[Funland] Phim "Đào, Phở và Piano"

danleduc

Xe điện
Phim này liệu có đạt doanh số 400 tỷ không các cụ ? Em thấy cũng "hot" phết. :))

theanh90

Xe tăng
Cụ có hỏi vv mua suất chiếu T7/CN thì mình đến hôm nào mua được không?
E cũng hỏi tương tự với e bán vé và em cũng rep y hệt, giọng chắc ko vui vì nhiều ng hỏi quá :)) Trong giờ hành chính thì may ra

theanh90

Xe tăng
Bên trung tâm chiếu phim Quốc gia bán trước 3-4 ngày. Cụ đi mua lúc này là an tâm có chỗ.
Hôm trước tý em cũng mua vé để tối thứ 4 đi xem, may sao có buổi chiếu bổ sung chiều CN thế là ốp luôn.
Ủa thế là e nv trả lời lung tung với em à

HH1993

Xe điện
Phim này càng ít biết trước nội dung, càng ít nghe đánh giá phân tích thì khi đi xem sẽ càng thấy nhiều cảm xúc hơn. Nên thế cụ ạ
Cảm ơn bác nhiều! Tôi săn vé mấy ngày không đc. Cũng rảnh nên muốn trải nghiệm thực sự bác ạ. Và tất nhiên,khi tôi xem vẫn có bài đánh giá cá nhân hầu các bác. Và với góc nhìn cá nhân,với góc nhìn khán giả và nó chỉ là sự phát hiện,sự cảm nhận cá nhân thôi à!
Vì nó là nghệ thuật. Và là nghệ thuật thì hay dở đều có,và nghệ thuật nó là cụ thể nội dùn chuẩn mực chứ k phái là cảm tính....
Tôi cũng khá tiếc vì bài nhận xét về Mai bị xóa mất. Dù là mục đích công tâm,tốt đẹp..
.....

formen

Xe lăn
Cụ nào bán hàng bắt trend này đc đấy.
Đào phở piano khái quát rộng nhiều l vực và s phẩm.

HH1993

Xe điện
Chỉ cần thêm F1 và tour nữa là thành hình mẫu lý tưởng hạnh phúc bình dân gia đình Hà Thành các kụ nhể. Đây nhé: Đào-Phở-Piano-F1-Tour phỏng ợ. Bố đạo diễn này thế mà thâm nho
Bác có thể nghĩ đơn giản hơn khi xem 1 tác phẩm văn học,điện ảnh..v...v...
Rất tiếc vì thớt Mai bị xóa mất nên không kịp quote và trao đổi cùng bác!
Quay lại vấn đề
Một tác phẩm phục vụ công chúng,ra mắt công chúng,là để kiếm tiền. Vậy công chúng bỏ tiền xem,đánh giá thì bị dìm bị xóa....nó là đặc trưng của ( NGỮNG CON NGƯỜI CAM PHẬN HOẶC ....ẤU TRĨ,THIỂU NĂNG...) HAY LÀ....lợi ích nhóm.....hay tệ hơn......bâng ti để hòa nhập với bầy đàn. Ai khác đàn bị đào thải luôn!!!!

HH1993

Xe điện
Em có đọc review của cụ, xong nhẽ vi phạm bq với spoil quá nhiều.

Cụ rất nhiệt thì mới làm đc bài review vậy.
Tôi không nhiệt hay có ý gì cả bác ạ!
Với tôi,một tác phẩm nghệ thuật,giải trí,trình với công chúng thì phải chấp nhận hay,dở,lời khen,tiếng chê....có như vậy mới tiến bộ được.
Đừng bịt mắt,dỏng tai...nghe huýt sáo như mấy chú cẩu khuyển!
Tôi hứa là mua đc vé Đào,Phở.....tôi lại post bài hầu các bác dưới góc nhìn cá nhân,tự do ngôn luận và không vi phạm luật pháp hiện hành bác ạ!
Thanks bác!

