[Funland] Phó Tổng Thống Mỹ sang thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhatthang

Xe tăng
Làm việc cho các TLSQ, ĐSQ mà chỉ nhìn vào túi tiền hay quyền lợi trước mắt thì ........... còn non lắm bác ạ!

Cái chính là nhưng cái khác, nhất là với người có thực tài và muốn tiến thân đó là cơ hội! những cơ hội không nói trước là sẽ ntn.

Còn loại giá áo tùi cơm, thich an mà không muồn làm thì làm ở đâu mà chúng hài lòng đâu?
Cụ chém hơi quá rồi. Xét về tổng thể thì người bản xứ làm ở ĐSQ nước ngoài làm gì có cơ hội thăng tiến nếu so với làm cho công ty nước ngoài. Có CEO công ty nước ngoài là người Việt chứ chẳng bao giờ có chuyện Đại sứ/bí thư ĐSQ nước ngoài là công dân Việt Nam. Còn tất nhiên làm đủ thời gian để có được cái thẻ xanh lại là thuộc về phạm trù khác.

QUANG1970

Xe lăn
Úi bác, k ai truy bức ai cả, người ta thấy bác ghi sai so với tv đưa hoặc trên website của cơ quan đó thì họ ý kiến thôi. Vấn đề là đưa đúng chức danh, còn nhiệm vụ của họ thì phần lớn người trên này k đào sâu và đi sát như bác phân tích đâu :)) người ta chỉ biết là có 3 chủ nhiệm VP là VPQH, VPCP, VPCTN và 1 chánh VP TWĐ thôi chứ k thể ghi là chủ nhiệm VP TWĐ và chánh VP QH, CTN, CP dc
Thế ạ!

Cám ơn bác nhé!

Ngoài lề thì em khoái nhất là ngắm đoàn xe hộ tống (xe + Chevolet thương mại ở VN không được ưa chuộng mấy, nhưng nhìn đoàn xe Chevrolet Suburban thì quá chất, nam tính đen bóng không chê vào đâu được)

Em thâý để cho nó cá tính thì Việt Nam cũng chơi một dàn SUV này, nhưng mà dùng Land Cruiser hay Nissan Patrol.
Hôm ở Quảng Ninh em cũng gặp một dàn xe đen xì như này, nhưng mà là Ford, trông học đòi vãi.

Gato2009

Xe điện
Khu vực quan trọng đối với Mỹ hiện nay là biển Đông cụ ạ.
Gần nửa hàng hoá thế giới nó đi qua đấy.
Tàu khựa mà nó chẹn lại thì anh Sing, Hàn, Nhật đứt ngay.
Nên vai trò của Việt Nam trở nên quan trọng.
Đấy, cái key ở đấy đấy cụ, lợi của Mỹ ở chỗ đó, và họ muốn mình mạnh lên, rồi làm đệ cho họ, kiềm chế TQ để bảo vệ cái đấy cho họ, đơn giản dễ hiểu vậy mà có cụ lại cho là họ ko cần mình kiềm chế TQ...hehe.

• Vodka
Reactions: XPQ

1.25 ton

Xe điện
Các cụ google thêm về Chiến lược Ấn Độ- Thái Bình Dương của Mẽo. Nhật Bản, Ấn Độ, Australia và Mỹ là 4 ông cụ ngồi 4 góc chơi bài.

Việt Nam nằm ngay trong vùng giao thoa giữa Ấn Độ Dương và Thái Bình Dương về mặt địa lý. có thể coi như làm chân trùm chia bài trong bọn chầu rìa ĐNA ( bọn này thằng đun nước, thằng luộc gà nấu cháo, thằng châm đóm... ).

Chiến lược Ấn Độ- Thái Bình Dương của Mẽo, không thành công công được nếu thiếu anh em chầu rìa, và đặc biệt là ông chia bài Việt nam . Nhật quí như anh em, Úc coi như bạn, Ấn coi như đồng minh, Mẽo coi như tay trong. :))

Chỉnh sửa cuối:

taplaioto

Xe điện
Các cụ google thêm về Chiến lược Ấn Độ- Thái Bình Dương của Mẽo. Nhật Bản, Ấn Độ, Australia và Mỹ là 4 ông cụ ngồi 4 góc chơi bài.

Việt Nam nằm ngay trong vùng giao thoa giữa Ấn Độ Dương và Thái Bình Dương về mặt địa lý. có thể coi như làm chân trùm chia bài trong bọn chầu rìa ĐNA ( bọn này thằng đun nước, thằng luộc gà nấu cháo, thằng châm đóm... ).

Chiến lược Ấn Độ- Thái Bình Dương của Mẽo, không thành công công được nếu thiếu anh em chầu rìa, và đặc biệt là ông chia bài Việt nam . Nhật quí như anh em, Úc coi như bạn, Ấn coi như đồng minh, Mẽo coi tay trong. :))

View attachment 6466436
Chân chia bài thu phế mà làm ổn cũng kiếm khá.. :D

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Choáng khi biết tuổi của chị Harris, nhìn thần thái, ngoại hình chỉ đoán chị í tầm 7x :D

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Đấy, cái key ở đấy đấy cụ, lợi của Mỹ ở chỗ đó, và họ muốn mình mạnh lên, rồi làm đệ cho họ, kiềm chế TQ để bảo vệ cái đấy cho họ, đơn giản dễ hiểu vậy mà có cụ lại cho là họ ko cần mình kiềm chế TQ...hehe.
Có lợi cho đôi bên và nhiều bên. Nhưng VN cần nhiều hơn vì ở sát nách TQ, chịu thiệt hại, bị ảnh hưởng nhiều nhất bởi cs của TQ.

