[Funland] Phở Lý Quốc Sư có được xem là phở cao cấp?

thungkhe

Xe điện
-E ở cái đất HN này bao nhiêu năm thấy thương hiệu phở Lý Quốc Sư trc đây nó có tiếng tăm gì đâu, so làm sao đc với phở Bát Đàn hay phở Thìn...? Mấy năm trở lại đây thấy nhiều nơi có biển hiệu phở LQS e lại tưởng nó thành lập chuỗi cửa hàng bán thương hiệu? E thấy nó cũng na ná cái phở Bắc Hải, trc đây nó ở chỗ ngã 3 phố Hàng Phèn và Thuốc Bắc, chất lượng và thương hiệu chả có gì mấy, thế mà vào SG thấy rất nhiều quán phở BH, nhất là mạn Gò Vấp quanh sb TSN?
Bữa đi Nha trang cũng dòm thấy phở LQS Hn. Mệ, đồ dởm đời.
Nói về phở HN, E chỉ yêu nhất phở Cổng Tỉnh trưởng tại Ngọc Lâm phố. Bởi vì xúc than đêm xong ra đó ăn phở 2 trứng trần.

RAVA

Xe ba gác
Bữa đi Nha trang cũng dòm thấy phở LQS Hn. Mệ, đồ dởm đời.
Nói về phở HN, E chỉ yêu nhất phở Cổng Tỉnh trưởng tại Ngọc Lâm phố. Bởi vì xúc than đêm xong ra đó ăn phở 2 trứng trần.
-Hồi cuối 2017 e cũng thấy phở LQS mở trong Đà Nẵng, mặc dù chả thích nhưng e vẫn phải xơi vì dù sao nó còn có hương vị gần với phở miền Bắc nhất so với những quán phở trong đó!

kienvinh

Tháo bánh
Vừa ăn xong, thấy người dân các địa phương khác vào ăn khá đông :D

beomap2

Xe container
Cái tên " Lí Quốc Sư " nó biến mất khỏi bộ nhớ của em kể từ dạo chuyển từ LQS lên Nhà Chung kia. Chứ chưa nói đến b giờ nhan nhản ở một số nơi.
Vẫn có phố Lý Quốc Sư mà cụ, đoạn từ cửa Nhà Thờ Lớn đến Hàng Bông

Bastion.P

Xe container
Phở Lý Quốc Sư ngon nhất HN bây giờ, phục vụ tốt. Bị cái gửi xe lằng nhằng quá.

Trong Royal City NTS cũng có 1 cửa hàng.

Dan du an

Xe cút kít
Em thích phở Lý Sư Sư hơn.

Gengine

Xe tăng
Nõn thân cây chuối thái ra trộn với các loại rau sống khác như xà lách, kinh giới, tía tô là chuẩn vị ăn bún ốc đúng kiểu truyền thống ngày xưa cụ ơi. Ít nhất là thời đầu những năm 80 em hay ăn ở ngõ chợ Đồng Xuân nó là như vậy.

Nói thẳng một câu là hà nội ngày nay lắm dân tạp nham và ăn cũng tạp luôn. Đến cái thân cây chuối chỉ cho bò lợn ăn bây giờ là món rau phổ biến ở hà thành.
Phở là món hết sức phổ thông,
Một vài nơi nó câu khách tí nó đánh vào cái sĩ diện hão để làm bát phở tăng gấp 3-5 lần mà dân tình với cái tính sĩ đời vẫn cho là cao lương mĩ vị

Gengine

Xe tăng
Phở vốn nó là món ăn phổ thông. Phở đắt chưa chắc đã ngon hơn phở rẻ. Các hàng phở nổi tiếng ngày xưa thì hầu hết bây giờ cũng mất chất hết rồi. Không có cái gì đặc biệt nữa.

seed0608alo

Xe buýt
Phở LSQ bây giờ chả có tí hương vị nào của phở LSQ ngày xưa, nhái thôi cụ ơi.

Em thấy giờ chỉ còn 1 quán chỗ đầu Phùng Hưng do mấy chị mậu dịch viên bưng bê ở quán phở LSQ ngày xưa mở ra là có 1 chút xíu hương vị phở LQS ngày xưa mà thôi, nhưng mà quán lại không lấy tên là phở LSQ.

