Phật Pháp với đời thường - Nhà số 6

Trạng thái
Thớt đang đóng

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

emdenmuon

Xe buýt
Cho em vào chủ đề "Phật pháp với đời thường" tí được không ạ?

Tình hình là mấy hôm nay em và Mợ Hồng Nguyễn tranh luận mãi là theo Phật pháp có được iu người có gia đình rồi không.

Quan điểm của em là: Không - vì dù sao cũng làm người chồng/vợ kia đau khổ, như vậy là gây tội.

Quan điểm của Mợ HN là: Không sao - vì người chồng/vợ kia phải đấu tranh để giành lại người chồng/vợ của mình. Nếu không đấu tranh và tự hoàn thiện mình thì sẽ mất. Như vậy cũng chỉ là bản năng sinh - tồn của loài người mà thôi.

Còn quan điểm của các Cụ/Mợ thế nào ạ? Tất nhiên là theo Phật pháp ạ.

kinum08

Xe tăng

Tình hình là mấy hôm nay em và Mợ Hồng Nguyễn tranh luận mãi là theo Phật pháp có được iu người có gia đình rồi không.

Quan điểm của em là: Không - vì dù sao cũng làm người chồng/vợ kia đau khổ, như vậy là gây tội.

Quan điểm của Mợ HN là: Không sao - vì người chồng/vợ kia phải đấu tranh để giành lại người chồng/vợ của mình. Nếu không đấu tranh và tự hoàn thiện mình thì sẽ mất. Như vậy cũng chỉ là bản năng sinh - tồn của loài người mà thôi.

Mợ EDM đúng nếu nếu người chồng kia ko phải là em:))

lewin

Xe điện
Em thấy cả 2 mợ đều đúng ! :))

Emdenmuon đúng nếu đó là sói nhà mợ ấy !

Và HN đúng nếu người man kia là ...Dicham :))

emdenmuon

Xe buýt
Em thấy cả 2 mợ đều đúng ! :))

Emdenmuon đúng nếu đó là sói nhà mợ ấy !

Và HN đúng nếu người man kia là ...Dicham :))
Còn với em thì sao nhỉ? 8-> Nếu đó không phải là Sói nhà em.

lewin

Xe điện
Còn với em thì sao nhỉ? 8-> Nếu đó không phải là Sói nhà em.
Với mợ và ko phải sói nhà mợ thì ...tùy hỷ ... hôm nọ ọp về trước ấy ... có nói đoạn này ... tùy hỷ tùy hỷ tùy hỷ ... Như cụ Râu có nói đỗ đâu là nhà ...ngã đâu là giường :)) :)) :))

miu189

Xe buýt
Iem đồng tình cả hai quan điểm...
Nếu là iem, iem chẳng iu ai cả... cả ng đang, đã, sắp hoặc chưa có gia đình, vì hình như iem bị đứt mất dây thần kinh iu... Iem chỉ thấy quý, ngưỡng mộ hoặc thích trò chuyện hay thích chơi với 1 ai đó... nhưng nếu iem có cảm giác ai đó iu e thì iem bỏ chạy hoặc ném đá họ cho họ mẻ đầu sứt trán để họ tránh xa iem ra (hành động thật bạo lực... k ổn chút nào... nhưng iem chưa có cách giải quyết khác hiệu quả hơn nên vẫn thường làm vậy ạ...) Mong các cụ, mợ góp ý thêm để iem tiến bộ hơn ạ...

