Platinum 6 Nguyễn Công Hoan

cadan

Xe container
Cũng có thể cả em và chú em đều thích khu Ba Đình, không phải chỉ vì theo thứ tự 4 quận nội thành (cũ) thì BD chỉ sau mỗi HK, mà vì giao thông và tiện ích sống vẫn nhiều cái hay so với những quận nằm lệch hẳn về 1 phía Hà Nội cụ ợ.

Tân Hoàng Minh Hoàng Cầu cũng trung tâm nhưng lại ở Đống Đa, sát đường tàu điện, đường Mai Anh Tuấn cũng rất bé, mà đường đến đó là Hào Nam, Hoàng Cầu, Đê La Thành cũng rất đông, mà cái đông của khu lao động (Đê La Thành toàn hàn xì, cửa sắt, đồ gỗ) thì em thấy nó khác với cái đông của các khu khác. Hai anh em em cũng đã xem mấy căn trên THM Đơ Lơ Pon ấy, nhưng so về thiết kế chính lại ko thoáng bằng Platinum mà chỉ ngang Royal thôi.

Ví dụ, đã phơi đồ là mất view ban công (1 lô gia/1 căn hộ). Xung quanh có đến 3-4 toà nhà bịt hết góc nhìn. Chỉ còn 1 hướng nhìn ra hồ Hoàng Cầu. Giá cũng khoảng 6 tỷ - 6 tỷ 2 cho căn trên 120m, nhưng bàn giao thô hoàn toàn. Tối thiểu cũng phải đập vào thêm mất từ 800trieu-1tỷ nữa.Chia ra thì cũng 55-60 triệu/m2 rồi còn gì.

Về nhà đất thì gia đình em cũng mới đầu tư 1 căn trên phố, giá của nó so với 5 năm trước có thể nói là không thay đổi gì cả. 1 căn nhà khác trong ngõ rộng, cách rốn rùa 3km, hồi 2011 đâu như giá thị trường khoảng 6 tỷ, hiện giờ chỉ còn 4 tỷ thôi ợ. Một vài chỗ nữa, khu đô thị mới cách đây vài năm giá 5 tỷ, giờ bán được giá đấy nhà em cũng bán ngay.

Chú em em còn lọ mọ lên tận PKB mới mở đường, đất không đã bị đẩy lên ngót 9 tỷ mặt đường, xây cất vào chắc 11-12tỷ. Em hỏi chú ấy, liệu đoạn mới mở gần lên Bưởi ấy có lên được 15 tỷ sau 3 năm nữa không. Giá đất mà lên đỉnh rồi thì cũng đi ngang hoặc đi xuống.

Thế nên em nghĩ là chuyện đất thì giữ giá, mua nhà đất là đầu tư cho tương lai cũng tương đối thôi ạ. Đúng như cụ nói, căn theo mục đích sử dụng, sinh hoạt thì mới nói đến chuyện mình thích phuong án nào hơn. Đúng là theo nhu cầu hiện tại của chú em em thì khó mà tìm ra khu nào khả dĩ hơn cái Platinum kia.

Chia sẻ của cụ về quán Bếp Mường cạnh đó rất hay, lúc em đi xem nhìn vào thì lại thấy quán vắng như chùa Bà Đanh, đường NCH cũng thưa thớt nguòi đi đâm ra lại cảm tình ợ. Vụ nuóc ngập trời mưa thì chắc phải đợi trời mưa mới xem được, nhưng em tưởng cái bãi đỗ xe đồ sộ trước mặt Platinum ấy nằm trên cống thoát nuóc rồi chứ nhỉ?

Em tìm hiểu thêm cái Vin Giảng Võ em cũng thấy bảo là sẽ phải làm mấy phương án giải toả giao thông (nếu không thì họ bán nhà cho hổ):

- đường thông ra Hồ Giảng Võ, chắc họ hy vọng có thể đi vòng quanh Hồ cho thoát bớt xe
- đường nội bộ ngầm duói lòng khu building mới - ý là ô tô đến đầu khu đô thị là rẽ xuống tầng dưới chứ không tham gia giao thông nút Láng Hạ - Giang Vo - Ngoc Khánh nữa.

chuongvit

Xe tăng
Tòa này trước em có tham gia thi công, giá hồi đó cao nhất 44 giờ cao thế.

