Thảo luận Phụ kiện theo xe Focus hatchback S không đúng!

luckyhiro

Xe điện
E mua xe cũng 1 thời gian rồi mà vừa rồi thằng cháu nó ngồi sau bảo: " cái gối đầu ghế sau khác xe kia " e mới biết ( Nhà e mua 2 chiếc Focus giống hệt nhau, đều là bản S ( bản full ).
E xem lại thi đúng thật, cái gối sau bằng nỉ chứ k phải bằng da như xe kia, xem lại xung quanh xe thì cả cái Angten cũng khác ? K biết còn cái gì k nhìn thấy mà k đúng nữa k nhỉ ? E vẫn nghĩ vậy.

E có bảo gấu gọi cho sale thì e ý cho số của GĐ Đại lý, e ý bảo e mang xe lên để bọc lại ?
Theo cccm thì trường hợp này nên xử lý ntn ạ? E đi làm suốt k nghỉ dc thứ 7, cuối năm công việc bận e k nghỉ dc.
Lúc nhận xe e có thiếu sót là k để ý mấy cái đó, nhưng k rõ liệu Đại lý yêu cầu khách hàng phải mang xe đến mất thời gian như vậy ( cái này e có thể đổi xe cho chị mang đi dc ). Nhưng e ko thích bọc lại, e muốn đổi lại cái gối zin theo xe có quá đáng ko ạ? Cái angten thì e k quan trọng lắm !
2 chiếc nhà e đều mua tại 1 Đại lý.
Đây là hình ảnh:

luckyhiro

Xe điện
Ang ten của chiếc kia là kiểu ntn ( hình e copy của mấy cụ trong G , do e đang đi làm ):

Sau khi tham khảo thông tin thì có vẻ như gối đầu và angten chiếc e đang chạy là của bản Trend k giống như chiếc kia của chị.

Kemsurri

Xe đạp
Ca này khó. Nói chung là cụ cũng vẫn phải bớt chút time tự mình vào háng rồi thích ăn vạ gì mới làm đc chứ. Muốn thay mới hay tnao thì cũng phải vào háng, ngồi nói chuyện, cãi nhau cho ra nhẽ. Cứ bảo bận ko chịu đi thì... Ngta muốn thay cho cụ cũng chả thay nổi. Cụ bận quá thì cùng lắm vứt kệ đấy ra tết tính. K nghĩ tới nữa là k lo bận

luckyhiro

Xe điện
Ca này khó. Nói chung là cụ cũng vẫn phải bớt chút time tự mình vào háng rồi thích ăn vạ gì mới làm đc chứ. Muốn thay mới hay tnao thì cũng phải vào háng, ngồi nói chuyện, cãi nhau cho ra nhẽ. Cứ bảo bận ko chịu đi thì... Ngta muốn thay cho cụ cũng chả thay nổi. Cụ bận quá thì cùng lắm vứt kệ đấy ra tết tính. K nghĩ tới nữa là k lo bận
Vâng, tks mợ :D

Kemsurri

Xe đạp
Sao cụ biết hay vậy :))) e vừa đi hôm CN vừa rồi cụ à, e xin hứa tối thiểu 5 năm nữa ko dám lái len đấy nữa :((( còn sống là 1 may mắn @-@ =)))
XD vậy cụ đưa bài này vào nhóm đi cụ, các cao nhân sẽ có cách giải quyết ăn vạ giúp cụ. E kinh nghiệm ít, chỉ là đàn bà thì hay giỏi ăn vạ :))).
Lúc e nhận xe thì cũng k hề kiểm tra hay nghiệm thu gì đâu, cứ à uôm gật đầu rồi lái luôn về thôi @@ may mắn chưa phát hiện ra cái gì đểu hic hic

luckyhiro

Xe điện
Sao cụ biết hay vậy :))) e vừa đi hôm CN vừa rồi cụ à, e xin hứa tối thiểu 5 năm nữa ko dám lái len đấy nữa :((( còn sống là 1 may mắn @-@ =)))
XD vậy cụ đưa bài này vào nhóm đi cụ, các cao nhân sẽ có cách giải quyết ăn vạ giúp cụ. E kinh nghiệm ít, chỉ là đàn bà thì hay giỏi ăn vạ :))).
Lúc e nhận xe thì cũng k hề kiểm tra hay nghiệm thu gì đâu, cứ à uôm gật đầu rồi lái luôn về thôi @@ may mắn chưa phát hiện ra cái gì đểu hic hic
Mợ chiệu khó lượn Hà Giang nữa là pro ngay, Nhìn lại Tam Đảo sẽ thấy muỗi :)))
Vâng, chiếc đầu e có kiểm tra chút chút. Vài tháng sau lên lấy chiếc nữa thì cũng k để ý. Hôm vừa rồi thằng cháu nó ngồi sau bảo mới biết :D