Goyave

Xe buýt
Cảm ơn bác nhiều! Tôi săn vé mấy ngày không đc. Cũng rảnh nên muốn trải nghiệm thực sự bác ạ. Và tất nhiên,khi tôi xem vẫn có bài đánh giá cá nhân hầu các bác. Và với góc nhìn cá nhân,với góc nhìn khán giả và nó chỉ là sự phát hiện,sự cảm nhận cá nhân thôi à!
Vì nó là nghệ thuật. Và là nghệ thuật thì hay dở đều có,và nghệ thuật nó là cụ thể nội dùn chuẩn mực chứ k phái là cảm tính....
Tôi cũng khá tiếc vì bài nhận xét về Mai bị xóa mất. Dù là mục đích công tâm,tốt đẹp..
.....
Bác qua mấy rạp của beta đỡ đông hơn NCC, lúc nãy em qua beta Mĩ Đình thì hỏi vé chiều mai thì có 3 ca chiếu vẫn còn vé.

bixinh1803

Xe hơi
Xem cảnh cháu gái ôm bom ba càng lao vào tăng địch hài vãi, lại còn tung nắp pháo.
Chắc đạo diễn xem ucr với nga oánh nhau nhiều quá.
Fast n furious còn lái ô tô bay vào vũ trụ cơ mà bác. Thế này vẫn khiêm tốn chán

HH1993

Xe điện
Bác qua mấy rạp của beta đỡ đông hơn NCC, lúc nãy em qua beta Mĩ Đình thì hỏi vé chiều mai thì có 3 ca chiếu vẫn còn vé.
Vâng! Cá nhân tôi thì thì thích xem ở cụm CGV vì rạp họ tiêu chuẩn âm thanh hình ảnh đồng bộ hơn,vững là gần hơn bác ạ! Mấy cụm beta thì tôi có 1 lần trải nghiệm với 1 phim bom tấn của tụi giãy chết nhưng về âm thanh chưa đạt chuẩn so với cgv...
Thanks bác nhiều!
Nếu tôi vẫn khỏe và có tiền...( tất nhiên rồi) tôi sẽ rì view phim ảnh,âm nhạc cũng như anh phép có nhận xét cá nhân về mợi thứ.

khanhnguyen09

Xe container
Đạo diễn kiêm biên kịch muốn đề cao cái chất Hà Thành nên đặt tên như vậy thôi cụ.
Đào gắn liền với cái tết miền Bắc, đặc biệt Hà Nội thì là cành đào Nhật Tân.
Phở thì thôi khỏi nói rồi.
Piano là muốn nhấn mạnh chất hào hoa, nghệ sỹ của người Hà Nội.
Nói như cụ thì nên đặt là Nồm, ẩm và piano thì gần với Hà Nội hơn. :))

HH1993

Xe điện
Fast n furious còn lái ô tô bay vào vũ trụ cơ mà bác. Thế này vẫn khiêm tốn chán
Tôi nghĩ rằng chỉ nên tranh luận với những gì là trọng tam,là nghệ thuật. Đừng lan man hay lạc đề với những kẻ.....mới biết cái rạp chiếu phim nó ra sao bác ạ....hay tệ hơn.....
Ô....sao có oto,có thằng người....như thật trên cái mảnh tường,mảnh phông....

HH1993

Xe điện
Nói như cụ thì nên đặt là Nồm, ẩm và piano thì gần với Hà Nội hơn. :))
Bác nên tôn trọng những gù là văn hóa,là đặc trưng vugf miền bác ạ! Nên như vậy để mọi người hiểu,và tôn trọng bác! Thân!
Tuy nhiên thì vấn đề bác nêu là tất,lẽ,dĩ nhiên. Ngưng nó là đặc trưng khí hậu,lĩnh vực khác.....ab.. c....x...y...z...

