Phò cụt nổi tiếng tốn xăng và sự thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

baobinh81

Xe hơi
Ơ ơ :), công nhận tranh luận nhiều giờ đâm ra bác hiểu em phết. Nhưng thật ra em không định hỏi thế nào là sướng hơn, vì cái cảm giác sướng nó mỗi người 1 khác. Cái em định nói khác cơ, nhưng phọt ra đây sợ lại cãi nhau to nên thôi. Mời các bác cứ tự sướng với nhau.

Bài viết thì nên nhận định trước tiên là có đúng không đã, rồi hẵng đến đoạn thích phong cách viết hay không bác ạ. Ờ mà sao bác lại biết em chụp con FC bằng IP 3GS nhỉ? Hình xấu quá à? :D
Thú thật là em chẳng đọc được hết bài của bác viết đâu, dài quá, nhiều lý lẽ
Còn về vụ IP 3GS em biết vì em nhìn thấy bác chụp mà \:D/ em thề ^#(^

Mazspeed

Xe container
Thì cũng vì cùng lúc em cãi với nhiều bác quá. Tuy nhiên viết dài và nhiều lý lẽ chứng tỏ em bỏ nhiều công sức vào bài viết của mình. Đáng tiếc có nhiều người khác cũng như bác, đọc qua loa chưa hiểu gì đã xông vào nói tùm lum, chả ăn nhập gì với nội dung tranh luận cả. Điển hình là em không hề khen hay chê cụ thể cái xe nào, nhưng gần như tất cả các bác chạy Ford trên này đều cho rằng em thần tượng Toy, bảo vệ Toy 1 cách thái quá, hê hê hê :).

baobinh81

Xe hơi
Thì cũng vì cùng lúc em cãi với nhiều bác quá. Tuy nhiên viết dài và nhiều lý lẽ chứng tỏ em bỏ nhiều công sức vào bài viết của mình. Đáng tiếc có nhiều người khác cũng như bác, đọc qua loa chưa hiểu gì đã xông vào nói tùm lum, chả ăn nhập gì với nội dung tranh luận cả. Điển hình là em không hề khen hay chê cụ thể cái xe nào, nhưng gần như tất cả các bác chạy Ford trên này đều cho rằng em thần tượng Toy, bảo vệ Toy 1 cách thái quá, hê hê hê :).
Hê hê, em biết ngay bác nói thế mà,
Có phải viết nhiều lúc nào cũng là tốt đâu, viết dài hay ngắn không quan trọng, quan trọng phải viết để người ta thích đọc chứ?
Bác giống hệt thằng bạn em, cứ ngồi với nó là y như là không đứng dậy được. Vấn đề gì cũng có thể góp ý được hết.
Nếu bác vui thì cho phép em gọi là bác là Mazspeed Biết tuốt nhé.
À bác cho em hòi khí không phải bác là Sinh Viên à?

Mazspeed

Xe container
Hê hê, em biết ngay bác nói thế mà,
Có phải viết nhiều lúc nào cũng là tốt đâu, viết dài hay ngắn không quan trọng, quan trọng phải viết để người ta thích đọc chứ?
Bác giống hệt thằng bạn em, cứ ngồi với nó là y như là không đứng dậy được. Vấn đề gì cũng có thể góp ý được hết.
Nếu bác vui thì cho phép em gọi là bác là Mazspeed Biết tuốt nhé.
À bác cho em hòi khí không phải bác là Sinh Viên à?
Thì bác bảo vào 4R để làm gì? Không lắm mồm cãi nhau cho xôm thì buồn chết mẹ. Tranh luận tý nói mới vui. Viết để người ta thích đọc ai chả muốn, nhưng khó lắm, em viết miễn có vài bác thích là tốt rồi, như là ở trong cái box Ford này em cãi nhau độ nửa tháng nay, thật ra là không đúng chuyên ngành, vậy mà vẫn nhận được khá nhiều vote thế là được rồi. :)

Ước gì em còn là SV!!! Muốn đi đâu thì đi, muốn yêu ai thì yêu=P~=P~=P~. Nhưng mà như thế thì mua ô tô thế quái nào được! :)) :)) :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thì em đã nói với cụ rồi mà! Cụ viết như thế may ra ông anh Tiến Sỹ kinh tế của em hiểu được cụ!
Em nhất định sẽ mời ông ý cafe tán phét với cụ khi ông ý về!:P

hxlove

Xe hơi
Focus tiết kiệm xăng mà, chạy đường trường 7.5l, thành phố 10l

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Hix... sang box Kia Morning mà xem, bên đấy xe nhỏ mà toàn ~ 9l/100km, mấy bác Ford toàn tự sướng!

Hix... sang box Kia Morning mà xem, bên đấy xe nhỏ mà toàn ~ 9l/100km, mấy bác Ford toàn tự sướng!
Có chạy rồi thì hẵng nói nhé. Morning 9l/100km đường thành phố chứ ra đường trường cỡ 5-6lit/100km là kịch kim.

Con CD5 còi nhà em mà ra đường trường cũng mới hết 6.3lit/100km thôi cụ ợ (canh 1000km xuyên nửa Vịt luôn đới).

Mazspeed

Xe container
Có chạy rồi thì hẵng nói nhé. Morning 9l/100km đường thành phố chứ ra đường trường cỡ 5-6lit/100km là kịch kim.