cadan

Xe container
Tòa này trước em có tham gia thi công, giá hồi đó cao nhất 44 giờ cao thế.
Mấy căn anh em cháu xem thì dao động 52-60trieu tùy tầng và hướng cụ ợ. Full nội thất rồi. Nhà cháu đặt cạnh Tân Hoàng Minh Hoàng Cầu thì tổng tiền cũng xêm xêm nhung thích vị trí Platinum hơn.

savethequeen

Đi bộ
Tranh thủ cuối tuần em đi với cậu em vào chung cư Platinum 6 Nguyễn Công Hoan xem nhà hắn định mua. Ban đầu em bảo mua nhà đất ở sát Đài Tryuền hình, ngõ 84 Ngọc Khánh.v.v.tầm giá 5-7 tỷ. Tuy nhiên, đến khi xem khu này xong thì thấy lựa chọn của chú em khá hợplý. Ngoài hơn trăm m2 nhà, bản thân căn hộ còn kèm theo quyền sử dụng (riêng biệt) hơn 2000m2 đất chung quanh tòa nhà, có bốt bảo vệ, có lễ tân, trẻ con chơi trong khuôn viên không sợ chạy ra đường hoặc người lạ ra vào. Việc không có tiện tích hay chợ búa, dịch vụ sôi động ở chân tòa nhà lại là 1 điểm cộng về an ninh.

Khu này cảm giác như một cái xóm nhỏ vì chỉ có 190 căn, mọi người có vẻ biêt nhau nhiều, thậm chí bảo vệ với cư dân cũng chào hỏi nhau tựa như quen mặt lâu ngày.

Cháu cũng nhận được mấy cụ inbox và cả phản hổi trong thớt này. Nhưng cảm giác hình như vì khu này ít căn nên những cụ trả lời hoặc không phải cư dânở đây hoặc chưa đến nên thông tin hơi chung chung. Không rõ có cụ nào đã sốngở đây, hoặc có người nhà ở đây thì vui lòng cho biết về trải nghiệm thực tế. Chú em cháu định ở đây lâu dài nên ngoài chuyện giá cả cũng muốn tìm hiểu kỹ một chút. Bạn bè cháu thì mấy người ở Royal xiti và phản ánh là Roy không thông thoáng bằng. Ví dụ hành lang Platinum thiết kế ngắn, các căn nằm đối xứng vòng tròn đồng đều và thoáng. Còn Roy thấy bảo là bí hơn, vì thiết kế hành lang dài không có khe đối lưu dọc và ngang như Platinum.
Cty e đang thuê VP ở đây, có mấy nhận xét:
- Phố Nguyễn Công Hoan yên tĩnh, mát. Đường bé nhưng ít khi tắc.
- Phố Ngọc Khánh có mấy quán bún chả đông, tầm trưa hay tắc nếu đi từ Giảng Võ vào. Mưa to thì 1 đoạn phố Ngọc Khánh ngập sâu.
- Sảnh tầng 1 đẹp. Các tầng chung cư hành lang xấu, tối tối.
- Hầm B2, B3 thỉnh thoảng có mùi, giờ tan tầm bật quạt thông gió dưới hầm rất ồn.
- Lối đi từ đường NCH vào tòa nhà lát bằng đá rất trơn nếu trời mưa. Mấy lần e đi xe máy bị trượt bánh.
- Đi xe qua chốt bảo vệ và dùng thang máy phải quẹt thẻ. Quen mặt thì BV quẹt hộ.
- Tầng 1 có siêu thị, cafe, tầng 2 có gym.
- Thang bộ có cái hay là từ hầm B3 <-> tầng 1, tầng 1 <-> tầng 23 là 2 lối khác nhau, đi từ lối này qua lối kia phải qua sảnh tầng 1. E thấy thiết kế kiểu này hơi bất tiện nhưng đảm bảo an ninh. Vì ai không có thẻ thang máy đi thang bộ từ hầm lên phải đi qua sảnh tầng 1, ở đây có camera ghi lại rồi.
- Thỉnh thoảng gặp người nổi tiếng (vì gần VTV).

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Rất cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm thực tế. Chú em em cũng đã đi xem khá nhiều căn ở khu vực này vì dù đông hay không thì vị trí tứ giác Giảng Võ-Liễu Giai vẫn là trung tâm nhất, đi đến tất cả các quận khác ở khoảng cách ngắn đồng đều nhất.

