Đánh giá Prado có thật sự thua Explorer xa đến thế?

Zod

Xe máy
Ông anh em lái con Prado ở công ty suốt mà kêu con ý chỉ có thằng ngồi sau là sướng chứ thằng lái vẫn mệt lắm :)). Em chưa có $$$ nhường các cụ bàn tiếp

Làm Cha Mẹ

Xe hơi
cái em không thích ở con ex là gầm thấp quá, hôm trước đi xem VMS thấp lè tè còn lại thì op nó hơn prado rồi.

Chôm Chĩa

Xe điện
cái em không thích ở con ex là gầm thấp quá, hôm trước đi xem VMS thấp lè tè còn lại thì op nó hơn prado rồi.
Cản trước làm xệ xuống cho cảm giác vậy thôi. Cụ để ý mà xem, học Captiva với mấy dòng SUV của GM, kể cả Escalade:D

pisces_hn

Xe container
Prado thì khung gầm giảm sóc hơn Fortuner cái gì các cụ nhỉ.

traingheotetua

Xe tải
Prado đi từ từ thôi làm sao đòi vọt với vượt được... xe em là Luxgen mà chạy đường trường hay cao tốc thì cho Prado với Fortuner ngửi khói hết, nhất là đèn đỏ xong mà thốc ga thì 100% là xe em ăn. Xe em 2.2 Turbo 175 mã... Nhưng leo đèo vượt dốc thì chấp nhận thua Prado. Mỗi xe có một ưu khuyết điểm riêng chứ sao nói xe nào ăn xe nào được.
Bác đang định xây nhà hay sao mà vào đây nói thế
Ở cái thớt này, toy là nhất ah. 15 năm nữa xe bác bán bằng cân nhé. Xe toy có khi còn có lãi cơ
Phàm ở trên đời, việc khó nhất là thay đổi định kiến của người khác. Lấy 1 cái mới tinh ra so sánh với 1 cái đã ăn vào tiềm thức thì thật là khó. Chỉ có thời gian mới trả lời dc ah
P/m: Dự sang tới 2019, doanh số ex vượt pra

canayry

Xe máy
Kê dép hóng đánh giá cụ nào đã lái cả 2 con này.

harilama

Xe buýt
Không quan tâm bán lại được bao nhiêu tiền thì cứ Explorer mà múc thôi.

AlexTung

Xe tải
Với tầm tiền Ford Exp Ngon , Bổ , Rẻ hơn Prado mà các cụ chê thì khó phục vụ lắm .Đã xe tiền tỉ đi đâu cũng mát mặt ko cần biết nó thuộc hãng nào Toy hay Ford cứ xe đẹp phục vụ mk tốt có đk kiện là xúc dại gì ...

msbnty-29

Xe tải
Không quan tâm bán lại được bao nhiêu tiền thì cứ Explorer mà múc thôi.
Vấn đề là lúc bán lại sau khi đi 3 năm thì lỗ nửa già ko tính thuế trước bạ thì ít ai ko tính lắm :D

harilama

Xe buýt
Vấn đề là lúc bán lại sau khi đi 3 năm thì lỗ nửa già ko tính thuế trước bạ thì ít ai ko tính lắm :D
Thì em mới bảo những cụ thuộc số "ít" kia hãy mua. Còn cụ nào vẫn thích tính toán này nọ thì ko nên đụng vào làm gì cho đỡ nhức đầu :))

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Em nói bằng thật các cụ Fan có thể ném đá e nhưng nếu so 2016 với nhau e khẳng định prado kém xa for, bác nào bảo đi đường trường ngon, for còn ngon hơn ấy,nhưng có 1 sự thật ở cái đất nước nghèo, xhcn này thì cái hiện đại nó quá xa vời,Phương tây họ có xe giá rẻ,nhiều hãng nên xe nào ngon họ mua, phụ tùng rẻ và đường xá tốt,ít bị hỏng vặt hơn,họ thay đổi xe dễ dàng, còn ở VN mình thì hiện đại là sợ phải sửa,tâm lý chung họ tìm đến sản phẩm ít option cũng được miễn là bền, bền thì bán lại được giá hơn (không có gì để hỏng) , tất nhiên prado là sản phẩm tốt,đã chứng mình được sự việt dã,bền bỉ,nhưng để xét về mọi tiêu chí prado kém xa for,và for cũng ko phải xe tàu mà dễ hỏng đâu, 5 năm chẳng là gì cả với 1 chiếc xe

CR-Vic

Xe container
Ford Explorer thì quá tuyệt rồi! Cứ để xem nhân dân dùng Explorer ở VN thế nào rồi quyết định mua cũng được.

bo_canh_cung

Xe tải
Em kính bác xem chơi:
1. thống kê Land Cruiser
http://left-lane.com/us-car-sales-data/toyota/toyota-land-cruiser/
2. Thống kê Explorer:
http://left-lane.com/us-car-sales-data/ford/ford-explorer/
Chứng tỏ dân Mỹ ngu gấp mấy lần dân Việt, toàn chọn mua cái xe mà người khôn ngoan Việt Nam chả ai thèm mua
(xin lưu í với bác là Land cruiser cao cấp hơn Prado nhé)
Thực ra so thế này cũng khó cụ ơi, mặc dù nhìn số liệu thấy đắng lòng. Mỗi thị trường ng ta chuộng một kiểu, ví như Lexus không có đất sống ở châu Âu ấy.

alexdan

Xe hơi
Nói chung nếu nhu cầu đi đường đồi núi hoặc địa hình khó nhiều thì hãy chọn Prado ( e mà có e cũng ko chọn, đi Mit pajero sport mới hoặc EV còn hơn). Còn đi đuờng phố và chỉ đi tỉnh thì Pra chả có cửa gì để so. Chả lẽ bỏ ra hơn 2 tỏi mua cái xe lại chỉ lo nghĩ đến việc bán lại mà ko dám nghĩ cho sướng cái thằng
người trước hả cccm?

bo_canh_cung

Xe tải
Nói chung nếu nhu cầu đi đường đồi núi hoặc địa hình khó nhiều thì hãy chọn Prado ( e mà có e cũng ko chọn, đi Mit pajero sport mới hoặc EV còn hơn). Còn đi đuờng phố và chỉ đi tỉnh thì Pra chả có cửa gì để so. Chả lẽ bỏ ra hơn 2 tỏi mua cái xe lại chỉ lo nghĩ đến việc bán lại mà ko dám nghĩ cho sướng cái thằng
người trước hả cccm?
Một xe là dùng sướng đến lúc bán lại, còn một xe thì đến lúc bán lại mới thấy sướng ======> Nói vậy thôi chứ khi xuống tiền thì mỗi ng nghĩ một khác phải không cụ?