Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

alexturino27

Xe hơi
Chào cụ chủ,
E có con Lx Việt 2010. Bệnh của nó là đang đi hay bị tụt ga, có khi lịm máy luôn. E ủ bệnh lâu thấy cứ khi bật đèn, pha, xinhan xe hay bị tụt ga tắt máy hơn, còn lúc tắt các thứ vít lên 50km/h lại bình thường. Thợ gần nhà phán hỏng Chế. Theo cụ chủ thì bệnh gì ạ? Để làm dứt điểm thì chi phí bên cụ là bao nhiêu?
Đội ơn cụ

gLong

Xe tải
Cụ Tấn cho em hỏi vụ các dòng Vespa hay bị giật rung ở ga đầu, em nghe nói là vệ sinh côn sau là lại mượt, nhưng hình như cũng không được lâu là lại phải vệ sinh lại. Có cách nào khắc phục hoàn toàn vụ này không cụ?

anhmt

Xe buýt
Cụ báo giá cho e LX 125 3vie. Em thấy đang có km 100% phí trước bạ. Nhưng cũng nghe thông tin sắp ra đời mới. Cụ tư vấn giúp em với

baophi

Đi bộ
Xe e sprint lần trước ra hãng bảo hành nó thay mới nồi xe và dây cura, đi vài ngày là nó kêu xoạt xoạt. Cánh quạt lại kêu to, ống bô khi đang chạy mà giảm ga thì y như hơi thoát ra phịt phịt. E có thay nhớt hộp số thì bị vô nước và đổ nhớt mới chạy lại kêu xoạt, y như kim loại va vào nhau ở cầu sau. Sàn xe từ khi thay dây cura là bị rùng dữ dội. E hoang mang quá, gặp đủ vấn đề bác à. Mong bác tư vấn cũng như chuẩn đoán hộ e với đc k ạ :(

TanPiaggio

Xe buýt
Xe em giờ đi sập sệ quá qua chỗ sóc nhựa cứ rung lên, bên bác có đại tu vỏ được không? chứ em đi xe nghe tiếng nhựa cứ xót hết cả ruột
Bọn em cứ xe Piaggio Vespa là cái gì cũng làm được hết.

Chào cụ chủ,
E có con Lx Việt 2010. Bệnh của nó là đang đi hay bị tụt ga, có khi lịm máy luôn. E ủ bệnh lâu thấy cứ khi bật đèn, pha, xinhan xe hay bị tụt ga tắt máy hơn, còn lúc tắt các thứ vít lên 50km/h lại bình thường. Thợ gần nhà phán hỏng Chế. Theo cụ chủ thì bệnh gì ạ? Để làm dứt điểm thì chi phí bên cụ là bao nhiêu?
Đội ơn cụ
Khả năng là xe cụ bị lõi IC rồi chứ ko phải chế cháo gì đâu. Cụ qua bên em kiểm tra xem sao nhé.

Cụ Tấn cho em hỏi vụ các dòng Vespa hay bị giật rung ở ga đầu, em nghe nói là vệ sinh côn sau là lại mượt, nhưng hình như cũng không được lâu là lại phải vệ sinh lại. Có cách nào khắc phục hoàn toàn vụ này không cụ?
Bộ côn xe vespa được thiết kế làm mát bằng không khí, nó sẽ hút khí vào làm mát bộ côn khi chạy. Nếu cụ chỉ chạy loanh quanh Bờ Hồ thì chắc vài tháng ko sao nhưng nếu hay chạy đường vành đai Nguyễn Xiển thì chắc được tuần là phải vệ sinh lại.

Cụ báo giá cho e LX 125 3vie. Em thấy đang có km 100% phí trước bạ. Nhưng cũng nghe thông tin sắp ra đời mới. Cụ tư vấn giúp em với
Bên em chỉ tư vấn sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa thôi ạ.

Xe e sprint lần trước ra hãng bảo hành nó thay mới nồi xe và dây cura, đi vài ngày là nó kêu xoạt xoạt. Cánh quạt lại kêu to, ống bô khi đang chạy mà giảm ga thì y như hơi thoát ra phịt phịt. E có thay nhớt hộp số thì bị vô nước và đổ nhớt mới chạy lại kêu xoạt, y như kim loại va vào nhau ở cầu sau. Sàn xe từ khi thay dây cura là bị rùng dữ dội. E hoang mang quá, gặp đủ vấn đề bác à. Mong bác tư vấn cũng như chuẩn đoán hộ e với đc k ạ :(
Liệu có thay nhầm dây curoa của dòng xe 2V không, có trường hợp như thế rồi đấy cụ.

hummerh2

Xe máy
còn px 125 ko cụ

gLong

Xe tải
Vậy là không có cách nào khắc phục bệnh rung giật do bẩn côn à cụ?

