[Funland] Phí môi giới nhà thổ cư

canhhoabatdiet

Xe container
Cứ làm cái hợp đồng giữa bên bán và bên môi giới.
Phí môi giới (tỉ lệ %) càng cao thì cũng phải có gì đó ràng buộc chứ. Em ví dụ phải có thêm 1 mục: bên môi giới cam kết trong 1 tháng đầu bán được thì phí là 3% (5%, ...) tuỳ. Sau 2 tháng thì phí là 2-3% tuỳ, sau 3 tháng thì phí 1%.
Chứ cứ nhận bán hộ sau đó ngâm đấy rồi dùng các bài/chiêu trò: ai mua cũng là khách của môi giới thì quê em xích ở cổng hết rồi;));));))

Tranducduong

Xe tải
Phí môi giới (tỉ lệ %) càng cao thì cũng phải có gì đó ràng buộc chứ. Em ví dụ phải có thêm 1 mục: bên môi giới cam kết trong 1 tháng đầu bán được thì phí là 3% (5%, ...) tuỳ. Sau 2 tháng thì phí là 2-3% tuỳ, sau 3 tháng thì phí 1%.
Chứ cứ nhận bán hộ sau đó ngâm đấy rồi dùng các bài/chiêu trò: ai mua cũng là khách của môi giới thì quê em xích ở cổng hết rồi;));));))
Kính cụ 1ly! Cái này em phải lưu vào! Em đang đăng bán nhà khu Tây Hồ- Xuân Diệu, tầm 3x tỏi ( x nhỏ thôi ) mà suốt ngày các cụ MG trung gian đòi chèn thêm vài tỏi rồi 3%! E chán chả buồn nghe dt

canhhoabatdiet

Xe container
Kính cụ 1ly! Cái này em phải lưu vào! Em đang đăng bán nhà khu Tây Hồ- Xuân Diệu, tầm 3x tỏi ( x nhỏ thôi ) mà suốt ngày các cụ MG trung gian đòi chèn thêm vài tỏi rồi 3%! E chán chả buồn nghe dt
Nghĩ cho cùng cũng thông cảm họ cụ ạ. Có những công ty BĐS họ nuôi mấy chục mạng. Bán được mảnh đất, ngôi nhà họ ăn chia theo % và phí để nuôi quân. Nhưng cứ phải hợp đồng rõ ràng. Tránh tình trạng để môi giới ngồi lên đầu chủ tài sản (đất/nhà ở).

Tranducduong

Xe tải
Nghĩ cho cùng cũng thông cảm họ cụ ạ. Có những công ty BĐS họ nuôi mấy chục mạng. Bán được mảnh đất, ngôi nhà họ ăn chia theo % và phí để nuôi quân. Nhưng cứ phải hợp đồng rõ ràng. Tránh tình trạng để môi giới ngồi lên đầu chủ tài sản (đất/nhà ở).
Vâng nói chung em chỉ cần vào việc nhanh!
% ngày trước em bán 2014 cũng qua cty cả team MG mà có 1%
Năm nay cụ MG nào cũng đòi 3% rồi chênh giá lên cho 1-2 tỏi! Em chán chả buồn tiếp!
Còn cụ nào nhiệt tình MG em vẫn đồng ý 1-3 % nếu đc giá em Mong Muốn và giao dịch dc nhanh, chứ để đó 1-2 năm nữa em chắc chắn giá khu Xuân Diệu- Tây Hồ - Sun Quảng An nhà em lên chót vót!

canhhoabatdiet

Xe container
Vâng nói chung em chỉ cần vào việc nhanh!
% ngày trước em bán 2014 cũng qua cty cả team MG mà có 1%
Năm nay cụ MG nào cũng đòi 3% rồi chênh giá lên cho 1-2 tỏi! Em chán chả buồn tiếp!
Còn cụ nào nhiệt tình MG em vẫn đồng ý 1-3 % nếu đc giá em Mong Muốn và giao dịch dc nhanh, chứ để đó 1-2 năm nữa em chắc chắn giá khu Xuân Diệu- Tây Hồ - Sun Quảng An nhà em lên chót vót!
Mỗi một công ty môi giới BĐS họ có địa bàn hoạt động rộng lắm cụ: 1% cái nhà của cụ là nhỏ những vài trăm ngôi nhà mảnh đất thì số tiền cực khủng cụ nhé. Cụ nhẩm phép tính xem nó nhiều tiền lắm.

