[Funland] Phong trào bóc phốt chủ nhà không hỗ trợ mùa dịch đang tăng cao

Quan Huu Tam

Xe hơi
Ngta tạo đkien cho thì tốt, không thì thôi. Thử đặt mình vào vị thế người ta thì biết ngay. Biết đâu ngta cũng trăm ngàn mối lo như mình thì sao. Nhiều ông bà quá chuối luôn =.=

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

lamhoangvan87

Xe container
Sinh sát thì chẳng phải.
Của đáng tội, tôi cũng không ưa gì cái loại hơi tý đe tăng giá, dù là Giá nhà hay Giá gì khác.

Ở chiều ngược lại, nhiều ông Chủ nhà đang chết dở vì ông thuê nhà cùn - bùng - không chịu chuyển nhà ...

Tôi thì thấy là: Cái Luật nó chưa chuẩn, chưa rõ ràng, nên đội hành pháp có cơ hội "hành" cả Chủ nhà và Bên thuê.

Đấy là tôi nói nơi tôi đang định cư, chứ còn Việt Nam ta thì Luật chuẩn hơn Mỹ, hành pháp chuẩn hơn Đức, chính quyền tuyệt đối vì cả Chủ nhà và bên Thuê nhà. Nha.

Riêng vụ này, Bên thuê nhà không rõ có được nhận lại Tiền cọc và Tiền thuê nhà trả trước (nếu có) không bác nhỉ?
Ngọn nguồn từ cái hợp đồng mà ra. dân ta còn coi thường cái hợp đồng lắm. khi xảy ra chuyện thì lại em tưởng với anh tưởng...
Nếu đã đến mức phải dọn đi thì vẫn nhận được cọc cụ ạ.
có điều trừ đầu trừ đuôi thì cũng chẳng còn là bao.
Cái người muốn thuê là mặt bằng lâu dài để còn làm ăn, chứ đầu tư vào rồi bê đi ko đơn giản.
Nhiều chủ nhà sẵn sàng đuổi người thuê, nhưng cũng ko thiếu chủ nhà san sẻ với người thuê.
Chỗ em thượng tôn pháp luật lắm cụ :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Ngọn nguồn từ cái hợp đồng mà ra. dân ta còn coi thường cái hợp đồng lắm. khi xảy ra chuyện thì lại em tưởng với anh tưởng...
Nếu đã đến mức phải dọn đi thì vẫn nhận được cọc cụ ạ.
có điều trừ đầu trừ đuôi thì cũng chẳng còn là bao.
Cái người muốn thuê là mặt bằng lâu dài để còn làm ăn, chứ đầu tư vào rồi bê đi ko đơn giản.
Nhiều chủ nhà sẵn sàng đuổi người thuê, nhưng cũng ko thiếu chủ nhà san sẻ với người thuê.
Chỗ em thượng tôn pháp luật lắm cụ :D
Cụ Tưởng ở bên Đài Loan chứ bác :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Tưởng ở bên Đài Loan chứ bác :D
Ngay gần nhà tôi, 1 Quán ăn đầu tư từ Xây thô, cố lay lắt qua được NĐ 100, giờ dính phát này, họ đóng cửa luôn.
Hôm nay đang cãi nhau với Chủ nhà, vì họ nhỡ đầu tư ban đầu nhiều quá, từ Xây thô mà, để có mặt bằng dài hạn và giá rẻ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Ngay gần nhà tôi, 1 Quán ăn đầu tư từ Xây thô, cố lay lắt qua được NĐ 100, giờ dính phát này, họ đóng cửa luôn.
Hôm nay đang cãi nhau với Chủ nhà, vì họ nhỡ đầu tư ban đầu nhiều quá, từ Xây thô mà, để có mặt bằng dài hạn và giá rẻ.
Em đi thuê nhà mấy nơi rồi, từ năm 2009 khi còn sinh viên, chém mồm là tuy giá hơi cao, nhưng em thuê rất lâu. Nhà ngõ 639 Hoàng Hoa Thám em thuê từ 2011 tới 2017, do quy mô to ra nên em trả nhà. Giờ em thuê Phạm Văn Đồng cũng lâu dài. Được cái chủ nhà rạch ròi từ đầu, em cũng cố làm ăn đóng tiền đầy đủ, giữ xã giao tốt với hàng xóm mình thuê, nên cũng không thấy vướng mắc gì cụ à.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ ấy thăng lâu rồi lão anh ạ :D
Chủ nhà nếu có tầm nhiều nhà, người ta nghĩ lớn, không lặt vặt đâu, còn chủ nhà kiểu chỉ sống dựa vảo cái tiền thuê nhà, thì sẽ sinh chuyện. Kinh nghiệm của em là thế!

VCHDHN

Xe container
Nhà em cũng có cái cửa hàng (Nhỏ thôi ạ!) cho thuê, qua thấy bà bô kêu bên đó xin hỗ trợ em bảo thôi cứ bảo hỗ trợ 1 tháng dịch trước, tháng sau thì lại tính tiếp dù nhà em cũng đang sắp đói cả nhà rồi :(. Nghĩ nó chán
Thiên tai dịch họa khó lường , hi vọng sớm ổn định.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nhà em cũng có cái cửa hàng (Nhỏ thôi ạ!) cho thuê, qua thấy bà bô kêu bên đó xin hỗ trợ em bảo thôi cứ bảo hỗ trợ 1 tháng dịch trước, tháng sau thì lại tính tiếp dù nhà em cũng đang sắp đói cả nhà rồi :(. Nghĩ nó chán
Hỗ trợ giảm giá thôi chứ anh?

lum..zzz

Xe điện
Nhà em cho thuê 25 tr/1 tháng nay để ko 4 tháng qdinh cho thuê, lắp 3 điều hòa và 2 nóng lạnh , dán lại tường giấy hàn quốc mấy tầng. Giảm giá còn 20 củ, cho 18 ngày sửa từ hôm ký. Khách thuê luôn

bambuvn

Xe hơi
Website
bambufit.vn
Đội thuê nhà đang xin em giảm giá...50% trong 3 tháng. Lí do: các bạn ấy đang tạm thời không có việc làm, giảm thu nhập nghiêm trọng nên cần hỗ trợ giảm giá. Thực ra nghĩ cũng tội nhưng giảm bao nhiêu thì vừa? 20% trong 3 tháng hay 30% trong 2 tháng (cứ tạm cho là tháng 6 hết dịch)? Bác nào có kinh nghiệm với trường hợp này cho em xin lời khuyên với ạ! Đa tạ!
Em vừa rồi giảm 15% trong 6 tháng

Archer

Xe điện
Em vừa rồi giảm 15% trong 6 tháng
Vấn đề là em định bán căn nhà này. Nhà ở quận 3, khá OK nên nhiều khách muốn mua. Thôi cứ giảm 3 tháng rồi tianh tiếp. Cầu cho cô Vy cuốn cmn xéo càng nhanh càng chóng giùm nhân loại cái :(

A Cư

Xe tải
Phốt cái cục sít nhà thằng chủ thớt
Anh cho thuê nhà 20tr/ tháng đây
Xin tử tế biết điều thì ngồi bàn có thể giảm tuỳ vào câu chuyện
Còn láo nháo thì lượn, ko thuê trả nhà ko sao, ko có chú thuê a vẫn ok
Mấy đồng bạc lấc cấc với a thế a ghét

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Phốt cái cục sít nhà thằng chủ thớt
Anh cho thuê nhà 20tr/ tháng đây
Xin tử tế biết điều thì ngồi bàn có thể giảm tuỳ vào câu chuyện
Còn láo nháo thì lượn, ko thuê trả nhà ko sao, ko có chú thuê a vẫn ok
Mấy đồng bạc lấc cấc với a thế a ghét
Không hiểu sao cụ chửi bác thớt? Cụ có đọc hết chưa?
May mà em chưa gặp chủ nhà như cụ :|

tomhd

Xe buýt
Nhà cháu chưa rõ không biết nhà nước có chính sách hỗ trợ các hộ kinh doanh tại Hà Nội không các cụ mợ nhỉ