[Funland] Phát sợ Sân bay Tân Sơn Nhất nhiều vấn đề bắt taxi quá

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
sao ko đi Vinasun, Mai Linh ấy. cái gì cũng có cái giá của nó =))
lãnh đạo muốn các cụ tập thể dục tí, lại khóc lóc lắm thế :))
Đi 3km nó hét 150-200k không bật đồng hồ, cụ cười được không? Nhất là bay chuyến đến TSN sau 8h tối

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Ơ em tưởng Long thành xong thì ít ra cũng có tuyến metro chạy vào trung tâm thành phố chứ nhỉ? Nếu vẫn phải taxi thì kém quá.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ vẫn có tư duy tiểu nông kiểu đồng tiền to như bánh xe bò. Tao trả tiền tao muốn gì thì bên dịch vụ phải cung cấp hết, phải thỏa mãn tao. Trong khi hoàn toàn lờ đi rằng người ta niềm nở phục vụ bạn mục đích cũng chỉ là tiền. Nếu phục vụ nhóm nhỏ thỏa mãn mà ảnh hưởng đến tổng thể thì người ta sẵn sàng sút mông nhóm nhỏ kia đi ngay không phải suy nghĩ gì.

Mà thấy trên lều báo viết bài về vụ này nhiều lắm. Xem ra mấy thằng Grab, Be nhất quyết không chịu bỏ tiền ra mua quyền khai thác mà chỉ muốn xì ra chút ít mua bài viết kích động dư luận thôi. Em thấy mấy hãng này bẩn kinh. Tiền anh cứ thu còn sự hỗn loạn và bát nháo ở sân bay thì cơ quan chức năng, quản lý TSN chịu và tự xử. Khôn như mấy hãng công nghệ quê em bị tóm sạch cả rồi =))
Cụ bênh TX truyền thống đến mức sẵn sàng vu khống TX công nghệ là họ xì tiền thuê báo viết bài cơ à?

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bênh TX truyền thống đến mức sẵn sàng vu khống TX công nghệ là họ xì tiền thuê báo viết bài cơ à?
Em xem trên zing mấy ngày vừa qua. Úi zời nhiệt tình lên bài lắm, ngày đăng 3-5 bài liền, toàn cho lên hẳn trang chủ. Rồi đưa phóng viên vào tận bãi gửi xe rình mò chụp ảnh, bị bảo vệ với công an tóm lại thì tiếp tục la làng luôn trên trang chủ, kiếm thằng luật sư ở đâu ra nói về quyền tiếp cận thông tin của báo chí. Chắc là zing nhiệt tình thế hoàn toàn là vì nhân dân + lượt view cao cụ nhể???

Đến khi có thông tin các hãng công nghệ xem xét mua nhượng quyền như bên truyền thống thì tự nhiên không thấy viết gì nữa??? Trùng hợp???

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đi taxi truyền thống em ghét nhất là cái trò đi lòng vòng để bịp tiền của những người không rành đường
Em sống SG từ nhỏ, già mới về lại HN sinh sống, mọi thứ trong SG đều hài lòng về dich vụ trừ taxi truyền thống

Dante

Xe đạp
Như cụ nói đó là chỗ gửi xe thế tại sao TSN lại phân cho mấy anh taxi công nghệ vào đấy rước khách.
Ko biết ai cùi ở đây. Taxi công nghệ không tự nhiên mà chạy vào đó rước khách nha cụ. Cái này tsn sắp... OK
1. Cụ thấy nó phân 4 lane rõ ràng ko? Xe cn ko thuộc nhóm đó thì gửi xe trong bãi thôi, cụ thấy có ai phi xe máy vào tận cổng đón cụ ko?
2. E chỉ thấy ngứa tai khi nghe cụ phán"xe vào bãi chỉ rước khách chứ ko gửi sao phải trả tiền", nghe nó củ chuối quá.
Ai cũng biết tại sao TSN nó lại sắp xếp như vậy, Be và Grab cũng lật đật chuẩn bị thương lượng đó thôi.
Cá nhân e thấy xe cn và truyền thống nhiều khi chẳng chênh nhau bao nhiêu, chủ yếu do tài xế chạy vòng vèo "câu" km thôi. Các hãng truyền thống mà bỏ đồng hồ tính km chuyển sang dùng app tính đoạn đường thì thằng Grab cũng lao đao.

tuanzs

Xe container
Em sống SG từ nhỏ, già mới về lại HN sinh sống, mọi thứ trong SG đều hài lòng về dich vụ trừ taxi truyền thống
Ra Trường Sơn gọi xe thì tx lại ngoan ngay cụ nhỉ. Chỉ bậy bạ khi trong sb thôi, ở trong sb thì grab taxi mới tử tế.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ra Trường Sơn gọi xe thì tx lại ngoan ngay cụ nhỉ. Chỉ bậy bạ khi trong sb thôi, ở trong sb thì grab taxi mới tử tế.
Cũng tùy taxi cụ ạ, kể cả VNS hay ML, nếu gặp người ngoại tỉnh hay nước ngoài là cũng lác đác có trò chạy lòng vòng (riêng ML open là tệ nhất). Trò này có từ trước TX công nghệ mới khiến Uber được ưa thích, cho đến nay là Grab và Be mà trò đó vẫn còn nguyên

