[Funland] Phó Tổng Thống Mỹ sang thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

Songocu

Xe buýt
Nếu là Đồng minh chiến lược (Strategic Allies) thì lúc đó trong quan hệ ngoại giao, coi như VN giống như Anh, Pháp, Na Uy,.............. (NATO), bác ạ!
Hi cụ, cụ có biết nhóm Đông Âu cũ a nào đã đạt mức ĐTCL với Hoa Kỳ.

dongxanh

Xe buýt
Còn quả đồng minh thì nó ở mức nào cụ ?
Em cứ mù tịt mấy khoản này
Nếu là đồng minh thì thỉnh thoảng chia sẻ tin tức tình báo với nhau. Khi đồng minh bị ai đánh thì
bạn đem quân và vũ khí trợ giúp thay vì cổ vũ bằng mồm. Để tiến đến mối quan hệ đồng minh thân thiết cần nhiều năm tìm hiểu nhau và thật sự cam kết với mối quan hệ này, còn không chỉ là đối tác hai bên cùng có lợi

tuantaitm

Xe hơi
Em chưa rõ là trước chuyến thăm của bà Harris này thì đsq TQ có làm việc với TT PMC kèm với quà tặng 2 triệu liều vaccine, ko biết ông có nhắn nhủ gì nữa không.

minhvan

Xe tải
Trụ sở CDC đông nam á là ở chỗ nào HN vậy ạ, hôm naye mới thấy nhắc đến mà đã khai trương rồi à.

bentley8

Xe điện
Ko thể chấp nhận để Viện huyết học nằm đó, có khả năng lây lan dịch bệnh nữa, lại qua tải thường xuyên nên chuyển đi chỗ khác, thế vào là 1 office building là đẹp.
Sâo lại có cái nhà báo thiếu niên tiền phong tí hin đằng truóc, nhìn quá xấu luôn.
Vậy ah cụ. Nhìn trên mô hình thấy sát công viên cv1 e lại tưong đối diện với toà án HN. Nếu đúng chỗ vị trí cụ nói thì cũng đẹp, khu đó toàn cơ quan nhà nước mà tống ngay cho viện huyết học vào đó, e thấy quy hoạch kg hợp lý lắm

hbthang

Xe tăng
Tìm đc đất lâu rồi, giờ mới công bố.
Sau khi 2 nước bình thường hóa quan hệ 1995, Mỹ đã xây ĐSQ ở Láng Hạ -HN, nhưng đó chỉ là ĐSQ gọi là tạm thời vì VN hứa sẽ tìm cho Mỹ 1 địa điểm to đẹp hơn (Mỹ có tư tưởng và văn hóa nước lớn, cái gì cũng muốn mình là number1). Sau nhiều lần chọn lựa ở nhiều điểm thì Mỹ chốt mảnh đất này, không biết có mướn thày bà xem phong thủy không.

Việc Mỹ xây khu ĐSQ mới cũng cho thấy tầm quan hệ của 2 nước và Mỹ muốn đặt quan hệ lâu dài với VN.
tổng mức đầu tư 1,1 tỷ đô cũng khiếp đấy cụ nhỉ

• Vodka
Reactions: Kuu

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Bẩm cụ, em không có ý tranh luận vì có thể làm loãng thớt.
nhưng Mấy cái thành tích cụ đưa, nó chưa đủ để làm cho VN bằng Hàn, Nhật, Đài và TQ, mặc dù đều có quan hệ với Mỹ.
mang thành tích xuất khẩu của VN vào Tt Mỹ để so sánh với trình độ phát triển quốc gia của Nhật, Hàn, Đài, TQ.. khác nào khoe phiếu bé ngoan trường mẫu giáo.
Ai bẩu với cụ là VN ko tranh thủ hợp tác.
VN đã là nước đứng thứ 6 xuất khẩu vào thị trường Mẽo, chỉ sau mấy thằng siêu to khổng lồ như TQ, Nhật, Đức, Ca, Mễ… thôi, và đã vượt Hàn, Đài.
Ở khu vực ĐNA thì xuất khẩu của VN vào Mẽo đã hơn cả số tổng Thái Lan + Phil là những đồng minh thân cận lâu đời của Mẽo nhé.

dongxanh

Xe buýt

Dodge Ram

Xe điện
Khách đến chơi nhà, chỉ thẳng mặt thằng bẩn bựa chuyên bắt nạt hàng xóm, đổ rác bừa bãi, lấn chiếm ao làng... mắng xối xả.
Không hiểu chủ nhà đáp lời ntn?!