haiminh196

Xe tải

Chiến lược Ấn Độ- Thái Bình Dương của Mẽo, không thành công công được nếu thiếu anh em chầu rìa, và đặc biệt là ông chia bài Việt nam . Nhật quí như anh em, Úc coi như bạn, Ấn coi như đồng minh, Mẽo coi tay trong. :))

View attachment 6466436
Việt Nam lại rất thân thiết với Nga và các nước LX cũ ở phía bắc của khựa nên nếu tập trung đánh hội đồng thì hy vọng đòi lại được lưỡng quảng ;)

taplaioto

Xe điện
Số liệu trc khi có chuyến thăm ! :)

Làm việc cho các TLSQ, ĐSQ mà chỉ nhìn vào túi tiền hay quyền lợi trước mắt thì ........... còn non lắm bác ạ!

Cái chính là nhưng cái khác, nhất là với người có thực tài và muốn tiến thân đó là cơ hội! những cơ hội không nói trước là sẽ ntn.

Còn loại giá áo tùi cơm, thich an mà không muồn làm thì làm ở đâu mà chúng hài lòng đâu?
Tiến thân đi đâu hở cụ? Có phải ai cũng ham thẻ xanh với lại làm cho cơ quan chính phủ Mỹ đâu.

nhapnhomsv

Xe tăng
Bảo vệ chỉ có 1 ngừoi mức lương này, và ko phải bảo vệ mà là Security Team Lead rồi. Chứ bảo vệ rải khắp Rose garden với ngoài cổng lương thấp hơn nhiều. Em bác 700 chắc là gross, thì take home được bao nhiêu đâu.
Em bác chắc cũng phải 85 trở về trước, chứ tuyển administrative clerk đợt trước còn có hơn 500. Được cái oai, đi đâu bảo em làm ĐSQ Mỹ :D
Mấy vị trí senior của bộ phận Nông nghiệp, Thương mại, làm xttm cũng chỉ 3k đổ lại thôi mà bác.
Em có đứa bạn nó làm bảo vệ cho sứ quán Mỹ cũng tầm 15 năm rồi,nhưng mà kiều nhiệm vụ nó là trinh sát ngoại tuyến cứ đi điều tra dò la tin tức thôi nhưng lương có vẻ cao.

thermos

Xe tải
20 năm là thời gian cho 1 lớp người mới xuất hiện, muốn thay đổi ít cũng phải 20 năm :)
Bác Nghiêng cũng tinh tế đó chứ nhỉ? Vẫn giữ nguyên tắc ngoại giao nhưng vẫn thể hiện sự trọng thị. Ổn đấy

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh chụp bà PTT Mỹ đến thăm Viện Vệ sinh dịch tễ trung ương tại Hà Nội (không báo trước)
500.000 liều Pfizer Mỹ tặng đến TPHCM, 270.00 liều đến Hà Nội

Phó Tổng thống Mỹ Kamala Harris hôm 26-8-2021 đến thăm Kho vắc xin tiêm chủng quốc gia thuộc Viện Vệ sinh dịch tễ trung ương tại Hà Nội - nơi đang lưu trữ 270.000 liều vắc-xin COVID-19 của hãng Pfizer vừa đến vào sáng sớm nay.

Ngoài ra, theo mạng báo Tuổi Trẻ, viện trưởng Đặng Đức Anh cũng cho hay, 500.000 liều Pfizer khác đến TP.HCM trong tối 25-8.

Trước đó vào sáng 25-8, trong cuộc gặp với Thủ tướng Việt Nam ***************, bà Harris cho biết Mỹ quyết định tặng cho nước này thêm 1 triệu liều thuốc chủng ngừa vi-rút corona của hãng Pfizer để đối phó với dịch bệnh.

Khoảng 230.000 liều còn lại dự tính sẽ tới Việt Nam trong ngày 27-8.

Cho đến nay, Mỹ đã tặng Việt Nam 5 triệu liều vắc-xin của hãng Moderna và 1 triệu liều của Pfizer và 77 tủ lạnh có nhiệt độ cực thấp (âm sâu) để bảo quản các liều vắc-xin này.

#RFAVietnamese

Chỉnh sửa cuối:

a_cheng

Xe điện
FYI, Bà Kamala Harris là quan chức chính quyền Hoa Kỳ đầu tiên chính thức tham dự hôn lễ của một cặp đồng tính ở Hoa Kỳ.
In addition, bà là người ủng hộ Hôn nhân Đồng tính, nên việc những người có tên trong danh sách này, gặp bà là điều dễ hiểu! :P

Không cứ gì GLBT VN mà bất kỳ GLBT ở đâu mà không nhân cơ hội "ngàn năm có một" này đòi "diện kiến" rồi có mấy tấm hình chụp chung thì rõ là ........ rất uống! :((

Và ............ phí cả một đời làm ............! =))
cụ Quang thạo tin có thông tin gì về vụ mở trung tâm đào tạo gìn giữ hoà bình của UN trong chuyến công tác này của bà Harris không ạ? Em thấy một số cụ trong này nhắc đến mà không thấy báo chí nói gì.

Nam Đà Nẵng

Xe tăng
cụ Quang thạo tin có thông tin gì về vụ mở trung tâm đào tạo gìn giữ hoà bình của UN trong chuyến công tác này của bà Harris không ạ? Em thấy một số cụ trong này nhắc đến mà không thấy báo chí nói gì.
Em cũng đang hóng vụ này , tự nhiên thấy im bặt không đề cập đến .

Trạng thái
Thớt đang đóng