[Funland] Quả Bóng Vàng 2019.

ngocbaominh

Xe buýt
E ko biết fan 6 múi hay ko nhưng chắc chắn ko phải cù lé :D
Em chả phải fan Barca, e chỉ yêu quý Messi vì em phục tài năng của cậu ta, Barca loại thì thôi em dont care, nhưng mà riêng cái kiểu đánh giá ko chuẩn mực về Si thì em thấy có vấn đề. Tóm lại QBV cho Si lùn luôn xứng đáng, nếu như 11 năm qua QBV luôn xét theo tiêu chí cầu thủ xuất sắc nhất đúng với cái tên của nó

Tonydo

Xe buýt
Làm phép so sánh, chỉ tính các cầu thủ có sao số:
1. Messi - VĐ Laliga
2. Ronando - VĐ Seria A
3. Van Dijk - VĐ C1 (?)
4. Mappe - VĐ Ligue 1
5...
Theo em giá trị của chức VĐ C1 vẫn to nhất

ubisapro

Xe trâu
Năm nay đang có phong trào ủng hộ Văn đít giành QBV ợ? :))

kokichi

[Tịch thu bằng lái]
Em chả phải fan Barca, e chỉ yêu quý Messi vì em phục tài năng của cậu ta, Barca loại thì thôi em dont care, nhưng mà riêng cái kiểu đánh giá ko chuẩn mực về Si thì em thấy có vấn đề. Tóm lại QBV cho Si lùn luôn xứng đáng, nếu như 11 năm qua QBV luôn xét theo tiêu chí cầu thủ xuất sắc nhất đúng với cái tên của nó
Năm inter vô địch Sneider quá bá nếu xét tiêu chí sao lại ko đc hả cụ.
Lại còn ăn 3, rồi về nhì Wc nữa cụ nhé.

vnvodoi

Xe tăng
Năm inter vô địch Sneider quá bá nếu xét tiêu chí sao lại ko đc hả cụ.
Lại còn ăn 3, rồi về nhì Wc nữa cụ nhé.
Tại vì anh ấy đá không cảm suck nhé. Bóng đá là cứ phải cảm suck=))

quochiep

Xe tăng
Từ cái năm Inter vô địch C1, sneijder đá hay thế mà qbv về tay messi là em đã thấy vớ vẩn. Các bố chuyên gia cũng ăn theo fan phong trào mà bầu cho messi thôi.

Hôm trước em nói Messi không thể so với các huyền thoại như Zidane và Maradona về bản lĩnh, tâm lý kém thì nhiều cụ còn nói em sai. Đến hôm nay thì chắc không còn phải bào chữa rồi.
Các giải thưởng QBV chục năm trở lại đây bị ảnh hưởng khá nhiều bởi truyền thông và hậu trường nên ko thuần túy về chuyên môn như trc .

llg

Xe hơi
Cái đó quá cảm tính, có người yêu người ghét, nên người ta mới dựa vào thành tích cho nó khách quan cụ ạ. Messi có hay, nhưng cũng có lúc dở (trận hôm qua chả hạn), và chả may toàn dở đúng trận cầu đinh cụ ạ. Vậy nên nếu bảo 11 năm qua, năm nào Messi cũng xứng đáng thì dẫm đạp lên quá nhiều cầu thủ mà nếu xét nội trong năm đó, chắc chắn là xứng đáng hơn Messi :D (tuy là tổng thể 11 năm thì có thể kém hơn).

tuan0359

Xe máy
Đẳng cấp Bar là không thể phủ nhận kể cả sau trận đêm qua, nên Mes không thoát được QBV năm nay

hanoipho79

Xe lăn
Liverpool mong cho MC sảy chân thì Virgil còn có cửa QBV nhé
Chỉ ăn CL mà được QBV thì hoang tưởng quá, Messi ăn 2 ở giải quốc nội, thông số thống kê thì vượt trội so với phần còn lại
2 giải quốc nội của TBN chắc hơn cúp C1 cụ nhỉ...thế chắc các đội bóng mạnh các nước khác nhập hết vào La Liga mà thi đấu bỏ cúp C1 đi cho nó đỡ tốn sức.

