[CCCĐ] Phú Quốc hành trình 5 ngày, 2018

QMintech

Xe tăng
Em cũng vừa đi PQ về, cảm nhận là đáng đi tuy nhiên thấy :
- Bãi sao giờ nước hơi bẩn( do nhiều tầu thuyền đậu), tắm không có sóng
- Làng chài Hàm Ninh thì trông hơi nhếch nhác.
- Chợ đêm thì đi cho biết chứ cũng chả có gì
Mấy địa điểm đáng đi là: Cáp treo hòn thơm ở đây tắm biển khá thích, Chùa Hộ Quốc, vào vinpearl...

lucent

Xe buýt
Cụ đi tháng 3 ạ? Cần đặt vé MB + Resort/ KS+ xe thăm quan trên
đảo thì ới em nhé!
Hiện đang có nhiều KM của Vinpearl và villa 3 - 4 phòng ngủ của Novotel 5*.
Nếu nhà cụ có nhiều trẻ em 6 - 16 tuổi thì nên chọn KM của Novotel vì mỗi phòng ngủ bên đó miễn phí tối đa 2 trẻ dưới 16 tuổi ==> Cực hời so với các khu khác.
E đặt cọc cho SG PQ rồi mới đọc tin của cụ. Cuối tháng 6 nhà em vào 9 người bên cụ có dịch vụ gì giới thiệu em nhé.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
E đặt cọc cho SG PQ rồi mới đọc tin của cụ. Cuối tháng 6 nhà em vào 9 người bên cụ có dịch vụ gì giới thiệu em nhé.
Vâng, SGPQ được cái vị trí rất rất trung tâm. Cụ cần thuê xe 16 chỗ thăm quan thì ới em! Thks cụ!

QMintech

Xe tăng
Cho em tham khảo nhà em có 3 người muốn đi 7 ngày thì nên chọn gói đi như nào ạ
Cụ đi 7 ngày ở PQ thì e hơi nhiều :), em đi có 4n3d thôi.
Ngày 1: HN-PQ( 7:00-9:10) em thuê con xe đón sân bay rồi đi thăm xưởng ngọc trai/rượu sim/suối tranh/ăn trưa Hàm Ninh- về checkin- tắm biển- Tối đi chợ đêm.
Ngày 2: Chùa Hộ Quốc/Nhà Tù PQ/ Xưởng nước mắm- Hòn thơm- Bãi Sao- ăn tối
Ngày 3 : Vào Vin nghỉ-safari-vinland...
ngày 4: ăn sáng xong ra sân bay về thổ đu.
Cụ đi 7 ngày thì nghỉ ngơi thêm, thăm quan vài đị điểm nữa là ok( Khách sạn có hết)
Về cơ bản thuê riêng cái xe, đi chơi khá nhiều :)

MiTa

Xe lăn
Cụ đi tháng 3 ạ? Cần đặt vé MB + Resort/ KS+ xe thăm quan trên đảo thì ới em nhé!
Hiện đang có nhiều KM của Vinpearl và villa 3 - 4 phòng ngủ của Novotel 5*.
Nếu nhà cụ có nhiều trẻ em 6 - 16 tuổi thì nên chọn KM của Novotel vì mỗi phòng ngủ bên đó miễn phí tối đa 2 trẻ dưới 16 tuổi ==> Cực hời so với các khu khác.
Cụ cho e cái giá 2 khu này nhá. Vin villa 4 phòng ,3 bữa full vui chơi. Và giá Novotel. Trong tháng 7 hoặc 8 này có ngày nào thơm Cụ cho e xin để tham khảo, ổn ổn e về xin gấu bán ít thóc đi chơi.

vietau2012

Xe điện
Cụ cho e cái giá 2 khu này nhá. Vin villa 4 phòng ,3 bữa full vui chơi. Và giá Novotel. Trong tháng 7 hoặc 8 này có ngày nào thơm Cụ cho e xin để tham khảo, ổn ổn e về xin gấu bán ít thóc đi chơi.
Vâng, mời cụ check IB! Thks cụ!

