[Funland] Phí môi giới nhà thổ cư

Tranducduong

Xe tải
Chuẩn đấy bác ạ, nhanh gọn, dứt khoát
Em cũng muốn làm cách này, không % gì hết, vào việc giao dịch xong em gửi $ tươi 1-200 củ tuỳ giá bán đc ( tất nhiên cũng ko quá bèo bọt ít hơn số 0,5-1% giá trị căn nhà em đang bán)
Nhưng nhiều cụ cò còn muốn kênh vào vài tỏi rồi đủ kiểu cơ nên em chán chả buồn tiếp mất tgian 2 bên mà chả vào việc!

quangdzung

Xe điện
Do mình thôi cụ ạ. Đầu năm em mua mảnh đất 700tr mà phí môi giới là 200tr, Vừa rồi em bán được 1 tỷ 7 phí mỗi giới cũng mất 200tr
Tóm lại là cả 2 bênđều vui là được

Tranducduong

Xe tải
Do mình thôi cụ ạ. Đầu năm em mua mảnh đất 700tr mà phí môi giới là 200tr, Vừa rồi em bán được 1 tỷ 7 phí mỗi giới cũng mất 200tr
Tóm lại là cả 2 bênđều vui là được
Em cũng biết thế! 2014 em bán cái nhà 12 tỉ , em gửi môi giới 120 triệu như ban đầu nói luôn! Chả % gì hết! Miễn giao dịch thành công bên mua đặt cọc giam tiền là em gửi phí môi giới!

bilic

Xe buýt
Nhà em bán môi giới cũng đòi ít nhất 200 tr chứ không % gì hết. người của Công ty Tuấn 123

tuanminh68

Xe hơi
Ok đồng ý là % bnhieu là do 2 bên thoả thuận phải không cụ!
nếu 3% mà đúng giá Mong Muốn thu về + Thời gian bán được (VD trong 1-3 tháng ) các cụ Môi Giới không bán được thì có dám trả lại 3% bên bán nhà không?
biết là cái gì cũng có giá của nó nhưng trước giờ toàn 0,5 - 1 % tuỳ giá trị tài sản mà thoả thuận, giờ tôi thấy vọt xà quá :) các cụ Môi Giới có kênh đầu tư Nét thì Ôm lại đi rồi bán thế nào là quyền các cụ luôn :))
Cụ nói chuẩn, môi giới lúc nào cũng bảo em lấy 3% nhưng đội em có cả nghìn người, sẽ giúp anh bán sớm. Ok được, vậy cam kết luôn nếu bán trong 1 tháng thì mình trả 3% phí, nếu quá thời gian đó thì sao? Hay chỉ hứa bừa thế, nói thế ai chả nói được.

Tranducduong

Xe tải
Cụ nói chuẩn, môi giới lúc nào cũng bảo em lấy 3% nhưng đội em có cả nghìn người, sẽ giúp anh bán sớm. Ok được, vậy cam kết luôn nếu bán trong 1 tháng thì mình trả 3% phí, nếu quá thời gian đó thì sao? Hay chỉ hứa bừa thế, nói thế ai chả nói được.
Cái gì đúng thì thôi? Các cụ cò chả lẽ ko ăn ko mất gì?
Mình cần thì rất cần nhưng mà nhiều khi các bạn hơi chém gió quá đà!
Trước giờ tôi chỉ thấy 1% là cao, ngày xưa toàn 0,5% đối vs các giá trị nhà đất trên 2 tỏi hay sao ý! Bây giờ lần đầu nghe 2-3% mà giật cả mình!

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ko muốn mất % thì tự bán luôn
3% ở Việt Nam! Cũng ko phải ngẫu nhiên có. Nếu các cụ tìm hiểu thì gần như các nước phí là 3% hết thậm chí ở Mẽo cũng còn có trường hợp 5%
Chắc ở Việt Nam! Đa phần mọi ng nghe từ cò thấy nó ko xứng đáng. Nghe môi giới nó có vẻ cao sang hơn.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
3% ở Việt Nam! Cũng ko phải ngẫu nhiên có. Nếu các cụ tìm hiểu thì gần như các nước phí là 3% hết thậm chí ở Mẽo cũng còn có trường hợp 5%
Chắc ở Việt Nam! Đa phần mọi ng nghe từ cò thấy nó ko xứng đáng. Nghe môi giới nó có vẻ cao sang hơn.
Mình ở Đức môi giới 6,25% (99% số căn bán) và thậm chí 1 số môi giới đòi 7% tùy căn.