Thực ra ban đầu chú ấy đã chấm Liễu Giai họ Vin rồi đấy chứ. Sale gửi cho chú ấy nguyên mấy chục trang thuyết trình (chắc training nội bộ) để tham khảo giá mua, giá đầu tư cho thuê, nguồn khách nuoc ngoài.v.v.. Tự dưng có một loạt dự án quanh đó, vào ở được luôn, đúng nhu cầu đang cần chứ không phải chờ ngót 3 năm nữa.

Xem 1 hồi thành ra, sale của Vin lại bán hộ dự án khác cũng nên. Cũng công nhận đội bên đó thu thập thông tin khá công phu, tất nhiên cũng phải thế mới bán được căn hộ chục tỷ cho khách.

Em có được share mấy slide đây.

Cty e đang thuê VP ở đây, có mấy nhận xét:
- Phố Nguyễn Công Hoan yên tĩnh, mát. Đường bé nhưng ít khi tắc.
- Phố Ngọc Khánh có mấy quán bún chả đông, tầm trưa hay tắc nếu đi từ Giảng Võ vào. Mưa to thì 1 đoạn phố Ngọc Khánh ngập sâu.
- Sảnh tầng 1 đẹp. Các tầng chung cư hành lang xấu, tối tối.
- Hầm B2, B3 thỉnh thoảng có mùi, giờ tan tầm bật quạt thông gió dưới hầm rất ồn.
- Lối đi từ đường NCH vào tòa nhà lát bằng đá rất trơn nếu trời mưa. Mấy lần e đi xe máy bị trượt bánh.
- Đi xe qua chốt bảo vệ và dùng thang máy phải quẹt thẻ. Quen mặt thì BV quẹt hộ.
- Tầng 1 có siêu thị, cafe, tầng 2 có gym.
- Thang bộ có cái hay là từ hầm B3 <-> tầng 1, tầng 1 <-> tầng 23 là 2 lối khác nhau, đi từ lối này qua lối kia phải qua sảnh tầng 1. E thấy thiết kế kiểu này hơi bất tiện nhưng đảm bảo an ninh. Vì ai không có thẻ thang máy đi thang bộ từ hầm lên phải đi qua sảnh tầng 1, ở đây có camera ghi lại rồi.
- Thỉnh thoảng gặp người nổi tiếng (vì gần VTV).

xemaydo

Xe hơi
Em cũng chẳng biết dự án này thông tin nó như thế nào, hồi 2012 em đang triển khai dự án gần đó thấy tòa nhà này bắt đầu xây, cũng định tham khảo xem giá cả nếu hợp lý thì mua, hỏi vp dự án ngay chỗ cổng vào thì họ nói chỉ còn căn hộ từ tẩng 9 trở xuống, còn đâu đã bán hết rồi ah. thế lên em ko quan tâm nữa.
Em cũng ngạc nhiên, một dự án mà chủ đầu tư là một ông lạ hoắc, triển khai dự án thì đúng thời điểm nhà đất đóng băng mà sao lại bán kinh thế chứ.

cadan

Xe container
Nhà chú em cháu tính cẩn thận xem kỹ lắm. Chủ đầu tư VIID này tuy tên ko nổi nhưng thành phần ko đơn giản. Nó là con của Tổng công ty Đầu tư và Kinh doanh vốn Nhà nước - SCIC và Công ty cổ phần cơ điện lạnh REE. Nó có tên trong danh sách sau:
Tháng 10/2015, Chính phủ đã có công văn số 1787/TTg-ĐMDN yêu cầu Tổng công ty Đầu tư và Kinh doanh vốn Nhà nước (SCIC) xây dựng lộ trình bán hết vốn tại 10 doanh nghiệp lớn mà Nhà nước sở hữu tỷ lệ lớn, đó là:
- Tổng công ty cổ phần Bảo Minh (mã: BMI) với tỷ lệ Nhà nước đang nắm giữ là 50,7%;
- Tổng công ty cổ phần Tái bảo hiểm quốc gia (VNR) có tỷ lệ vốn Nhà nước đang nắm giữ là 40,36%;
- Công ty Cơ khí và Khoáng sản Hà Giang (HGM) có vốn 46,6% vốn nhà nước;
- CTCP Nhựa Thiếu niên Tiền Phong (NTP) có 37,1% vốn Nhà nước;
- Công ty Hạ tầng và bất động sản Việt Nam (VIID) với 47,6% vốn Nhà nước;
...
...
8 trong số 10 doanh nghiệp nói trên đang niêm yết trên sàn giao dịch chứng khoán với giá trị thị trường tính đến hiện tại là hơn 100.000 tỷ đồng, tương đương 4,5 tỷ USD và hầu hết đều được nhà đầu tư trong nước cũng như nước ngoài quan tâm.​