Gato2009

Xe điện
Mình từ chối rồi cụ, cứ quan hệ trong tối cũng được, lắm kẻ dèm pha lắm...
Vâng, em cũng băn khoăn cái này, các LĐ nhà mình chắc cũng đau đầu cái này lắm, không khéo thì hơn không bõ hao, đu dây chưa bao giờ là việc đơn giản với bất kỳ quốc gia nào.

BACHDE

Đi bộ
Ai bẩu với cụ là VN ko tranh thủ hợp tác.
VN đã là nước đứng thứ 6 xuất khẩu vào thị trường Mẽo, chỉ sau mấy thằng siêu to khổng lồ như TQ, Nhật, Đức, Ca, Mễ… thôi, và đã vượt Hàn, Đài.
Ở khu vực ĐNA thì xuất khẩu của VN vào Mẽo đã hơn cả số tổng Thái Lan + Phil là những đồng minh thân cận lâu đời của Mẽo nhé.
Cái em quan tâm là bao nhiêu % sẽ ở lại Việt Nam hay lại về tay các doanh nghiệp FDI hết,sợ nhất là mình không tận dụng được cơ hội mà lại để bọn nước ngoài nó tận dụng hết :D

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Nếu Mỹ hiểu VN thì ko cần gì, chỉ cần giúp VN hùng mạnh như Hàn, Đài,… thì auto thành đồng minh tự nhiên thôi
Vì vấn đề ý thức hệ nên ko bao h có chuyện như vậy cụ ạ, chỉ là đối tác ko bao h là đồng minh. VN là thành viên của phong trào không liên kết

pisces_hn

Xe container
Em thấy có Land, Camry, BMW, phía Mỹ thì chơi toàn GM với Ford cộng thêm con Transit. Sao mình không dùng một đoàn Lux SA với A cho nó cân xứng nhỉ.

Jamebonds

Xe container
Vì vấn đề ý thức hệ nên ko bao h có chuyện như vậy cụ ạ, chỉ là đối tác ko bao h là đồng minh. VN là thành viên của phong trào không liên kết
Ôi dồi, khi giàu mạnh rồi thì bọn trẻ nó ko theo các cụ đâu

IP man

Tháo bánh
Bẩm cụ, em không có ý tranh luận vì có thể làm loãng thớt.
nhưng Mấy cái thành tích cụ đưa, nó chưa đủ để làm cho VN bằng Hàn, Nhật, Đài và TQ, mặc dù đều có quan hệ với Mỹ.
mang thành tích xuất khẩu của VN vào Tt Mỹ để so sánh với trình độ phát triển quốc gia của Nhật, Hàn, Đài, TQ.. khác nào khoe phiếu bé ngoan trường mẫu giáo.
Thấy cụ mạnh miệng chê là VN không biết tận dụng quan hệ làm ăn với Mẽo. Thế quan hệ thương mại thì đếu phải làm ăn thì là cái gì ;))

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thì thấy nhiều cái hay về cái văn phòng CDC khu vực ĐNA của Mỹ. Anh hàng xóm to xác của VN hiện tại và tương lai có nhiều mối nguy cơ về an ninh liên quan đến các vấn đề sinh học, mà VN thì rất nhạy và phản ứng rất nhanh và chính xác với việc này qua dịch SARS trước kia và Covid vây giờ.

Thế nên CDC USA ở ĐNA đặt tại HN gần như kiểu một căn cứ tình báo quân sự trong lĩnh vực này của Mỹ vậy, họ chắc chắn là muốn đẩy mạnh việc chia sẻ và nắm bắt các thông tin tình báo về dịch bệnh với VN cho các nguy cơ từ anh hàng xóm của chúng ta.

Chỉnh sửa cuối:

farevell

Xe buýt

Quy hoạch chi tiết tỉ lệ 1/500 của UBND TP Hà Nội, khu đất còn lại của Khu đô thị Cầu Giấy. Lô đất kí hiệu D30 rộng 32422 m2 (3,2ha), được phê duyệt xây dựng với chiều cao tối đa là 4 tầng, mật độ xây dựng là 30%.
hay thằng đánh máy thiếu mất số 0 :)). quanh đấy toàn toà 4 50 tầng mà cụ :))

• Vodka
Reactions: Kuu
Trạng thái
Thớt đang đóng