Thảo luận Q5 Thread - Tổng hợp các vấn đề cùng trao đổi và chia sẻ!!!

bigfun

Xe điện
Không cụ. Em mua nhập Mỹ. BO, vành 19", nhớ ghế, điểm mù nhưng không có rửa đèn và chế độ lái.

chuotlang

Xe lừa
Em còn bỡ ngỡ mong các cụ chia sẻ vụ chống nóng cửa nóc và bảo vệ mấy đồ hay bị vặt ạ
Dán phim chống nóng 5 kính phụ trừ kính lái và panorama cụ à
Thử chỗ cụ [@Film LLumar;54236] xem sao, em đang dùng hàng llumar thấy ok

Film LLumar

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
llumar.com.vn
Chào bác, cám ơn bác đã tín nhiệm sử dụng sản phẩm bên em :) Chúc bác luôn luôn vui vẻ, may mắn và lái xe an toàn :)

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Em còn bỡ ngỡ mong các cụ chia sẻ vụ chống nóng cửa nóc và bảo vệ mấy đồ hay bị vặt ạ
Em ngồi kê dép thấy bác đang gặp rắc rối chống nóng, sản phẩm bên em mang 1 giải pháp hữu hiệu dùng cho xe ô tô và nhà kính :) về chống nắng và cách nhiệt. Cụ vui lòng để lại thông tin và yêu cầu ? em sẽ giải đáp và tư vấn đến cụ :)

chuotlang

Xe lừa
So Rỳ em gõ nhầm, cả Panorama cũng phải dán nốt ạ, vị trí là trừ kính lái

Mà 4 kính bên nó là kính 1 lớp nên hơi ồn cụ [@bigfun;11881] bảo cụ ý xem có gia cố xem dán cái gì thì đỡ ồn hơn ko, vấn đề này em đã phát hiện khi làm chống ồn cho Q5, giải pháp của em là muốn đỡ hơn thì có mà thay kính 2 lớp của SQ5 vào thôi hehe

chuotlang

Xe lừa
Em ngồi kê dép thấy bác đang gặp rắc rối chống nóng, sản phẩm bên em mang 1 giải pháp hữu hiệu dùng cho xe ô tô và nhà kính :) về chống nắng và cách nhiệt. Cụ vui lòng để lại thông tin và yêu cầu ? em sẽ giải đáp và tư vấn đến cụ :)
Có cái nào mà vừa chống nóng vừa chống ồn cụ gt là chuẩn nhất, con Q5 này chỉ cần phủ lại 4 hốc bánh, chống ồn 4 cửa kính và dán cách âm vs giảm chấn sườn cửa là im phăng phắc, như Mer GL luôn ;))

chuotlang

Xe lừa
Không cụ. Em mua nhập Mỹ. BO, vành 19", nhớ ghế, điểm mù nhưng không có rửa đèn và chế độ lái.
Vành 19 là phải đi lốp Mic ko là ồn lắm đấy ạ

Em thay Pirelli mới mà ồn như lốp Mic cũ đã mòn hết rồi thải đi lúc hơn 6 vạn km

bigfun

Xe điện
Hehe, cảm ơn cụ Chã. Em dùng phone không quote được.
Em đã đăng ký đâu mà biết nó ồn hay không, nhưng nếu ồn hơn CRV chắc phải thay kính thật :D
Em thấy dán sẵn kính phụ màu đen rồi, nếu dán lại thì bóc vứt đi à cụ?

chuotlang

Xe lừa
Hehe, cảm ơn cụ Chã. Em dùng phone không quote được.
Em đã đăng ký đâu mà biết nó ồn hay không, nhưng nếu ồn hơn CRV chắc phải thay kính thật :D
Em thấy dán sẵn kính phụ màu đen rồi, nếu dán lại thì bóc vứt đi à cụ?
Muốn Quote thì đơn giản, dưới cùng của trang OF bản App cụ ấn Giao diện máy tính

Nói về cách âm cụ đỗ 1 chỗ là đo được 6 kính và sườn 4 cửa bằng cách 2 xe đỗ cùng em CRV cùng môi trường, địa điểm và down App Decibel Meter về dùng Phone để đo, còn nếu đang đi thì nó phức tạp hơn vì do đường xá, độ ồn bên ngoài, có cùng loại lốp và size lốp ko, nói chung độ dày của lốp mới cảm nhận đc vì 2 hãng xe khác nhau

Tran Nam Hai

Xe tăng
Chấp nhận xấu tí đi tán đinh rút bảo vệ hết logo, gương thì viền mặt bắt vít xiên 3 bên để tránh bị cậy, củ gương Q5 cao nên chích cũng khó bẻ khó lên gối, ốp la răng thì chịu nhưng mất thì mua đồ tàu gắn vào xài cũng ok.
Chống nóng cửa nóc thì dán cũng k ăn thua với cái nắng Hà Nội, e chơi luôn tấm cách nhiệt phản quang Cát Tường, hè gắn vào đông tháo ra là thấy ổn nhất.