VIID cũng có tên trong thương vụ này: http://vietnamnet.vn/vn/bat-dong-san/du-an/qua-trinh-thau-tom-du-an-1ha-dat-vang-265-cau-giay-nhu-the-nao-251129.html

VIID đã và đang làm chủ đầu tư nhiều dự án BĐS như Platinum Complex tại số 3 Lương Yên, HN; Dự án Platinum Residences số 6 Nguyễn Công Hoan (cạnh hồ Giảng Võ) –tòa chung cư cao cấp 21 tầng với 190 căn hộ đã đi vào sử dụng…

Còn khu “đất vàng” 265 Cầu Giấy, VIID đặt tên dự án này là Platinum Plaza. Theo CEMACO giới thiệu, dự án gồm 2 tòa tháp gồm tháp chung cư 50 tầng và tháp văn phòng 38 tầng.

Năm 2015 Ms. Đàm Ngọc Bích Phó Tổng Giám đốc phụ trách tài chính Tập đoàn FLC xác nhận FLC đã mua dự án này, nhờ đó mới có cái gọi là FLC Twin Tơwer Cầu Giấy.​

Hôm lên xem cũng ông em, nhà cháu cũng nghe đội quản lý tòa nhà nói là 190 căn đều đã có chủ và ở kín rồi. Phần lớn là các gia đình trung lưu trở lên ở. Nên thấy nó khác với những dự án nhà ở thương mại khác.

Em cũng chẳng biết dự án này thông tin nó như thế nào, hồi 2012 em đang triển khai dự án gần đó thấy tòa nhà này bắt đầu xây, cũng định tham khảo xem giá cả nếu hợp lý thì mua, hỏi vp dự án ngay chỗ cổng vào thì họ nói chỉ còn căn hộ từ tẩng 9 trở xuống, còn đâu đã bán hết rồi ah. thế lên em ko quan tâm nữa.
Em cũng ngạc nhiên, một dự án mà chủ đầu tư là một ông lạ hoắc, triển khai dự án thì đúng thời điểm nhà đất đóng băng mà sao lại bán kinh thế chứ.

Jeus

Xe buýt
Đinh công mạnh nhà thớt định vào đây lùa gà đẩy hàng ế Platinum à? Tiêu đề kêu vào hỏi ý kiến các cụ seo tuyền giã thông tin nâng bi vào đầu các cụ thế kia.

Lố bịch.

cadan

Xe container
Cụ Jeus ăn phải mắm cá hay mắm tôm tối nay mà tự tin phán gì xanh rờn thế? Nếu ko có nhu cầu ngta vào hỏi làm gì cụ nhỉ. Ko khơi cái hay thì sao nghe đuọc nguòi chia sẻ kinh nghiệm thật vào nói cái dở. Đấy là cách để tráh lóa mắt vì sâu hót của cháu đấy. Nhờ cách hỏi như thế cháu nhận được ối tin hay. Ví dụ tháng 9 cháu định đầu tư cái Five Star Mỹ Đình gần Mano cùng tay bạn. Viết mấy dòng khen dự án này thì 1 phi đội inbox cho, bẩu dự án đang cắm sổ ngân hàng, rồi cạnh 1 nghĩa trang, 1 cái đình thờ .v.v.

Biết là cụ ở dưới giếng chém nên cháu cũng chả để bụng gì cụ. Chữ lố bịch xin gói lại cẩn thận trả lại cụ. Còn 3 chữ đầu tiên trong comment của cụ thì cháu chả mang sang đây, vì cháu tin là để nguyên trên miệng người nói thì nó hợp hơn ợ.

Cụ biết ai bán ế căn nào đẹp ở đây mách cho nhà cháu, vodka cụ đàng hoàng bằng hiện vật vì giúp em cháu tiết kiệm 1% cho đội môi giới tòan chơi trò thổi giá ợ. Xem mấy căn toàn môi giới nhấm nháy với chủ nhà nâng thêm 2-3 giá đang bực mình đây. Đã ít nguòi bán mà ưng căn nào là căn đấy bị hô 6 với 7 tỷ.

