấy kết quả phù hợp” ở phía dưới./.
"
hoặc tham khảo những cách này:

Matten

Xe hơi
Em có 1 xe bị phạt ở hà tĩnh hơn năm nay chưa đi xử lý

isak

Xe tăng
Em ủng hộ thêm nâng mức phạt lên gấp 10 lần.
Hiện có rất nhiều thành phần mức phạt vài chục củ cũng chẳng ăn thua gì so với tiền của họ nên vẫn bừa và ẩu.
Nâng mức phạt thì lại nảy sinh tiêu cực chia đôi với csgt, thậm chí phạt nguội thì đi đêm để xoá lỗi trên hệ thống. Căn bản nhất kaf luạt phải nghiêm và phạt thật nặng csgt làm luật.

Giohanoi

Xe buýt
Tránh phạt nguội thì đi cho đúng luật , chú ý biển báo vào .
Mới sáng nay ngã 3 Chùa láng ra Ng chí Thanh cấm rẽ trái mà vẫn có 2 ông oto đứng chờ đèn để rẽ , chán chả buồn nói . Ngày nào cũng như ngày nào mặc dù biển rất to và rõ 2 biển luôn .
Mời cụ ra ngã tư Giãng Võ - Đê La Thành. Biển cấm quay đầu to đùng nhưng toàn biển xanh vi phạm. Hài ở chỗ ngã tư này lúc nào cũng có 2 áo vàng trực. Xe biển trắng vi phạm là các anh ấy lao ra chặn rất nhanh. Nhưng biển xanh, toàn thấy quay mặt đi. Ở một cái XH mà có những kẻ đứng trên pháp luật thì nó loạn là điều dễ hiểu thôi . .

vihali

Xe container
Đi đúng luật là được chứ lưu với ý gì? Lại còn phải để ý mấy cái camera nữa? :))
Chơi thì chịu, thua thì chung, gì mà phải lăn tăn chủ thớt?
Mọi ngã rẽ đều có cam, mọi cung đường đều có chốt!
Cụ cứ xác định đi đúng luật thì chả sợ gì cả.
Nhiều khi biết chỗ đèn đỏ đó có cam phạt nguội mà cảnh sát vẫy cho đi lúc đèn đỏ cũng hơi hãi...vì nhỡ cụ ngồi trông cam một phút sơ ý thì sau này mình phải giải trình mệt phết các cụ nhỉ
Nhiều cái các cụ nói chỉ đúng trên giấy thôi. Em có lần thấy có xe cứu thương đằng sau nhưng lúc đó gần đến ngã tư nên em signal và đè vạch liền rẽ sang làn bên cạnh và đỗ lố lên ở chỗ vạch người đi bộ. Xe cứu thương đi qua, em đợi hết đèn đỏ sang bên kia đường thì bị vẫy. Công quyền rõ ràng cũng nhìn thấy (vì lúc em đứng lố là thấy anh ta đứng quay gậy phía đối diện nhìn chằm chằm rồi) nhưng bảo "tôi ko biết xe cứu thương nào, chỉ thấy anh dừng xe sai qui định". May lúc đó có 1 anh đi xe máy khi thấy em bị vậy thì cũng dừng lại quan sát sự việc và tiến tới nói anh ta chứng kiến việc đó. xxx chắc cũng ngượng nên trả giấy tờ rồi vớt vát câu thần chú "tôi nhắc nhở anh lần này".

Ngược lại, có lần em đi đường HQV bị làn rẽ trái đè mặt cho dù em còn 5 giây đèn xanh và em đứng giữa ngã 3. Khi đó em dừng, lùi lại nhường làn đó vậy. Ai mới trờ tới mà nhìn xe em thì đúng là chướng mắt thật. Anh xxx ở gần đó tới gõ cửa và rất bất ngờ anh nói "rất cảm ơn anh".

Do đó, đi trên đường thì cũng tùy may rủi lắm các cụ. Tuy nhiên, nếu đúng luật thì % không may chắc không nhiều nên cứ đi đúng luật thôi.

Chỉnh sửa cuối: