[Funland] Phở ngon Hà Nội

Alexandre Ciskob

Xe điện
Hwa em thèm phở, bỏ cơm đội mưa đi tìm thì ôi thôi...Phú Xuân đóng cửa ko thấy đâu, hàng Đồng hết hàng sớm (chắc do WC). May mò ra phở mậu dịch chỗ Phùng Hưng vẫn còn...

Cũng bõ chạy 3 quãng đồng :D

policess

Xe hơi
nhìn bát phở của cụ đỏ quá.hic

quytahun

Xe hơi
Phở Đức Thịnh ở cuối đương Ngô Gia Tự gần chân cầu Đuống

Cress

Xe tải
Em dự là chưa ạ. Năm 2006 nhóm em 4 người ăn 4 tô (không yêu cầu gì đặc biệt) hết 160k, người trả tiền miền Nam đưa 3 tờ 50k nghe không ra đứng chờ tiền "thối" người bán hàng đứng chờ trả nốt 4 bát X 40k = 160k, người miền Nam chờ lấy lại tiền phải trả thêm 10k. Năm 2006 nhá. Phở GÀ MAI ANH Lê Văn Hưu đấy ạ, từ đó cháu cho nó nghỉ hưu luôn:D
Hồi ấy vp em chếch quán này, chiều sang gọi mớ chân cẳng xương xẩu nhậu thôi. Có lần gọi bát phở đùi, dĩ nhiên là đùi gà, em gắp ra một nửa là đùi heo hehe. Quán này bán phở cho các bạn nước ngoài là chính, dân Hà nội có ai ăn đâu cụ

CIVIC-HN

Xe buýt
Phở Định chỗ trần thái tông rẽ vào ngon và đông thôi rồi

alexandra

Xe điện
Trên phố Nguyễn Thị Định có phở Bà Hải, bắp bò rất tươi, giòn và ngon. Lõi đắt hơn bắp 10k, cho nên khách vào gọi bắp thì hầu như hôm nào chủ quán cũng bảo hết rồi, ăn lõi nhé! Tay chủ quán thì điêu, toàn giả vờ tính nhầm tiền, khách mà không để ý là ỉm đi luôn. Bắp từ sau Tết là 60k/ bát, không biết bây giờ bao nhiêu?
Dù đã đi ăn ở nhiều nhưng nơi em chưa thấy bắp bò chỗ nào ngon như ở đây. Tuy nhiên vì cái cách làm ăn của vợ chồng nhà chủ quán khiến em thấy ghê ghê. Nó làm ăn thất đức như thế có ngày nó cho mình ăn xxx cũng nên. :D

tuctuc2010

Xe điện
Hồi ấy vp em chếch quán này, chiều sang gọi mớ chân cẳng xương xẩu nhậu thôi. Có lần gọi bát phở đùi, dĩ nhiên là đùi gà, em gắp ra một nửa là đùi heo hehe. Quán này bán phở cho các bạn nước ngoài là chính, dân Hà nội có ai ăn đâu cụ
Em chửa ăn quán này nhưng thấy bà chị bẩu ngon lắm. Mà bên cạnh quán này có hàng bún chả cũng ngon ra phết, mỗi tội đắt

hoanglong2104

Xe hơi
Website
tranthachcaodep.vn
Trên phố Nguyễn Thị Định có phở Bà Hải, bắp bò rất tươi, giòn và ngon. Lõi đắt hơn bắp 10k, cho nên khách vào gọi bắp thì hầu như hôm nào chủ quán cũng bảo hết rồi, ăn lõi nhé! Tay chủ quán thì điêu, toàn giả vờ tính nhầm tiền, khách mà không để ý là ỉm đi luôn. Bắp từ sau Tết là 60k/ bát, không biết bây giờ bao nhiêu?
Dù đã đi ăn ở nhiều nhưng nơi em chưa thấy bắp bò chỗ nào ngon như ở đây. Tuy nhiên vì cái cách làm ăn của vợ chồng nhà chủ quán khiến em thấy ghê ghê. Nó làm ăn thất đức như thế có ngày nó cho mình ăn xxx cũng nên. :D
Em hôm trước ăn phở bắp quán này thấy rất bình thường, phục vụ chậm thôi rồi. Phở bắp 60k. Có lẽ chẳng quay lại quán này lần nào nữa

cuop

Xe buýt
Quán này thịt tươi ngon nhưng nước dùng kém, không đạt yêu cầu.

namnth110306

Xe tải
Bây h phở bò ở hn nước dùng nước luộc thịt lợn của các hàng chuyên làm ruốc bán cho. Ngọt thôi rồi mà lại rẻ