[VHGT] Pikachu vồ trượt mồi

boykhat

Xe tải
Cháu thík nhất giây 26 cụ Picachu hạ chân chống :)

cocvangdlk

Xe máy
Chút nữa là "Ơn giời cậu đây rồi" cụ nhỉ :))

Transporter123

Xe buýt

Sáng qua E có việc đi từ Cầu Giấy đến La Thành, sau khi chờ 1 phút đèn đỏ tại ngã 4 Đê La Thành - Nguyễn Chí Thanh E tiếp tục tà tà chạy thẳng. Đi đến giữa ngã 4 giao cắt E mới phát hiện ra biển cấm 4b đi hường La Thành, trong khi bên phải có 1 chú Pikachu đang ngồi sẵn trên xe. Chắc chú nghĩ rằng sẽ sắp có bánh mỳ để ăn đây vì E nhìn bộ dạng chú này đang trong tư thế sẵn sàng lao theo để vồ mồi. E lập tức bật signal rẽ phải, quay sang nhìn chú ta tưng hửng vì con mồi quách tỉnh.
PS. Các cụ chú ý giây thứ 23-25 chú Pikachu tắt máy, đạp chân chống xe đó!
E do k để ý nên rẽ xuống đường Nguyên Hồng.
XX: a cho kiểm tra giấy tờ
E: Có việc gì thế e?
XX: A đi vào đường cấm. Đoạn này là đoạn cấm ô tô đi.
E: Ô thế ah, a Thấy đường Nguyễn Chí Thanh đang tắc nên a đi thằng, lầu ngày a k đi nên k biết đoạn này cấm.
XX: Đoạn này cấm lâu rồi a. Thôi e làm phiếu phạt cho a lỗi nhẹ nhất nhé.
E: Tiền k làm vấn đề nhưng đầu xuân năm mới có phiếu phạt nó cứ sai sai thế nào ý e ah. Thôi a đi nhé.
XX: Vâng, lần sau a nhớ để ý.
K phải xx nào cũng ...... cụ nhé

PhuVan

Xe tải
E do k để ý nên rẽ xuống đường Nguyên Hồng.
E: Có việc gì thế e?
XX: A đi vào đường cấm. Đoạn này là đoạn cấm ô tô đi.
E: Ô thế ah, a Thấy đường Nguyễn Chí Thanh đang tắc nên a đi thằng, lầu ngày a k đi nên k biết đoạn này cấm.
XX: Đoạn này cấm lâu rồi a. Thôi e làm phiếu phạt cho a lỗi nhẹ nhất nhé.
E: Tiền k làm vấn đề nhưng đầu xuân năm mới có phiếu phạt nó cứ sai sai thế nào ý e ah. Thôi a đi nhé.
XX: Vâng, lần sau a nhớ để ý.
K phải xx nào cũng ...... cụ nhé
Cụ gặp xxx này có vẻ tử tế nhỉ??! Không biết có phải là xxx trực đuổi theo E ko nữa!.

Transporter123

Xe buýt
Cụ gặp xxx này có vẻ tử tế nhỉ??! Không biết có phải là xxx trực đuổi theo E ko nữa!.
Hôm đó xx ở chốt có mỗi mình, Cãi chày cãi cối cũng ok nhưng e đàng hoàng nhận lỗi và xin lỗi. XX nghe hợp tình hợp lý thì bỏ qua thôi. XX cũng là người mà. khi cởi áo ra gặp ngoài đời cũng ok mà cụ.
Có hôm e đang đi ở đường Tam trinh phía đường trên cao lên cầu Mai Động. Đến cầu Đền lừ e rẽ trái.
E: Có việc gì thế e ơi
XX: A rẽ váo đương cấm rẽ. a không nhìn thấy biển bảo ah.
E: Ôi thôi chết. a vừa thay lốp ở 4XX Tam Trinh ra. Đang mải cảm nhận xem có khác gì không nên k nhìn thấy biển báo.
XX: nhìn lộp xe mới và nói. Ôi xe a xe gì mà to thế. Xe nhập à a.......
E: nó cũng rộng dãi e ah. Mời e lên ngồi thử ghế sau để cảm nhận.
XX: lên xe e ngồi ra và nói. ngồi thoải mái thật...@@@@...Thôi lần sau a đi để ý nhé.
E: anh e mình chụp với nhau kiểu ảnh nhé...
XX: A lưu số e vào rồi hôm nào nghỉ a e mình đi cf:
Sự thật 100% các cụ ah. e k chém vì có chém cá cụ cũng chẳng biết e là ai.