ngocbaominh

Xe buýt
Cái đó quá cảm tính, có người yêu người ghét, nên người ta mới dựa vào thành tích cho nó khách quan cụ ạ. Messi có hay, nhưng cũng có lúc dở (trận hôm qua chả hạn), và chả may toàn dở đúng trận cầu đinh cụ ạ. Vậy nên nếu bảo 11 năm qua, năm nào Messi cũng xứng đáng thì dẫm đạp lên quá nhiều cầu thủ mà nếu xét nội trong năm đó, chắc chắn là xứng đáng hơn Messi :D (tuy là tổng thể 11 năm thì có thể kém hơn).
Em thật vs cụ ngày xưa em chẳng thèm xem Si lùn đá, vì e là 1 tifosi em chỉ quan tâm đến bóng đá Ý, sau khi thần tượng Pirlo của e giải nghệ thì e mới quay sang xem Si sau CK năm 2015 thì từ khi e xem thấy Mesi đá là e đã thấy đẳng cấp chênh lệch quá lớn với phần còn lại rồi, ko thể bỏ lỡ trận nào mà thậm chí những trận Si dự bị hoặc ko đá thì e ko xem luôn...
Nếu nói về số lần Man of the match thì có ai qua đc Mesi ko?? Đúng ý nghĩa QBV nếu mà dành cho cầu thủ xuất sắc nhất thì sao ko dựa vào điểm trên từng trận í :)) Còn những ai chê Messi e dám khẳng định là họ chẳng xem Messi đá, thế thôi he he

Havo

Xe điện
Hahaa. Nếu thế Liv mà vô địch chắc Văn Đích đc lấm :D
Ajax có Cup quốc gia rồi, giải VĐQG Hà Lan thì đang dẫn đầu, sáng cửa VĐ.
Thằng em De Ligt này 19-20 tuổi đã đội trưởng Ajax, chỉ huy quân càn quét Châu Âu bằng lối chơi tổng lực, sân khách đá như sân nhà, quá kinh hoàng :D
E nó lên thay mấy a già cho đổi mới (lâu lâu mới có hậu vệ trẻ tởm ntn).
Năm nay tiếc cho Mbappe gặp đúng cụ rùa :D , chứ PSG mà vào đến chung kết C1 thì Mbappe chắc cú QBV.

vnvodoi

Xe tăng
Em thật vs cụ ngày xưa em chẳng thèm xem Si lùn đá, vì e là 1 tifosi em chỉ quan tâm đến bóng đá Ý, sau khi thần tượng Pirlo của e giải nghệ thì e mới quay sang xem Si sau CK năm 2015 thì từ khi e xem thấy Mesi đá là e đã thấy đẳng cấp chênh lệch quá lớn với phần còn lại rồi, ko thể bỏ lỡ trận nào mà thậm chí những trận Si dự bị hoặc ko đá thì e ko xem luôn...
Nếu nói về số lần Man of the match thì có ai qua đc Mesi ko?? Đúng ý nghĩa QBV nếu mà dành cho cầu thủ xuất sắc nhất thì sao ko dựa vào điểm trên từng trận í :)) Còn những ai chê Messi e dám khẳng định là họ chẳng xem Messi đá, thế thôi he he
Cụ nói vậy là đang áp đặt quan điểm. Người này thích cầu thủ này, người khác thích cầu thủ khác. Nói như cụ thì cần gì tổ chức, cứ Messi mà trao cho rồi.

Em không fan cầu thủ nào bây giờ, em fan Zidane, cầu thủ có phong cách em thích nhất. Nhưng em thấy như trường hợp của sneijder là rất vô lý khi messi được giải.

Nói như cụ ông nào không phải fan Messi là ko biết xem đá bóng chắc ?

phungnghia256174

Xe đạp
Van Dijk thực sự quá chất, kinh khủng cộng tâm lý, bản lĩnh vững vàng, tố chất thủ lĩnh đỉnh cao xứng đáng là trung vệ hay nhất thế giới hiện tại. Mong Liv ăn cú đúp để ẵm luôn QBV
Nói thật với cụ. Em thấy tên Văn Đại này bình thường. Còn không có cửa so với Raphael Varane. Đẳng cấp chứng minh khi ăn 3 C1 liên tiếp + WC. Văn Đại bị mẹc si nó lừa như con.

phungnghia256174

Xe đạp
Chả phải fan bà xà =)). À quên chắc fan "Gãi Đít". Có cúp quốc gia chưa ?

Salah hồi phục kịp hay k thì vẫn sẽ là Van Đai, quá lâu rồi hậu vệ k có ai chơi hay như thế
Hậu vệ duy nhất k có điểm yếu, đang ở độ chín sự nghiệp, rồi hè sang Real là đẹp :)

Từ cái năm Inter vô địch C1, sneijder đá hay thế mà qbv về tay messi là em đã thấy vớ vẩn. Các bố chuyên gia cũng ăn theo fan phong trào mà bầu cho messi thôi.

Hôm trước em nói Messi không thể so với các huyền thoại như Zidane và Maradona về bản lĩnh, tâm lý kém thì nhiều cụ còn nói em sai. Đến hôm nay thì chắc không còn phải bào chữa rồi.
Em cùng quan điểm với cụ.

phungnghia256174

Xe đạp
Đá được mấy giải đấu rồi mà to mồm thế ? Vừa thua 0-4 đấy. Ăn bám barca k biết nhục à? Cụ nâng bi nó vừa thôi. Em nghe ngứa cả đít. Cúp quốc gia có cái nào chưa ? Hả ?