[Funland] Quan điểm của Mr.V em thấy rất hay

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Chiến thị phần cũng như điện thoại xong dẹp.
Không ai dẹp cái đang làm ăn ngon nghẻ cả.
Ban đầu kêu bán mấy không sau sẽ tăng giá theo kiểu áp đặt => nhưng người mua sau thì lại lợi hơn ng mua lúc đầu theo cái mấy không đó.
Không ai bán chạy mà giảm giá cả.
Bán chạy mà vẫn dẹp thì lại càng bất thường.
Có thế họ mới là tỷ phú. Còn hạng "tiểu nhân" tư duy ngược lại. Tiểu nhân theo nghĩa đen nhé.

TSTA

Xe container
Vin chắc sẽ làm trùm pin/sạc ở Vn.
Có tìm cách mở rộng phát triển ở nước nào khác hay ko thì e ko biết.

Trùm pin/ht sạc ngon và hấp dẫn hơn trùm xe điện nhiều. Vật tư tiêu hao, quay vòng liên tục.

--Lamborghini--

Xe lăn
Ui xời, Em với cụ mà có tiền mang ra đốt, nhập mỗi con xe giá 10 đồng, về bán giá 7 đồng để chiếm thị phần thì chắc chỉ vài tháng là đứng top1 cụ nhỉ.
Đường xa mới biết ngựa hay, còn để đi thì con ngựa nào có chân chả đi được.

chemotech

Xe điện
Liệu có dám chuyển giá không cụ? Nhưng đội Đông Âu thừa khả năng làm thế nếu muốn. Gần đây nhất là bộ đôi Tuấn Chợ - Nguyệt Hường có quốc tịch ở thiên đường thuế và nằm trong hồ sơ Panama. Về sau chị Hường mất chức đại biểu QH, anh chị được cấm xuất cảnh nguyên 2 năm 2016-2017. Nói đi cũng phải nói lại, chủ tịch quốc hội và bộ trưởng tài chính hiện tại đều là trùm kiểm toán.
AVG trước đây chưa được phanh phui cũng rất ổn nhé

chemotech

Xe điện
Tôi thực sự ko thể tưởng tượng trên đời có những con người tư duy thiển cận ngu dốt dặt chỉ có thuyết âm mưu trong đầu đến thế này.
Nhìn thì tưởng nó ngu, vì làm gì cũng lỗ, nhưng mình mới là người ngu

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Đường xa mới biết ngựa hay, còn để đi thì con ngựa nào có chân chả đi được.
Câu nói hay quá! Vậy với thằng VF, từ lúc nó làm xe đến giờ đâu có 3 - 4 năm, vậy 3 - 4 năm này được coi là xa hay gần cụ ơi?

gunner2801

Xe tải
E thấy đội cuồng Vin có nét giống fan đội ManU là nói gì cũng quá lên, rất cảm tính, ít khi dẫn chứng, lập luận logic.
E thì từ lâu đã chẳng tin con số nào liên quan đến Vin. Thị phần xe VIn không biết đc bao nhiêu nhg chắc còn xa mới gọi là cạnh tranh đc với Hàn, Nhật. Chẳng qua khi đi ngoài đường thấy xe Vin mọi ng dễ nhận ra và để ý hơn nên cảm giác nó nhiều thôi.
Mảng nào liên quan công nghệ và thị trường nước ngoài thì các hãng VN k có cửa cạnh tranh. Cứ xem khả năng sáng tạo công nghệ bao nhiêu năm qua là thấy.
Ô Vượng phát biểu gì thì cứ xem như là phát biểu của 1 ông quan chức nào đó đi.