Kinh nghiệm của e Khi bị xx dừng xe là:
1. Chào điều lệnh XX
2. Có việc gì vậy a (e)
3. Sau khi xx công bố lỗi sẽ nói: Mình xin lỗi vì đã không để ý biển báo, Mình k cố tình, nếu a (e) thông cảm được thì các a (e) bỏ qua, không thì các a ( e) cứ xử lý vì đó là công việc của các a (e). (e quan điểm là tuân thủ tối đa. Nếu k biết mắc phải thì phải chiu).
E hành xử theo đúng quy trình trên, XX của Bộ còn giảng cho e cách nhận biết chỗ nào cần giảm tốc độ khi đi trên cao tốc để lần sau khỏi mắc lỗi). E toàn thoát tội, K biết do ăn ở nên hay gặp được xx hiền ah. Cơ mà gặp e ai cũng tưởng e là XX mới đểu chứ.

Chỉnh sửa cuối:

hoatra

Xe điện
hôm nay trời trở rét, nên may

PhuVan

Xe tải
Hôm đó xx ở chốt có mỗi mình, Cãi chày cãi cối cũng ok nhưng e đàng hoàng nhận lỗi và xin lỗi. XX nghe hợp tình hợp lý thì bỏ qua thôi. XX cũng là người mà. khi cởi áo ra gặp ngoài đời cũng ok mà cụ.
Có hôm e đang đi ở đường Tam trinh phía đường trên cao lên cầu Mai Động. Đến cầu Đền lừ e rẽ trái.
E: Có việc gì thế e ơi
XX: A rẽ váo đương cấm rẽ. a không nhìn thấy biển bảo ah.
E: Ôi thôi chết. a vừa thay lốp ở 4XX Tam Trinh ra. Đang mải cảm nhận xem có khác gì không nên k nhìn thấy biển báo.
XX: nhìn lộp xe mới và nói. Ôi xe a xe gì mà to thế. Xe nhập à a.......
E: nó cũng rộng dãi e ah. Mời e lên ngồi thử ghế sau để cảm nhận.
XX: lên xe e ngồi ra và nói. ngồi thoải mái thật...@@@@...Thôi lần sau a đi để ý nhé.
E: anh e mình chụp với nhau kiểu ảnh nhé...
XX: A lưu số e vào rồi hôm nào nghỉ a e mình đi cf:
Sự thật 100% các cụ ah. e k chém vì có chém cá cụ cũng chẳng biết e là ai ợ.

Kinh nghiệm của e Khi bị xx dừng xe là:
1. Chào điều lệnh XX
2. Có việc gì vậy e
3. Sau khi xx công bố lỗi nếu mình k để ý mà vô tình dính thì phải xin lỗi xx vì k để ý và nói: A k cố tình, nếu thông cảm được thì các chú bỏ qua, không thì các chú cứ xử lý vì đó là công việc của các chú. (e quan điểm là tuân thủ tối đa. Nếu k biết mắc phải thì phải chiu).
E hành xử theo đúng quy trình trên, XX của Bộ còn giảng cho e cách nhận biết chỗ nào cần giảm tốc độ khi đi trên cao tốc để lần sau khỏi mắc lỗi). E toàn thoát tôi, K biết do ăn ở nên hay gặp được xx hiền ah. Cơ mà gặp e ai cũng tưởng e là XX mới đểu chứ.
Cụ toàn gặp phải xxx nghe có vẻ hữu hảo thật. Nếu 90%xxx như này thì văn hóa ứng xử nhẹ nhàng biết mấy?!