Minhhung9989m

Xe hơi
Tôi bán nhà làm theo cách này thấy hay, Vòng 1 tôi lên mạng xem giá các nhà đất trong khu vực, giả vai khách để môi giới dẫn đi xem vài nhà, rồi xác định giá cho nhà mình - các nhà tương tự như nhà tôi bán là 2,5 tỷ đã gồm cả phí MG (là bao nhiêu tôi cũng không cần quan tâm). Vòng 2 gọi các môi giới đến, các môi giới luôn có xu hướng đàm phán, đủ lý do để giá ép mình bán thấp khoảng 2,2 tỷ để họ 1 là ôm đầu tư, 2 là cài giá ăn chênh, 3 là bán nhanh, nhưng tôi biết rõ giá rồi tôi cứ quyết bán theo giá của mình. Điều kiện tôi đưa ra là giá nhà là giá tôi tự bán 2,47. Nếu môi giới muốn bán thì tôi bán quyền môi giới. Anh cứ vượt 2,47 tỷ bao nhiêu thì môi giới được một nửa, còn chủ nhà được 1 nửa, anh nào tài bán được càng nhiều thì thu càng nhiều, tôi không quan tâm anh chào thiên hạ ra sao. Nhiều anh cứ đòi cố định 3% mới ký, nhưng tôi không đồng ý, tôi bảo em không làm thì người khác làm, với cách của anh em có quyền bán cao thu hh 30% cũng được, cuối cùng cò nào cũng đồng ý theo tôi hết. Kết quả 2 tuần nhà tôi đã bay với giá 2,53 tỷ. Tôi thu về 2,5 tỷ, cò nhận 30 triệu khoảng 1%. Thực ra 1 khu vực cũng chỉ có vài chục con cò đậu tập trung để bán, nó nói hàng nghìn cò mình nghe theo nó thành ra mình bị nó chăn. Với cách làm của tôi thì cò không đưa hàng về công ty mà nó sẽ giao trực tiếp cho khoảng chục cò bán nhanh thu 1% rồi chia hai cầu, nếu chuyển về công ty thì cò bán phải chia cho giám đốc, trưởng phòng, trợ lý, thư ký, bảo vệ, quét rác,... thì 3% cũng đâu có nhiều. Còn nếu cò muốn thu 3% thì tôi cũng đâu có bắt buộc họ, chỉ cần họ kênh được 6% là ok ngay.
Đúng rồi cụ. Nếu nhận về công ty thì chia nhỏ cái 30 triệu kia là được ít quá nên các bác ấy k muốn làm

Minhhung9989m

Xe hơi
Giờ lại có trò này các cụ ah. Cò giả làm người mua thật đến xem, trả giá thật thấp để dò giá, gặp người cần bán có khi tặc lưỡi bán thì lại ko mua nữa, rồi lại dẫn khách mới đến, bảo là ông chú bà bác gì đó. Đến mệt với mấy ông môi giới lắm chiêu trò này.
bài này cũ lắm rồi mà cò vẫn áp dụng à cụ?

Em nghĩ họ hơi ngắn hạn: ví dụ như vẫn thu phí 1% thì chủ nhà nào cũng đồng ý để họ bán, tức là có nhiều hàng bán. Và giá giao dịch sẽ mềm hơn, tức là sẽ bán được nhiều hơn. Xét cho cùng là tiền họ được hưởng bao nhiêu. Em tin là phương án 1% thậm chí họ còn được nhiều hơn. Chẳng hạn như nói phí 3% là em stop, vì cũng ko cần gấp lắm.
Cụ nói chuẩn, môi giới lúc nào cũng bảo em lấy 3% nhưng đội em có cả nghìn người, sẽ giúp anh bán sớm. Ok được, vậy cam kết luôn nếu bán trong 1 tháng thì mình trả 3% phí, nếu quá thời gian đó thì sao? Hay chỉ hứa bừa thế, nói thế ai chả nói được.
Ok cứ cho là những cụ nào cần gấp(vỡ nợ, định cư...) thì chấp nhận 3% theo thoả thuận đi! Thế bên các cụ môi giới có bảo đảm ký hợp đồng sẽ giao dịch đc trong Bao Lâu ko? Và ngoài độc quyền bên các cụ có được tự bán hay nhờ các kênh khác nữa không? Chả lẽ cữ đợi đến 1 vài năm chờ khách bên cụ trong khi có người cần bán gấp giá Mong Muốn theo thị trường nhé!
Thế có cam kết bao lâu thì bán được không? Ko bán trong thời hạn thì có bồi thường ko?
Em tưởng thêm kênh MG thì thêm lượng khách mua quan tâm, nhà mình bán càng nhanh, chứ có phải bên MG độc quyền bán đâu các cụ? Khách chốt mua mà không phải do bên MG đưa vào thì MG làm sao được phép đòi tiền HH nhỉ? Cứ vô lý thế quái nào ấy.

