[Funland] Phở Lý Quốc Sư có được xem là phở cao cấp?

redcode

Xe điện
Riêng chủ đề Phở bò e thấy có đến mấy chục thớt mà thớt nào cũng xôm. Em mới đc cho đi ăn Phở Ngọc Vượng ở Ng Chánh nhưng e thấy mặn quá, cũng đông khách ạ
Trước em cungz hay ăn ở đây, bao giờ cũn gọi thêm cốc bia hơi quán bên cạnh. Nhưng từ dạo em thấy hình như dùng nước phở đóng can xách vào là em thôi. Hic

hp40

Xe tăng
Mấy hàng phở nổi tiếng trong phố đếch đông bằng phở nhái ở gần Ecopark.
Quả phỏ Cường nhái chỗ gần Aeon Mall đoạn cắt sang Sài Đồng mới đông.
Ô tô nườm nượp, tốc độ phục vụ nhanh kinh hoàng.
Vào hô 1 phát đặt đýt là phở bê đến bàn :))
Ngày có khi bán cả nghìn bát.
Cả Cường (xịn thì phải) bên 5A cũng vậy, xe to thả cả đống xuống cái là có bát đến mặt ngay, trước toàn phải ra bên cạnh đứng tè. Công nhận phù hợp đi đông mà cần nhanh lại tiện đỗ xe thật:D

atti_vn

Xe tải
Phở Lý Quốc Sư nguyên gốc thời hợp tác xã em ăn mãi rồi. Cũng không phải là quá xuất sắc. Thời đó thì quán ấy được cái thịt chọn lọc ngon còn nước phở thì cũng thường thôi.

Còn các quán trưng biển LQS ăn theo bây giờ thì nó cũng như bao hàng phở khác không để lại ấn tượng gì.
Cái thời cuối bao cáp và HTX thì em nói thật được ăn phở thường xuyên cũng khó, ăn phở đã thấy ngon rồi, nên hàng nào đặc sắc chuẩn tý mà rẻ thì càng đông và có tiếng chứ cũng không thật sự ngon như ký ức. Em nhớ bánh quy của Hải Châu trước cũng rất hiếm và trong ký ức của em và nhiều người là rất ngon nhưng so với các bánh bây giờ thì không thể bằng được, em nói thật cho trẻ con bây giờ nó cũng không ăn đâu ạ.
Trước thời bao cấp có câu phở mậu dịch kịch tivi, ý là rất kém, hay phở LQS ngon nhất trong đám kém đó hả cccm? :D
Đúng phở LQS trước ăn em thấy ấn tượng nhất là nhiều thịt chứ cũng không ấn tượng gì nhiều, phở Thìn Bờ Hồ thì em nhớ hơn.

VCHDHN

Xe container
Có cụ nào có thông tin về phở Cội không ạ? Nó mới mở ở số 8 Trang Thi, em Gúc thì không rõ ràng lắm, có hơi hướng của Cồ Nam định. Thấy bảo nước dùng khá đặc biệt, không phải ninh xương trực tiếp mà dùng viên nén xương bò xuất xứ từ Mỹ:)).

Vu Minh Phong

Xe hơi
em thì từ hồi sinh viên đến giờ chỉ ăn phở bò Hà Anh (chỗ ngã 3 Nguyễn An Ninh với Phố Vọng). Ngon bổ rẻ, mỗi tội đợi lâu vì chỉ có 1 người làm. Thứ 7 cn thì có khi đợi đến 15p

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Cái “ngon” nó tùy vào khẩu vị,cảm nhận cuả từng người.cccm tranh luận làm gì cho mệt cái vấn đề này.
Chuẩn cụ, món ăn nó cũng như gu thưởng thức âm nhạc, mỗi người 1 gu khác nhau. Em thì thích 2 quán phở ở TĐT phở thịnh và phở gà bản, quán xa nên chỉ thỉnh thoảng mới ghé. Còn ăn sáng tiện món nào ăn món đấy cho xong còn làm :)

An Huyền

Xe máy
em thấy cũng bình thường. cũng không có gì được gọi là VIP cho lắm.

lannh

Xe buýt
Chỉ là Phở thôi mà . Cứ quảng cáo là cao cấp . Chỉ được cái giá cao chứ chất lượng cũng bình thường

BAYFUN

Xe tăng
Đối với em thì kể cả quán vỉa hè mà ngon thì em cũng cho là cao cấp rồi :) em thấy chỉ khác nhau về cung cách phục vụ chứ ở đây có tiếng nhưng miếng thấy cũng bình thường mà

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em vào phở Lý Quốc Sư ăn cơm rang chứ chẳng bao giờ ăn phở...thua xa phở Thịnh Hàng bột.
Mãi mới thấy có người nhắc đến hàng phở này.
Hồi bé nhà cháu gần đây, ăn nó suốt, công nhận là 1 trong những hàng ngon- bổ - giá vừa túi tiền của HN

Đăng vũ 81

Xe buýt
Mãi mới thấy có người nhắc đến hàng phở này.
Hồi bé nhà cháu gần đây, ăn nó
suốt, công nhận là 1 trong những hàng ngon- bổ - giá vừa túi tiền của HN
Em cũng ở gần nhưng bé hay ăn giờ thì năm ăn được 2-3 lần,phở đây nước hơi đậm chút hợp cho cụ nào ăn mặn:D

polizia

Xe container
Cả Cường (xịn thì phải) bên 5A cũng vậy, xe to thả cả đống xuống cái là có bát đến mặt ngay, trước toàn phải ra bên cạnh đứng tè. Công nhận phù hợp đi đông mà cần nhanh lại tiện đỗ xe thật:D
Ăn đứt trong phố :))
Ô tô đậu đc, phục vụ nhanh, bán hàng thế mới sướng còn ngon hay ko chưa biết

ubisapro

Xe trâu
Em thì đầu tiên cứ phải thuận tiện, sạch sẽ đã, chứ nhiều chỗ đứng xếp hàng dài kiếm bát phở bỏ mồm thì em chả bao giờ mò vào. Thực tế nhất là phở bát đàn em chửa bao giờ vào dù làm cách có mấy trăm mét =))

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em cũng ở gần nhưng bé hay ăn giờ thì năm ăn được 2-3 lần,phở đây nước hơi đậm chút hợp cho cụ nào ăn mặn:D
Bé cụ ở gần đây thì chắc biết thằng Hải, con bà chủ quán chứ?
Lần đầu tiên em biết thế nào là "1 thúng tiền" khi chạy đi chơi qua nhà nó, bà nó đang ngồi đếm tiền sau 1 ngày lao động vất vả :D

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Lâu phết rồi cụ nhỉ, e vẫn thik cảm giác ăn phở ở đó nhất. Giờ đâu cũng ko thấy đc cái cảm xúc đó nữa, cũng như bia hơi HN giờ chỉ đc hớp đầu còn thấy h.vị ngày xưa

Phở LQS ngày xưa miếng thịt chín to và dày, ăn rất thơm, thịt tái dẻo, đặt trong bát rồi đổ nước dùng vào chứ không trần, nước phở phảng phất mùi nước mắm và khá đậm đà.

Đăng vũ 81

Xe buýt
Bé cụ ở gần đây thì chắc biết thằng Hải, con bà chủ quán chứ?
Lần đầu tiên em biết thế nào là "1
thúng tiền" khi chạy đi chơi qua nhà nó, bà nó đang ngồi đếm tiền sau 1 ngày lao động vất vả :D
Hình như thằng này hơi Ái phải không cụ,đợt 98 em cũng bóng banh mới nó vài kèo:D

Titanius

Xe hơi
Gần ngã tư Trần Tử Bình và Nghĩa Tân có 1 hàng ăn tạm được, cái mồm em nó bẩu vậy.
Quán phở cổng sân vận động Nghĩa Tân cụ nhé, có đỗ xe oto thoải mái, nên ăn sớm vì rất đông, sau tầm 7h30 là ngồi đợi hơi lâu tí ;))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Trước em cungz hay ăn ở đây, bao giờ cũn gọi thêm cốc bia hơi quán bên cạnh. Nhưng từ dạo em thấy hình như dùng nước phở đóng can xách vào là em thôi. Hic
Ối giời, nước phở can thì cụ dậy sớm sẽ thấy rất rất nhiều quán bún phở nhập về nhá, mẹ em cấm ko cho ăn bún phở vì đi thể dục sớm các cụ thấy hết, kinh bỏ mẹ, keke...