Thảo luận Phụ tùng, phụ kiện, đồ độ, dụng cụ.... cho nhà Subie. Mời các cụ vào hết đây ạ!

darkxt

Xe buýt
Em đang có ý định nâng cấp rear sway bar cho em FXT trong thời gian tới, các cụ có ai cũng chuẩn bị nâng cấp món này ko ta làm nhóm mua luôn?

Cụ tungkhuyen hay đặt đồ trực tiếp hay qua kênh nào ah? Cụ tư vấn giúp em vụ đặt đồ từ subaruonlinepart với.

tungkhuyen

Xe điện
Cụ post cái giá cuối cùng của bộ Crescent cho em tham khảo với.
Giá cuối thì cụ chờ e hỏi lại bên e hay đặt đồ nhé ah, nhưng phải tầm 5 củ đổ xuống. Ko có giá chính xác đc vì còn phụ thuuộc vào cân nặng khi ship về đến Vnam cụ ah. Có lần e mua cái Camera của Transcend mà riêng phần hộp thằng amazon nó gói là gần 1kg luôn.

Nếu cụ ko cầu kỳ lắm thì e thấy có cụ này trên Facebook bán bộ Crossman quảng cáo là của Mỹ, giá 1.7 củ.
https://www.facebook.com/handtools247

Em đang có ý định nâng cấp rear sway bar cho em FXT trong thời gian tới, các cụ có ai cũng chuẩn bị nâng cấp món này ko ta làm nhóm mua luôn?

Cụ tungkhuyen hay đặt đồ trực tiếp hay qua kênh nào ah? Cụ tư vấn giúp em vụ đặt đồ từ subaruonlinepart với.
Rear sway bả thì cụ xem thêm có cụ chuột bạch ở ótaigon rồi nhé ah. Hệ thống treo của MY 2010 và MY 2014+ cũng ko khác nhau nhiều.

Nếu cụ nâng cấp thì cũng phải thêm một số part khác như mounting, endlinks... Thì mới rõ rệt.

E đang đi xuyên Việt nên trả lời cụ hơi chậm. Cá nhân e hay đi đường đèo (Sapa, quốc lộ 70) hay ngay trong chuyến xuyên việt này thì thấy kết cấu khung gầm, càm giác lái là ổn, ko cần nâng thêm.

E có mấy món cần nâng cấp về chân ga, phanh, truyền động.... hôm nào về ới cụ cafe bình loạn nhé ah.

E đặt đồ trực tiếp và thuê một bên làm dịch vụ ship để họ bao thuế luôn cụ ah.

hoailq

Xe tải
Giá cuối thì cụ chờ e hỏi lại bên e hay đặt đồ nhé ah, nhưng phải tầm 5 củ đổ xuống. Ko có giá chính xác đc vì còn phụ thuuộc vào cân nặng khi ship về đến Vnam cụ ah. Có lần e mua cái Camera của Transcend mà riêng phần hộp thằng amazon nó gói là gần 1kg luôn.

Nếu cụ ko cầu kỳ lắm thì e thấy có cụ này trên Facebook bán bộ Crossman quảng cáo là của Mỹ, giá 1.7 củ.
https://www.facebook.com/handtools247
Em cảm ơn cụ đã phản hồi. Hôm trước em cũng tham khảo nhiều gian hàng ship trên này, nhưng cuối cùng em chọn mua qua giaonhan247, tổng chi phí về đến đây là 4.8 củ cụ ạ, rẻ hơn các cụ trên này báo kha khá. Em thấy bên giaonhan247 này làm cũng khá chuyên nghiệp.

Tiếc là em không biết facebook của handtools247, nếu biết có khi em cũng chọn phương án mua tại đây cho tiện. Em lục tung cả google để tìm bộ crescent này ở việt nam mà không có.

hoailq

Xe tải
Em vừa search trên amazon thì bộ crossman đấy xuất xứ Đài Loan chứ chả phải Mỹ đâu cụ ạ. Hèn gì rẻ thế!
http://www.amazon.in/Crossman-Blow-Case-Tool-Pieces/dp/B00QRVWUQS

tungkhuyen

Xe điện
Em vừa search trên amazon thì bộ crossman đấy xuất xứ Đài Loan chứ chả phải Mỹ đâu cụ ạ. Hèn gì rẻ thế!
http://www.amazon.in/Crossman-Blow-Case-Tool-Pieces/dp/B00QRVWUQS
Bộ crescent là dùng chuẩn rồi cụ ah. Trước e cungz vật vã lắm cuối cùng vẫn quyết mua, tiền ship baqngf luôn tiền bộ đồ nghề.

