Phuộc trước! Khi nào phải thay?

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Kính các Cụ!

Hiện nay xe em đang nằm ở Gara và đã tháo phuộc và giảm sóc ra rồi ạ. Nhưng khi tháo ra em thấy hai cây phuộc trước còn rất mới, không có hiện tượng rò rỉ gì cả. Tuy nhiên các cậu thợ phán là phuộc bị hỏng vì:

Phuộc của em là phuộc Ga, khi đẩy xuống, kéo lên khá nhẹ nhàng. Không trở lại vị trí cũ mà thậm trí khi kéo lên còn tự tụt xuống 1 đoạn.

Mong các cụ chỉ giáo giúp em, đã phải thay chưa ạ?

DHT06

Xe tăng
Trước em đã phải thay đôi giảm xóc trước, khi đi nó có hiện tượng "lộc cộc", xe phuộc dầu nên tháo ra nhìn dễ, còn phuộc gas thì em cũng nghĩ đi xe có hiện tượng như vậy!

Phung Thuy

Xe buýt
cụ cứ đi khi nào thấy mỏi "tay" do sóc và mỏi "tai" do lộc cộc tiếng ồn từ bánh xe lên thì thay.

lvtuan

Xe tải
Trước xe em bốn giảm xóc cũng đều như cụ mô tả. Thợ bảo nên thay, đang máu lại sẵn tiền trong túi, em thay luôn cả 4.

vuongcr7maldini

Xe buýt
31 ngách 331/4 ngõ 343 Trần Khát Chân HÀ Nội
Kính các Cụ!

Hiện nay xe em đang nằm ở Gara và đã tháo phuộc và giảm sóc ra rồi ạ. Nhưng khi tháo ra em thấy hai cây phuộc trước còn rất mới, không có hiện tượng rò rỉ gì cả. Tuy nhiên các cậu thợ phán là phuộc bị hỏng vì:

Phuộc của em là phuộc Ga, khi đẩy xuống, kéo lên khá nhẹ nhàng. Không trở lại vị trí cũ mà thậm trí khi kéo lên còn tự tụt xuống 1 đoạn.

Khả năng cao là phải thay đới bác ạh,xe của bác xe gì ạ

SmallRiver

Xe điện
Kính các Cụ!

Thông thường phuộc sẽ bị chai (không hỏng) khi đã đi được khoảng 48 - 64K km. Hiện tượng cụ tả trên là phuộc kém rồi, nên thay.

toyota5678

Xe hơi
Như bạn miêu tả thì khi kéo lên nó lên nhưng lại tụt xuống một ít thì kém rồi.
Nên thay 1 đôi cho cân lực khi xe chạy ko bị láng.

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Báo cáo các cụ là em đã thay 2 em mới cứng, cùng chủng loại thấy in chìm Made in Japan, thấy xe bồng bềnh hẳn ạ.

Thai bp

Xe tăng
Cac cu cho e hoi, thut truoc xe atis at Doi 2010 lag thut dau hay thut ga a?

agrimeco

Xe lăn
Chưa hiểu ý cụ, thay mới vào phải đỡ bị bồng bềnh hơn trước chứ?
Báo cáo các cụ là em đã thay 2 em mới cứng, cùng chủng loại thấy in chìm Made in Japan, thấy xe bồng bềnh hẳn ạ.

lvtuan

Xe tải
Sao thay thụt mới lại thấy xe bồng bềnh hơn ạ?
Hạy cụ chủ thiếu chữ "giảm"?

29A-57.274

[Tịch thu bằng lái]
E thay khi chảy nhớt.

wasabi

Xe tăng
Kính các Cụ!

hiện tượng này là giảm xóc tèo rồi, phải thay. giảm xóc còn ngon khi dùng tay ấn ty giảm xóc xuống sẽ rất nặng và căng, thả tay ra nó sẽ hồi lên từ từ. Cụ thay giảm xóc mới vào thấy bồng bềnh vì 2 lý do. 1 là hàng đêủ, 2 là cụ chưa quen, cụ đang quen cảm giác lái của bộ thụt hỏng, giờ thay bộ mới vào nên chưa quen, kiểu như khổ quá giờ sướng deck chịu được. Em nghĩ là do nguyên nhân này :)):)):)) Mà cụ thay chắc hàng KYB, giá bao nhiêu một cặp, và xe cụ là xe gì để em xem có phải hàng bọt bèo không.

Cac cu cho e hoi, thut truoc xe atis at Doi 2010 lag thut dau hay thut ga a?
Hầu hết từ lâu rồi các xe đều dùng giảm xóc trước là dầu + gas, đừng thấy nó ghi chữ "gas" ở ngoài giảm xóc mà tưởng nhầm. Trường hợp giảm xóc ra dầu là do phớt giảm hỏng nên ngấm dầu ra ngoài, còn trường hợp ko ngấm dầu mà hỏng là do hỏng van thủy lực trong giảm xóc. tất cả đều phải thay mới, đừng có nghĩ đến chuyện phục hồi.

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
Mà cụ thay chắc hàng KYB, giá bao nhiêu một cặp, và xe cụ là xe gì để em xem có phải hàng bọt bèo không.

.
Em thay KYB 1,75tr/chiếc chưa tính công tháo lắp thì có phải hàng chuẩn ko cụ?

wasabi

Xe tăng
Xe cụ là cam grand V6, giá này là chuẩn rồi, hàng KYB thailand. Giá này là cụ tự đi mua đúng không, nếu gara thì chỉ có gara quen thân thôi. Bởi vì thợ đi mua đồ hay mình đi mua đồ cũng giá đó. Giảm xóc sau rẻ hơn khá nhiều, khoảng 700 -1000k/cây tùy xe, sở dĩ vậy là vì hầu hết giảm xóc sau đều là giảm xóc dầu. Vậy mà có thầy đi thay 1 cây giảm xóc sau xe mazda3 nó chém 2.4tr, chẳng hiểu hàng giề

agrimeco

Xe lăn
Em thay cả 4 cái cụ ạ, mà thụt của em trước sau đều như nhau ạ. Em thay chỗ gara Thành phát, từ trước tới giờ toàn sửa ở đó
Xe cụ là cam grand V6, giá này là chuẩn rồi, hàng KYB thailand. Giá này là cụ tự đi mua đúng không, nếu gara thì chỉ có gara quen thân thôi. Bởi vì thợ đi mua đồ hay mình đi mua đồ cũng giá đó. Giảm xóc sau rẻ hơn khá nhiều, khoảng 700 -1000k/cây tùy xe, sở dĩ vậy là vì hầu hết giảm xóc sau đều là giảm xóc dầu. Vậy mà có thầy đi thay 1 cây giảm xóc sau xe mazda3 nó chém 2.4tr, chẳng hiểu hàng giề

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kụ cứ đi thêm một thời gian rồi phản hồi với ae nhé,

batigol_hn

Xe tải
Chuẩn ! Em truóc cũng bị dính giảm xóc ntn rồi, thay đi khác luôn, xe cứng cáp bớt chòng chành