[Funland] Qua đã trở lại. Có còn lợi hại ?

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Trung Nguyên nuôi tham vọng cho chuỗi mới E-Coffee: Chưa thu phí nhượng quyền, mục tiêu có 3.000 quán vào năm 2020, trở thành chuỗi cà phê lớn nhất Việt Nam

Với uy tín thương hiệu, mức giá hợp tác hợp lý và kinh nghiệm trong quá khứ, Trung Nguyên tin rằng, mục tiêu 3.000 quán E-Coffee sau năm 2020 của mình hoàn toàn khả thi.

Một quá E-Coffee vừa khai trương trong năm 2019.

Hôm nay, ngày 10/8/209, Tập đoàn Trung Nguyên đã chính thức ra mắt thương hiệu mới – E-Coffee. Theo giải thích của tập đoàn, E là viết tắt của Energy – Năng lượng, chứ không phải điện tử như nhiều người lầm tưởng.

http://cafebiz.vn/trung-nguyen-nuoi-tham-vong-cho-chuoi-moi-e-cofee-chua-thu-phi-nhuong-quyen-muc-tieu-co-3000-quan-vao-nam-2020-tro-thanh-chuoi-ca-phe-lon-nhat-viet-nam-20190810115615581.chn

liệu qua có comeback và tóa sáng ko ta
Chuỗi cũ bây giờ thế nào hở CCCM? Thuộc về ai, tình hình kinh doanh ra sao...?
Em không theo dõi vụ này.

blackhole1

Xe tăng
Nhiều cụ amator cà phê đưa ra câu chụp mũ như đúng rồi nào là hương liệu ,hóa chất ..bảo chứng minh hóa chất hay hương liệu gì có an toàn không thì lại im thít và nói kiểu lái định hướng đến chán
Caphe kiểu gì nó cũng phải trộn phụ gia cho dậy vị khi rang ví dụ bơ ,muối , ... Còn rang như nào hay cho thêm gì là do yếu tố vùng miền và do bí mật của các hãng khác nhau đương nhiên nó phải đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm trước đã .

namdh8x

Xe điện
Nghe hoang mang quá, e mới thích uống cafe. Nhưng phải công nhận chưa uống đâu ngon = mấy cái cafe sáng tạo của Trung Nguyên.

muoibaconcho

Xe điện
Nhiều cụ amator cà phê đưa ra câu chụp mũ như đúng rồi nào là hương liệu ,hóa chất ..bảo chứng minh hóa chất hay hương liệu gì có an toàn không thì lại im thít và nói kiểu lái định hướng đến chán
Caphe kiểu gì nó cũng phải trộn phụ gia cho dậy vị khi rang ví dụ bơ ,muối , ... Còn rang như nào hay cho thêm gì là do yếu tố vùng miền và do bí mật của các hãng khác nhau đương nhiên nó phải đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm trước đã .
Cụ ko biết gì về cà mà dám chê người khác amator. Cụ thể là cái câu: "cà-phê kiểu gì nó cũng phải trộn phụ gia."
Cà có rất nhiều loại, chia thành 4 dòng nhưng chủ yếu dùng 2 dòng Robusta và Arabica. Trong 2 dòng ấy có vô khối loại, mỗi loại có hương và độ cafein khác nhau.
Để có cái mùi, cái vị như ý thì người ta rang với nhiệt độ phù hợp. Tùy theo mà nhiệt độ cao chút chỗ này, thấp chút chỗ kia. Rồi lại lâu chút, nhanh chút... sau đó mix các loại hạt. Rồi đến khi uống mới bắt đầu xay. Lại tùy dụng cụ pha mà xay mịn hoặc thô. Đấy là cái thú của dân sành cà.
Tuy nhiên, như thế mất thì giờ, tốn chi phí quá nên mới đẻ ra cái dòng cà tẩm trộn. Rang chưa ra dầu cà hả, dễ thôi, trộn bơ vào. Cà chưa dậy mùi, dễ thôi, trộn nước mắm vào. Chính vì thế mà cũng cóc cần cà chín mới hái. Cứ tuốt bừa, có gì đã có phụ gia lo. Rồi nâng cấp chút thì trộn bắp, đậu... cho cái giá nó hạt dẻ.
Rồi cái dòng cà đó phát triển lên tầm cao mới là dùng hương liệu. Muốn mùi nào có mùi đó. Đỡ phải nhọc công lằng nhằng.

