[Funland] Qua đã trở lại. Có còn lợi hại ?

Vinhdc

Xe hơi
Nghe nói Qua nhiều tiền mặt lắm :3

blackhole1

Xe tăng
Cụ ko biết gì về cà mà dám chê người khác amator. Cụ thể là cái câu: "cà-phê kiểu gì nó cũng phải trộn phụ gia."
Cà có rất nhiều loại, chia thành 4 dòng nhưng chủ yếu dùng 2 dòng Robusta và Arabica. Trong 2 dòng ấy có vô khối loại, mỗi loại có hương và độ cafein khác nhau.
Để có cái mùi, cái vị như ý thì người ta rang với nhiệt độ phù hợp. Tùy theo mà nhiệt độ cao chút chỗ này, thấp chút chỗ kia. Rồi lại lâu chút, nhanh chút... sau đó mix các loại hạt. Rồi đến khi uống mới bắt đầu xay. Lại tùy dụng cụ pha mà xay mịn hoặc thô. Đấy là cái thú của dân sành cà.
Tuy nhiên, như thế mất thì giờ, tốn chi phí quá nên mới đẻ ra cái dòng cà tẩm trộn. Rang chưa ra dầu cà hả, dễ thôi, trộn bơ vào. Cà chưa dậy mùi, dễ thôi, trộn nước mắm vào. Chính vì thế mà cũng cóc cần cà chín mới hái. Cứ tuốt bừa, có gì đã có phụ gia lo. Rồi nâng cấp chút thì trộn bắp, đậu... cho cái giá nó hạt dẻ.
Rồi cái dòng cà đó phát triển lên tầm cao mới là dùng hương liệu. Muốn mùi nào có mùi đó. Đỡ phải nhọc công lằng nhằng.

Còn về cà TN có hoá chất hay ko, hoá chất có tốt hay có hại cho sức khoẻ em ko biết nên ko bình luận. Còn việc họ bán đc vào châu Âu thì chắc chắn là an toàn cho sức khoẻ.
Về khẩu vị, ai thích tự nhiên ai thích tẩm ướp là quyền của họ, em chả quan tâm.
Em nhầm chút. Sửa lại.
Thế là cụ thích nguyên cafe rang xay chứ đa phần cho xơi cái vị đó đều không xơi nổi vừa nhạt vừa đắng ngăm như kiểu trà nước ba ấy
Gu cụ như nào thì cụ chơi kiểu đó chứ em chỉ phản đối cái vụ không có dẫn chứng thôi chứ em cũng chẳng biết họ trộn cái gì cả chỉ biết là đáp ứng được TQ và Châu Âu là dân ta sài được và có khi hơn loại ngoài phố đang bán tràn lan vậy thôi em fun chứ ko có ý gì có gì quá thì cụ bỏ qua .

danleduc

Xe điện
Thế là cụ thích nguyên cafe rang xay chứ đa phần cho xơi cái vị đó đều không xơi nổi vừa nhạt vừa đắng ngăm như kiểu trà nước ba ấy
Gu cụ như nào thì cụ chơi kiểu đó chứ em chỉ phản đối cái vụ không có dẫn chứng thôi chứ em cũng chẳng biết họ trộn cái gì cả chỉ biết là đáp ứng được TQ và Châu Âu là dân ta sài được và có khi hơn loại ngoài phố đang bán tràn lan vậy thôi em fun chứ ko có ý gì có gì quá thì cụ bỏ qua .
Cái chỗ bôi đỏ là cụ chưa đúng đâu nhé. :))

Cà phê hạt Arabica cụ tự rang xay từ hạt cà phê tươi, nếu đúng loại Arabica sẽ không đắng như cụ nghĩ. Em chỉ nói thế thôi. Cụ chắc không phải dân mê loại cà phê Espresso nên em không đi cụ tỷ nữa. :))

blackhole1

Xe tăng
Em đúng là không hiểu biết gì về cà phê thật nên không dám chém, nhưng em uống cà phê Trung Nguyên xong, đi tiểu thấy thơm lừng nên em không khoái lắm.
Em hay xơi nhưng có sành đâu cụ cafe thì có nhiều loại nhiều gu uống nên nói ngon thì nó phải hợp miệng đã.

Dangminhquan

Xe điện
Thưởng thức cà phê tẩm hóa chất của anh hói?

Anh ấy đầu độc biết bao người bằng hương liệu Tàu tẩm cà Việt rồi.

Cụ lên youtube tìm clip phân biệt cà nguyên chất và cà hóa chất, xong về mua gói cà Trung nguyên mà thử.
Cụ lại luyên thuyên.Cụ biết gì mà nói.

search

Xe điện
Tin đi

"Người Dân" họ "mê" chuỗi của ảnh thế này cơ mờ

E-coffee gì mà toàn cụ già với các mẹ già đội nón quần áo ở nhà ra xếp hàng thế này :))
Thuê quần chúng cũng phải lựa chọn 1 tí chứ :))

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Em đây, ghiền số 8 Trung nguyên cả chục năm, rồi mới nhận ra bị anh ấy lừa! Toàn hóa chất tẩm ướp. Bây giờ uống càfe rang xay mới biết bị lừa mười mấy năm. Chứng cứ là bản thân người đã nghiền nha bác, ko nghe nói đâu. Bỏ hẳn anh hói rồi :). Còn chuyện café TN xuất đi đâu thì em ko biết :)).
Cụ bị lừa lâu quá. Em uống thử Trung Nguyên đúng một lần, hình như số 7, thấy mùi nồng nặc hương liệu thì cạch luôn từ đó. Định mua làm quà nhưng không dám vì người uống sẽ nhận ra ngay cafe trộn hương liệu so với cafe rang xay.

DayByDay

Xe đạp
Em ủng hộ. Mấy chuỗi cf nước ngoài đồ như cức ấy, thà uống trà sữa còn nhiều vị hơn.
Mà về design chung của TN là có chất đấy.

khanghyxda

Xe hơi
Thưởng thức cà phê tẩm hóa chất của anh hói?

Anh ấy đầu độc biết bao người bằng hương liệu Tàu tẩm cà Việt rồi.

Cụ lên youtube tìm clip phân biệt cà nguyên chất và cà hóa chất, xong về mua gói cà Trung nguyên mà thử.
Lúc nào cũng mở mồm mấy cái thuyết âm mưu vớ vẩn. Cụ sang mà xem nó đầu độc cả dân Nhật và Châu Âu nha. Doanh thu chính của Trung Nguyên là ở xuất khẩu cafe chứ không phải ở thị trường trong nước nhé. Xuất khẩu mà tẩm hoá chất nó chả đập cho te tua chứ cụ ngồi đấy mà xàm.

namdh8x

Xe điện
E thích uống ở Trung Nguyên legend, nhân viên phục vụ chào hỏi thân thiện, nhiệt tình, khách đa phần là trung niên nên không ồn ào. Sáng dậy làm cốc cafe cũng thấy có chút năng lượng đổi đời ;))