[Funland] Phở Tư Lùn tự bóp chết thương hiệu

Skoda_Favorit

Xe container
Lâu lắm rồi mới tình cờ tiện đường tạt vào Phở Tư Lùn - Hai Bà Trưng, Hà Nội. Trọng bụng nghĩ là sẽ được ăn bát phở ngon. Ngay cửa là 1 bà cô đứng bán mặt sát xương trông ghê ghê, Tư Lùn đứng dựa cửa mắt vô hồn. Trong quán có được 3 khách. Thêm bà chị của Tư Lùn - vì giống và 1 nhân viên là khoảng 4 người. Bán hàng mà mặt ai cũng buồn rười rượi vô hồn. Bát tái bưng ra nước đục và chẳng có mùi vị gì, ăn nhạt nhẽo cố ăn mới hết. Tính tiền 65k cả 2 cái quẩy cho 1 bát phở gia truyền cái tên và gia truyền cái giá ko xứng đáng. Định góp ý với chủ nhưng thôi vì tầm này còn chém bậy bạ thì nhân cách cũng không còn. Qua đây nếu mạn đàm phở HN thì phải thẩm định lại những hàng gia truyền.
Công nhận em ăn một lần cách đây tầm 5 năm tởn tới giờ! [-X

thóc

Xe máy
Cụ nhìn thấy cả ông Tư Lùn thì em phục cụ thật :)) Mỗi người một gu, em vẫn thích phở Tư Lùn, ăn ở HBT cũng được, ăn ở Ấu Triệu cũng ok, chỉ có thắc mắc là cả mấy chị em gái sao hay cau có thế nhỉ, em mà là ông Hải em vả cho mấy phát rồi :))

cusao

Xe lăn
Bây giờ kinh tế thị trường rồi nên cũng chẳng cần cân nhắc nhiều. Cách đây độ 5 năm, em có dùng lần phở Lý Quốc Sư nhượng quyền chỗ Hoàng Minh Giám 75k/bát , rồi cũng thôi ko quay lại...đầy chỗ khác 40k vẫn ăn tốt gần bằng.
Phở có thương hiệu cũng tốt, nhưng nếu không giữ đc hoạc bán chác linh tinh thì cũng thành phở thường thôi ạ. Khách thấy không tương đương với giá trị là lặng lẽ bỏ đi thôi chả cần nhiều lời

Cứ phải cố

Xe buýt
Cụ nhìn thấy cả ông Tư Lùn thì em phục cụ thật :)) Mỗi người một gu, em vẫn thích phở Tư Lùn, ăn ở HBT cũng được, ăn ở Ấu Triệu cũng ok, chỉ có thắc mắc là cả mấy chị em gái sao hay cau có thế nhỉ, em mà là ông Hải em vả cho mấy phát rồi :))
Chắc con ông tư lùn vì thấy lùn mà 😁. Thuận mồm nói thế bh nhớ lại hồi năm 2003 vợ làm ở Tràng Tiền Plaza thì ông Tư lùn vẫn còn nhưng đã già phải gần 70t. Chắc bh ngỏm chưa cụ 😄

DUMO

Xe máy
Cụ thử phở Thu - cuối đường Quang Trung, chỉ bán sáng thôi ạ

vnhn

Xe tăng
Bây giờ kinh tế thị trường rồi nên cũng chẳng cần cân nhắc nhiều. Cách đây độ 5 năm, em có dùng lần phở Lý Quốc Sư nhượng quyền chỗ Hoàng Minh Giám 75k/bát , rồi cũng thôi ko quay lại...đầy chỗ khác 40k vẫn ăn tốt gần bằng.
Phở có thương hiệu cũng tốt, nhưng nếu không giữ đc hoạc bán chác linh tinh thì cũng thành phở thường thôi ạ. Khách thấy không tương đương với giá trị là lặng lẽ bỏ đi thôi chả cần nhiều lời
Chỗ Hoàng Mình Giám là nhà đấy luôn chứ không phải nhượng quyền đâu cụ.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Thường thì gia truyền nếu có mai một kém đi thì phải từ đời F1 trở đi. Đằng này Tư lùn từ F0 đã mất khách vậy thì quá là kém
He he, đọc đến đây, đặc biệt là còm của cụ này, em chốt là nhiều cụ nghe tên, nghe đồn nhiều nhưng ít biết rõ về phở Tư Lùn :)) . Nên nhiều cụ phán như đúng rồi. Nhân tiện em đố, có chính xác bao nhiêu quán phở Tư Lùn. Em cũng ko nghiện gu phở nhà cụ Tư Lùn. Nhưng đọc còm của một số cụ như thế này. Em hơi hoảng =))

j23

Xe container
Lần cuối em ăn cũng phải vài niên rồi, và thực sự ko có ý định quay lại :(

ririar84

Xe tải
E làm ở HBT bao năm mà số lần ăn phở TL đếm bằng đầu ngón tay. Cửa hàng bẩn, nước đục ngầu, giá chát. Được cái vị trí với thương hiệu nên khiến nhiều khách tò mò rồi.. thất vọng

Tieulongnu10x

Xe máy
Lâu lắm rồi mới tình cờ tiện đường tạt vào Phở Tư Lùn - Hai Bà Trưng, Hà Nội. Trọng bụng nghĩ là sẽ được ăn bát phở ngon. Ngay cửa là 1 bà cô đứng bán mặt sát xương trông ghê ghê, Tư Lùn đứng dựa cửa mắt vô hồn. Trong quán có được 3 khách. Thêm bà chị của Tư Lùn - vì giống và 1 nhân viên là khoảng 4 người. Bán hàng mà mặt ai cũng buồn rười rượi vô hồn. Bát tái bưng ra nước đục và chẳng có mùi vị gì, ăn nhạt nhẽo cố ăn mới hết. Tính tiền 65k cả 2 cái quẩy cho 1 bát phở gia truyền cái tên và gia truyền cái giá ko xứng đáng. Định góp ý với chủ nhưng thôi vì tầm này còn chém bậy bạ thì nhân cách cũng không còn. Qua đây nếu mạn đàm phở HN thì phải thẩm định lại những hàng gia truyền.
Lời của cụ giông giống như lời của các vị hành tẩu giang hồ trong truyện kiếm hiệp.

Lần sau có ăn phở thì ăn 4 cái quẩy cho dễ tính tiền cụ nha

neomatrix

[Tịch thu bằng lái]
Hơ hơ, cụ nào nghe Gạt Tàn Đầy thì đoạn intro đầu của bài phở là thu âm thanh đường phố ở quán Tư lùn HBT nhá.

pho_mai_la_pho

Xe tải
Phở Tư Lùn chỗ HBT là con giai thừa hưởng.
Tuy nhiên, không ngon bằng chỗ con gái đang bán ở chỗ Ấu Triệu bên hông nhà thờ.
Theo cháu, phở ở đây ngon ở mức ăn xong mai vẫn muốn quay lại ăn

j23

Xe container
Phở Tư Lùn chỗ HBT là con giai thừa hưởng.
Tuy nhiên, không ngon bằng chỗ con gái đang bán ở chỗ Ấu Triệu bên hông nhà thờ.
Theo cháu, phở ở đây ngon ở mức ăn xong mai vẫn muốn quay lại ăn
Bên Ấu Triệu em ăn lần cuối là 2012, trước đó bập vào đây nên rất khó ăn các chỗ khác vì quá ngọt, ăn chỗ khác thấy nhạt nhẽo, mãi mới cai được cái "thói quen" này :D