primavera hay air blade ?

katzevn

Đi bộ
chào các bác,

em đang định sắm 1 con xe ga đi làm, em thì nói thật là chưa đi vespa bao giờ nên mới lên đây hỏi các bác, em đang phân vân giữa 2 con này. Phải nói là vespa thì đẹp ko chê được rồi, ngồi lên nhìn rất sang (em cao có 1m67 thôi nên chọn con này), tuy vậy có 2 cái em còn lăn tăn là:
- ko biết primavera đi tốn xăng nhiều không, với lại em nghe nói xe vespa đi dc 1 thời gian thì nó uống xăng ghê lắm :-ss , mà lúc đấy ko nuôi nổi muốn bán đi thì xuống giá khủng khiếp. mà loại xe này kén người đi, người ta có đủ tiền mua thì người ta chơi xe mới chứ ai mua lại làm gì. vậy bác nào đi loại này lâu lâu rồi thì cho em thông tin về khoản xăng của nó với ạ, mà đi vespa thì nên mua xăng 92 hay là 95 ạ ?

- thứ 2 là cái ắc quy nó để ở vị trí đấy thì đi đường Hà Nội mà ngập thì ốm đòn, có bác nào bị vấn đề này chưa ạ ?

còn air blade thì tuy ngồi lên ko dc oách như prima, nhưng em con trai ngồi lên nhìn nam tính hơn, và về lâu về dài chắc chắn tiết kiệm hơn dc cái khoản xăng xe rồi, mà sau này muốn bán đi mua ô tô thì cũng dễ bán hơn nhiều. Đấy, em đang phân vân như vậy, bác nào dùng cả 2 loại này rồi thì cho em ý kiến với ạ, em thông tư tưởng thì trong tuần tới em ra quất luôn 1 con về đi làm. Cảm ơn các bác !

gitsune

Xe đạp
sao cụ không đắn đo với SH việt 125 nhỉ,e thấy giá nó cũng không chênh nhau mấy :D

Vdzung

Xe tải
Mình đi air nhưng mình vote cho Primavera , cảm giác đi hoàn toàn khác. :)

minh_86

Xe tải
Cụ đắn đo như thế thì mua air blade đời mới đi. Chuẩn man.

Captiva79

Xe hơi
Cụ nên mua SH việt nam 125 , vừa tầm tiền và đảm bảo nhiều tiêu chí cụ đề ra.

vuthien86

Xe buýt
Mua xe còn lo bán đi mua oto hả trời. Bán đi thấm vào đâu mà mua oto. Sau mua oto thì cứ để lại thi thoảng dắt chó đi dạo, hoặc cho người thân ai khó khăn lại dc tiếng thơm

nkei83

Đi bộ
Nếu bác thu nhập dư giả chút, không sợ tốn xăng thì làm e Pri, còn ngược lại thì làm em AB. Còn bác thích nhìn mình sang, lại đắn đo chuyện xăng cộ, thì làm em SH.
Nói chung, thời buổi này ra đường nhìn mấy em AB thì cũng không khác Wave, Dream là mấy, vì nó quá đại trà rồi, người người đi, nhà nhà đi. Mình về mấy huyện ngoại thành, đường đất mà thấy chạy AB với Nouvo còn muốn nhiều hơn xe số. Cũng chính vì suy nghĩ "ăn chắc mặc bền", bán không muốn lỗ của người VN mình mà Honda mới phổ biến như vậy đó!
Nếu là mình sẽ làm ngay em Pri hoặc Sprint thôi, có tiền chạy Vespa rồi thì không cần lăn tăn chuyện hơn thua nhau vài lít xăng cộ!

shennong

Xe máy
Nếu bác thu nhập dư giả chút, không sợ tốn xăng thì làm e Pri, còn ngược lại thì làm em AB. Còn bác thích nhìn mình sang, lại đắn đo chuyện xăng cộ, thì làm em SH.
Nói chung, thời buổi này ra đường nhìn mấy em AB thì cũng không khác Wave, Dream là mấy, vì nó quá đại trà rồi, người người đi, nhà nhà đi. Mình về mấy huyện ngoại thành, đường đất mà thấy chạy AB với Nouvo còn muốn nhiều hơn xe số. Cũng chính vì suy nghĩ "ăn chắc mặc bền", bán không muốn lỗ của người VN mình mà Honda mới phổ biến như vậy đó!
Nếu là mình sẽ làm ngay em Pri hoặc Sprint thôi, có tiền chạy Vespa rồi thì không cần lăn tăn chuyện hơn thua nhau vài lít xăng cộ!
Chuẩn rồid, Prima phải so sánh với Sh 125i VN chứ ai lại so với AB :-??
Theo mình với số tiền bằng giá với Prima bạn nên mua SH thì hơn.

thongck

Xe tăng
Tiêu chí mình đi xe là không bao giờ nghĩ đến khoản sau này bán lại lỗ lãi :))

katzevn

Đi bộ
khà, cảm ơn các bác tư vấn, nói thật là cái gu của em hay sao đó, nhưng mà em nhìn con sh thấy... ko đẹp, lại cồng kềnh nữa nên ko khoái sh. Hôm nọ em đi thử con sprint trong cửa hàng thấy cũng tương đối dễ chịu (nhưng đúng là xe nặng thật :-ss ) , con prima thấp hơn 1 chút ngồi lên chắc cũng thế. Kiểu này ăn chơi thì phải nghiến răng, chắc em lấy con prima vậy, các bác cho em hỏi nên mua xăng 92 hay 95 ạ, mà có nên bọc yên dán nylon ko, hôm nọ cái đứa bán hàng nó tư vấn cho em là riêng prima ko nên dán nylon. Mà em cũng đang lăn tăn màu đen và màu tím than nữa, xe này phù hợp với con gái hơn nhưng 2 màu này thì nam tính hơn cả nên em chọn, nhiều người bảo màu tím than thì trông đẹp hơn nhưng em thấy cái yên của nó màu hơi sáng, nếu bị bẩn thì dễ thấy lắm, còn cái yên của màu đen thì nó màu đỏ tối hơn nên nhìn sạch hơn các bác ạ :D

phongboy

Xe tăng
Ăn chắc mặc bền thì Honda thôi, nhưng dễ mất trộm hơn. Em vừa mất con PCX nên mua con Piagio mới rồi. Cả nhà toàn Pi, thời trang, đẹp. Xăng cộ em ko quan tâm vì bây h đều Fi hết rồi.

thongck

Xe tăng
Ăn chắc mặc bền thì Honda thôi, nhưng dễ mất trộm hơn. Em vừa mất con PCX nên mua con Piagio mới rồi. Cả nhà toàn Pi, thời trang, đẹp. Xăng cộ em ko quan tâm vì bây h đều Fi hết rồi.
quan niệm cổ.....hủ :))

tuanduc10

Xe máy
man thì đi sprint cụ ạ, đi pri nó giống chị em quá :-bd

katzevn

Đi bộ
cái prima phù hợp với phụ nữ hơn, nhưng nó là unisex mà các bác, trên này khối bác vẫn đi đấy thôi :D

mr.hl

Đi bộ
em cũng tầm 60 và qdinh lấy con sh :))

nguyenhusan

Xe đạp
E vửa mất con sh hôm 31/05 , và giờ cho tiền cũng k dám mua honda nữa ,chạy tốt xăng tiết kiệm nhưng khoá quá lởm.công việc chạy ngắn nhiều nên k khoá kĩ càng liên tục đc, mà sểnh ra 1 phút là mất , trước đi piago vất cả ngày ra thấy toét ổ khoá mà xe vẫn còn nguyên.