thunder

Xe tải
Bác nào xem rồi có thể tóm tắt,nhận xét khái quát không? Có đánh giá gì chung không? Dù là cá nhân nhưng công tâm. Tôi vẫn chưa kiếm được vé! Rảnh cũng muốn xem và đáng giá chung về cái sự giải tria và điện ảnh nước nhà!
Ở trong em không cháy vé. Hôm qua nhóm mấy thằng nhờ một cậu xe ôm ra Cinestar Nguyễn Trãi ngay Q1 mua giúp. Cứ tưởng chiều tối mới xem được, nhưng cu cậu gọi về báo có thể xem suất gần nhất sắp chiếu trong vòng 30ph.
Rạp khá đông, ước lượng 50% ghế có người ngồi. Ngoài mấy tay già cả lưu lạc như bọn em thì đa số là các bạn trẻ, 2x trở lại.
Kết luận là phim xem được, nhưng người xem phải có lòng tin cực mạnh vào những điều rất khó xảy ra:
1.
2.
...
...
Em đã gõ một loạt chi tiết nổi bật nhất, tuy nhiên nghĩ lại có lẽ không nên spoil trước nội dung.
Mấy thằng già xem xong nhìn nhau thở dài, rủ nhau đi uống beer mà cả buổi không nói một câu nào về phim.
Không thể nào tưởng tượng được phim này xem mà có chuyện cả rạp khóc từ đầu đến cuối. Có mà trẻ con cũng không tin được. À mà đó là trẻ con ở chỗ em, nơi khác em không rõ. :)

HH1993

Xe điện
Đạo diễn kiêm biên kịch muốn đề cao cái chất Hà Thành nên đặt tên như vậy thôi cụ.
Đào gắn liền với cái tết miền Bắc, đặc biệt Hà Nội thì là cành đào Nhật Tân.
Phở thì thôi khỏi nói rồi.
Piano là muốn nhấn mạnh chất hào hoa, nghệ sỹ của người Hà Nội.
Bác chuẩn trên khía cạnh văn học và ý đòi của đạo diễn! Nó là nét văn hóa riêng của HN những thập niên 5,6,70 của thế kỷ trước!

HH1993

Xe điện
Ở trong em không cháy vé. Hôm qua nhóm mấy thằng nhờ một cậu xe ôm ra Cinestar Nguyễn Trãi ngay Q1 mua giúp. Cứ tưởng chiều tối mới xem được, nhưng cu cậu gọi về báo có thể xem suất gần nhất sắp chiếu trong vòng 30ph.
Rạp khá đông, ước lượng 50% ghế có người ngồi. Ngoài mấy tay già cả lưu lạc như bọn em thì đa số là các bạn trẻ, 2x trở lại.
Kết luận là phim xem được, nhưng người xem phải có lòng tin cực mạnh vào những điều rất khó xảy ra:
1.
2.
...
...
Em đã gõ một loạt chi tiết nổi bật nhất, tuy nhiên nghĩ lại có lẽ không nên spoil trước nội dung.
Mấy thằng già xem xong nhìn nhau thở dài, rủ nhau đi uống beer mà cả buổi không nói một câu nào về phim.
Không thể nào tưởng tượng được phim này xem mà có chuyện cả rạp khóc từ đầu đến cuối. Có mà trẻ con cũng không tin được. À mà đó là trẻ con ở chỗ em, nơi khác em không rõ. :)
Bác nói vậy thì tôi càng quyết tâm để xem.
Có thể mọi người nhận xét tôi thế nào kệ họ. Nhưng tôi dân Bắc,
Và yêu quê hương,mảnh đất tôi sống,yêu văn hóa nơi tôi từng lớn nên....
Riêng câu cuối của bác
( mấy thằng già.... ..uống cả buổi mà không nói lời nào....)
Tôi hiểu và....cảm nhận rằng bọn phim này cá nhân tôi càng nên xem.
Một lần nữa cảm ơn bác!

khanhnguyen09

Xe container
Xem cảnh cháu gái ôm bom ba càng lao vào tăng địch hài vãi, lại còn tung nắp pháo.
Chắc đạo diễn xem ucr với nga oánh nhau nhiều quá.
Thì cô gái cũng lao từ phía trên xuống mà, không khác Javelin là mấy. :))