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ơ em tưởng Long thành xong thì ít ra cũng có tuyến metro chạy vào trung tâm thành phố chứ nhỉ? Nếu vẫn phải taxi thì kém quá.
Em dự phải có tuyến metro/tàu nhanh vào trung tâm TP như ở Sing, HK chứ nhỉ :-?

tuanzs

Xe container
Cũng tùy taxi cụ ạ, kể cả VNS hay ML, nếu gặp người ngoại tỉnh hay nước ngoài là cũng lác đác có trò chạy lòng vòng (riêng ML open là tệ nhất). Trò này có từ trước TX công nghệ mới khiến Uber được ưa thích, cho đến nay là Grab và Be mà trò đó vẫn còn nguyên
Em người bắc, giọng bắc nhưng chưa bị lần nào khó chịu khi bắt tx ở ngoài sb.
Về HN lại dính tx đểu, chắc do ăn ở =))

Langthang_Mercedes

Xe container
Đi 3km nó hét 150-200k không bật đồng hồ, cụ cười được không? Nhất là bay chuyến đến TSN sau 8h tối
Vinasun, Mai Linh nào không bật đồng hồ, tôi 11h đêm vẫn đi bình thường, tuy nhiên phải hiểu biết tý và không mất đến 150k cho 3km bao giờ.

Iron Mask

Xe tải
Ối thần linh ơi,,, không ngờ người Việt lười đi bộ thế này... cụ đi sang Đức hay Pháp ... mà xem... đi từ chỗ ra máy bay đến chỗ lên tầu điện hay đớn taxi tính bằng cả km đấy... chịu khó đi bộ cho khỏe người đi... đừng vì 100 m mà kêu ca...
K sợ đi bộ, nhưng ở nước ngoài mang vác đồ tiện hơn nhiều cụ ạ

Chutu007

Xe đạp
Sao thấy phúc tạp nhỉ, e toàn bắt xe bus 20k, nhanh gọn lẹ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vinasun, Mai Linh nào không bật đồng hồ, tôi 11h đêm vẫn đi bình thường, tuy nhiên phải hiểu biết tý và không mất đến 150k cho 3km bao giờ.
Cụ đi quãng đường thế nào?
Em đi từ TSN về bờ kè gần chợ Phạm Văn Hai (về nhà), hoặc bị đuổi (lái xe mời xuống và bỏ vali ra khỏi cốp xe) hoặc bị yêu cầu trả thêm tiền (khi vừa qua khỏi chỗ điều độ TX của hãng), hoặc ngã giá chạy không đồng hồ, điểm chung là luôn kèm thái độ hằn học, rất khó chịu
Nếu đi về KS (đi công tác) ở trung tâm Q1 thì mới không bị làm phiền

hungeverest

Xe điện
Giờ mấy ô taxi cn vào ký hđ thuê điểm đón khách, yêu cầu phải bố trí điểm đón đoàng hoàng là có ngay, bảo điểm đón ở tầng 5 đó ko hợp phong thuỷ, yêu cầu xuống đất chắc là cũng có.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ đi quãng đường thế nào?
Em đi từ TSN về bờ kè gần chợ Phạm Văn Hai (về nhà), hoặc bị đuổi (lái xe mời xuống và bỏ vali ra khỏi cốp xe) hoặc bị yêu cầu trả thêm tiền (khi vừa qua khỏi chỗ điều độ TX của hãng), hoặc ngã giá chạy không đồng hồ, điểm chung là luôn kèm thái độ hằn học, rất khó chịu
Nếu đi về KS (đi công tác) ở trung tâm Q1 thì mới không bị làm phiền
Mai Linh, Vinasun không có chuyện không bật đồng hồ vì nó tự bật. Lên xe đưa luôn 100k bảo về Maximax Cộng Hòa chưa thấy ý kiến j. Cụ đi Q1, cước taxi 150k, tài xế thu về 80k, trừ xăng 30k còn 50k. Cụ đi Cộng Hòa, cước 100k, tài xế thu về 70k, xăng tý tẹo vẫn thu về 50k, lái ít hơn nên không ai hằn học cả đâu.

hoavita

Xe hơi
Em mới chở người nhà ra tsn hôm qua nè, gửi cái xe phải chạy tít lên tầng 5, thang máy thì xếp hàng dài cả khúc, thang bộ thì bé tý,mấy anh grab mà bắt chạy lên tầng 5 thì ép quá rồi, lên tầng 1 thì ok hơn

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Mai Linh, Vinasun không có chuyện không bật đồng hồ vì nó tự bật. Lên xe đưa luôn 100k bảo về Maximax Cộng Hòa chưa thấy ý kiến j. Cụ đi Q1, cước taxi 150k, tài xế thu về 80k, trừ xăng 30k còn 50k. Cụ đi Cộng Hòa, cước 100k, tài xế thu về 70k, xăng tý tẹo vẫn thu về 50k, lái ít hơn nên không ai hằn học cả đâu.
Cụ rõ là giỏi hoặc may hơn em, nhưng em không phải người duy nhất phàn nàn về thái độ và cách phục vụ của TX truyền thống tại sân bay TSN với chặng di chuyển ngắn :)>-

Toilaai08

Xe tăng
Cụ rõ là giỏi hoặc may hơn em, nhưng em không phải người duy nhất phàn nàn về thái độ và cách phục vụ của TX truyền thống tại sân bay TSN với chặng di chuyển ngắn :)>-
Ví có những khách hàng không tiếc tiền như cụ ấy nên tx nó mới hằn học với những khách hàng đưa ít tiền giống cụ. :))