Còn về cà TN có hoá chất hay ko, hoá chất có tốt hay có hại cho sức khoẻ em ko biết nên ko bình luận. Còn việc họ bán đc vào châu Âu thì chắc chắn là an toàn cho sức khoẻ.
Về khẩu vị, ai thích tự nhiên ai thích tẩm ướp là quyền của họ, em chả quan tâm.
Em nhầm chút. Sửa lại.

Chỉnh sửa cuối:
cafe G7 là cafe hòa tan mà. Nó giống như nước ngọt đó. Trước khi comment nên tìm hiểu nha cụ, cafe mà ko pha trôn thì ai mà uống. à cái vụ mùi cafe nồng nặc. Cụ muốn nó ra ngoài hay tích tụ trong cơ thể của cụ
Em uống cafe hoà tan của rất nhiều hãng rồi. Thấy nó cũng gần giống nhau, khác tý tỷ lệ sữa và độ đắng thôi. Chứ cafe hoà tan chế biến công nghiệp thì kiểu gì chả có hương liệu và hoá chất. Thích nguyên bản thì mua cafe hạt về tự rang xay. Lúc đó không quen đố các bác ngự lãm nổi

Đại tướng Alo

Xe điện
Lại Cà phê "thịnh vượng", Cà phê " đổi đời " hả ? :))

Em thì thích cà phê tư nhiên, không tẩm ướp hơn. Do vậy em thích cà phê hạt, mình tự xay, tự pha theo sở thích.

ngocthuong

Xe hơi
không biết con số cửa hàng của E coffe hết năm 2020 được 300 cửa hàng chưa các cụ nhỉ

Dạ sau nhiều năm các nhà sản xuất trong nước cho chúng ta uống cafe trộn, cafe tẩm rồi thì định nghĩa về ly cafe ngon của đa số người uống đã khá lệch lạc rồi. Giống như miền Bắc nấu ăn món nào cũng vẩy một thìa mì chính vào ấy, giờ cụ uống cà mà không hương liệu thì lại không ngon.

Em chỉ biết cảm thông với cụ chứ không biết làm sao ;)
Người uống cafe do mình tự rang xay thuộc thiểu số. Doanh nghiệp thì phải tính đến tập khách hàng đông đảo nhất. Và cafe Trung Nguyên đã xuất đi được nhiều nước tư bản, chứng tỏ nó phải bảo đảm tiêu chuẩn. Cụ không thích thì tự rang xay, chứ không nên bỉ bôi phi lý

SanHoBien

Xe container
Trung Nguyên nuôi tham vọng cho chuỗi mới E-Coffee: Chưa thu phí nhượng quyền, mục tiêu có 3.000 quán vào năm 2020, trở thành chuỗi cà phê lớn nhất Việt Nam

Với uy tín thương hiệu, mức giá hợp tác hợp lý và kinh nghiệm trong quá khứ, Trung Nguyên tin rằng, mục tiêu 3.000 quán E-Coffee sau năm 2020 của mình hoàn toàn khả thi.

Một quá E-Coffee vừa khai trương trong năm 2019.

