[Funland] Phó Tổng Thống Mỹ sang thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lam__Phương

Xe điện
Trong em có câu : Đuổi gà qua đám giỗ - để chỉ một chiêu hèn của những kẻ không được mời nhưng lại muốn la liếm , mặc dù sau đó vẫn được ngồi vào mâm nhưng bị khinh như mẻ .
Câu này cụ nghiêng nói e mới biết :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Thực quyền hay không thực quyền không quan trọng khi đi thăm cấp nhà nước, chị ý sang là với tư cách đại diện cho CP xứ cờ hoa.

Ben BMS

Xe buýt

ca_kiem

Xe container
Bà này là người Mỹ gốc Á châu ( Ấn Độ), không phải dân da đen ( gốc Phi Châu) . Đừng nhầm lẫn nhé cụ.
Mẹ ấn độ bố châu phi.. thì 50% gen bố thì gọi theo quê bố có sao đâu

Ben BMS

Xe buýt
Cụ nói ntn k đúng, càng k đúng dưới thời a Biden
Phó TT ngoài quyền hành pháp theo luật định và theo uỷ quyền của TT thì còn là chủ tịch thượng viện, viện này có quyền thông qua luật và phê chuẩn nhân sự cấp cao (nó như kiểu có quyền ban tc tw Vn), về luật thì trừ ngân sách tài chính ra, tất cả các luật đều phải dc thượng viện phê chuẩn;
Còn riêng thời a Biden thì với tuổi tác của a ấy thì chắc chắn nhiều quyền của TT sẽ dc uỷ quyền cho phó giải quyết
Quan trọng nữa là cơ lên TT của chị Hạ lớn nhất trong các đời phó vì anh Đần già yếu rồi.

toyota219

Xe điện
Xem công bố vaccine là bít chị í có zan hok.

tranmanhha

Xe điện
Dân mình đón anh Ô 3 Ma cũng thân thiện và háo hức lắm rồi cụ. Có chi tiết em dc nghe kể lại là từ hồi Bush sang, ổng bất ngờ về sự tiếp đón cũng như không khí xung quanh, khi lên xe về ổng kéo kính xuống vẫy tay chào mọi người xung quanh, hành động khá hiếm gặp tại thời điểm đó nhất là đối với TT Mỹ
Em thấy báo chính thống thì bày tỏ quan điểm dè dặt.
Các diễn đàn thì kẻ nọ người kia. Nhưng đa số vẫn chào đón Mỹ.
Tất cả những người em biết, từ cơ quan, đến bạn bè - thuộc tầng lớp có tri thức, đến hội quán xá, chim cò, cá cảnh ... đều rất trọng thị nước Mỹ và Tổng thống của họ.
Vá nhìn cái cách dân mình chào đón TT Mỹ, thì rõ ràng lòng dân đã có chiều hướng ngả theo.

Voi sứt

Xe hơi
Thớt oeo căm Chị đẹp mà đọc sao thấy giống đại hội cái bang quá. Thẩn nào chị ấy rén, chắc bấy lâu cũng tàu ngầm trước khi sang.

Traisuonggio

Xe buýt
J chứ thím ấy cứ làm quà đôi triệu liều vắc xin vs xoáy vào biển đông là cháu like mạnh

Nam Đà Nẵng

Xe tăng
Cái này bình thường. Anh Hùng Ba chỉ gặp anh 9h khi được triệu tập, trường hợp ngược lại cũng phải xin chứ không có chuyện thích gặp là gặp. Về mặt lễ tân qua màn hình, bên ta bố trí bàn hình bồ dục cho anh Hùng Ba ngồi gần anh 9h là rất tế nhị, vừa trọng thị vừa thân mật nhưng làm anh Hùng Ba không có cơ hội thể hiện hình ảnh đối mặt không tương xứng về phẩm trật.
Bên ta gặp anh Hùng Ba còn bàn việc mở cửa cho nông sản đang ùn trên biên, rồi đề nghị viện trợ vắc xin các cái.

Còn khả nghi việc liên quan đến chuyến thăm của chị Ca ma la thì chả có căn cứ, Trung cuốc họ cũng không đơn giản đến nỗi thể hiện ra như thế. Cơn sóng lớn không cưỡng được thì đỡ làm gì mấy hạt nước.
Nếu là em thì em sẽ không hành động gì lúc này . Nó chẳng khác nào đem gánh hát làng ra cạnh tranh cùng bộ phim bom tấn .

