[Funland] Phó Tổng Thống Mỹ sang thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Mặt bằng này thì em còn bốc xúc gì nữa :) ... để em tìm mặt bằng gần đấy mở quán nướng BBQ kiểu Mỹ vậy
Bà con quanh đó chả đc lợi j. Bọn này sống ác nên suốt ngày sợ bị tính sổ trả thù, ko dám mò ra quán ăn gần đó đâu.
Giá đó là cái toà office thì cc mở cửa hàng cafe, ăn u là kiếm bẫm :)

QUANG1970

Xe lăn
Cụ tóm lược rất hay. Cụ cho em hỏi với: Theo nghi lễ VN thì cấp nào đến thăm mới duyệt hàng quân danh dự? Việc đi vào cửa bên thì có ý nghĩa hay hàm ý gì cụ nhể?

Cám ơn bác đã có mỹ cảm.

nghi lệ (thức) duyệt hàng quân danh dự là nghi lễ chỉ dành cho quan chức nhà nước cấp cao nhất hay cho nhưng quan chức tuy không phải quan chức nhà nước cấp cao nhất đặc biệt Exceptional case (biệt lệ).

Việc đi vào cửa bên thì chỉ có ý nghĩa hay đúng nghi lễ nhưng/mà không có hàm ý gì cả;

Khách mời Phó TT thì sẽ được PCTN nước chủ nhà tiếp và hội đàm. CTN hay TThống nước chủ nhà chỉ tiếp khách mời là Phó TT trong nhưng trường hợp đặc biệt (nước chủ nhà không Phó TT hay Phó CTN, khách mời là Phó TT đền với một sứ mang đặc biệt, khách mời là Phó TT đại diện cho TThống được cử đến làm việc).
Lúc đ1o sẽ mở toang cửa chính mời vào.

Việc đi vào cửa bên thì có ý nghĩa/ vì bà Pho TT Hoa Kỳ đến với tư cách vai trò trong phận vụ của mình (Phó TT) nên người tiếp gặp ban đầu là PCTN nước chủ nhà và dẫn vào gặp CTN nước chử nhà.

Điều này có nghĩa là bà Kamala đền VN trong tư cach và vai trò cũng như phận vụ của mình không làm thay TT Biden.

darthvader

Xe điện
Bà con quanh đó chả đc lợi j. Bọn này sống ác nên suốt ngày sợ bị tính sổ trả thù, ko dám mò ra quán ăn gần đó đâu.
Giá đó là cái toà office thì cc mở cửa hàng cafe, ăn u là kiếm bẫm :)
Chắc cụ nói đùa chứ cụ mà nghĩ thế thật thì em thấy ngại quá :D

thằng Al Fresco làm được quán chỗ Láng Hạ thế là sống khỏe re mà làm chưa chuẩn vị Mỹ đã thế rồi... mình phải nhanh chân hơn nó mới được.. e là thằng này đã đi ngắm nghía trước em rồi

edc

Xe lăn
Đại sứ quán Mỹ mới tại Hà Nội sẽ nằm ở ô đất D30, có diện tích 3,2 ha tại đường Phạm Văn Bạch, Cầu Giấy, Hà Nội, một khu vực thương mại và dân cư đang phát triển. Địa điểm mới này sẽ đưa Đại sứ quán vào một khu vực đang đổi mới và tăng trưởng, gần các trường đại học uy tín như Đại học Quốc gia Hà Nội, và đây sẽ là "mái nhà mới" của khu phức hợp Đại sứ quán Mỹ.

Thiết kế tòa nhà lấy cảm hứng từ Vịnh Hạ Long nằm ở phía đông bắc Việt Nam và thể hiện cách tiếp cận hướng về tương lai, năng động, thích ứng và minh bạch trong chính sách ngoại giao của Mỹ.

Thiết kế cảnh quan Khu phức hợp Đại sứ quán lấy cảm hứng từ truyền thống nông nghiệp trồng trọt và sản xuất lúa gạo như địa hình đồng bằng sông Mekong và đồng bằng sông Hồng, và có sự kết nối với lịch sử vốn có của khu vực mà Khu phức hợp tọa lạc, nơi vốn là một cánh đồng lúa hồi đầu những năm 2000. Lễ động thổ sẽ diễn ra vào một thời gian phù hợp trong tương lai.
Khu này nhân viên ĐSQ và TT qua thăm, buổi tối mat xa, thư giãn TDH cho gần. Gọi cám chim cũng tiện :D

soulmales

Xe buýt
💉
✈️
Thêm 1 triệu liều vắc xin #pfizer #mRNA do Hoa Kỳ tài trợ đang trên đường đến Việt Nam. Một nửa trong số này sẽ đến Hà Nội và nửa còn lại đến thành phố Hồ Chí Minh trong vòng 24 giờ tới.

Em thấy trang fb của sứ quán Mỹ đăng như này. Không rõ muốn truyền thông điệp gì. Tại sao không vào tất cả TPHCM hoặc đậu tất xuống HN, rồi BYT phân bổ. Không biết phía bạn chủ động chia đôi ra để truyền thông điệp gì hay các bác ở nhà yêu cầu. Em thấy khá khó hiểu.
1triệu liều chắc tầm 2 máy bay chở. Nên bay 2 nơi thôi..có gì đâu mà khó hiểu.

techallinone

Xe buýt
Cụ nào biết khu đất Mỹ sẽ thuê là đâu ko?