tran047

Xe tải
kinh nghiệm của cháu đi PQ thường thì các cụ ra đó nên tìm ks có bãi biển riêng vì pq mấy bãi biển tắm chung giờ bẩn lắm rồi kể cả bãi sao 2 năm trước cháu đi khác hoàn toàn hiện tại.nhiều ks 4 5 sao gía cũng hợp lý nhất là of mình nhiều cụ bán vót trơ nữa không thì cứ gọi trực tiếp cho ks.bãi biển phía đông ít sóng hơn hẳn phía tây nhé các cụ tắm phía tây phải cẩn thận hơn.ở pq ngoại trừ hải sản ngon bt( cháu thấy nhiều địa phương khác ngon hơn) thì có nhiều món khác cũng ngon dưới An Thới ăn rẻ hơn Dương Đông và đặc biệt nên chuẩn bị nhiều tờ 10k

vietau2012

Xe điện
kinh nghiệm của cháu đi PQ thường thì các cụ ra đó nên tìm ks có bãi biển riêng vì pq mấy bãi biển tắm chung giờ bẩn lắm rồi kể cả bãi sao 2 năm trước cháu đi khác hoàn toàn hiện tại.nhiều ks 4 5 sao gía cũng hợp lý nhất là of mình nhiều cụ bán vót trơ nữa không thì cứ gọi trực tiếp cho ks.bãi biển phía đông ít sóng hơn hẳn phía tây nhé các cụ tắm phía tây phải cẩn thận hơn.ở pq ngoại trừ hải sản ngon bt( cháu thấy nhiều địa phương khác ngon hơn) thì có nhiều món khác cũng ngon dưới An Thới ăn rẻ hơn Dương Đông và đặc biệt nên chuẩn bị nhiều tờ 10k
Nhiều sóng và ít sóng bờ đông bờ tây đảo còn tùy thuộc vào thời gian nào, mùa nào trong năm cụ ạ!

letrungthanh17

Xe tăng
Các cụ đi PQ thì có thể ở My place siena garden resort, giá rất hợp lý mà yên tĩnh, không gian tuyệt, em đã ở đó 2 ngày.

tamngocle

Xe tải
Trung tâm đông dương thì đắt đỏ.đồ ăn ko tươi lắm mà đắt kinh. Nhà em ăn quán đó ngon và rẻ . Nên toàn thuê xe đi bãi sao tắm và tiện vào đó ăn . Gọi điện đặt trước đồ . Gỏi cá trích ngon. Mực tươi và ngọt.nhà này còn có món dê và gà chiên mắm ngon. Phục vụ nhiệt tình. Nói thật đi phú quốc em lo nhất là vụ ăn uống vì đoàn em mấy gia đình có người già và trẻ con . May có bác làm bộ đội hải quân là người nhà giới thiệu cho quán ăn. Tính ra thuê xe 900 đi tắm kết hợp ăn luôn còn rẻ hơn ăn trong TT . Đi safari thì nên đi xe bus miễn phí. Khoảng 30-40p có 1 chuyến bắt đầu từ 8h.
Năm nay em đi, liệu quán còn tốt như vậy không nhỉ? Tks Cụ.

Dream Hilux

Xe tăng
Tks Cụ, Cụ cho hỏi quán này dẫn gia đình ăn có hợp không ạ, đồ ăn, giá cả? Ở An Thới gọi xe taxi có tiện không? hay phải thuê xe riêng cho tiện?
Gọi taxi mà đi cụ, quán này cá nhân mình thấy phù hợp, không đông dân sở tại ăn nhậu. Hôm em ăn gỏi cá chích 150k. Tôm nướng 450k/1kg, mực nướng 250k/1 ký

Trần Chân

Xe buýt
Nhiều sóng và ít sóng bờ đông bờ tây đảo còn tùy thuộc vào thời gian nào, mùa nào trong năm cụ ạ!
Sang tuần em vào PQ, ở bãi Ông Lang, ko biết ở đó có gì hay ko cụ nhỉ?
Từ đó đi ra các điểm du lịch khác có xa quá ko ạ?
Sau đó em chỉ ở Vin có 1 đêm thôi.