Nếu ko cần j cầu kỳ lắm thì mới mua bộ Crossman ở Việt Nam. Chứ e thấy handtool247 đó hơi lập lờ. Crossman đấy gia công ở Đài Loa cũng như các thương hiệu khác. Ngay cả xịn như Dewalt cũng Made in china, Bosch thì China đa phần, pin hay thiết bị quang học mới đc Malaysia. Thế nên chỉ nhấn mạnh yếu tố thương hiệu đến từ Mỹ, chứ cũng ko phải nổi bật j lắm để quảng cáo thì ko hay lắm.

darkxt

Xe buýt
Rear sway bả thì cụ xem thêm có cụ chuột bạch ở ótaigon rồi nhé ah. Hệ thống treo của MY 2010 và MY 2014+ cũng ko khác nhau nhiều.

Nếu cụ nâng cấp thì cũng phải thêm một số part khác như mounting, endlinks... Thì mới rõ rệt.

E đang đi xuyên Việt nên trả lời cụ hơi chậm. Cá nhân e hay đi đường đèo (Sapa, quốc lộ 70) hay ngay trong chuyến xuyên việt này thì thấy kết cấu khung gầm, càm giác lái là ổn, ko cần nâng thêm.

E có mấy món cần nâng cấp về chân ga, phanh, truyền động.... hôm nào về ới cụ cafe bình loạn nhé ah.

E đặt đồ trực tiếp và thuê một bên làm dịch vụ ship để họ bao thuế luôn cụ ah.
Ok cụ. Cuối tuần này em chạy HN-ĐN hết tuần sau em mới về, có gì đợi em về rồi cafe cụ nhé.

vppngoctu

Xe máy
E thấy cũng tạm được...2222222222

SubOB

Xe máy
Các bác cho hỏi mua mấy cái wire spicer
và T-tap connector
ở đâu ạ? Em cần cho cái dự án backup camera của em. Cám ơn các bác nhiều!

linhanh154

Xe máy
Có cụ nào biết ở đâu bán đồ xe XV không, em mới làm con XV muốn mua 1 số thứ như Mi che mưa, lót cốp nhựa, nẹp chống chầy cốp sau...
Bác nào có hú em với nhé.

tungkhuyen

Xe điện

NTK

Xe máy
Em muốn mua mấy thứ sau cho Outback 2015:
- Outback Splash Mud Guard Set 2015
- Subaru Outback Rear Bumper Cover 2015

Em nhờ bác TungKhuyen giúp nhé. Cám ơn bác!

P/S: các thủ tục tiếp theo thế nào xin bác tư vấn giúp để em hoàn thiện.

mauxehoi

Xe máy

Cụ cho em ké 2 món này với nhé.
Em cũng muốn mua thêm cái gương tự động chống chói nhưng đang chờ kỹ thuật của hãng check lại thông tin xem có đầu chờ sẵn không?

langxang

Xe hơi
Mấy trang trên thấy có cả chìa khóa có thể khởi động xe từ xa cho Forester 2014 với yêu cầu keyless ( hình như Fxt bàn ở nhà đáp ứng yêu cầu này !?) Đã cụ nào làm chuột bạch cái này chưa vậy ?

vietphatphutung

Xe hơi
film cách nhiệt BLUE DIAMOND Là dòng sản phẩm cao cấp nhất trong thời điểm hiện tại trên thị trường , Blue Diamond được sản xuất dựa trên công nghệ Nano, không hàm chứa kim loại nhưng đảm bảo được độ cách nhiệt lên tới 95%
Đặc điểm sản phẩm :
* Với kỹ thuật chế tạo film đỉnh cao của Mỹ, Nhật Bản, công nghệ nhuộm màu nhiều lớp giúp phân bố đều các

phân tử nhạy sáng trên tấm film.
* Căn cứ kỹ thuật phát triển quang học để nghiên cứu sự phản xạ, khúc xạ, nguyên lí hấp thụ nhiệt từ sóng vi ba, tia hồng

ngoại, ánh sáng có thể nhìn thấy, tia tử ngoại v.v…trong phạm vi dải sóng khác nhau, nhằm sáng tạo ra sản phẩm

film cách nhiệt nano Blue Diamond hội đủ tiêu chuẩn cách nhiệt và độ thấu sáng cao, đồng thời với tính
thấu suốt một mặt càng làm tăng tính năng an toàn của film giúp tạo nên môi trường trong sạch, lành mạnh và an toàn
bên trong xe vì sự ổn định lâu dài của tiêu chí phục vụ và hiệu quả bền lâu cùng với việc đảm bảo chất lượng lên đến 10 năm
Hãy gọi cho chúng tôi để được tư vấn thêm về sản phẩm

CHUYÊN GIA CÁCH NHIỆT _ hotline : 0906.283.038
Chúng tôi có Dịch vụ Thi công , lắp đặt tại nhà , tại cơ quan Cty , nhà riêng V , V … Theo nhu cầu của Qúy khách và không ngại đi xa Với đội ngũ nhân viên kỹ thuật thi công nhiệt tình , năng động chuyên nghiệp và có chế độ bảo hành hậu mãi chu đáo , chắc chắn rằng chúng tôi sẽ đem đến sự thỏa mãn cao nhất cho quý khách hàng về chất lượng sản phẩm cũng như chất lượng dịch vụ

