Thảo luận Phụ tùng, phụ kiện, đồ độ, dụng cụ.... cho nhà Subie. Mời các cụ vào hết đây ạ!

darkxt

Xe buýt
Em lên Sapa cuối tuần vừa rồi ;)

Blu Bird

Xe hơi
Cụ tungkhuyen còn đặt đồ oto nữa không cho em đặt chung với cụ mới o:-)

tungkhuyen

Xe điện
Cụ tungkhuyen còn đặt đồ oto nữa không cho em đặt chung với cụ mới o:-)
Cụ cần đồ j cứ list ra rồi pm cho e cả email nữa để e gửi báo giá. Giờ thì e cũng có vài bác đặt nên cụ cứ gửi là có giá tốt nhất ko cần ghép chung ạ.

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
cháu tìm khắp nơi không có cái chắn bùn nhỏ như của imprezza cho sti hatch, nếu cụ có thấy thì cho cháu ké

tungkhuyen

Xe điện
cháu tìm khắp nơi không có cái chắn bùn nhỏ như của imprezza cho sti hatch, nếu cụ có thấy thì cho cháu ké
Lần trước e với cụ cùng tìm rồi mà ko có mà. Nếu lang thang mà thấy e ới ngay.

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
món này lang thang mấy năm chưa thấy cụ nhỉ :)

thấy mấy anh em fxt và ob có nhu cầu miếng chắn đất đá văng lên dưới gầm xe, legacy hay các xe sti đều có mà fxt và ob lại không, có lẽ cụ tìm cho anh em món đó có thể xôm

tungkhuyen

Xe điện
Ốp gầm nhựa thì xe nào cũng có. Còn ốp bằng sắt thì xe FXT 2014-2015 có sẵn rồi ạ. Xe OB chưa có thì e đang tìm đặt về nhưng chỉ có bọn Khựa nó có thôi cụ nhimsoc

darkxt

Xe buýt
Leg chung khung gầm với ob nhưng là sedan ko offroad thì sao có ốp gầm như STi với Fxt đc bác? Ob cả hai bản đều là ốp nhựa nên leg cũng chỉ là ốp nhựa thôi ah. nhưng leg ko đi off nên chắc cũng ko cần nâng cấp, ob nâng cấp thôi ah

Btw ko biết mấy em XV thì ốp gầm bằng nhựa nốt hay gì nhỉ

tungkhuyen

Xe điện
XV xe đô thị thì chắc ốp nhựa nốt.

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
trên alibaba bán đồ ốp gầm cho ecosport là bằng thép ah, còn cho subaru em không biết, dù sao có miếng đó cũng yên tâm về tâm lý

phải công nhận phuộc su ngon, xe em lỡ qua ổ gà speed80 nghe phập phập, cứ lo kiểm tra xong miv bảo như xe showroom :)

darkxt

Xe buýt
FXT em đợt chạy qua Quảng Trị gặp một bãi toàn ổ gà ổ trâu (chi chít như mặt tổ ong - đoạn đường đấy chắc đang làm dở rồi bị bỏ lâu ngày mưa xói nhiều nó lở hết ra như vậy) chỉ kịp giảm xuống khoảng 90 gì đấy, thầm nghĩ kiểu này toi rồi ~ thế mà lướt vào nghe hơi phập phập một chút thôi chứ xe ko bị văng quật gì mấy, em cứ thế giữ ga bay tiếp qua chứ ko phanh nữa... bộ treo của Sub càng đi nhanh càng đỡ xóc bác ah :D (đương nhiên cũng có mức độ thui ;) )

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
mức độ cao nhất là lần em đi xuyên việt, bác safetyfast (sti xanh blue bs79) lái đoạn SG-Nha Trang, bác ấy thử quả ổ voi làm đầu em đụng trần, em tưởng xe thành 2 mảnh, ai dè thấm thoắt 2 năm qua xe càng ngày càng ngon không phải làm gì, chỉ khổ cái không có lí do lên workshop thăm xưởng dịch vụ Tràng An :(

tungkhuyen

Xe điện
mức độ cao nhất là lần em đi xuyên việt, bác safetyfast (sti xanh blue bs79) lái đoạn SG-Nha Trang, bác ấy thử quả ổ voi làm đầu em đụng trần, em tưởng xe thành 2 mảnh, ai dè thấm thoắt 2 năm qua xe càng ngày càng ngon không phải làm gì, chỉ khổ cái không có lí do lên workshop thăm xưởng dịch vụ Tràng An :(
Xe bác thiết kế chạy rally nên chỉ là bị tâm lý thôi chứ còn lâu mới hỏng dc ah.

