[Funland] Phụ huynh lao vào lớp tát bạn học của con

Frank07

Xe hơi
Ác quá, K biết do máu nóng sẵn, hay do có tí men.

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ nào cho em hỏi con giáo viên nó bị làm sao thế? Cháu bị tát mấy lần mà nó cứ ôm cháu ngồi đấy không có phản kháng hoặc thái độ gì?

Theo Clip thì bé gái con thèng mất dạy này ra tranh đồ chơi của bé kia, mà tại sao PH được mò vào lớp, mà lớp có 2 Cô Giáo lại để sự việc này xay ra...? :-?:-?:-?

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
những chuyện như thế này ngày càng nhiều, thực sự thì đây là hệ quả đáng buồn của nền giáo dục nước ta đấy khi các giá trị xã hội đạo đức xuống cấp nghiêm trọng.

Thanh niên thì thần tượng Khả Bảnh và những thành viên của hội người mù được tung hô như những anh hùng trên mạng. Chú em mấy hôm trước mới lên trại tạm giam vì múa gậy sau khi gây tai nạn với phụ nữ có thai. Vài ba chú học sinh cấp hai hiếp dâm bạn gái đến mang thai hay bác bảo vệ già hiếp dâm học sinh từ năm lớp 6. Đảo lộn hết thật rồi. Bệnh viên là nơi cứu người thì biến thành cái máy chém, dịch vụ y tế là thứ không thể từ chối và cũng không có hy vọng mặc cả.

Giáo dục và y tế đều đi xuống. Cũng bênh viện Bạch Mai năm 1990 em vào khám tai mũi họng, vẫn nhớ bác bác sỹ khám cẩn thận nhẹ nhàng, không phải xếp hàng lâu, cũng ko có cảnh chen chúc, càng không có cảnh phong bao phong bì gì dấm dúi cả. Kinh tế thị trường mở ra có luồng gió mới nhưng cũng mang theo những virus độc hại, làm nhân cách và giá trị đạo đức của con người giảm đi, thật đau xót vô cùng.

Hình như bây giờ dây thần kinh xấu hổ của nhiều người đã bị thoái hóa mất rồi. Ra đường thì đái bậy, vứt rác khắp nơi mặc dù ai cũng biết chứ và đọc được nội dung "Cấm Xái" hay "Cấm đổ rác".

Con gái đẹp thì thích biến thân thể thành hàng hóa. Đọc vài ba vụ phá thai hoặc vứt bỏ thai nhi mà rợn cả người. Khi một người làm cha hay làm mẹ muốn vứt bỏ con của mình thì sau này có gì mà họ không dám vứt.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

LeTai1979

Racing Boy

A98

Xe container
Gia đình nạn nhân đang yêu cầu xử lý theo pháp luật. Đây là phương hướng đúng. Cần có răn đe cho những kẻ côn đồ hèn hạ như thế này. Cỡ 2 năm tù là OK.

HanhScoopy

Xe hơi
Website
www.apzon.com
Nhà cháu cũng được trãi nghiệm 1 lần khi con bị bạn cắn. Con nhà em mặt tím tái, khóc không ra tiếng. Vết cắn như muốn đứt miếng thịt bả vai. Lúc ấy thực sự rất tức giận, tức đến run người. Vào gặp cháu bé rồi yêu cầu cháu xin lỗi bạn, nhưng quả là các cháu rất lì(cháu này 4-5 tuổi). Cảm giác tức giận lúc ấy truyền sáng đổi lỗi cho bố mẹ cháu bé cho rằng: chắc gia đinh chiều con quá, để cháu làm điều sai mà ko biết sợ. May mắn hôm ấy phụ huynh cháu bé ko có mắt nếu ko sự tức sẻ có chuyện to tiếng với phụ huynh cháu bé. Kết luận là: nếu thực sự biết điều và nhân hậu, du tức đến bao nhiêu cũng ko bao giờ làm chuyện đánh trẻ như vậy.

windy1

Xe điện
Trẻ con tầm tuổi nầy chơi chung thì sẽ có đánh nhau, cắn nhau là chuyện thường tình . Còn ông nầy tuổi lớn mà đầu óc chưa lớn, nên mới đánh nhau với đứa trẻ 2 tuổi .

LeTai1979

Racing Boy
Gia đình nạn nhân đang yêu cầu xử lý theo pháp luật. Đây là phương hướng đúng. Cần có răn đe cho những kẻ côn đồ hèn hạ như thế này. Cỡ 2 năm tù là OK.
Đang chưa có vụ nào làm điểm thì lòi thằng này ra, em dự làm điểm lấy lòng dân lắm. :D

skype0211

Xe tăng
Nghe đồn bố cháu bị đánh là công an, mẹ làm viện kiểm sát, ông là tướng gì đó. Chắc thanh niên kia giờ đang xoắn lắm.

LeTai1979

Racing Boy

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
những chuyện như thế này ngày càng nhiều, thực sự thì đây là hệ quả đáng buồn của nền giáo dục nước ta đấy khi các giá trị xã hội đạo đức xuống cấp nghiêm trọng.

Thanh niên thì thần tượng Khả Bảnh và những thành viên của hội người mù được tung hô như những anh hùng trên mạng. Chú em mấy hôm trước mới lên trại tạm giam vì múa gậy sau khi gây tai nạn với phụ nữ có thai. Vài ba chú học sinh cấp hai hiếp dâm bạn gái đến mang thai hay bác bảo vệ già hiếp dâm học sinh từ năm lớp 6. Đảo lộn hết thật rồi. Bệnh viên là nơi cứu người thì biến thành cái máy chém, dịch vụ y tế là thứ không thể từ chối và cũng không có hy vọng mặc cả.

