[Funland] Phó Tổng Thống Mỹ sang thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Được ngồi chung mâm với mấy anh sản xuất và xuất khẩu là vị thế Việt Nam cũng lên rồi. Còn nói về đầu tư FDI thì mình đi sau chấp nhận ăn bạc cắc cũng dễ hiểu thôi. Doanh nghiệp nào sau này có tiềm lực vươn lên như FPT, Hòa Phát, Vin Group ... thì lúc bắt tay làm lớn cũng vẫn tốt mà.

Có mấy ngành cực kỳ lợi ích cho Việt Nam lúc này là ngành Dệt May, Da Giày, Chế Biến Thủy Hải Sản, Nông sản và Hoa Quả ... đều là những ngành cần nhiều lao động, không đòi hỏi trình độ kỹ thuật cao và phù hợp với đặc điểm của một nước nông nghiệp đang phát triển như Việt Nam.

Một số doanh nghiệp hạt giống vươn lên được thì làm thép, ô tô, phần mềm ... cứ chắc chân thì năm sau lại còn ngon hơn năm trước.

Dù sao thì VN mình đi sau nên cũng phải từ từ, đi chậm nhưng chắc. Đợt này dịch nặng quá hậu quả chắc là nặng nề lắm. Mà lạ là từ hồi dịch tăng không thấy nhập cảnh lậu vào Việt Nam mình nhiều nữa nhỉ.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

buwscxucs

Xe tải
Khách đến chơi nhà, chỉ thẳng mặt thằng bẩn bựa chuyên bắt nạt hàng xóm, đổ rác bừa bãi, lấn chiếm ao làng... mắng xối xả.
Không hiểu chủ nhà đáp lời ntn?!
Nhắc cho chị ý nhớ là em đã sống cùng thằng bẩn đó mấy nghìn năm rồi và chị lại nhà thì em chắc chắn vẫn ở đây xxx nghìn năm nữa mà chẳng làm gì được em. ;)

Cụ Nicolas

Xe buýt
Thuê luôn 99 năm, trả luôn hai mấy ngàn tỷ tiền thuê. Đúng là chỉ có Mẽo, nhà giàu không có gì ngoài tiền
Khu đất đó sau buổi ký kết hôm nay là thành đất của Mỹ rồi đấy các cụ nhỉ. Giờ mà chú nghẹo nào lãnh vãng vào chích khéo bọn mật vụ nó bắn cho nát gáo

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là Đồng minh chiến lược (Strategic Allies) thì lúc đó trong quan hệ ngoại giao, coi như VN giống như Anh, Pháp, Na Uy,.............. (NATO), bác ạ!
Xem ra thì VN cũng đối tác chiến lược, đối tác toàn diện với cả mớ nước, nhiều khi tên gọi cấp quan hệ cũng ko hoàn toàn phản ảnh đúng nội dung thực chất :D

Screenshot 2021-08-26 00.47.46.png

Screenshot 2021-08-26 00.47.59.png

phihanhgia

Xe điện
Xem ra thì VN cũng đối tác chiến lược, đối tác toàn diện với cả mớ nước, nhiều khi tên gọi cấp quan hệ cũng ko hoàn toàn phản ảnh đúng nội dung thực chất :D

View attachment 6465201
View attachment 6465202
Nhiều thật, nhưng chất lượng chưa cao.
Đối tác chiến lược toàn diện nên chỉ có 3: Mỹ, EU, TQ. Đó là 3 đối tác kinh tế lớn nhất, quan trọng nhất.
Còn lại là đối tác chiến lược, đối tác toàn diện, đối tác đặc biệt.

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều thật, nhưng chất lượng chưa cao.
Đối tác chiến lược toàn diện nên chỉ có 3: Mỹ, EU, TQ. Đó là 3 đối tác kinh tế lớn nhất, quan trọng nhất.
Còn lại là đối tác chiến lược, đối tác toàn diện, đối tác đặc biệt.
Mình nhìn góc độ của dân không bao quát được đâu ạ. Nhưng em nếu được chọn sẽ là Mỹ, Nga, TQ, Ấn độ cho đối tác chiến lược toàn diện. EU nó lại là một kiểu khác.

phihanhgia

Xe điện
Mình nhìn góc độ của dân không bao quát được đâu ạ. Nhưng em nếu được chọn sẽ là Mỹ, Nga, TQ, Ấn độ cho đối tác chiến lược toàn diện. EU nó lại là một kiểu khác.
Nga, Ấn Độ không cùng mâm Mỹ-Trung, cũng chỉ là các đối tác thương mại vô cùng bé của VN, cũng ko còn gần gũi về tư tưởng. Họ là các đối tác chiến lược là phù hợp hơn.

dpl

Xe lăn
Cứ xùy ra 5tr liều vacxin Pfitzer làm quà ra mắt đi đã rồi có việc gì thì từ từ ngồi xuống uống trà nói chuyện. Miếng trầu là đầu câu chuyện, các cụ nhà mình nói zồi!!!
Đc 1 tr :D

zinhaicau

Xe điện
Chi phí xây ĐSQ như Mẽo thì tầm đó khéo vẫn rẻ. Vì nguy co an ninh VN ko qua phức tạp. Có lẽ nó có hệ thống ngầm khủng, dự phòng hạt nhân, chống bom, phòng hoá, phòng "xanh" các kiểu đà điểu. Chi phí an ninh, thiết bị toàn hàng hịn nữa. Một thanh niên hay xem phim Mẽo vừa cho biết.