TanPiaggio

Xe buýt

Felix Nguyen

Đi bộ
Chuyện là thế này,
Em có thay bi độ tam giác cho con Vespa GTS 3vie VN của em từ lúc mới mua. Sau em chuyển về sống ở Đà Nẵng, thì đem xe vô Trang Lê Đà Nẵng, ktv kém quá, không biết về bi độ, đã lắp sai bi, dẫn tới hư bộ bi độ, sau em phải lắp lại bi rin của hãng. Sau khi thay thì xe đi bình thường, nhưng khi tăng tốc ở tốc độ tầm trên 50km/h, có tiếng kêu ro ro, không có êm như lúc ban đầu.
Em muốn hỏi 2 ý :
Bi độ tam giác lỗi, thay lại bị rin thì có ảnh hưởng đến bố ba càng không ?
Xe đi được 25K km rồi, có cần thay dây curoa hay không ? Có khi nào tiếng ro ro đó là do dây curoa cũ quá gây ra không ?
Em chân thành cảm ơn bác

Vodka 535

Đi bộ
Chào cụ chủ,
Đội ơn cụ
Em liberty 3v của e bệnh cũng giống cụ này bác tấn ạ. Sáng sớm nhiều khi đi làm vê ga tầm 20 30km/h là có hiện tượng giật vs ngụp ga. Chết máy vài ba lần là chuyện bình thường. Bác tư vấn dùm e nhé !!

alexturino27

Xe hơi
Thứ 7 chủ nhật bên cụ Tấn có làm ko các cụ?

TanPiaggio

Xe buýt
Chuyện là thế này,
Em có thay bi độ tam giác cho con Vespa GTS 3vie VN của em từ lúc mới mua. Sau em chuyển về sống ở Đà Nẵng, thì đem xe vô Trang Lê Đà Nẵng, ktv kém quá, không biết về bi độ, đã lắp sai bi, dẫn tới hư bộ bi độ, sau em phải lắp lại bi rin của hãng. Sau khi thay thì xe đi bình thường, nhưng khi tăng tốc ở tốc độ tầm trên 50km/h, có tiếng kêu ro ro, không có êm như lúc ban đầu.
Em muốn hỏi 2 ý :
Bi độ tam giác lỗi, thay lại bị rin thì có ảnh hưởng đến bố ba càng không ?
Xe đi được 25K km rồi, có cần thay dây curoa hay không ? Có khi nào tiếng ro ro đó là do dây curoa cũ quá gây ra không ?
Em chân thành cảm ơn bác
Bi tam giác lắp sai nó cũng gây mòn cho cả bát côn, vì thế có thay bi nguyên bản vẫn ảnh hưởng ít nhiều cụ nhé.
Bộ bi nó nằm ở côn trước (côn chủ động) nên nó không ảnh hưởng gì đến bố ba càng côn sau (côn bị động).
Xe cụ đi được 25K km rồi thì thay dây curoa khẩn trương đi, còn chần chừ gì nữa nó mỏi sắp đứt rồi đấy. Tiếng dây curoa rão sẽ đập vào thành côn nghe tiếng lạch phạch, không hiểu tiếng kêu ro ro xe cụ phát ra từ đâu.

Em liberty 3v của e bệnh cũng giống cụ này bác tấn ạ. Sáng sớm nhiều khi đi làm vê ga tầm 20 30km/h là có hiện tượng giật vs ngụp ga. Chết máy vài ba lần là chuyện bình thường. Bác tư vấn dùm e nhé !!
Xe cụ Li3V bị hiện tượng trên, đầu tiên cụ ra hãng để scan cập nhật phần mềm trước đã xem nó có hết không đã.

Thứ 7 chủ nhật bên cụ Tấn có làm ko các cụ?
Bọn em làm cả thứ 7 và CN cụ nhé.

