[Funland] Phong trào bóc phốt chủ nhà không hỗ trợ mùa dịch đang tăng cao

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Dạo này trên các nhóm hội fb, các bài post bóc phốt chủ nhà sau khi xin hỗ trợ tiền nhà mùa dịch mà không được ngày càng nhiều, có mẹ bảo chị ăn cả bỉm, sữa của con em sau khi xin lại cọc mà k đc (chị này phá hd k thuê nữa, chủ nhà mất tiền cho môi giới nên k trả).
Nhiều ng đc chủ nhà hỗ trợ, lên báo cũng mấy trường hợp nên e thấy hùa theo quá đà, nên quên mất vị thế của mình là đang đi xin hỗ trợ, xin k được quay ra bóc phốt, nói xấu ngta ngay.
Gặp chủ nhà tốt, ngta hỗ trợ thì mình biết ơn, k thì phải chịu chứ.
Các cụ cho thuê vs đi thuê mùa dịch này thì thế nào? Có hỗ trợ hay đc hỗ trợ gì k?

vandatAT

Xe container
Hợp đồng như thế rồi. Xin giảm thì nó là vấn đề tình cảm, lương tâm của người cho thuê thôi. Chứ ko bắt buộc được.
Người nào có lòng thật thì em nghĩ người ta cũng tự giảm, tự hỗ trợ, chả cần phải xin và ngược lại .

Quân Đuôi

Xe điện
Nhà em cũng có cái cửa hàng (Nhỏ thôi ạ!) cho thuê, qua thấy bà bô kêu bên đó xin hỗ trợ em bảo thôi cứ bảo hỗ trợ 1 tháng dịch trước, tháng sau thì lại tính tiếp dù nhà em cũng đang sắp đói cả nhà rồi :(. Nghĩ nó chán

lamhoangvan87

Xe container
Nếu là xin thì được hay không cũng ko nên bóc phốt.
Theo em nên đổi thành Đề Nghị chứ ko phải Xin.
Tầm này thu lại nhà cũng chẳng ai thuê.
Người thuê mà chết thì người cho thuê lấy gì mà sống.
Đây là hợp tác, nhiều người đi thuê tự hạ mình đi xin, cũng nhiều người cho thuê cũng luôn nghĩ mình cầm đằng chuôi nên mới có kiểu ban xin thế này.
Tất nhiên, người này ko thuê thì người khác thuê. Nhưng sống nó khắm thì không ở với ai lâu được đâu.

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Nếu là xin thì được hay không cũng ko nên bóc phốt.
Theo em nên đổi thành Đề Nghị chứ ko phải Xin.
Tầm này thu lại nhà cũng chẳng ai thuê.
Người thuê mà chết thì người cho thuê lấy gì mà sống.
Đây là hợp tác, nhiều người đi thuê tự hạ mình đi xin, cũng nhiều người cho thuê cũng luôn nghĩ mình cầm đằng chuôi nên mới có kiểu ban xin thế này.
Tất nhiên, người này ko thuê thì người khác thuê. Nhưng sống nó khắm thì không ở với ai lâu được đâu.
E thấy xin hỗ trợ là đc, từ đề nghị k hợp cảnh.
Cũng k phải hạ mình như cụ nói.

scorp8x

Xe container
Em có cái nhà khu HQ tập trung, 3 chú Hàn làm cty du lịch thuê, 3 tầng riêng biệt. Tuần trước 1 chú nhắn tao bị nợ lương, hết $ nhà tháng này mày cho tao nợ trả sau thì tao cám ơn, ko đc tao đi => Ok. 1 thằng nhắn tao rất thích ở đây nhưng giờ phải về nước 3 tháng sau quay lại. Cho tao để đồ & trả 1/2 $ đc ko ? => Ok luôn, bo mày 200k trả 4 củ/tháng cho chẵn. 1 thằng giàu & tự trọng nhất thì nhắn tao hết $ nhà sẽ đi nhé => Ok luôn & bảo cần tao giúp thì cứ nói :D Đấy, biết điều & tử tế thì cũng chẳng mấy ai ko tử tế lại chứ còn kiểu la làng, tao thế này mày phải thế kia thì mời biến luôn. Nhà tao để ko đó vài tháng hết dịch cũng chả sao.

tquang

Xe tăng
Nghe buồn cười nhỉ. Nếu họ ko hỗ trợ thì cũng là quyền của họ sao lại phải bóc phốt làm gì nhỉ. Thuận mua vừa bán mà

lamhoangvan87

Xe container
E thấy xin hỗ trợ là đc, từ đề nghị k hợp cảnh.
Cũng k phải hạ mình như cụ nói.
Thuê nhà có hợp đồng và điều khoản bệnh dịch, chính trị mà cụ. Nếu trong trường hợp này thì 2 bên thỏa thuận.
Vậy có thể coi là ngang bằng.
Ý em là tâm lý chung đều theo kiểu xin cho.
Nói như em nó hơi bỗ bã nên cảm giác có thể hơi quá, nhưng bản chất 2 bên đều nghĩ như vậy

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Thuê nhà có hợp đồng và điều khoản bệnh dịch, chính trị mà cụ. Nếu trong trường hợp này thì 2 bên thỏa thuận.
Vậy có thể coi là ngang bằng.
Ý em là tâm lý chung đều theo kiểu xin cho.
Nói như em nó hơi bỗ bã nên cảm giác có thể hơi quá, nhưng bản chất 2 bên đều nghĩ như vậy
E nghĩ dùng từ đề nghị thì sẽ k đc việc đâu, hơi khó lọt tai chủ nhà.