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Bây giờ nhiều mối giới không có tâm, biến chất, làm ăn chộp giật, mất dạy nên người ta có ác cảm. Người bán và người mua đều mất thời gian với mấy con chim cò nhiều khi mang bực vào người.

Tranducduong

Xe tải
Em tưởng thêm kênh MG thì thêm lượng khách mua quan tâm, nhà mình bán càng nhanh, chứ có phải bên MG độc quyền bán đâu các cụ? Khách chốt mua mà không phải do bên MG đưa vào thì MG làm sao được phép đòi tiền HH nhỉ? Cứ vô lý thế quái nào ấy.
Nhiều MG họ bắt ký hợp đồng độc quyền chỉ bên kênh họ, cty họ bán thôi hay sao ý! Do thoả thuận từ đầu nữa cụ ạ!

Tranducduong

Xe tải
Bây giờ nhiều mối giới không có tâm, biến chất, làm ăn chộp giật, mất dạy nên người ta có ác cảm. Người bán và người mua đều mất thời gian với mấy con chim cò nhiều khi mang bực vào người.
Cụ nói chuẩn! 1 m2 chục chú cò quay xoay cò lộn mà...Bđs đang lên nên nhiều người làm >>>>> Loãng. Tìm người Uy tín có Tâm hên xui lắm!

Xe gia đình

Xe điện
Em hóng kinh nghiệm ạ

Henderson11

Xe tải
vẫn nhiều cụ suy nghĩ buồn cười nhỉ, MG có người nọ người kia, sao không nghĩ có ông chủ nhà That chủ nhà This , =)) , còn phí cccm thấy cao hay không thì có thể vào nghề sẽ biết ngay, cắt xén đâù nọ đầu chai , còn phải canh me ông chủ nhà các thứ , tiền chi phí các kiểu , chắc MG hít khí trời xong ngồi không ,rồi tới lấy tiền % =))

Nhiều MG họ bắt ký hợp đồng độc quyền chỉ bên kênh họ, cty họ bán thôi hay sao ý! Do thoả thuận từ đầu nữa cụ ạ!
Bắt làm sao được hả cụ? Hợp đồng là sự đồng thuận của giữa hai bên cơ mà cụ?

vẫn nhiều cụ suy nghĩ buồn cười nhỉ, MG có người nọ người kia, sao không nghĩ có ông chủ nhà That chủ nhà This , =)) , còn phí cccm thấy cao hay không thì có thể vào nghề sẽ biết ngay, cắt xén đâù nọ đầu chai , còn phải canh me ông chủ nhà các thứ , tiền chi phí các kiểu , chắc MG hít khí trời xong ngồi không ,rồi tới lấy tiền % =))
Túm lại: Tự bán đc thì đã chẳng phải nhờ đến MG, còn đã gọi đến MG đó là sự hợp tác win-win, lắm chủ nhà lôm côm bcm.

chai ko

Xe hơi
Nghề nào cũng cần được tôn trọng, nhưng không phải người nào cũng cần được tôn trọng.
Va chạm với khá nhiều dân môi giới cháu đưa kết luận cá nhân:
Đội làm dự án: đa phần khá ổn.
Đội làm nhà phố: đa phần đòn vọt láo toet.
Do chúng đa phần được ra lò từ những thằng như Tuanbds123 hay Thiên Khôi (cùng kiểu).
Em đồng tình với cụ. Em tiếp xúc với môi giới TK. Phần đa ko có kiến thức về bđs. Nhưng kiến thức về lươn lẹo thì thượng thừa. Nổ cũng to nữa.

Mon.In

Xe máy
em oánh dấu, mấy nữa đói quá phải bán nhà còn có cái tham khảo