BACHDE

Đi bộ
Cho thuê 99 năm.
Hình như không đúng luật VN lắm.
Không biết có phải GPMB không?
Đại sứ quán Mỹ cũng cho biết trụ sở mới của Đại sứ quán Việt Nam tại thủ đô Washington của Mỹ cũng được cho thuê 99 năm và nằm gần khu Ngoại giao đoàn, nơi đặt trụ sở của rất nhiều đại sứ quán và phái đoàn ngoại giao nước ngoài ở Mỹ
Trích dẫn nguồn :Vnexpress.net

gnor

Xe buýt
Chắc cụ nói đùa chứ cụ mà nghĩ thế thật thì em thấy ngại quá :D

thằng Al Fresco làm được quán chỗ Láng Hạ thế là sống khỏe re mà làm chưa chuẩn vị Mỹ đã thế rồi... mình phải nhanh chân hơn nó mới được.. e là thằng này đã đi ngắm nghía trước em rồi
Trần Thái Tông cách mấy trăm mét nó có quán lâu òi cụ! :D

soulmales

Xe buýt
Cụ nào biết khu đất Mỹ sẽ thuê là đâu ko?
Lô giữa cụ nhé. Thực tế mặt bằng quy hoạch và gp lâu rồi. Cách đây 2 tháng các lều,lán đã bị giỡ hết. Giờ sạch bong luôn.
Screenshot_2021-08-25-18-47-16-337_com.google.android.apps.maps.jpg

agrimeco

Xe lăn
Phó Tổng thống chắc k thể Quốc yến được, nhất là khi cả nước đang dịch dã thế này
Theo em là sẽ yêu cầu được ăn thử món Obama xem nó ngon cỡ nào ;))

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giờ gần như 70% dân mình coi trọng hợp tác với Hoa Kỳ. Chứ không bài trừ như thập niên trước. Cụ nhỉ.
tỷ lệ này còn tăng, giới trẻ có học thức, tiếp xúc và nhận thức nâng cao dần sẽ biết tự lựa chọn.

KeanuR

Xe tăng
Theo em nghĩ không có thế hệ người Việt nào mà không cảnh giác với Khựa,nếu không thì làm gì cả nhóm người Bách Việt còn lại mỗi Việt Nam mình
Cụ nhầm
Bách Việt còn cái thằng hàng xóm to đùng là Thái Lan, nhưng nó ko nhận
VN vs Thái xét gen thì như con chú con bác, rất gần

QUANG1970

Xe lăn
Em cũng chú ý chi tiết là bà PTT đi vào bằng cửa bên và Chủ tịch nước đón ngay sau đó .
Thông điệp đưa ra có thể là : dù chưa có ( hoặc cũng chẳng cần ) chính danh nhưng mối QUAN HỆ giữa chàng và thiếp là tình trong như đã dẫu ngoài còn e !!!

Cái này thì là ý bác chứ không nằm trong quy đình và theo lễ tân ngoại giao.

Ở góc độ nghi lễ (Diplomatic Protocol) thì phải nói rằng buổi tiếp kiến Phó Tổng thống Hoa Kỳ Kamala Harris là một buổi tiếp kiến mẫu mực không thể chê trách được gì hết!

Giả sử, nếu vì một lý do nào đó mà Bà Kamala được bước vào cửa chính, thì khoan bàn tới chuyện đúng hay sai trong lễ tân ngoại giao, vì điều này như đã là có thể nói được phép. nhưng việc này xảy ra thì chắc chắn rằng khi hình ảnh, hay thông tin này mà được đưa ra trước công chúng, thì cái thằng hàng xóm khốn nạn, bẩn bụng sẽ giẫy nẩy lên như nước sôi tạt vào háng nó hay vào "đầu ông mả cha" nhà nó, vì điều đó cho thấy là cuộc viếng thăm và tiếp đón như vậy rất quan trọng hay nói chính xác là tầm quan trọng của buổi viếng thăm này vô cùng đặc biệt.

Khi xem buổi tiếp kiến nay, thì những người am hiểu ngoại giao cũng như cộng đồng thế giới đặc biệt là cái thằng hàng xóm khốn nạn, bẩn bụng, chẳng có thể trách được Việt Nam trong cách ứng xử vô cùng khéo léo và tinh tế như thế này.

Một điểm son cho công sức và sự cố gắng của đội ngoại giao VN!

Sang Decor

Xe hơi
Nhìn mặt tuýp phụ nữ thông minh, thành đạt bằng thực lực khác hẳn mặt mấy em ngực to não phẳng.

farevell

Xe buýt
Lô giữa cụ nhé. Thực tế mặt bằng quy hoạch và gp lâu rồi. Cách đây 2 tháng các lều,lán đã bị giỡ hết. Giờ sạch bong luôn.
Screenshot_2021-08-25-18-47-16-337_com.google.android.apps.maps.jpg
e đang định vào topic này hỏi đã thấy có cụ hỏi trước rồi, thanks cụ ngay gần nhà em mà giờ mới biết sắp thành dsq mỹ :))
trước e cứ tưởng nó sẽ lấy bên tây hồ tây

QUANG1970

Xe lăn
Đại sứ quán Mỹ cũng cho biết trụ sở mới của Đại sứ quán Việt Nam tại thủ đô Washington của Mỹ cũng được cho thuê 99 năm và nằm gần khu Ngoại giao đoàn, nơi đặt trụ sở của rất nhiều đại sứ quán và phái đoàn ngoại giao nước ngoài ở Mỹ
Trích dẫn nguồn :Vnexpress.net

cái này là năm trong 4 nguyên tắc của quan hệ ngoại giữa hai nước: Nguyên tắc nhất (bình đẳng) và thứ ba (Có qua có lại).

Trạng thái
Thớt đang đóng