Chúng tôi cam kết chỉ sử dụng sản phẩm chính hãng với giá hợp lý , có chế độ bảo hànhhậu mãi chu đáo nhầm đảm bảo quyền lợi của quý khách cũng như uy tín của chúng tôi
ĐƯỢC PHỤC VỤ QUÝ KHÁCH HÀNG LÀ NIỀM VINH HẠNH CHO TOÀN THỂ NHÂN VIÊN CHÚNG TÔI

Bạn muốn bảo vệ trang thiết bị nội thất trong xe? hay muốn ngăn tia UV có hại của mặt trời đang thiêu đốt làn da của bạn khi bạn hay thường xuyên phải đi lại nhiều, bạn muốn tiết kiệm nhiên liệu và thời gian khỡi động máy lạnh. Hãy đến với chúng tôi... CÔNG TY TNHH PTTM VIỆT PHÁT luôn là điểm đến đầy tin cậy của khách hàng.
CÔNG TY TNHH PTTM VIỆT PHÁT luôn cam kết với khách hàng về chất lượng sản phẩm.
Bảo hành 10 năm với dòng sản phẩm FSK và Blue Diamond, giá cả phải chăng.
Hãy gọi cho chúng tôi để được tư vấn về giá và sản phẩm
Số điện thoại: 0906 283 038 (gặp Luân)
chi tiết tại http://dochoiotovietphat.vn/
ngoài ra em có bán thêm ít áo chống nắng nam giá rẻ anh chị tham khảo ạ

Chỉnh sửa cuối:

tungkhuyen

Xe điện

Cụ cho em ké 2 món này với nhé.
Em cũng muốn mua thêm cái gương tự động chống chói nhưng đang chờ kỹ thuật của hãng check lại thông tin xem có đầu chờ sẵn không?
HAi cụ muốn mua mấy món này ạ?
- Chắn bùn Outback Splash Mud Guard Set 2015 giá 95$
https://www.subarugenuineparts.com/product_info.php?cPath=32_156_157&products_id=2310
- Lót viền cốp sau chống xước khi kéo đồ Subaru Outback Rear Bumper Cover 2015 giá 63$
https://www.subarugenuineparts.com/product_info.php?cPath=32_156_157&products_id=2288

Giá hơi bị chát đấy ah.

Theo e cái chắn bùn hay bị vỡ khi lùi, đá bắn... và cũng ko quá quan trọng thì mua của taobao cũng đc khoảng 880k.

Còn cái lót viền cốp sau thì e ko thấy taobao có thì mua chính hãng vậy ah.

mauxehoi

Xe máy
Đúng rồi cụ [@tungkhuyen;73329]
Cụ cho em hỏi nếu đặt hàng thì khoảng bao lâu sau hàng về?
Nếu về kịp lúc em bảo dưỡng cấp 5000 thì đẹp quá, giờ em chạy được 2,5k rồi. Dự kiến khoảng hơn tháng nữa

tungkhuyen

Xe điện
Đúng rồi cụ [@tungkhuyen;73329]
Cụ cho em hỏi nếu đặt hàng thì khoảng bao lâu sau hàng về?
Nếu về kịp lúc em bảo dưỡng cấp 5000 thì đẹp quá, giờ em chạy được 2,5k rồi. Dự kiến khoảng hơn tháng nữa
Tầm 3 tuần là có cụ nhé. Chủ yếu là bên bán ship đến đầu mối nước ngoài, chứ về VNam thì 1 tuần 1 chuyến ah.

mauxehoi

Xe máy
- Chắn bùn Outback Splash Mud Guard Set 2015 giá 95$
https://www.subarugenuineparts.com/product_info.php?cPath=32_156_157&products_id=2310
- Lót viền cốp sau chống xước khi kéo đồ Subaru Outback Rear Bumper Cover 2015 giá 63$
https://www.subarugenuineparts.com/product_info.php?cPath=32_156_157&products_id=2288
Cụ giúp em 2 món này nhé, cho em thông tin để chuyển khoản hoặc cách thức thực hiện với
Cảm ơn cụ trước

linhanh154

Xe máy
Cám ơn cụ TungKhuyen, vậy cụ giúp em 02 món này nhé:

- Chắn bùn Outback Splash Mud Guard Set 2015 --> taobao: 880K
https://www.subarugenuineparts.com/p...oducts_id=2310
- Lót viền cốp sau chống xước khi kéo đồ Subaru Outback Rear Bumper Cover 2015: 63$
https://www.subarugenuineparts.com/p...oducts_id=2288
Cụ TungKhuyen cho em hỏi món này với:
- CHắn bùn xe XV của Taobao mua ở đâu
- Lót cốp sau XV cũng của Taobao nữa nhé.
CẢm ơn cụ nhiều.