Mời cụ tham khảo:
http://alonhadat.com.vn/ban-can-ho-platium-so-6-nguyen-cong-hoan-115-m2-3-pn-dep-view-2-ho-lh-0988-837-680-1343491.html
http://dothidiaoc.com/ban-can-ho-chung-cu-platinum-residences/ban-can-ho-chung-cu-cao-cap-platinum-residences-so-6-nguyen-cong-hoan-ngoc-khanh-ba-dinh-pr6976083.htm

Imlan

Xe tải
Các cụ siêu thật đấy! Phân tích dài ơi là dài :)

Sunlights

Xe tăng
Cũng có thể cả em và chú em đều thích khu Ba Đình, không phải chỉ vì theo thứ tự 4 quận nội thành (cũ) thì BD chỉ sau mỗi HK, mà vì giao thông và tiện ích sống vẫn nhiều cái hay so với những quận nằm lệch hẳn về 1 phía Hà Nội cụ ợ.

Tân Hoàng Minh Hoàng Cầu cũng trung tâm nhưng lại ở Đống Đa, sát đường tàu điện, đường Mai Anh Tuấn cũng rất bé, mà đường đến đó là Hào Nam, Hoàng Cầu, Đê La Thành cũng rất đông, mà cái đông của khu lao động (Đê La Thành toàn hàn xì, cửa sắt, đồ gỗ) thì em thấy nó khác với cái đông của các khu khác. Hai anh em em cũng đã xem mấy căn trên THM Đơ Lơ Pon ấy, nhưng so về thiết kế chính lại ko thoáng bằng Platinum mà chỉ ngang Royal thôi.

Ví dụ, đã phơi đồ là mất view ban công (1 lô gia/1 căn hộ). Xung quanh có đến 3-4 toà nhà bịt hết góc nhìn. Chỉ còn 1 hướng nhìn ra hồ Hoàng Cầu. Giá cũng khoảng 6 tỷ - 6 tỷ 2 cho căn trên 120m, nhưng bàn giao thô hoàn toàn. Tối thiểu cũng phải đập vào thêm mất từ 800trieu-1tỷ nữa.Chia ra thì cũng 55-60 triệu/m2 rồi còn gì.

Về nhà đất thì gia đình em cũng mới đầu tư 1 căn trên phố, giá của nó so với 5 năm trước có thể nói là không thay đổi gì cả. 1 căn nhà khác trong ngõ rộng, cách rốn rùa 3km, hồi 2011 đâu như giá thị trường khoảng 6 tỷ, hiện giờ chỉ còn 4 tỷ thôi ợ. Một vài chỗ nữa, khu đô thị mới cách đây vài năm giá 5 tỷ, giờ bán được giá đấy nhà em cũng bán ngay.

Chú em em còn lọ mọ lên tận PKB mới mở đường, đất không đã bị đẩy lên ngót 9 tỷ mặt đường, xây cất vào chắc 11-12tỷ. Em hỏi chú ấy, liệu đoạn mới mở gần lên Bưởi ấy có lên được 15 tỷ sau 3 năm nữa không. Giá đất mà lên đỉnh rồi thì cũng đi ngang hoặc đi xuống.

Thế nên em nghĩ là chuyện đất thì giữ giá, mua nhà đất là đầu tư cho tương lai cũng tương đối thôi ạ. Đúng như cụ nói, căn theo mục đích sử dụng, sinh hoạt thì mới nói đến chuyện mình thích phuong án nào hơn. Đúng là theo nhu cầu hiện tại của chú em em thì khó mà tìm ra khu nào khả dĩ hơn cái Platinum kia.

Chia sẻ của cụ về quán Bếp Mường cạnh đó rất hay, lúc em đi xem nhìn vào thì lại thấy quán vắng như chùa Bà Đanh, đường NCH cũng thưa thớt nguòi đi đâm ra lại cảm tình ợ. Vụ nuóc ngập trời mưa thì chắc phải đợi trời mưa mới xem được, nhưng em tưởng cái bãi đỗ xe đồ sộ trước mặt Platinum ấy nằm trên cống thoát nuóc rồi chứ nhỉ?