bigfun

Xe điện
Cảm ơn cụ. Xấu cũng phải làm thôi chứ để chích nó móc lại phải giam xe chờ hàng thì mệt quá cụ nhỉ.
Cửa nóc em này có cái dở là không có tấm nhựa cứng nên cũng khó nhét tấm xốp cách nhiệt như em xe cũ của em.
Còn nữa là cái kỳ vọng B&O không như em mong đợi các cụ ạ :( không biết do em mố thử vài phút chưa chỉnh được hay em nó chỉ có vậy

Chấp nhận xấu tí đi tán đinh rút bảo vệ hết logo, gương thì viền mặt bắt vít xiên 3 bên để tránh bị cậy, củ gương Q5 cao nên chích cũng khó bẻ khó lên gối, ốp la răng thì chịu nhưng mất thì mua đồ tàu gắn vào xài cũng ok.
Chống nóng cửa nóc thì dán cũng k ăn thua với cái nắng Hà Nội, e chơi luôn tấm cách nhiệt phản quang Cát Tường, hè gắn vào đông tháo ra là thấy ổn nhất.

chuotlang

Xe lừa
Cảm ơn cụ. Xấu cũng phải làm thôi chứ để chích nó móc lại phải giam xe chờ hàng thì mệt quá cụ nhỉ.
Cửa nóc em này có cái dở là không có tấm nhựa cứng nên cũng khó nhét tấm xốp cách nhiệt như em xe cũ của em.
Còn nữa là cái kỳ vọng B&O không như em mong đợi các cụ ạ :( không biết do em mố thử vài phút chưa chỉnh được hay em nó chỉ có vậy
Cụ nghe tối thiểu là mp3 loại 320kbs hoặc m4a thì sẽ phát huy hết thôi
treble để mức 8, bass 6
B&O nó nghe voice là thế mạnh chứ ko phải dòng chát bùm ;)

Cụ lấy tấm chống nóng nào mặt bạc quay lên trời, mặt trong hợp với màu lưới panorama ý, đính nhẹ băng dính 2 mặt cố định cho mùa hè rồi kéo lưới pano lại là thẩm mỹ ngay

Chỉnh sửa cuối:

bigfun

Xe điện
Thanks cụ cho ý tưởng. em sẽ đặt may tấm nỉ đúng màu trần với 1 mặt xốp cát tường.
Vụ nhạc nhẽo, gu của em là audiofile voice với nhạc vàng. Hôm qua cắm thử ipod dùng file wav nhưng thua xa bộ audison/hertz/morel đang dùng nên thất vọng quá. Để lấy xe về thử copy ra thẻ sd xem sao. Chả có nhẽ hiend lại chỉ có vậy

Cụ nghe tối thiểu là mp3 loại 320kbs hoặc m4a thì sẽ phát huy hết thôi
treble để mức 8, bass 6
B&O nó nghe voice là thế mạnh chứ ko phải dòng chát bùm ;)

Cụ lấy tấm chống nóng nào mặt bạc quay lên trời, mặt trong hợp với màu lưới panorama ý, đính nhẹ băng dính 2 mặt cố định cho mùa hè rồi kéo lưới pano lại là thẩm mỹ ngay

Chỉnh sửa cuối:

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Có cái nào mà vừa chống nóng vừa chống ồn cụ gt là chuẩn nhất, con Q5 này chỉ cần phủ lại 4 hốc bánh, chống ồn 4 cửa kính và dán cách âm vs giảm chấn sườn cửa là im phăng phắc, như Mer GL luôn ;))
Thưa cụ, nhu cầu của cụ bên em có đáp ứng được cụ nhé, về film cách nhiệt Llumar ngoài tác dụng chống nắng, cách nhiệt ra còn rất nhiều tác dụng khác như, chống ồn, bảo vệ kính khi bị tác động mạnh từ bên ngoài vào, bảo vệ nội thất trong xe không bay màu, biến dạng, tiết kiệm nhiên liệu, không gây đen, xạm da đặc bệt cản 100% tia UV tia gây ra tia cực tím rất hại cho da.

chuotlang

Xe lừa
Thanks cụ cho ý tưởng. em sẽ đặt may tấm nỉ đúng màu trần với 1 mặt xốp cát tường.
Vụ nhạc nhẽo, gu của em là audiofile voice với nhạc vàng. Hôm qua cắm thử ipod dùng file wav nhưng thua xa bộ audison/hertz/morel đang dùng nên thất vọng quá. Để lấy xe về thử copy ra thẻ sd xem sao. Chả có nhẽ hiend lại chỉ có vậy
Em cũng toàn nghe audiophile và cảm thấy rất Ok

chuotlang

Xe lừa
Cụ ơi cho em hỏi xem total odo trip xem cái xe đã chạy được bao nhiêu km thì bấm chỗ nào. Đọc nát manual thấy bảo bấm nút trên cần gạt nhưng chỉ thấy trip 1, 2
Cụ chịu khó đọc hết topic này nhé, các bác khác có bàn rồi thì phải
Ở sườn cái cần và đỉnh cái cần đó đều bấm đc và ra chức năng khác nhau hiển thị trên đồng hồ, nó cho đo cả giờ động cơ hoạt động

chuotlang

Xe lừa
cụ bigfun nên có số alo hổ các cụ khác

ko có viber wechat cho em em tư véo cho: +8613527738787