Lời của 1 người 20 năm xếp hàng ăn phở LQS cho biết.
E cũng hah xơi ở đây. 50 k phở 20 k gửi xe ăn cũng dc. Tái rất mềm và khá nhiều thịt

windmill

Xe buýt
Em đã ăn một vài lần phở Lý Quốc Sư chỗ Royal City, thấy bình thường cũng chẳng hơn quán khác 30k.
Có lần cả nhà 3 người vào ăn trưa, em gọi món cơm rang ăn cho chắc dạ.
Các em ấy cho luôn 1 đĩa cơm rang sẵn từ hôm trước còn lạnh nguyên đúng nghĩa từ trong tủ lạnh ra cho ăn, không thèm rang lại hay cho vào vi sóng.
Từ đó em cạch. Giờ chả biết đã đóng cửa chưa.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Không ngon dạo này ăn phở cứ thấy gây gây chắc chuyển sang bún cho nhẹ xem sao

nhuataiche

Xe container
Em dân miền Nam, nhưng ăn phở bắc cũng khá thường. Em vào đây học hỏi kinh nghiệm, nhưng thấy cccm tranh cãi về tên tuổi nguồn gốc là nhiều, chứ không thấy phân tích là chỗ này phở ngon vì sao, chỗ kia ko ngon là tại vì sao.

Em ăn ở chỗ gần gần nhà thờ và Hàng Bông rồi, em thấy ngon nhưng ko thoải mái lắm. Lý do là mới ăn xong chưa kịp lấy tăm đã có khách khác đứng kế bên đợi mình đứng lên.

Mấy chỗ khác cũng có bảng hiệu LQS nhưng em thấy ko ngon bằng, trong SG này thì càng tệ. Cảm giác như là quán nhượng quyền, có bảng hiệu rồi nên nấu theo công thức, ko quan tâm miếng thịt mua về có tươi ngon hay không, chế biến có tinh tế hay không, rau cỏ có đúng hương vị hay không.

Em cũng ăn phở Thìn rồi, thấy không ngon lắm, quán khá đông, tương, ớt, bát đũa nhìn ko đẹp mắt tí nào. Nhưng cảm giác của em là nước phở nêm hơi nhạt, miếng thịt chế biến không kỹ lắm, miếng này miếng kia không đều gia vị, chín cũng ko đều. Hôm sau em ăn bên kia đường thấy đậm đà hơn mà mất có 45k. Quán bên kia đường kê có 3- 4 cái bàn con, cái nồi bé bé thôi.

Kinh nghiệm của em là quán nào quá đông, nấu quá nhiều sẽ ko ngon. Miếng thịt thái dối một tí, ướp dối một tí, nước phở cũng đi tắt một tí, rau cỏ kém tươi một tí ... kết quả mấy cái tí tí đó cộng lại thành ra là khá tệ. Đó là chưa tính nhiều khi chủ quán quản lý kém, nhân viên nấu không đúng cách.

Phở Bát Đàn thì anh bạn ở phố cổ cản ko cho ăn, bảo là thời buổi này đâu phải bao cấp mà phải xếp hàng.

sonvg

Xe điện
Nhiều quán đông hết thịt, cho mệ cả thịt lợn vào, kể cả quán nổi tiếng nhế, đấy là còn chưa kể có phải thịt bò ta hay không. Các cụ chắc cú, muốn biết quán ngon hay không cứ gọi món bắp gân hoặc bắp rùa, gầu ròn là biết.

goldensnake

Xe tải
Trời ạ, lại còn cao cấp nữa hử

VuCongTu

[Tịch thu bằng lái]
Phở Lý Quốc Sư ăn ngon hơn phở Bát Đàn , em ăn nhiều rất tuyệt vời .

chichihua

Xe buýt
Lqs thì dở rồi nhưng đến đất hà thành lạ lẫm biết ăn phở đâu ngon. Sau lqs ở nhà chung e thấy ở láng hạ là lâu nhất trong các quán phở tên lqs. Ăn ở láng hạ 40k là bé nhất, bí quá ăn cũng dc. E thì quen ăn phở mai dc 15 năm rồi, quán mở từ năm 9x. Hà nội phở ngon thì nhiều lắm đếm ko hết.

humxam75

Xe điện
Em thấy phở LQS thua cả phở vỉa hè em ăn ở Thái Thịnh gần về phía Tây Sơn

hoangduc.sbr

Xe container
Em hơn chục năm đi ăn phở HN mà chưa thấy quán nào ngon = quán Phở ở quê và phở mẹ nấu. Ở HN, SG và mấy địa phương du lịch như Đ.Nẵng thì càng quán ăn nào đc pr nhiều trên mạng, tivi, báo đài thì càng nên tránh.

mgmc

Xe hơi
E thấy bình thường chả khác gì ăn quán vỉa hè 40k; ăn vừa đông vừa mất tiền gửi xe. Cũng ăn 1 lần cho biết