Tranducduong

Xe tải
Ok cứ cho là những cụ nào cần gấp(vỡ nợ, định cư...) thì chấp nhận 3% theo thoả thuận đi! Thế bên các cụ môi giới có bảo đảm ký hợp đồng sẽ giao dịch đc trong Bao Lâu ko? Và ngoài độc quyền bên các cụ có được tự bán hay nhờ các kênh khác nữa không? Chả lẽ cữ đợi đến 1 vài năm chờ khách bên cụ trong khi có người cần bán gấp giá Mong Muốn theo thị trường nhé!

Tranducduong

Xe tải
Mình ở Đức môi giới 6,25% (99% số căn bán) và thậm chí 1 số môi giới đòi 7% tùy căn.
Cụ so Mỹ - Đức và Châu Âu vs V N thì em xin miễn ý kiến! Khác hoàn toàn về chính trị, luật đất đai, thuế má...
nói như cụ sao k so giá đất tokyo, bắc kinh...cho cùng Châu Á

minhkhang11

Xe máy
Cụ so Mỹ - Đức và Châu Âu vs V N thì em xin miễn ý kiến! Khác hoàn toàn về chính trị, luật đất đai, thuế má...
Đúng rồi, sao so sánh vs mg bên đó đc, họ đc cấp bằng phải học hành đàng hoàng, tư vấn pháp lý và các vđ liên quan chuẩn chỉ, chuyên nghiệp. Bên này gọi là móc nối ng mua vs ng bán, bán cái nhag bị dính quy hoạch còn chẳng biết mag đi tư vấn cho mình như đúng rồi, rồi lại bảo cái đấy bọn e ko nắm đc, anh/chị ưng thì mình đi check quy hoạch. Đấy mà là mg??? Bên Mỹ hay mấy nc kia, họ tư vấn cái nhà là nắm hết đc pháp lý cái nhà đó rồi, đó mới là mg.

Tranducduong

Xe tải
Đúng rồi, sao so sánh vs mg bên đó đc, họ đc cấp bằng phải học hành đàng hoàng, tư vấn pháp lý và các vđ liên quan chuẩn chỉ, chuyên nghiệp. Bên này gọi là móc nối ng mua vs ng bán, bán cái nhag bị dính quy hoạch còn chẳng biết mag đi tư vấn cho mình như đúng rồi, rồi lại bảo cái đấy bọn e ko nắm đc, anh/chị ưng thì mình đi check quy hoạch. Đấy mà là mg??? Bên Mỹ hay mấy nc kia, họ tư vấn cái nhà là nắm hết đc pháp lý cái nhà đó rồi, đó mới là mg.
Cụ xem lực lượng môi giới ở V N có học vấn trình độ đc bao nhiêu người? Hay lực lượng cò đông vô kể gồm đủ các thành phần xã hội!
Em có mấy thằng em lưu manh lòi ra, giờ cũng lập công ty môi giới bds các kiểu . Tất nhiên không phải tất cả các cụ cò đều như vậy nhưng kiếm được Môi Giới giỏi, có tâm có trình độ khó hơn đi mua nhà!

CM400

Xe máy
Mình vừa bán nhà trong ngõ, nằm trong vành đai 1, giá trị dưới 3 tỷ mất phí môi giới 100 tr từ lúc đăng bán đúng 1 tháng bán được. tóm lại phí này là do thỏa thuận giữu 2 bên nếu được việc mình cũng ko quá quan trọng là bao nhiêu %

Tranducduong

Xe tải
Mình vừa bán nhà trong ngõ, nằm trong vành đai 1, giá trị dưới 3 tỷ mất phí môi giới 100 tr từ lúc đăng bán đúng 1 tháng bán được. tóm lại phí này là do thỏa thuận giữu 2 bên nếu được việc mình cũng ko quá quan trọng là bao nhiêu %
Vâng cụ tầm đó cũng dễ trôi!
Nhà em trên 30 tỏi nên cũng hơi khoai! Người có $ thực sự và thích khu đầu cơ khu Tây Hồ mới chốt được nên hơi kén khách ạ! Nhưng em không vội nện kệ, đợi bọn Sun Grand Quảng An xong em nhờ các bác Môi Giới vào việc càng được giá!

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Cái phí môi giới này là thuần kinh doanh, thỏa thuận tự nguyện giữa các bên tư nhân, liên quan gì luật đất đai, thuế má của nhà nước?

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Thế nếu mg ở Việt Nam có học hành đàng hoàng, cụ có trả cho người ta 5, 6% ko hay vẫn chửi là phí quá cao, ko đáng.