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Ca nay cụ chủ phải đòi bằng được. Mà ko phải bọc lại đâu nhé. Cái đệm đầu đấy phải tháo ra thay bằng cái bọc bằng da.
Xe cụ là bản full bị lắp nhầm đệm đầu của bản Trend rồi.
Em đến ạ mấy ông QC của Ford, xe lắp nhầm mà cũng xuất xưởng được? Hoặc thằng đại lý quá gian, tháo đệm đầu xe full lắp sang xe Trend(vì xe trend hay có gói bọc da ở đại lý?)
Em hi vọng là vế sau, chứ vế trước thì QC Ford quá có vấn đề.

luckyhiro

Xe điện
Ca nay cụ chủ phải đòi bằng được. Mà ko phải bọc lại đâu nhé. Cái đệm đầu đấy phải tháo ra thay bằng cái bọc bằng da.
Xe cụ là bản full bị lắp nhầm đệm đầu của bản Trend rồi.
Em đến ạ mấy ông QC của Ford, xe lắp nhầm mà cũng xuất xưởng được? Hoặc thằng đại lý quá gian, tháo đệm đầu xe full lắp sang xe Trend(vì xe trend hay có gói bọc da ở đại lý?)
Em hi vọng là vế sau, chứ vế trước thì QC Ford quá có vấn đề.
Vế sau cụ ạ, e hay đi 1 mình nên đâu để ý. Sale đang bảo e mang xe lên để bọc lại mà e k thích ! E muốn lấy đúng cái theo xe thôi.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Vế sau cụ ạ, e hay đi 1 mình nên đâu để ý. Sale đang bảo e mang xe lên để bọc lại mà e k thích ! E muốn lấy đúng cái theo xe thôi.
Em đảm bảo với cụ bọc lại ko giống da ở dưới ghế của cụ đâu. Cụ phải đòi cái của hãng cụ nhé. Cái này là đại lý và Ford sai hẳn nên họ phải làm thoả đáng cho cụ.

Em đủn bài này của cụ lên, lợi ích khách hàng phải đặt lên trên hết

luckyhiro

Xe điện
Em cũng kết bản s của cụ lắm mà k đủ lúa :((
Cụ xem thu nhập hàng tháng mà ổn thì vay ngân hàng thêm ít rồi trả góp là ổn cụ ạ. Trong lúc mình con khoẻ mạnh, cố gắng dc thì cứ làm những gì mình thích.
Có ông hàng xóm cạnh nhà bên ngoại, chả biết dành dụm lâu ko, cũng nhiều tuổi rồi, vừa mua xe dc 2 tuần thì bị đột quỵ , đang chữa mà bị liệt nửa ng rồi cụ ạ. Xe bg đưa con rể sử dụng, con rể đi dc 1 tg hình như lại bán rồi, khổ thân.

luckyhiro

Xe điện
Đầu tuần e phải nghỉ làm 1 hôm để lên hãng làm việc, sau khi đòing ý để nhân viên cầm gối đầu ghế sau để bọc lại thì kết quả đây ạ. Chắc e phải khiếu nại tiếp, làm ăn kiểu nông dân quá. Thật là mất thời gian của e!

tuyetchinh29

Xe buýt
Không còn gì để nói với đại lí cụ mua xe, họ không tôn trọng cụ (đã mua 2 chiếc của họ), họ cũng không tôn trọng chính bản thân đại lí và hãng Ford mà họ làm đại lí.
Cụ nhà báo nào cuối năm chưa đủ chỉ tiêu có thể liên lạc với cụ chủ viết bài kiếm tí "nhuận bút" ăn Tết nè.