Q: Đường 334 Cái Rồng - Vân Tiên

trentungcayso

Xe tăng
Tôi xem trên www.vietbando.com thấy có vẽ con đường 334 nối từ Cái Rồng (huyện lị Vân Đồn) đi qua xã Đoàn Kết (nghe nói sẽ làm sân bay Vân Đồn ở đây) rồi qua cầu Vân Tiên nối với đường 4B ở Mũi Chùa (vào trang vietbando gõ tìm địa danh Đoàn Kết Quảng Ninh).

Cầu Vân Tiên thì biết chắc là chưa có rồi, nhưng đường 334 từ Đoàn Kết đến chỗ đầu cầu thì đã có chưa và nếu có rồi điều kiện đường sá thế nào (nhựa hay đất, đá, có dễ đi không...) , bro nào biết hoặc đã đi rồi cho xin tí thông tin nhé. Vinamilk!

beer

Xe hơi
Long An

of mình có bác nào ở Long An không ạ, vì đầu tháng 4 em đi công tác vào trong đó có bác nào thì em xin hân hạnh được gặt chút ạ, và có bác nào biết thôg tin về LA vd: nơi ăn nghỉ và các thông tin cần thiết khác thì cho e biết với, cám ơn ạ

David Pham

Xe buýt
Q: Hỏi đường đến trường Thiếu sinh quân, Sơn Tây

Chào các bác ạ. Em có việc phải qua trường Thiếu sinh quân, chỉ biết ở mạn Sơn Tây - Hà Nội mới nhưng em không biết chính xác ở đâu. Nhờ các bác chỉ giúp em đi đường nào ạ. Em Xin cám ơn và hậu tạ (b)

beck_vn

Xe tăng
Q: Mong các cụ chỉ giúp Cát Huê, Thái Nguyên

Chả là đêm mai nhà cháu có việc phải lên xã Cát Huê - Huyện Đại Từ- Tỉnh Thái Nguyên có việc. Nếu đi ban ngày thì cháu có thể hỏi đường ở dân, dưng nghẹt nỗi là lại đi ban đêm lên chẳng biết phải hỏi ai, mong các cụ xem có cụ nào biết chỉ đường hộ nhà cháu với.Cháu xin cảm ơn bằng voka ạ

rokish

Xe tải
hỏi lại về a pa chải

trước có bác bảo zace jolie vào tận a pa chải, ko biết bây giờ đường sá ntn rồi nhỉ

Cục gạch

Xe tải
Q: bác nào biết thì giúp em với!!!!

Tình hình là em sẽ phải đi sang Pháp đến vùng Mâcon mà em thì chưa biết gì về nơi này cả, bác nào đi rồi thì cho em hỏi từ Paris đi đến Mâcon thì đi như thế nào cho nó hợp tình hợp lý ạ?

Nhat bem

Đi bộ
Q: Thác Bạc - Suối Sa

Em đang định đưa cả nhà đi chơi chỗ này. Nhưng chưa biết cụ thể phải đi như thế nào và chơi cái gì. Mong các bác chỉ giúp ạ! :77:

TrangTi

Xe đạp
Ai di Fanxiphang chua?

Các anh chệ ẻm ui, co ai leo Fanxiphang chửa có hay hun de tui chuan be di ne?

focus_S

Xe điện
KHẨN NHỜ CÁC BÁC GIÚP THUÊ XE Ở lÀO CAI

Em có việc gấp phải đi lên Lào Cai, đi lên bằng tầu hỏa đến Bảo Hà , sau đó thuê xe đi lên Lào Cai rồi đi Sa Pa. Trong OF mình bác nào ở Lào Cai hoặc có số điện thoại lái xe giúp em với. Cảm ơn các bác nhiều. :101: :101::101:

hoang_thai_huy

Xe tải
Cung đường: Hà Nội - Phố Cháy, Hòa Bình?

24-12am lịch nay em đi phố cháy hòa bình.hình như là đi qua dốc cun thì phải.cách tp hòa bình hình như 70km.các bác chỉ cho em đường đi từ hà nội với ạ có những trạm xxx nào hoặc đoạn nào nguy hiểm cá bác nhắc nhở em với.em mới bít đường đi đến tp hòa bình thôi.chưa đi lên dốc cun lần nào lên cũng hơi run.mong các bác chỉ giáo...thaks các bác trước.:):6:

anchor

Xe hơi
Hỏi đường từ Hà Nội vào Nghệ An quê Bác

Ra Tết em phải đưa các cụ về quê ở Quỳnh Lưu (Nghệ An), đoạn sát nhà máy xi-măng Hoàng Mai ấy ạ. Từ bế đến giờ em chưa lái đường này bao giờ, các cụ làm ơn chỉ cho em đường nào đi ngon nhất ấy ạ. :^)

Em nghe nói là đi đường HCM là ổn nhất nhưng cũng chưa hình dung ra đi từ HN thì làm cách nào chui vào được đường HCM, sau đó đến đâu thì chui ra để về được Quỳnh Lưu?? Kính các bác (b)

cunlangthang

Xe đạp
Website
yume.timnhanh.com
Cho em hỏi gấp đường từ HN đi Đông Cứu - Gia Bình - Bắc Ninh

Cho em hỏi gấp đường từ HN đi Đông Cứu - Gia Bình - Bắc Ninh. Em đi bằng xe máy. Bác nào biết đường đi ngắn nhất thig chỉ dùm em chút xíu nhé. Đa tạ

Tây Độc

Xe điện
Tết này đi đâu (sáng đi chiều về) hả các bác ơi?