Giáo dục và y tế đều đi xuống. Cũng bênh viện Bạch Mai năm 1990 em vào khám tai mũi họng, vẫn nhớ bác bác sỹ khám cẩn thận nhẹ nhàng, không phải xếp hàng lâu, cũng ko có cảnh chen chúc, càng không có cảnh phong bao phong bì gì dấm dúi cả. Kinh tế thị trường mở ra có luồng gió mới nhưng cũng mang theo những virus độc hại, làm nhân cách và giá trị đạo đức của con người giảm đi, thật đau xót vô cùng.

Hình như bây giờ dây thần kinh xấu hổ của nhiều người đã bị thoái hóa mất rồi. Ra đường thì đái bậy, vứt rác khắp nơi mặc dù ai cũng biết chứ và đọc được nội dung "Cấm Xái" hay "Cấm đổ rác".

Con gái đẹp thì thích biến thân thể thành hàng hóa. Đọc vài ba vụ phá thai hoặc vứt bỏ thai nhi mà rợn cả người. Khi một người làm cha hay làm mẹ muốn vứt bỏ con của mình thì sau này có gì mà họ không dám vứt.
tại VN học các giá trị tự do dân chủ như mẽo đấy chứ cụ, không sai pháp luật sao cấm. đâm khó bắt

Matizcoi

Xe cút kít
Nghe đồn bố cháu bị đánh là công an, mẹ làm viện kiểm sát, ông là tướng gì đó. Chắc thanh niên kia giờ đang xoắn lắm.
Nhà càng làm quan chức to lại càng dễ xử lí nếu đi đúng hướng cụ ợ, em cũng nghe đồn thôi, nhưng cụ cứ để í mấy vụ nhà gia thế khủng lên báo um sùm giai đoạn đầu và kết quả ra sao mà xem :D

KoBietTenGi

Xe hơi
Quả thật nếu rơi vào trường hợp này em cũng ko biết xử sao, con mình mình xót... Hay em nhắc cô giáo được ko các cụ mợ, bảo cô chiều về tôi mà thấy con tôi trầy xước chỗ nào tôi sẽ cho cô trầy xước chỗ đó, đại loại thế được ko ah

Mợ Tươi

Xe đạp
Hồi cu f1 nhà em 3 tuổi được bố mẹ cho ra công viên chơi. Lúc nó đang chạy lăng xăng thì cũng có 1 thằng cu chắc nhỏ hơn nó vài tháng tuổi cứ chạy theo sau f1 nhà em, rồi chả hiểu sao bất thình lình thằng cu kia đẩy f1 nhà em ngã dúi mặt về phía trước. Chạy lại đỡ con dậy mà hoảng hồn, môi f1 sưng to như quả dâu tây Đà Lạt, 1 răng cửa bị gãy, 1 răng khác bị lung lay, miệng đầy máu như đang ăn trầu chảy cả xuống áo. F1 nhà em mặt cắt ko còn giọt máu, em ghì chặt f1 vào lòng, tim thắt lại, cảm giác tim mình đang bị nghẹt thở vì đau đớn, cả mẹ cả con ôm nhau khóc, nước mắt rơi lã chã. Quay lại nhìn thằng cu kia mà em nghẹn cứng cả cổ họng vì xót f1 nhà mình vô cùng, cũng chả buồn nói với thằng ấy lời nào, lườm nó 1 cái và bế f1 ra xe về thẳng. Đến bây giờ hơn chục năm rồi mà em vẫn còn nhớ y nguyên mặt thằng cu đẩy f1 nhà em ngã năm nào, thú thật là trong lòng thấy ghét nó lắm, lúc ấy chả dám mắng nó câu nào chứ đừng nói là bực quá tét đít nó 1 cái.
Hôm nay xem lại clip mà tim em cũng thắt lại, xót đứa trẻ bị đánh. Con ông kia mà bị bạn đẩy gẫy cả răng, sưng vù môi, máu nhoe nhoét khắp mồm thì ko biết sẽ ko kiềm chế đc và đánh cháu bé kia như nào.

hoangduc.sbr

Xe container

Mời cụ về ngày xưa ở!
XH p/triển và mở rộng cũng giống như căn phòng kín đc mở cửa sổ thôi. Đón đc nắng và gió, khí trời thì cũng phải chấp nhận khói bụi, tiếng ồn, mùi hôi thối.

Chỉnh sửa cuối:

hoangduc.sbr

Xe container
Quả thật nếu rơi vào trường hợp này em cũng ko biết xử sao, con mình mình xót... Hay em nhắc cô giáo được ko các cụ mợ, bảo cô chiều về tôi mà thấy con tôi trầy xước chỗ nào tôi sẽ cho cô trầy xước chỗ đó, đại loại thế được ko ah
Cụ trả cho các cô 1k $/tháng thì nói câu đó đc ah, đến vệ sĩ cụ thuê trăm củ/tháng nó cũng chả bảo đảm đc cho con cụ đâu.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Đánh trẻ con là sai hoàn toàn rồi, nhưng E thấy đọc tin nhắn có phải cậu ấy xin lỗi rất chân thành k nhỉ, nếu họ biết ân hận rồi thì cũng cho họ con đường sửa sai k nên làm căng quá