Blu Bird

Xe hơi
Chân thành cảm ơn bác tungkhuyen đã giúp em vụ seafoam, cuối tuần em sẽ vọc và có report =))) Bác cho hỏi xe bác dùng có khác biệt j không bác, em thấy một số bác hay mua phụ gia maz để đi hàng ngày trong đó có bác chuyên đi máy dầu như hardtop không nghe bảo cũng làm sạch lòng xylanh và cải thiện chất lượng đốt nhiên liệu :-??

tungkhuyen

Xe điện
Chân thành cảm ơn bác tungkhuyen đã giúp em vụ seafoam, cuối tuần em sẽ vọc và có report =))) Bác cho hỏi xe bác dùng có khác biệt j không bác, em thấy một số bác hay mua phụ gia maz để đi hàng ngày trong đó có bác chuyên đi máy dầu như hardtop không nghe bảo cũng làm sạch lòng xylanh và cải thiện chất lượng đốt nhiên liệu :-??
Có j đâu mà phải cảm ơn hả cụ? Xe đi vài vạn rồi sau khi dùng seafoam sẽ thấy khác biệt ngay, chân ga nhẹ hơn, nhậy hơn, xe vọt hơn. Cụ nên làm tổng thể cùng với rửa bướm ga, vệ sinh cảm biến khí đầu vào Mass Air Flow, đánh sạch hoặc thay bugi, rửa kim phun (rửa cơ học vẫn tốt hơn là đổ dung dịch qua bình xăng). Nếu làm các bước như vậy thì cụ đổ seafoam vào xi lanh ngâm luôn ko cần phải cho hút qua đường chân không nữa.

Sau này dùng định kỳ 1 vạn/lần thì sẽ ko thấy khác biệt nhiều như mới dùng lần đầu.

Blu Bird

Xe hơi
Bác cho hỏi, nếu tháo bugi rồi ngâm SF vào, thì sau đó mình phải hút ra bằng tay phải không bác

tungkhuyen

Xe điện
Ko cần ạ, nó sùi bọt lên rồi nó sẽ lắng đọng ngay đầu xi lanh thôi. Cụ lắp bugi lại là chạy ngon lành luôn. Món này nếu thợ gara làm chưa quen thì cụ qua QS Performance a Sơn béo a ấy làm tất cả các món e kể trên cho cụ, bác ấy chuyên gia về Seafoam rồi. Còn vụ vệ sinh thì quá đơn giản với chuyên gia độ máy.

tung son

Xe hơi
Cái này nó dán cố định, chỉ thòi ra tầm 3-4cm thôi nên gập gương ko sợ chạm kính đâu ah. Cái này của một hãng Đài Loan sản xuất chứ ko phải chính hãng, giá tầm 400k. E cũng đag đặt một đôi cho xe Forester của e.

Cái món sấy gương thì rất hay, e đi Sonata với bạn cũng có chức năng này thấy khoái lắm. Nhưng hôm nào gương bẩn thì vẫn phải lau cái rồi mới cho sấy được, chứ ko nó khô nó nhòe cái vết bụi ra lại khó quan sát hơn. Xem các forum review thì mưa to nó sấy ko kịp, nên nếu có cái này đỡ mưa thì chắc chỉ còn kiểu mưa bụi lọt vào gương sẽ sấy nhanh hơn.
Có cái che này cho Outback ko Cụ CT ?

Blu Bird

Xe hơi
BC các bác, xe em sau khi thay 4 bugi mới và làm seafoam của bác tungkhuyen, khói ra mù trời, em đi 2 hôm nay đã giảm từ 9,9L xuống 7,8L \:D/. Hiệu quả bước đầu là rất khá, để theo dõi hết bình xăng này ntn đã ạ. Bác cho em hỏi, xe em đi 110,000km rồi làm 1 lần như thế có lẽ là chưa triệt để lắm, vậy bác cho em hỏi bao giờ nên làm lần 2 (vẫn còn 1/3 nữa bác ạ) :-bd