Tình hình là nghỉ Tết, em có dự định 2 chuyến như sau:

Chuyến 1: Đi đâu với vợ con và mấy đứa em. Sáng đi chiều về. Quanh quẩn quanh Hà Nội thôi. Chủ yếu là nghỉ ngơi, chơi đùa cho bọn trẻ con và gia đình.

Chuyến 2: Một dạng xuất hành đầu năm, đi với công ty, đang tính đi chùa nào không quá xa, không quá đông, không quá thương mại hóa, không quá xô bồ.

Các bác tư vấn địa điểm giúp em với. Rượu mạnh em để sẵn đây rồi.

vutrungy2e

Xe hơi
Hỏi Thuê xe máy-Sài Gòn.

(b)mai em đi Sài Gòn.Có bác nào giới thiệu em giá thuê xe máy không?Khách sạn nữa thì tốt.Thanks nhiều vì ô tô em ko dám đi,ko quen đường mà hi`hi`

babetnhe

Xe điện
Em hỏi đường bộ đi Nakhon Phanom - Thái Lan ?

Em hỏi đường bộ đi Nakhon Phanom - Thái Lan ?
Chuyện là thế này: Ông cụ thân sinh ra em sinh ra ở Thà Khẹk - Lào sau đó bị Pháp ném bom nên bơi qua sông Mekong tản cư và sống bên đó. Đến năm 1960 ông cụ em hồi hương từ đó đến nay chưa có dịp quay trở lại thăm Thái Lan.
Hiện giờ ông bác ruột của em và các anh chị vẫn sống ở Nakhon Phanom -Thái Lan. Ông cụ em giờ muốn đi thăm lại anh em và những nơi đã từng sinh sống là Thà Khek - Savanakhet -Lào và Nakhon Phanom -Thái Lan.
Em định đi theo đường bộ từ Hà Nội vào Hà Tĩnh qua cửa khẩu Cầu treo rồi sang Thà Khek. Theo em biết từ Cầu Treo đến Thà Khek chỉ khoảng 250 km.:^)
Vì em chưa đi Lào lần nào mà ông cụ nhà em thì tuổi đã cao (thất thập rồi ) lại còn đi lại khó khăn nữa nên em nhờ các bác thông thạo đường đi lối lại bên Lào tư vấn giúp em cho nó cẩn thận , Em xin cảm ơn trước ạ !(b)
Cho em hỏi:
- Thủ tục mang xe sang đó thế nào, làm những giấy tờ gì ? (xe em đăng ký tên công ty ) Đi đường nào ?
- Từ Thà Khek sang Nakhon Phanom của Thái lan thủ tục có thuận tiện không? Sang bằng gì ? (cầu, phà hay đò ... ngày xưa ông cụ em đóng bè chuối bơi sang ) Ô tô có sang được không hay phải gửi lại ?

Chỉnh sửa cuối:

Rexton

Xe đạp
Nhờ các bác chỉ dẫn đường

Nhà em có việc phải đi từ Hưng Yên (chính xác là cây số 31 đường 5 đi lên Bất Bạt xứ Sơn Tây) xin các bác chỉ dẫn đường ngắn nhất và ít bị các chú xx bắn tốc độ đẻ nhà em lo cho phần hậu sự cua các cụ cho chu đáo ạ.

cty_sao_mai

Xe máy
Hong Kong: Nhờ các cụ tư vấn về chuyến đi Hà Nội-Hong Kong

Dạ thưa các cụ,
vì sắp tới em có chút việc phải sang Honng Kong 2 ngày(chủ nhật này em bay rồi), nhưng em chưa biết gì về bên đây nên em mạo muồi và nhờ các cụ tư vấn hộ em về vài thứ:
-Các địa điểm thăm quan du lịch
-Các chỗ vui chơi giải trí vào buổi tối
-địa chỉ và tên mấy cái shopping center lớn ở bên đó
-và nếu ở khách sản rẻ,sạch sẽ và trung tâm thì địa chỉ như thế nào ah.
Các cụ cho em sớm thông tin không sang bên đó cứ lang thang thì chết!
Em cảm ơn các cụ nhiều !:6::6::6:

Tran Nam Hai

Xe tăng
Đà Nẵng: Hội An - Chỗ ăn chỗ chơi

Tình hình là em đi Đà Nẵng xem pháo hoa dưng hết phòng nên Gấu phải đặt phòng ở Palm Garden bên Hội An. Mà Hội An thì em chiu cứng khoản chỗ ăn chỗ chơi, đành mò mẫm nhờ các Cụ nhiều kinh nghiệm lăn lê bò toài chỉ dạy cho với ạ.

Lành mạnh các Cụ nhé, phục vụ vợ con mà (k)(k)(k)(k).

Em xin hậu tạ bằng vodka thật lực ạ.

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn
Nghệ An: Cửa Lò - Nhà nghỉ BCA Cửa Lò các bác cho em ít thông tin

Dịp 30/4 này bọn em tổ chức đi cửa lò, bạn em đã đặt phòng ở nhà nghỉ trong khuôn viên bộ công an, em vào CK cũng nhiều ,nhưng chưa hình dung ra chỗ đấy là chỗ nào, bác nào biết chỗ đấy cho em xin ít thông tin với ạ, em xin cảm ơn và hậu tạ sau ạ(c)(c)(c)(c)

tu-bong

Xe buýt
hỏi đường đi điện biên

Các bác làm ơn cho em hỏi đường đi điên biên.Đi đường nào ,đi đến đâu thì nghỉ.nghỉ ở đâu thì tốt .Đường đi có gì cần phải chú ý không.Em đi cùng các bác lớn tuổi,đi bằng xe 16 chỗ hành trình dự kiến là 4 ngày 3 đêm.Cám ơn các bác trước.