Hôm nay, ngày 10/8/209, Tập đoàn Trung Nguyên đã chính thức ra mắt thương hiệu mới – E-Coffee. Theo giải thích của tập đoàn, E là viết tắt của Energy – Năng lượng, chứ không phải điện tử như nhiều người lầm tưởng.

http://cafebiz.vn/trung-nguyen-nuoi-tham-vong-cho-chuoi-moi-e-cofee-chua-thu-phi-nhuong-quyen-muc-tieu-co-3000-quan-vao-nam-2020-tro-thanh-chuoi-ca-phe-lon-nhat-viet-nam-20190810115615581.chn

liệu qua có comeback và tóa sáng ko ta
E toàn uống cafe vỉa hè, lề đường ko àh, thấy quán sang trọng quá e sợ ko có đủ tiền trả cafe :(

Em đây, ghiền số 8 Trung nguyên cả chục năm, rồi mới nhận ra bị anh ấy lừa! Toàn hóa chất tẩm ướp. Bây giờ uống càfe rang xay mới biết bị lừa mười mấy năm. Chứng cứ là bản thân người đã nghiền nha bác, ko nghe nói đâu. Bỏ hẳn anh hói rồi :). Còn chuyện café TN xuất đi đâu thì em ko biết :)).
Cụ mua cafe bột đóng gói của bất cứ hãng nào cũng khác cafe cụ tự rang xay. Em thật

banmotnucuoi

Xe lăn
Lại Cà phê "thịnh vượng", Cà phê " đổi đời " hả ? :))

Em thì thích cà phê tư nhiên, không tẩm ướp hơn. Do vậy em thích cà phê hạt, mình tự xay, tự pha theo sở thích.
Cafe tự rang xay chỉ đc cái vị, về mùi và độ béo... vẫn ko vừa khẩu vị của e, nên em vẫn trộn thêm trung nguyên vào

Đại tướng Alo

Xe điện
Cà phê Trung Nguyên xuất đi các nước trên TG chủ yếu loại cà phê gói hòa tan G7.

Các cụ có biết khách hàng chủ yếu trên TG dùng loại cà phê G7 là ai không ? :))
Đó là các khách sạn.
Các khách sạn mua các loại cà phê gói, loại cà phê tan như Nestcafe, G7....để ở trong phòng KS như 1 trong số các " complimetary" gồm 2 chai nước suối, 2 gói cà phê tan, 2 gói trà....

toimuondie

Xe container
Em đúng là không hiểu biết gì về cà phê thật nên không dám chém, nhưng em uống cà phê Trung Nguyên xong, đi tiểu thấy thơm lừng nên em không khoái lắm.

poiuy

Xe cút kít
Cà phê Trung Nguyên xuất đi các nước trên TG chủ yếu loại cà phê gói hòa tan G7.

Các cụ có biết khách hàng chủ yếu trên TG dùng loại cà phê G7 là ai không ? :))
Đó là các khách sạn.
Các khách sạn mua các loại cà phê gói, loại cà phê tan như Nestcafe, G7....để ở trong phòng KS như 1 trong số các " complimetary" gồm 2 chai nước suối, 2 gói cà phê tan, 2 gói trà....
Vậy tại sao các khách sạn lại chọn G7 mà không phải của hãng khác? Làm gì thì làm, miễn là có khách hàng là được chứ ế sưng ế chảy thì làm làm gì? Khách hàng là các KS ở đây chả có gì đáng cười. Kể cả ông bán bị, tập khách hàng là ăn mày thì cũng đáng tôn trọng vì người ta làm ra thứ có người cần.

Đinh Bộ Lĩnh

Xe buýt
Cụ uống rồi đã thấy "đổi đời" được tí nào chưa ạ??
Chủ yếu cụ ấy nói thế vừa khích tướng vừa đưa ra cái gì đó huyền bí tí, tin thì tin không tin thì thôi, mỉa mai cũng chả sao :)) nói đổi đời nhiều ý nghĩa lắm, cụ ngồi nhâm nhi ly cà phê ra ý tưởng kinh doanh tốt làm ăn ngon đổi đời thế là cũng nhờ uống cà phê :)) uống cà phê của anh ấy có vị gì đó chưa ok so với gu của cụ thế là cụ lại ra ý tưởng làm một thương hiệu cà phê, gặp thời bán ngon thế lại đổi đời :)) nói chung sologan các thương hiệu đọc cho vui thôi đùng suy nghĩ nó phải thật thì tởm bỏ mịa,