THISISSPARTA

Đi bộ
Chào cụ chủ, em chuẩn bị khuân lx, nhưng có vài thắc mắc sau:
- nên đợi lx iget mới không, hay tậu luôn 3vie
- độ ăn uống em nó ra sao nếu chỉ chạy nội thành
- lx quy trìn bảo trì bảo dưỡng ra sao, và chi phí tầm như thế nào vì em hay nghe kêu máy lx nhanh tã
Càm ơn cụ chủ trước ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Lốp bị ntn có vá dc k ạ
Lốp Vee Việt thì hơi khó vá vì lớp cao su bên trong hơi mỏng, dễ bị hở sau một thời gian chạy. Cụ thử hỏi xem chỗ nào có vá chín thì tốt hơn.

Chào cụ chủ, em chuẩn bị khuân lx, nhưng có vài thắc mắc sau:
- nên đợi lx iget mới không, hay tậu luôn 3vie
- độ ăn uống em nó ra sao nếu chỉ chạy nội thành
- lx quy trìn bảo trì bảo dưỡng ra sao, và chi phí tầm như thế nào vì em hay nghe kêu máy lx nhanh tã
Càm ơn cụ chủ trước ạ
LX IGET vừa mới ra lò đấy cụ, động cơ có cải tiến chút ít từ thằng 3V. Cụ chạy trong nội thành thì mất khoảng 2.5L, tắc đường thì khoảng 3L. Định kỳ thay dầu, BD đúng hạn thì xe chạy thoải mái cụ ơi.

THISISSPARTA

Đi bộ
Lốp Vee Việt thì hơi khó vá vì lớp cao su bên trong hơi mỏng, dễ bị hở sau một thời gian chạy. Cụ thử hỏi xem chỗ nào có vá chín thì tốt hơn.

LX IGET vừa mới ra lò đấy cụ, động cơ có cải tiến chút ít từ thằng 3V. Cụ chạy trong nội thành thì mất khoảng 2.5L, tắc đường thì khoảng 3L. Định kỳ thay dầu, BD đúng hạn thì xe chạy thoải mái cụ ơi.
Cụ cho em hỏi nốt lx thì chi phí bảo dưỡng 1 năm của e nó khoảng bao nhiêu luôn ạ. Cũng nghe nhiều người than phiền đồ đắt với chi phí cao, em biết còn trù bị túi

Felix Nguyen

Đi bộ
Bi tam giác lắp sai nó cũng gây mòn cho cả bát côn, vì thế có thay bi nguyên bản vẫn ảnh hưởng ít nhiều cụ nhé.
Bộ bi nó nằm ở côn trước (côn chủ động) nên nó không ảnh hưởng gì đến bố ba càng côn sau (côn bị động).
Xe cụ đi được 25K km rồi thì thay dây curoa khẩn trương đi, còn chần chừ gì nữa nó mỏi sắp đứt rồi đấy. Tiếng dây curoa rão sẽ đập vào thành côn nghe tiếng lạch phạch, không hiểu tiếng kêu ro ro xe cụ phát ra từ đâu.
Lúc 12K km em có thay rồi ạ, đáp ứng đúng quy định thay phụ tùng của hãng. Có bao giờ do bát côn trước mòn mà khi chạy tốc độ cao trên 70-80 kêu ro ro không ạ, em fone hỏi 1 bác cũng dân buôn phụ tùng, thì nói là GTS hay hư láp lắm, em cũng không rõ có đúng không ?
Đây là đoạn âm thanh em thu âm khi cho xe chạy không tải, bật chống đứng cho chạy và thu, liệu bác có bắt bệnh được không ạ ?
https://soundcloud.com/nguyen-chau-thanh-122205786/march-13-2017-at-3-26-56-pm
Em cũng khổ tâm lắm mới mang lên đây nhờ bác, chuyển về sống Đà Nẵng, mà giờ Trang Lê thì em quá sợ, không dám mang vào, ở ngoài thì em chưa biết chỗ nào sửa ổn để mang tới cho người ta bắt bệnh. Mong bác giúp em. Cảm ơn bác rất nhiều

Dsquared2222

Đi bộ
Xe e đi tốc độ dưới 20/h thì xe bị dật nhẹ đi rất khó chịu là bị về j ạ

xebuyt

Xe tăng
Cụ Tấn cho em hỏi chút, xe của vợ em nhiều khi ko đề được, cứ phải gạt đi gạt lại chân chống hoặc phải xuống hẳn xe hoặc phải ủn ủn tí mới đề được, bóp phanh thì đèn phanh vẫn sáng bthuong. Em cảm ơn cụ.

deptrai4h

Xe đạp