--Lamborghini--

Xe lăn
Câu nói hay quá! Vậy với thằng VF, từ lúc nó làm xe đến giờ đâu có 3 - 4 năm, vậy 3 - 4 năm này được coi là xa hay gần cụ ơi?
Không biết xa hay gần nhưng một vòng đời thế hệ xe tầm 5 đến 6 năm.

cocsku

Xe cút kít
Cứ câu trước đá câu
Thỉnh thoảng

Người chửi thì chả lợi ích gì. Ngứa mắt thì nói thôi. Thấy kiểu nhiều ông Vin Nô như khùng, cứ chê Vin là đánh đồng người khác là không yêu nước.
Có người ngứa mắt chửi ông ấy thì cũng có người bênh ông ta vì đồng cảm với ông ta. Xã hội nó đa dạng nó phải thế!

secrets

Xe tăng
Cậu koala2020 này còn ít trải nghiệm cuộc đời, còn trẻ nên độ thèm tiền cao, dễ bị loá mắt vì "hào quang" của Vượng hói. Không nên lấy tiền làm thước đo sự giỏi, nhất là ở Việt Nam. Vì nếu như vậy thì Vượng hói sẽ giỏi hơn tất cả các nhà khoa học, Albert Eistein chẳng hạn, và nhiều nhà lãnh đạo xuất chúng khác của thế giới, các tổng thống Mỹ chẳng hạn, vì cả đời họ làm việc chỉ kiếm được số tiền bằng phần nhỏ tài sản của Vượng hói.
Bác Tổng, thủ tướng nhà mình lương theo hệ số được hơn 19 triệu một tí. Nói như bác trên thì chắc em cũng khôn hơn cả lãnh đạo nhà nước, bác nhỉ :))
Một kiểu ngụy biện, tiền nhiều thì giỏi hơn và không thể sai.

richter

Xe buýt
Mấy hôm trước ngồi với mấy bác "chuyên gia" kinh tế vĩ mô, nghe mấy bác ấy chém rằng cứ coi như Việt nam là 1 công ty hoặc 1 gia đình, thì tiền mang về nhà/công ty nó sẽ phải lớn hơn tiền chi tiêu, mua sắm bên ngoài, có như vậy thì nhà/công ty sẽ dần lớn mạnh. Mỗi năm dư ra 1 ít, tích tiểu thành đại sẽ thành gia đình/công ty vững manh... Chứ nếu chỉ đè ra bắt các thành viên gia đình, nhân viên đóng góp, mua sắm trong nội bộ... để chi tiêu và tiền mang về nhỏ hơn con số chi tiêu thì công ty/gia đình đó ngày càng lụi bại.

Trên cơ sở đó, các bác ý chém là Vin của anh Vượng chỉ đang "gà què ăn quẩn cối xay", moi tiền từ trong Việt Nam và chia lại số tiền vào túi của anh Vượng và 1 số anh khác chứ không kiếm tiền từ nước ngoài về, khai thác tận diệt tài nguyên của Việt Nam cho vào túi 1 nhóm người nhỏ... Hệ lụy là về vĩ mô Việt Nam không giàu lên được với kiểu các doanh nghiệp như anh Vượng... vân vân và mây mây...

Em thì ít biết về kinh tế vĩ mô, chỉ lo cho cái vi mô trong gia đình mình nên thấy đoạn đầu có vẻ đúng :P :D>:D<. Hàng năm nếu em + gấu kiếm 100 củ, nhà em chi tiêu mua sắm, ăn uống 70 củ, em dư ra 30 củ thì đôi chục năm gia đình em sẽ giàu mạnh lên :D :P, lý thuyết là như vậy, kekeke.

Em cũng xắc mắc là ít ra Vinpearl các kiểu cũng kéo du khách từ Ngố, từ Ukraine... về, tức là cũng mang xiền từ bên ngoài vào VN đấy chứ, chưa kể 20 triệu Bill Clinton vốn mà ảnh vác về từ Ukraine về cách đây 20 năm. Mấy bác kia bảo nó là muỗi so với mấy nguồn thu từ phân lô bán nền ăn tiền từ con dân Việt của anh Vượng...Nghĩa là con số 7.8 tỏi Biden của ảnh toàn là xiền trong nước từ con dân Việt Nam được phân phối sang túi anh ý thoai...

Bác nào chuyên gia kinh tế chém dùm em có đúng vậy không?

