Phật pháp với đời thường!

NghiaRex

Xe điện
Nhắn tìm đồng đội : Mợ Nbich 17 có Cụ Phú ông tìm gặp đấy ah. Dù vô tình hay cố tình cũng nên giả nhời Cụ ý 1 câu mợ ơi !

( các Cụ hội PP cho em nhờ tí ah)

City_nhỏ

Đi bộ
Tuy nhiên mấy cái ảnh em không thấy ăn nhập gì đến nội dung ạ.

Dạ cụ, ý của cháu là ko ăn nhập với người đã có gia đình, và đã Quy thui. Cháu đã thấy cái SAI CỦA CHÁU là tọc mạch đấy ạ! Cháu xin lỗi ạ!
Nhà cháu xin trích bài HUYNH ĐỆ MẾN THƯƠNG vào đây ạ! để gắn kết lại tinh thần ạ!
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=VJCvWGUYkQ

Cùng quỳ dưới chân Đức Phật Tôn Kính
Cùng ngồi với nhau lắng Tâm yên lành
Một tình mến thương âm thầm ko nói
Dạt rào ấm êm như vầng trăng soi
Chung câu từ bi, bên nhau đường đi
Lời kinh tha thiết dắt ta qua bờ mê
Đôi khi buồn thương đôi khi lầm lỗi
Nhưng tay cầm tay dắt ta qua niềm đau
Một lần chắp tay cúi chào thân ái
Cả đời đã gieo với nhau Duyên lành
Một dòng máu thiêng âm thầm nuôi lớn
Đạo mầu kết lên ân tình keo sơn
Như con một cha Yêu Thương nở hoa
Dù bao gian khó dắt nhau qua đường xa
Xin cho nghìn sau Duyên ko mờ dấu
Bên nhau cùng đem PHÁP THIÊNG gieo mọi nơi

Chỉnh sửa cuối:

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy cái em Hoài Anh ở Got talent bị ảo hóa bởi gia đình, nghĩ mình hơn người và đặc biệt. Hiện h em thấy lĩnh vực nào cũng thế nhưng lại là chính mình tạo nên và ảo tưởng về mình cơ.i Và sinh ra hay tỏ ra " nguy hiểm" và hay nhìn tiêu cực để soi mói ( em dùng từ xã hội cho nó đời thường:D) . Em muốn các cụ trao đổi phải làm sao nếu gặp người như vậy? chứ thẳng thắng và cá tính như mợ Hồng Nguyễn lại dễ thương:P

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Em thường được mọi người Khen là biết cách sống Ngu Dại, phổi Bò Ruột Ngựa nhưng lại làm thân Đầu Gấu. Em tiếc là em không biết diễn 2 mặt đã thế lại cũng không làm tròn vai 1 mặt, cứ lưng chừng núi. Trong con người em có nhiều con người. Lúc nào em cũng sống đúng với hiện trạng của con người lúc đó nên được gọi là Thất Thường.

Trước vì xấu hổ nên em che giấu cái Dốt, cũng không hẳn là che mà ai bảo Thông Minh cũng im lặng tự nhận. Giờ ngộ ra mình Ngu Dại thì lại tự hỏi nên che hay lộ. Vì lộ cũng chẳng làm e thông minh hay tốt hơn mà có khi bất lợi hơn trong cuộc sống.

kienbeu

Xe điện
Mợ Nguyễn trải lòng ra như vậy thấy thanh thản và thoải mái hơn chưa ạ?
A DI ĐÀ PHẬT! chúc các cụ/ mợ một ngày : THÂN - TÂM an lạc nhá!

NghiaRex

Xe điện
Em thấy cái em Hoài Anh ở Got talent bị ảo hóa bởi gia đình, nghĩ mình hơn người và đặc biệt. Hiện h em thấy lĩnh vực nào cũng thế nhưng lại là chính mình tạo nên và ảo tưởng về mình cơ.i Và sinh ra hay tỏ ra " nguy hiểm" và hay nhìn tiêu cực để soi mói ( em dùng từ xã hội cho nó đời thường:D) . Em muốn các cụ trao đổi phải làm sao nếu gặp người như vậy? chứ thẳng thắng và cá tính như mợ Hồng Nguyễn lại dễ thương:P
Cụ đang muốn nói đến em này à? Em ý tên là Lê Nguyễn Quỳnh Anh cơ mà ;))

Em thì không trách cô bé, mà em nghĩ phần lớn là lỗi tại gia đình, còn trường học thì lại cũng là "môi trường" do bà mẹ tạo ra rồi. Nhưng người ta thường nói "Cuộc sống chính là người thầy vĩ đại nhất với mỗi con người", nên em nghĩ rồi những con người đang sống trong "ảo hóa" cũng không sớm thì muộn nhận ra giá trị thực sự của mình thôi. Như vụ "thiếu gia" của Cty vận tải Hoàng Long hiện giờ cũng đang rất nóng đấy, ít nhất cậu ấy cũng sẽ có cái nhìn khác hơn về mọi người xung quanh sau sự việc này. Em tin là vậy, hì hì :D

Tinh Tam

Xe tải
Em có nghiên cứu về Âm binh và Vong. Nên cũng có đôi chút kiến thức về đốt vàng mã. Xin chia sẻ cùng các Cụ, Mợ.
Tục lễ đốt vàng mã có từ lâu đời và bám rễ ăn sâu vào tâm thức của người dân. Và đó hiện được coi là một nét văn hóa trong tục thờ cúng của chúng ta. Tuy nhiên theo như những gì em nghiên cứu về Vong. Thì chỉ có thể đốt loại tiền vàng như từ xưa đến nay là người cõi Âm nhận được. Trong đó. Phần Vàng thì quan dưới đó nhận. Còn Tiền thì người mình định gửi cho là nhận được. Và khi gửi nên gọi tên người nhận. Nhiều người cứ đốt tràn lan, mà không gọi tên.

Còn tất cả những loại tiền mới hiện nay hay những đồ mã chúng ta đốt đều không nhận được đâu. Một chút duy tâm. Một chút chia sẻ.~o)
có sự khác biệt sao cụ,sao tiền vàng từ xưa và tiền mới hiện nay, đều cùng làm từ giấy mà lại k nhận đc?

hoalocvung

Xe điện
có sự khác biệt sao cụ,sao tiền vàng từ xưa và tiền mới hiện nay, đều cùng làm từ giấy mà lại k nhận đc?
Ý em nói là tập tiền vàng mà mọi người vẫn mua đấy ạ. giống như từ trước đến nay ý. Còn tiền kiểu mệnh giá mới như tờ 200, 500 polyme là không được ạ.
Nhà mình có nhà mới rồi ạ, Hi. Em sang nhà mới đây.~o)