Quá hạn đăng kiểm 1 2 tuần có bị phạt không?

Knight!

Xe đạp
Không đâu cụ, sẽ tính nối tiếp từ ngày hết đăng kiểm của kỳ trước
Cụ đăng kiểm ở đâu mà họ tính từ ngày đăng kiểm kỳ trước? Không lẽ e đi đăng kiểm trước 1 tháng thì hạn đăng kiểm lần tới cũng lùi đi 1 tháng à:))

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cụ đăng kiểm ở đâu mà họ tính từ ngày đăng kiểm kỳ trước? Không lẽ e đi đăng kiểm trước 1 tháng thì hạn đăng kiểm lần tới cũng lùi đi 1 tháng à:))
Cụ đăng kiểm sớm thì họ tính từ ngày cụ đăng kiểm
Cụ đăng kiểm muộn, họ vẫn tính từ ngày xe cụ hết đăng kiểm

NNS

Xe ngựa
Không đâu cụ, sẽ tính nối tiếp từ ngày hết đăng kiểm của kỳ trước
cụ nhầm nhé
phí đb nó mới tính liên tục từ ngày hết phí trước
còn ngày đăng kiểm thì nó chả quan tâm cái trước hết hay còn hạn lúc nào, nó chỉ căn cứ đời xe năm bao nhiêu để công tiếp vào chu kì đăng kiểm mới kể từ ngày cụ mang xe đến đăng kiểm.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
cụ nhầm nhé
phí đb nó mới tính liên tục từ ngày hết phí trước
còn ngày đăng kiểm thì nó chả quan tâm cái trước hết hay còn hạn lúc nào, nó chỉ căn cứ đời xe năm bao nhiêu để công tiếp vào chu kì đăng kiểm mới kể từ ngày cụ mang xe đến đăng kiểm.
Ý em nói là thời hạn đăng kiểm ấy
Còn phí đường bộ thì cụ ấy đóng đến đâu, giờ xin mời đóng tiếp ạ

levietdzung13

Xe tải
CSGT cực giỏi việc nhìn đăng kiểm, mình từng mất 2tr do quá hạn nửa ngày :)) =))

DucHoan

Xe tăng
Cụ đăng kiểm sớm thì họ tính từ ngày cụ đăng kiểm
Cụ đăng kiểm muộn, họ vẫn tính từ ngày xe cụ hết đăng kiểm
Đăng kiểm ngày nào thì tính từ ngày đó nhé bác, chỉ có truy thu phí bảo trì đường bộ thôi.

NNS

Xe ngựa
em đăng kiểm muộn cũng vài lần rồi, có lần quá mẹ nó đến đôi tháng :))
tem đăng kiểm mới là chu kỳ theo năm sản xuất xe, ví dụ 1 năm thì nó cứ + đúng cmnl là ngày đó năm sau kể từ ngày cụ mang xe đến đăng kiểm cụ ạ

sonphdmg

Xe tải
Cụ đi từ sáng sớm, lúc đó chưa có ai bắt đâu. Hạn đăng kiểm lần sau sẽ tính từ ngày hết hạn của kỳ trước - e vừa làm vậy do quên :D

Sonduong.BMV

Xe container
Với giá này kêu thằng đến, ngồi lên lưng nó đi đăng kiểm vừa an toàn vừa đỡ tốn xăng cụ nhể
Năm ngoái em cũng quên, hôm đi đăng kiểm nhờ 1 chú CA phường, quần áo mũ mã nghiêm chỉnh ngồi cùng. Ra đăng kiểm xong về mời cafe là xong việc, an toàn. Nó mà bắt được 50/50 thì cũng vài triệu hoặc thằng say riệu nào nó "gây sự" thì to chuyện.

anhtho

Xe ngựa
CSGT thì quá 1 ngày là phạt, mà phạt khá nặng. Các cụ chú ý, càng gần những địa điểm đăng kiểm thì CS càng chú ý lỗi này !.

pisces_hn

Xe container
Cụ dậy sớm đi từ tờ mờ sáng thì công an làm sao nhìn rõ được. :D Hồi xưa em có cái xe 6 tháng đăng kiểm 1 lần điđến lần thứ 3 là em chán bán luôn.

