[Funland] Phúc Long pha-ke

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ rúc vào đấy mua thì pha-ke là phải rồi. Bọn nó ủn vào trong cửa hàng tiện lợi, nhân viên pha chế đâu ra mà đào tạo kịp, Lại toàn hội chíp chíp đang dở tay bốc rau bày hàng với quẹt mã số tính tiền chạy ra pha đại cho cụ. Trong cửa hàng chuyên riêng mà gặp chú nào mới pha uống còn thấy khác hẳn nữa là ở cửa hàng tiện lợi.
Cụ nói linh tinh phết nhỉ, dù gì cũng là uy tín thương hiệu của người ta mà chém như trẻ trâu thế?

PCX2018

Xe buýt
Cụ rúc vào đấy mua thì pha-ke là phải rồi. Bọn nó ủn vào trong cửa hàng tiện lợi, nhân viên pha chế đâu ra mà đào tạo kịp, Lại toàn hội chíp chíp đang dở tay bốc rau bày hàng với quẹt mã số tính tiền chạy ra pha đại cho cụ. Trong cửa hàng chuyên riêng mà gặp chú nào mới pha uống còn thấy khác hẳn nữa là ở cửa hàng tiện lợi.
Đường đường là thương hiệu Top. Không làm thì thôi, chứ làm kiểu này mất hết uy tín cụ ạ. Số điểm bán tăng lên, nhưng khách hàng mà giảm đi , nhận nhiều phản hồi tiêu cực thì thương hiệu tổn hại rất nhiều.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đường đường là thương hiệu Top. Không làm thì thôi, chứ làm kiểu này mất hết uy tín cụ ạ. Số điểm bán tăng lên, nhưng khách hàng mà giảm đi , nhận nhiều phản hồi tiêu cực thì thương hiệu tổn hại rất nhiều.
Mở rộng độ bao phủ bao giờ cũng là thách thức với duy trì tiêu chuẩn chất lượng. Nếu em là cụ chủ thì ko bao giờ đặt đơn có số lượng nhiều từ cửa hàng tiện lợi mà sẽ đặt từ CH PL vì supply ở đó sẽ tốt hơn (menu nhiều món, nhân viên, trang thiết bị đầy đủ)

PCX2018

Xe buýt
Mở rộng độ bao phủ bao giờ cũng là thách thức với duy trì tiêu chuẩn chất lượng. Nếu em là cụ chủ thì ko bao giờ đặt đơn có số lượng nhiều từ cửa hàng tiện lợi mà sẽ đặt từ CH PL vì supply ở đó sẽ tốt hơn (menu nhiều món, nhân viên, trang thiết bị đầy đủ)
Vĩnh Phúc chưa có cửa hàng cụ ạ. chỉ có Vin+ thôi

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vĩnh Phúc chưa có cửa hàng cụ ạ. chỉ có Vin+ thôi
Thế thì nên hạ kỳ vọng xuống thấp cho đỡ thất vọng. Em hay uống PL ở TTTM tại HN thì nếu kỳ vọng ở đó là 10 thì khi em uống tại CH tiện lợi tại HN là 8, thêm yếu tố ở ngoại tỉnh nữa thì chỉ còn 5

Ngay Starbuck ở HN, dân tình còn bảo quán này ko bằng quán kia ;)

PCX2018

Xe buýt
Lần đầu cũng là lần cuối thôi cụ ạ . Cạch luôn chứ chả chơi nữa.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu cũng là lần cuối thôi cụ ạ . Cạch luôn chứ chả chơi nữa.
Nên thế cụ ạ.

Mô hình đặt đồ uống giá cao đi kèm kỳ vọng cao tại CH tiện lợi là chưa thấy ở VN nên chúc họ may mắn thôi (chả biết nước ngoài có không, kiểu đặt quầy Starbuck trong 7-11 :-? )

PCX2018

Xe buýt
Nên thế cụ ạ.

Mô hình đặt đồ uống giá cao đi kèm kỳ vọng cao tại CH tiện lợi là chưa thấy ở VN nên chúc họ may mắn thôi (chả biết nước ngoài có không, kiểu đặt quầy Starbuck trong 7-11 :-? )
em thấy chuyển sang bán bia tươi chính hãng không khéo lại hay. Ban được thêm cả xúc xích, thịt nguội ,lạc rang trong siêu thị. heheh

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
em thấy chuyển sang bán bia tươi chính hãng không khéo lại hay. Ban được thêm cả xúc xích, thịt nguội ,lạc rang trong siêu thị. heheh
Cụ phím cho Cirle K đi, nghe có vẻ hợp với định vị thương hiệu của bên đấy (giá đắt hơn, hướng đến phân khúc chịu chơi, chịu chi hơn)

toyennha

Xe lăn
Ở HCM vinmart chưa có PL. mà hỏi thật P.L ngon ko mà sao NVVP uống quá trời. NV PL thì bị câm. Mặt lạnh như tiền. Đồ uống chờ lâu. HL cũng tự phục vụ nhưng hơn hẳn từ nv đến tốc độ pha chế

namdh8x

Xe điện
PL cafe em thấy cũng bình thường mà cụ :D Nó ngon ở mấy món trà sữa, tea.

M.Hulk

Xe tải
Thấy tận mắt thì hẵng chém cụ ạ, lớn rồi mà ngồi nhà chém gió thì ko hay đâu, nhân viên Vin và nhân viên bán Phúc Long mỗi người làm 1 nhiệm vụ, ko phải kiêm nhiệm đâu ạ
Em chẳng bênh PL vì nó uống cũng chẳng ngon lành gì nhưng nhìn cụ chém phần phật nên em phải rep 🤣

LuckyCar

Xe container
Hôm trước em đọc được bài báo, có con bé người Tàu, nghiện uống món này lâu ngày thành ra loãng xương, xương xốp như viên matrix bể cá.

PCX2018

Xe buýt
Hôm trước em đọc được bài báo, có con bé người Tàu, nghiện uống món này lâu ngày thành ra loãng xương, xương xốp như viên matrix bể cá.
Kinh vậy à cụ? EM thì chả ham hố gì món này. Sếp lớn kêu đặt cho anh em thưởng thức thì e đặt thôi. Chứ tháng em cũng chỉ 1-2 cốc của các thương hiệu khác nhau. Còn lại em cứ ưa cái anh trà búp Phú Thọ quê vợ em cơ. Thỉnh thoảng sang sang thì là thó đuọc ấm trà Đài Loan của sếp lớn. :D :D :D . Cơ mà phải công nhận thật một điều: Cùng là oloong nhưng của ĐL uống nó khác hẳn của Thái Nguyên, Phú Thọ nhà mình các cụ ạ.