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Lễ tân NG chắc có những quy tắc bất di bất dịch rồi.
E nhớ đâu đó đợt đón a Ủn mà anh Thưởng nhà mình phải lên tận Đồng Đăng đón, tiễn. Chắc trường hợp đặc biệt.
Mình lúc đó là vai lập sòng cho hai cụ kia chơi bài, dịch vụ phải hoàn hảo chứ. Còn bố trí cụ trẻ nhất trong ban quản trị lên đón là chu đáo rồi, anh em trẻ nó dễ gần :D chứ giờ thì chưa chắc cụ đó lên đâu, vai phó lại khác rồi.

Lam__Phương

Xe điện
Nếu là em thì em sẽ không hành động gì lúc này . Nó chẳng khác nào đem gánh hát làng ra cạnh tranh cùng bộ phim bom tấn .
Thời Chiến Quốc a khựa đã dùng chiêu đi xứ này rồi cụ ạ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ họ deal gì mà chọn thời gian thế. Theo em sẽ là, tao cấm mày bàn A C D với nó, nếu mày vi phạm mày sẽ bị phạt S K J, tao nói trước rồi đấy nhé, đừng bảo là không nói :)

HTlangtu

Xe điện
E thì cứ thấy bạn bè đến chơi là welcome hết, e chả đóng cửa ai cả, nhưng anh Mẽo đến thì thiện chí, và khéo léo, chứ đừng rủ rê cưa cẩm e lộ liệu quá, thằng "giếng làng" nó ghen, nó lại ngừng nhập đống nông sản của em ở đường biên thì cũng khổ dân e, lại lôi tàu bè ra ao làng trêu chọc e phiền lắm. :( Cha ông em từ xa xưa lúc nào cũng chỉ muốn yên ổn làm ăn thôi. Giờ e cũng học anh Mẽo là lợi ích cuốc da của e là nhất, e chả về phe anh nào. Phụ nữ đẹp nhất là lúc không thuộc về ai ạ ;)):D

ca_kiem

Xe container
Cho em hỏi những việc quan trọng thì bóng bàn ngang cấp với Pho chủ tịch hay chủ tịch hay với cụ thủ nhỉ.

smart_sharp

Xe tăng
E thì cứ thấy bạn bè đến chơi là welcome hết, e chả đóng cửa ai cả, nhưng anh Mẽo đến thì thiện chí, và khéo léo, chứ đừng rủ rê cưa cẩm e lộ liệu quá, thằng "giếng làng" nó ghen, nó lại ngừng nhập đống nông sản của em ở đường biên thì cũng khổ dân e, lại lôi tàu bè ra ao làng trêu chọc e phiền lắm. :( Cha ông em từ xa xưa lúc nào cũng chỉ muốn yên ổn làm ăn thôi. Giờ e cũng học anh Mẽo là lợi ích cuốc da của e là nhất, e chả về phe anh nào. Phụ nữ đẹp nhất là lúc không thuộc về ai ạ ;)):D
Em chỉ sợ là không thuộc về ai, có lúc một trong hai anh lớn anh ấy xử thì anh còn lại kệ thôi. Chứ cứ trung lập được như Thụy Sĩ thì ai chẳng thích. Mỗi tội, trên thế giới, cả trăm nước nhỏ chỉ có mỗi Thụy Sĩ làm được vậy. Ngay như thế chiến hai, hầu hết không bị Đức thì bị LX thôn tính. Như ông Ba Lan, kẹp giữa hai nước thì bị hai nước đó bắt tay, mỗi ông chiếm một nửa.

smart_sharp

Xe tăng
Cho em hỏi những việc quan trọng thì bóng bàn ngang cấp với Pho chủ tịch hay chủ tịch hay với cụ thủ nhỉ.
Về mặt nghi lễ ngoại giao thì chỉ bàn với Phó chủ tịch nước thôi. Tất nhiên, có nhiều điều sẽ trao đổi thêm với chủ tịch, cụ thủ hay tổng bí thư khi tiếp kiến (nếu có). Nhưng trong cuộc công du ngắn này, với tình hình hiện tại thì theo em các thể hiện của cả hai bên (nhất là bên VN mình) nó sẽ rất tế nhị, tinh tế, khéo léo chứ không có việc quan trọng nào được đưa ra bàn thảo đâu. Nên nói chung, phải người trong cuộc, chịu khó quan sát và rất tinh tế mới nhận ra được.

Trạng thái
Thớt đang đóng