dungbacauto

Xe tăng
Chào các cụ, đây là lần đầu tiên em đi đăng kiểm, em mua lại xe cũ,3/9 là hết hạn đăng kiểm cũ, nhưng do bận không thu xếp đi được đúng ngày, em đi đăng kiểm chậm 1 -2 tuần có bị phạt không ạ? Bình thường có bắt buộc phải đăng kiếm đúng ngày không, hay có du di, và du di thì tầm bao nhiêu ngày ạ?
Em cảm ơn các cụ ạ.
Bên đăng kiểm không phạt nhưng nếu CSGT bắt được thì chắc chắn dính phạt rồi c

nhuem

Xe máy
Website
abay.vn
em trả lời cụ 1 cách tử tế mà cụ vang để cảm ơn? em có nên trả lễ ko nhể? =))
thế cụ lại thích uống vodka hơn ạ, e ngu men nên cứ nghĩ vang thì sang trọng hơn nên kính cụ ly vang haha, chứ e k có ý đó, thực sự cụ trả lời rất hữu ích cho em ạ <3

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
em đăng kiểm muộn cũng vài lần rồi, có lần quá mẹ nó đến đôi tháng :))
tem đăng kiểm mới là chu kỳ theo năm sản xuất xe, ví dụ 1 năm thì nó cứ + đúng cmnl là ngày đó năm sau kể từ ngày cụ mang xe đến đăng kiểm cụ ạ
Ý bác là:
Với ví dụ 1 năm, nếu bác đi đăng kiểm sớm 1 tháng so với Hạn ==> tem mới sẽ có giá trị 12+1 = 13 tháng, kể từ ngày làm đăng kiểm????

NNS

Xe ngựa
Ý bác là:
Với ví dụ 1 năm, nếu bác đi đăng kiểm sớm 1 tháng so với Hạn ==> tem mới sẽ có giá trị 12+1 = 13 tháng, kể từ ngày làm đăng kiểm????
ồ ko, nó éo quan tâm đến cụ sớm hay muộn bao nhiêu, nó chỉ quan tâm xe cụ sản xuất năm bao nhiêu để áp chu kì đăng kiểm mới + vào NGÀY cụ đăng kiểm

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
ồ ko, nó éo quan tâm đến cụ sớm hay muộn bao nhiêu, nó chỉ quan tâm xe cụ sản xuất năm bao nhiêu để áp chu kì đăng kiểm mới + vào NGÀY cụ đăng kiểm
Rất rõ ràng, cảm ơn bác.

• Vodka
Reactions: NNS

30A59x.yz

Xe tải
Em xác nhận cụ nói đúng.
Em xác nhận cụ nói sai, ít nhất với trường hợp của em.

cugieo

Xe tăng
Trả lời nhiều bác thắc mắc là đăng kiểm muộn tính từ ngày đi đăng kiểm hay ngày hết hạn đăng kiểm lần trước.
- Khẳng định luôn là kể cả xe hết hạn đăng kiểm 1 tháng, khi đi đăng kiểm sẽ tính từ ngày đăng kiểm lần trước hết hạn nhé.
- Phí bảo trì đường bộ cũng thế, tính từ lúc hóa đơn nộp phí lần trước hết hạn nhé.
- Bảo hiểm dân sự bắt buộc đối với người ngồi trên xe oto thì sẽ ghi theo ngày bạn mua, khi bảo hiểm hết hạn, bạn quên, tháng sau đi mua thì sẽ tính từ ngày bạn mua.
- Theo quy định đăng kiểm hết hạn dù 1 ngày mà bị CSGT bắt được vẫn bị phạt, còn bình thường thì bạn đi vô tư, nếu đăng kiểm hết hạn mà xe gây tai nạn thì lúc đó to chuyện đấy. Nên là tuân thủ đúng ngày đăng kiểm cho yên tâm và được bảo vệ.
- Đăng kiểm cũng đơn giản, đi sớm sẽ làm nhanh và tất nhiên không bao giờ thiếu Bác Hồ dẫn đường chỉ lối.