Voi sứt

Xe hơi
Đau đầu quá đi. Đơn giản nhà mình nữ chỉ ra chào hỏi, bàn và quyết chuyện nhớn tuyền các ông hết. Bao đời nay vữn thế, có phải không các cụ.

fanbarca

Xe buýt
Hôm nay chị ý về thôi hay có lịch làm việc gì nữa ko a?

Voi sứt

Xe hơi
Em đẹp nhất khi không thuộc về ai, em mà lại khôn khéo nữa thì cái gì em cũng có
Còn troẻ thôi cụ ợ, có tí tuổi rồi phải dùng chiêu úp sọt tất. Đấy là chiến lược sống còn của đám chị em đấy.

fanbarca

Xe buýt
Chị này chắc cũng dồn hết cho công danh sự nghiệp, e đọc wiki thấy mãi 50T mới kết hôn, hình như chưa con cái gì.

Emesco

Xe điện
Đại sứ quán S = 60.000 m2
Chắc lớn nhất VN luôn

Kurumasuki

Xe container
tổng mức đầu tư 1,1 tỷ đô cũng khiếp đấy cụ nhỉ
Cụ nên nhớ ĐSQ MỸ là một căn cứ quân sự nhỏ
1 tỷ đô to với VN chứ nhỏ xíu với Mỹ.
Mà cũng nên biết ko chỉ có địa điểm đó đâu
Khu vực Cầu Giấy sẽ có vài văn phòng cty Mỹ nữa đấy.
Xem vụ Benghazi để biết thêm chi tiết.

Chĩm111

Xe điện

Những cái mà bác @Acmi và các bác nói về cuộc hội kiến em sẽ không lập lại vì báo chí và truyền thông đăng đầy, và không có gì mới lạ hay đặc biệt!

Em chì nói (cung cấp) những cái mà ít ai để ý hay không thấy hoặc không biết thôi:

Về cuộc gặp gở sáng nay: Mọi việc đã diễn ra đúng như dự đoán!

1/ Phó chủ tịch nước Võ Thị Ánh Xuân đã không hội kiến mà chỉ đón tiếp theo nghi thức tiếp kiến nhanh:
+ Cuộc đón tiếp này theo nghi thức đơn giản không có duyệt binh mà trong buổi đon tiếp chỉ có hai hàng quân danh dự đứng chào trên thảm đỏ.
+ Khi Phó tổng thống Hoa Kỳ Kamala Harris, đến nơi, Phó chủ tịch nước CHXHCN Việt Nam đã đi xuống tận thềm đón chào ngay ở thềm cửa chứng tỏ sự trọng thị và tôn trọng khách mới
Sau đó PCT nước VN dẫn Bà Kamala Harris vào trong Dinh chính phủ và có một cuộc trao đổi ngắn ngay trước sảnh ngoài nhưng không hội đàm mà chỉ ngồi tọa đàm!
+ Sau đó Bà Harris được dẫn vào diện kiến chủ tịch nước NXP nhưng đi vào bằng cửa bên chứ không bằng cửa chính!

+ Trong dinh, Chủ tịch nước NXP đứng yên tại chỗ chờ Bà Kamala Harris đến chào mình, sau đó dẫn bà vào bàn hội đàm.

Ngay khi dẫn bà vào bàn hội đàm, Chủ tịch nước NXP đã rất khéo léo và tinh tế khi giới thiệu (chỉ vào những bình hoa sen) ) cho bà, và cho bà biết rằng đây (hoa Sen) là quốc hoa của Việt Nam!

+ Ai cũng biết tên của bạn Kamala, theo tiếng Phạn (Camala) là hoa sen.
Chỉ qua một thông tin (chi tiết) rất nhỏ này, thì chúng ta cũng thấy được sự trân trọng và khéo léo gợi mở mối quan hệ gần gũi giữa bà Kamala Harris và Việt Nam là như thế nào.

+ In the mean time, Cái mà em và những người quan tâm quan sát đang trông mong là tối nay hoặc tối mai có Quốc Yến (State Dinner) hay không? và nếu có thì ai sẽ là người bồi tiếp hay hiện diện.
Theo em nếu có Quôc Yến, thì người bồi tiếp chắc chắn sẽ là Phó chủ tịch nước VTAX, tuy nhiên như đã nói, có thể sẽ có những biệt lệ.

Và, hẳn là có nhiều người đang trông mong biệt lệ!
Hay quá cụ! :-bd

Voi sứt

Xe hơi
Hi vọng là như các cụ nói là do các cụ nhà mình đề nghị. Đáng ra như vậy thì sứ quán Mỹ cũng không mất công gì nếu ghi do phía Việt Nam đề nghị, sẽ đỡ lăn tăn hơn.
Chắc phía Mỹ cũng không linh tinh coi thường phía VN mà tự động chẻ ra.
Cứ chẻ hoe ra cho khỏi nghĩ cụ ạ. SG rất cần, nhưng HN chúng em cũng rất muốn. Sắp tới chắc đến lượt em tiêm.

Trạng thái
Thớt đang đóng