Transporter123

Xe buýt
Cụ toàn gặp phải xxx nghe có vẻ hữu hảo thật. Nếu 90%xxx như này thì văn hóa ứng xử nhẹ nhàng biết mấy?!
E không chém nhưng trước tiên mình phải đàng hoàng đã cụ ah. E xác định là mình có lỗi thì chịu vì cũng chỉ mất tiền chứ có phải lao lý gi đâu mà phải sợ, bởi vậy e xuống xe rất đàng hoàng, tự tin và k quên chào điều lệnh. Cai này hình như cũng làm các xx thây được tôn trọng hơn nên cũng cư xử nhẹ nhàng lại với e, E k cố tình vi phạm nên trình bày mặt nó ngu ngu thật thật nên các a ý hay tin và tha cho cụ ah.

Cụ rẽ vậy cũng sai rồi, nhưng châm trước đc vì cụ ko biết và cũng may ko có tai nạn. Mình nghĩ chú pika này cũng thông cảm cho cụ chứ ko phải vồ trượt đâu. Cũng nên nghĩ tích cực cụ ah^^

PhuVan

Xe tải
E không chém nhưng trước tiên mình phải đàng hoàng đã cụ ah. E xác định là mình có lỗi thì chịu vì cũng chỉ mất tiền chứ có phải lao lý gi đâu mà phải sợ, bởi vậy e xuống xe rất đàng hoàng, tự tin và k quên chào điều lệnh. Cai này hình như cũng làm các xx thây được tôn trọng hơn nên cũng cư xử nhẹ nhàng lại với e, E k cố tình vi phạm nên trình bày mặt nó ngu ngu thật thật nên các a ý hay tin và tha cho cụ ah.
Nghe cụ nói thế lày, E dự cụ là mợ thì phải. Vì chỉ cần các mợ sânxinh 1 tý, đưa mắt lả lơi 1 tý thì có mà 95% xxx đứng hình.

PhuVan

Xe tải
Cụ rẽ vậy cũng sai rồi, nhưng châm trước đc vì cụ ko biết và cũng may ko có tai nạn. Mình nghĩ chú pika này cũng thông cảm cho cụ chứ ko phải vồ trượt đâu. Cũng nên nghĩ tích cực cụ ah^^
E cũng muốn nghĩ theo chiều hướng tích cực đó, nhưng chỉ được 5% thôi. Vì E đã gặp và chứng kiến nhiều ca xxx ngó cả vào ví người vi phạm; hoặc hỏi trong ví còn tiền không; hoặc đội của anh có 4 người thì chia thế nào...

Hummer_H3

Xe hơi
Không hẳn thế đâu, đoạn này hay có chú đứng xe máy ở đó quan sát bắt lỗi vi phạm rồi dùng bộ đàm báo cho 1 tổ đứng ở trên chỗ vị trí cổng đài truyền hình nấp sau mấy cái ô tô đô vỉa hè, chỉ cần xe qua nga tư là các chú lao ra bắt luôn

MTD

Xe buýt
May cho cụ nhưng không may cho anh CSGT

LaiXeChoSep

Xe đạp
Công nhận bác tỉnh thật, em phi vào trong rồi mới thấy biển nên cũng mất ít bánh mỳ ở đấy

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn

Sáng qua E có việc đi từ Cầu Giấy đến La Thành, sau khi chờ 1 phút đèn đỏ tại ngã 4 Đê La Thành - Nguyễn Chí Thanh E tiếp tục tà tà chạy thẳng. Đi đến giữa ngã 4 giao cắt E mới phát hiện ra biển cấm 4b đi hường La Thành, trong khi bên phải có 1 chú Pikachu đang ngồi sẵn trên xe. Chắc chú nghĩ rằng sẽ sắp có bánh mỳ để ăn đây vì E nhìn bộ dạng chú này đang trong tư thế sẵn sàng lao theo để vồ mồi. E lập tức bật signal rẽ phải, quay sang nhìn chú ta tưng hửng vì con mồi quách tỉnh.
PS. Các cụ chú ý giây thứ 23-25 chú Pikachu tắt máy, đạp chân chống xe đó!
Cái chỗ này rất nhiều xe biển tỉnh đi vào hoặc các cụ biển Hn ko để ý biển cũng bị. E thấy nó cứ đợ con mồi lao hẳn vào mới đuổi theo bắt. Tại sao ko nhắc nhở người dân mà chỉ rình vào cắn. Buồn