Chỉnh sửa cuối:

emdenmuon

Xe buýt
Nếu là iem, iem chẳng iu ai cả... cả ng đang, đã, sắp hoặc chưa có gia đình, vì hình như iem bị đứt mất dây thần kinh iu... Iem chỉ thấy quý, ngưỡng mộ hoặc thích trò chuyện hay chơi với 1 ai đó... nhưng nếu iem có cảm giác ai đó iu e thì iem bỏ chạy hoặc ném đá họ cho họ mẻ đầu sứt trán (bạo lực tóa... k ổn lắm... nhưng iem chưa có cách khác hiệu quả hơn nên vẫn thường làm vậy ạ...) Mong các cụ, mợ góp ý thêm để iem tiến bộ hơn ạ...
Thêm quả Aikido hả chị.:)) Bao giờ em mới thành chính quả như chị đây. Em vẫn Phật pháp với đời thường tóa.#:-s

lewin

Xe điện
Nếu là iem, iem chẳng iu ai cả... cả ng đang, đã, sắp hoặc chưa có gia đình, vì hình như iem bị đứt mất dây thần kinh iu... Iem chỉ thấy quý, ngưỡng mộ hoặc thích trò chuyện hay chơi với 1 ai đó... nhưng nếu iem có cảm giác ai đó iu e thì iem bỏ chạy hoặc ném đá họ cho họ mẻ đầu sứt trán (bạo lực tóa... k ổn lắm... nhưng iem chưa có cách khác hiệu quả hơn nên vẫn thường làm vậy ạ...) Mong các cụ, mợ góp ý thêm để iem tiến bộ hơn ạ...
Lạy mợ ...đừng ném đá em nhá ! thật ra là cứ ném thoải mái đê :))

emdenmuon

Xe buýt
Với mợ và ko phải sói nhà mợ thì ...tùy hỷ ... hôm nọ ọp về trước ấy ... có nói đoạn này ... tùy hỷ tùy hỷ tùy hỷ ... Như cụ Râu có nói đỗ đâu là nhà ...ngã đâu là giường :)) :)) :))
Dạ vâng, tùy hỷ, tùy duyên. Triết lý Niết giường ạ? Dưng mà em cũng không ngã đâu là giường được. :))

emdenmuon

Xe buýt
Nhưng mà em cũng kết nhất câu trả lời của Cụ Lé. @};- Em có câu trả lời rồi, em đi ngụ đây ạ. Để còn sáng sớm mai dậy ngắm....siêu trăng. ;))

miu189

Xe buýt
Cụ có iu iem đâu mà iem phải hạ độc thủ làm giề cơ chứ... cụ đừng sợ như vậy, lại đây đừng sợ...keke... :21::21::21:
Lạy mợ ...đừng ném đá em nhá ! thật ra là cứ ném thoải mái đê :))

lewin

Xe điện
Cụ có iu iem đâu mà iem phải hạ độc thủ làm giề cơ chứ... cụ đừng sợ như vậy, lại đây đừng sợ...keke... :21::21::21:

Kìa từ từ chứ ...đổ tường giờ :)) :)) :))

miu189

Xe buýt
Ô... thía nà iem lại hạ độc thủ cụ rùi à... Iem lại hơi quá tay rùi... Mong cụ thông cảm nhé... :21::21::21:
Thoai, iem cũng phải tĩnh tâm lại đây ạ... Hẹn mai cả nhà lên đây chia sẻ tiếp nhé...:):):)
Mai iem đi nàm MC cho thanh thiếu niên nhi đồng cả ngày ạ...

Kìa từ từ chứ ...đổ tường giờ :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

kinum08

Xe tăng

kienbeu

Xe điện

vietnamarc

Xe điện
Đề nghị Trăng tan tác mai nhớ nhắc Trăng xì tin thông báo theo form có sẵn để còn báo cáo Trăng lêu nghêu duyệt. Trăng lúm khúm sắp xếp uống thuốc men đầy đủ để còn đi cùng Trăng cực to và Trăng hơi trong ra đúng giờ. Tôi sẽ ới Trăng xa xa....

Oài... viết xong mà chính mình cũng # luôn.... =))=))=))
:))
Sân nhà em sáng quá!
Nhờ ánh Trăng sáng ngời.
Trăng tròn như cái đĩa
Đĩa lá luộc mồng tơi (Mời cụ Bêu ợ)

Những hôm nào trăng khuyết
Trăng giống muôi múc canh:P
Em đi, trăng theo miết
Làm em càng đi nhanh!:D

Trạng thái
Thớt đang đóng