Em tìm hiểu thêm cái Vin Giảng Võ em cũng thấy bảo là sẽ phải làm mấy phương án giải toả giao thông (nếu không thì họ bán nhà cho hổ):

- đường thông ra Hồ Giảng Võ, chắc họ hy vọng có thể đi vòng quanh Hồ cho thoát bớt xe
- đường nội bộ ngầm duói lòng khu building mới - ý là ô tô đến đầu khu đô thị là rẽ xuống tầng dưới chứ không tham gia giao thông nút Láng Hạ - Giang Vo - Ngoc Khánh nữa.
Những ý kiến và phân tích của cụ cadan em thấy hợp lý đấy. Kính cụ một ly.
Theo em nếu còn lăn tăn em cụ nên thuê 1 căn ở Platinum khoảng 1-2 năm xem ntn. Nếu ok trong thgian ở thuê sẽ tìm đc căn hơn lý cụ ạh.

cadan

Xe container
Em cũng kính cụ Sun âvata đẹp một ly. Gọi ý của cụ rất chuẩn, cơ mà chú em nhà cháu đi thuê suốt rồi, tích cóp đụoc mấy tỷ nên muốn mua luôn cho ổn định.

Có mấy căn hỏi ở Platinum cũng cho thuê nhg hoặc là tầng thấp, hoặc hướng Tây, hoặc chủ nhà đang định bán (phải check môi giới ra trò mới ra đuọc đấy ạ). Thành ra vẫn muốn mua luôn cho an tam.

Nhà cháu hỏi kỹ cho em nó là vì vậy.

cadan

Xe container
Ngon đấy

CTCP Nước và Môi trường Việt Nam (Viwase) đã lên sàn upcom với mã chứng khoán là VWS. Viwase là thương hiệu nổi tiếng đứng đầu cả nước về tư vấn, khảo sát, thiết kế, quản lý các dự án, công trình cấp thoát nước và vệ sinh môi trường. Vốn điều lệ chỉ có 36 tỷ, nhưng VWS có lợi thế đặc biệt về đất đai. Viwase nắm giữ hàng vạn m2 đất ở Hà Nội, Bắc Ninh, Hưng Yên... Ví dụ như lô đất rộng 650 m2 mặt tiền phố cổ Đường Thành quận Hoàn Kiếm hiện đang đặt trụ sở công ty và nhiều khu đất khác nằm tại vị trí đắc địa ở các tỉnh Hưng Yên, Bắc Ninh… Khi cổ phần hóa vào năm 2006, theo quy định cũ, Viwase không phải tính giá trị lợi thế đất vào giá trị doanh nghiệp khi cổ phần hoá, vì thế vốn điều lệ khi ấy chỉ là 21 tỷ đồng.
VWS đã lên sàn upcom, các cụ dự đoán nó sẽ tăng bao nhiêu phiên? Có tăng gấp 10 lần như con ROS hay không?

bongkhanhlinh

Xe tăng

E ở đây, có cụ chém linh tinh, chả bao giờ ngập và tắc đường cả, dịch vụ thì tạm ổn, e thấy mọi thứ đều ổn. Các cụ cứ chê nhưng e thấy giá giao dịch toàn trên 50t thôi :)

QUÀ TẶNG

Xe đạp
Các cụ siêu thật đấy

Ng.TrungHieu

Xe hơi
Nói chung em thấy các cụ mua dịch về nội đô là ko có cao cấp đâu ạ. Vì giá cao đập hết vào vị trí gần rồi. Nội đô là ko có cái khoản đường to với thoáng đâu ạ.còn chất lượng xây em nói thật là ko thể nói đc, chỉ hy vọng thiết kế với quản lý ổn thôi ạ. Cao cấp theo em là phải tổng hoà nhiều thứ trong đó có chất lượng cảnh quan tiện ích. Cái platinum này thì còn xa mới đc. Giá em ko bàn vì nó gần phố, mà phố thì cao có cái lý của nó. Còn mấy cái các cụ đem ra so em chỉ thấy 88 láng hạ là phản hồi tốt nhất thôi ạ. Những cái khác hoặc quá mới hoặc chưa xong

Jetu

Xe điện
Em vodka cụ rồi, của ít lòng nhiều hihi.
Cảm ơn cụ, trả cụ cái chén cho xuân thêm tươi thắm.
Cụ CLH này, không chỉ làm sai, không chỉ im lặng không trả lời, không chỉ ngấm ngầm vang, mà vừa rồi còn mật thư vào inbox mắng nhà cháu đấy.
Ngon thì ra mặt cho nó đàng hoàng, cụ nhể.