Con CD5 còi nhà em mà ra đường trường cũng mới hết 6.3lit/100km thôi cụ ợ (canh 1000km xuyên nửa Vịt luôn đới).
Nhầm rồi kụ ơi, Picanto ngày xưa em chạy trong phố Hà Nội chả cần tắc đường ít nhất cũng ngốn 11l/100km, mấy ông đi Getz 1.3 lại còn thông báo những 14l/100km, ngang với Grandis. Chả dại chạy Morning đường trường, trong phố nó đã nhảy tưng tưng ra đường trường có mà quay cu đơ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Nhầm rồi kụ ơi, Picanto ngày xưa em chạy trong phố Hà Nội chả cần tắc đường ít nhất cũng ngốn 11l/100km, mấy ông đi Getz 1.3 lại còn thông báo những 14l/100km, ngang với Grandis. Chả dại chạy Morning đường trường, trong phố nó đã nhảy tưng tưng ra đường trường có mà quay cu đơ.
Getz 1.4 AT thì nổi tiếng rồi, khỏi bàn. Mà cũng quên là em toàn xài MT nên có khi mỗi người nghĩ một nẻo.
Nhưng là Getz 1.1 MT thì chắc em kg nhầm.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em ko ngạc nhiên về việc KIA Morning và Huyndai Getz ăn nhiều xăng hơn Focus. Điều đó nói lên sự khác biệt trong trình độ thiết kế và chế tạo động cơ. KIA và Hyundai thì em chưa chạy nhưng em đã từng chạy khá lâu 2 em Hàn xẻng khác là Gentra và Lacetti 1.6, và có thể kết luận là máy của xe Hàn xẻng thường ăn xăng cao hơn so với xe cùng dung tích của Nhật, Mỹ.

VD: đường QL, Gentra tiêu thụ 5,9L/100km >< chưa đến 5L đối với Toyota Vios; còn Lacetti 1.6 là 7,2L/100km>< chưa đến 7L đối với Focus 1.8. Số liệu này do chính em đo đếm nhiều lần khi đi chơi xa với cự ly 500km trở lên.

phongboy

Xe tăng
Có gì lạ đâu cụ! Em biết từ lâu là Ỉn, Zace ăn xăng ngang ngửa Ếch XLS09 của em mà chạy ứ sướng bằng!
Đúng là Zace của ông già em ăn xăng hơn FC 2.0 của em. Hay tại em ko biết chạy Zace nên nó vậy nhỉ???

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu còn hai con LAC liên doanh lắp máy ECOTEC uống xăng dã man luôn ! ... không bít con CDX nhập bây giờ có lắp máy khác không chứ vẫn máy đó thì lại báo hại các khổ chủ !... kết luận lại là cưỡi Phò cho nó đỡ tốn !:))!!!!!!!!

ford.haiphong

Xe tải
hic,các bác nhà ta nói toàn cái đúng...hehe

KienNT71

Xe tải
Dân ta toàn tính ngon-bổ-rẻ để mua xe, nhưng mà toàn tính cua trong lỗ. Mua xe ăn ít xăng ("nghe nói" là ăn ít thôi nhé) nhưng mà lại phải trả thêm cả đống tiền (vài chục đến cả trăm triệu) mới có xe (đấy là con cua nằm lù lù trước mắt lun thì lại líu nhìn thấy).

Để cái chỗ mấy chục triệu đấy bù vào khoản chênh lệch xăng cũng được cả 10 năm, mà lại được chạy xe cứng, an toàn. Cái đó có ai tính ra đâu, cứ "nghe nói" là nhào dzô mua.

Chưa kể là phải đút lót mấy ngàn $ (lại thêm mấy chục triệu nữa) cho sâu để được nhận xe, nếu không thì phải chờ mấy tháng đến nửa năm. ha ha ha, phải nói dân ta "khôn" thiệt =)) ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng là Zace của ông già em ăn xăng hơn FC 2.0 của em. Hay tại em ko biết chạy Zace nên nó vậy nhỉ???
Công ty cũ và bây giờ của em toàn chạy Zace và Ỉn nên em biết! Không thể nói tài xế không biết chạy vì họ chuyên nghiệp và xăng đã được khoán trên cây số nên họ luôn chạy tiết kiệm nhất có thể!
Em nghĩ chắc là do công nghệ máy của Ford dùng cho xe bây giờ tốt hơn các xe kia!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em ko ngạc nhiên về việc KIA Morning và Huyndai Getz ăn nhiều xăng hơn Focus. Điều đó nói lên sự khác biệt trong trình độ thiết kế và chế tạo động cơ. KIA và Hyundai thì em chưa chạy nhưng em đã từng chạy khá lâu 2 em Hàn xẻng khác là Gentra và Lacetti 1.6, và có thể kết luận là máy của xe Hàn xẻng thường ăn xăng cao hơn so với xe cùng dung tích của Nhật, Mỹ.

VD: đường QL, Gentra tiêu thụ 5,9L/100km >< chưa đến 5L đối với Toyota Vios; còn Lacetti 1.6 là 7,2L/100km>< chưa đến 7L đối với Focus 1.8. Số liệu này do chính em đo đếm nhiều lần khi đi chơi xa với cự ly 500km trở lên.
Em nghĩ còn do tải lúc mình chạy nữa cụ ạ.
Morning nhà em 1.0AT, đường Hà Nội cỡ 9 lít đi toàn 1 mình, đường trường QL1A Hà Nội - Vinh nó ăn tầm 6 lít đủ 4 người lớn + hành lý + điều hòa đặt nấc lạnh sâu nhất liên tục!
Êch 09 thì đường trường không quá 9 lít, đường phố 1 mình em đi làm lúc nào cũng ~15 lít!:(

CAR5

Xe tải
lâu ko để ý đến xăng, mấy ngày nóng đổ xăng nhanh quá, đo thử, ra con số ác phết:
- đường trường HN- TB: 9,8l/100km
- HN(Kim Lien- Chua Bộc- Lò Đúc...nói chung chạy chậm) là 16l/100km.

Có bác nào chạy như em không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng