[CCCĐ] Phú Yên - Quy Nhơn cuối mùa biển động

khoinguyen1010

Xe tải
Lần trước em định vào thử mắt cá ngừ quán bà tám nhưng mọi người đi cùng cứ sợ tanh lên lại thôi.

taquangha

Xe máy
Cách đây 2 năm gia đình e vào Phú Yên cũng ăn tối ở quán này. Bàn bên cạnh có gần chục đồng chí phi công trực thăng rồi công an bộ đội toàn người ngoài Bắc đang ngồi nhậu. Thấy gia đình e cũng ngoài Bắc vào họ lặng lẽ quan sát, một lúc sau có một anh cầm ly sang nói muốn giao lưu với gia đình e vì nhìn con gái e anh ấy nhớ con quá. Cứ thế câu chuyện ngày càng trở nên gần gũi, lát sau e sang giao lưu đáp lễ mà say suýt chết vì mấy đồng chí phi công. Sau đấy mọi người cứ nằng nặc đòi thanh toán bữa ăn cho nhà em, e phải từ chối các kiểu mà ko xong cuối cùng phải nháy nhà hàng là ko nhận thanh toán. Một kỷ niệm thật ấm áp
Cụ Lông lâu lắm không có bài nào đấy nhoé :D

tymobai

Xe điện
Sau khi nghiên cứu thớt của cụ tvdung và tham khảo trên mạng, em quyết định lên lịch trình cho chuyến đi QN-PY 5 ngày như sau ạ, cụ tvdung xem giúp em đã ổn áp hay chưa nhé, tks cụ nhiều!

tvdung

Xe điện
Sau khi nghiên cứu thớt của cụ tvdung và tham khảo trên mạng, em quyết định lên lịch trình cho chuyến đi QN-PY 5 ngày như sau ạ, cụ tvdung xem giúp em đã ổn áp hay chưa nhé, tks cụ nhiều!

Em góp ý tí là ngày 4 đang chưa hợp lý:
- Cụ đi Mũi Đôi nếu đi tàu ra cũng mất vài tiếng, còn đi bộ nhanh cũng mất cả ngày nên ko thể trong sáng mà check in cả Mũi Đôi và Sơn Đừng đc ợ
- Cụ đi Sơn Đừng trước thì thứ tự lúc về là vịnh Vũng Rô, di tích bến tàu không số, hải đăng Mũi Điện với mũi Đại Lãnh là 1 ợ, bãi Môn cũng ở đó luôn
- Ăn ở đầm Ô Loan cụ để vào bữa trưa ngày 3, vì đầm Ô Loan nằm trên đường từ gành Đá Đĩa về Tuy Hòa chứ ko phải từ Tuy Hòa đi mũi Điện đâu ợ
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ ợ!

tymobai

Xe điện
Em góp ý tí là ngày 4 đang chưa hợp lý:
- Cụ đi Mũi Đôi nếu đi tàu ra cũng mất vài tiếng, còn đi bộ nhanh cũng mất cả ngày nên ko thể trong sáng mà check in cả Mũi Đôi và Sơn Đừng đc ợ
- Cụ đi Sơn Đừng trước thì thứ tự lúc về là vịnh Vũng Rô, di tích bến tàu không số, hải đăng Mũi Điện với mũi Đại Lãnh là 1 ợ, bãi Môn cũng ở đó luôn
- Ăn ở đầm Ô Loan cụ để vào bữa trưa ngày 3, vì đầm Ô Loan nằm trên đường từ gành Đá Đĩa về Tuy Hòa chứ ko phải từ Tuy Hòa đi mũi Điện đâu ợ
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ ợ!
Cụ ơi, Mũi Đôi ko đi xe ô tô ra đc ạ? Phải đi bằng thuyền hoặc xe căng hải ơi? :(

tymobai

Xe điện

tvdung

Xe điện
Chi tiết quá cụ ợ, chắc em phải lên phương án đi thuyền ra mất :)
E vừa điện cho 1 cụ thuyền ở bãi Gầm, báo giá trọn gói cả đi lẫn về là 2.2tr, đi 1 tiếng về 1 tiếng, ko biết có chuẩn ko!
Cũng tầm đó thôi cụ ợ, mùa này biển đang êm đềm nên đi nhanh được ợ

Getz7125

Xe tăng
Cụ @tvdung ơi em dự kiến ở Tuy Hòa 7 đêm đầu tháng 7. Phiền cụ tư vấn em giúp đi chơi dư lào cho hợp lý ạ, nhà em 2 người lớn, 3 trẻ em lít nhít? Khách sạn thì em đặt trung tâm rồi, xe chắc phải tìm thuê xe tự lái. Cảm ơn cụ nhiều.

Mobil.One

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đi phú yên, phê nhất là cảm giác ngồi xe máy của mấy chú Thần đèn đổ đèo xuống chân núi! Mạo hiểm, và cảm giác lâng lâng khó tả đan xen lẫn cả những cú thót tim,...

Mobil.One

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xin lỗi e hơi thô lỗ, Giữa bãi biển Kỳ co hoang sơ ngày xưa e tới phải lội nước lên bãi biển, bây giờ, mọc lên 1 cái gai bằng beton như thế này hả các cụ ???
Chuẩn rồi cụ, FLC nó còn xẻ thịt núi làm đường ô tô ra tận nơi, ... chính là cái con rắn ngoàn ngèo phía xa xa đó