Thế nên sau bữa nhậu đó các bác ấy cùng em thống nhất là cầu trời cho anh ý thành công với con xe điện này, vì với con xe này, gì thì gì, mục tiêu gà què ăn quẩn là rất rất khó vì hạ tầng sạc, hạ tầng đường xá là không đủ để có lãi. Và nếu thành công với thị trường nước ngoài, xiền nó sẽ chảy về VN, thế là tốt cho con dân Việt chúng ta trên bình diện vĩ mô... Còn không thì hệ lụy rất rất lớn, hic hic

Với một người theo chủ nghĩa dân tộc như em, em cũng khấn trời khấn phật cho ảnh thành công, mà không những ảnh, nếu bất kỳ ai, anh nào, em nào mang tiền từ bển về Việt Nam là em đều ủng hộ nhiệt tình, từ chị em làm nail, làm osin Đài Loan, công nhân Hàn Quốc, trồng cỏ xúc tuyết châu Âu, tới những bạn như Hà Đông với flappy bird, hoặc các doanh nghiệp lơn lớn như Trung Nguyên của Qua mỗi năm mang về VN hàng trăm triệu Biden...

"Mang xiền về cho Việt (Nam), mang xiền về cho Việt, đừng mang khoản nợ về cho Việt"... nhại theo lời bài rap chó gì em được nghe trên radio mấy hôm nay :D :P=))=))

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Mấy hôm trước ngồi với mấy bác "chuyên gia" kinh tế vĩ mô, nghe mấy bác ấy chém rằng cứ coi như Việt nam là 1 công ty hoặc 1 gia đình, thì tiền mang về nhà/công ty nó sẽ phải lớn hơn tiền chi tiêu, mua sắm bên ngoài, có như vậy thì nhà/công ty sẽ dần lớn mạnh. Mỗi năm dư ra 1 ít, tích tiểu thành đại sẽ thành gia đình/công ty vững manh... Chứ nếu chỉ đè ra bắt các thành viên gia đình, nhân viên đóng góp, mua sắm trong nội bộ... để chi tiêu và tiền mang về nhỏ hơn con số chi tiêu thì công ty/gia đình đó ngày càng lụi bại.

Trên cơ sở đó, các bác ý chém là Vin của anh Vượng chỉ đang "gà què ăn quẩn cối xay", moi tiền từ trong Việt Nam và chia lại số tiền vào túi của anh Vượng và 1 số anh khác chứ không kiếm tiền từ nước ngoài về, khai thác tận diệt tài nguyên của Việt Nam cho vào túi 1 nhóm người nhỏ... Hệ lụy là về vĩ mô Việt Nam không giàu lên được với kiểu các doanh nghiệp như anh Vượng... vân vân và mây mây...

Em thì ít biết về kinh tế vĩ mô, chỉ lo cho cái vi mô trong gia đình mình nên thấy đoạn đầu có vẻ đúng :P :D>:D<. Hàng năm nếu em + gấu kiếm 100 củ, nhà em chi tiêu mua sắm, ăn uống 70 củ, em dư ra 30 củ thì đôi chục năm gia đình em sẽ giàu mạnh lên :D :P, lý thuyết là như vậy, kekeke.

Em cũng xắc mắc là ít ra Vinpearl các kiểu cũng kéo du khách từ Ngố, từ Ukraine... về, tức là cũng mang xiền từ bên ngoài vào VN đấy chứ, chưa kể 20 triệu Bill Clinton vốn mà ảnh vác về từ Ukraine về cách đây 20 năm. Mấy bác kia bảo nó là muỗi so với mấy nguồn thu từ phân lô bán nền ăn tiền từ con dân Việt của anh Vượng...Nghĩa là con số 7.8 tỏi Biden của ảnh toàn là xiền trong nước từ con dân Việt Nam được phân phối sang túi anh ý thoai...

Thế nên sau bữa nhậu đó các bác ấy cùng em thống nhất là cầu trời cho anh ý thành công với con xe điện này, vì với con xe này, gì thì gì, mục tiêu gà què ăn quẩn là rất rất khó vì hạ tầng sạc, hạ tầng đường xá là không đủ để có lãi. Và nếu thành công với thị trường nước ngoài, xiền nó sẽ chảy về VN, thế là tốt cho con dân Việt chúng ta trên bình diện vĩ mô... Còn không thì hệ lụy rất rất lớn, hic hic

Với một người theo chủ nghĩa dân tộc như em, em cũng khấn trời khấn phật cho ảnh thành công, mà không những ảnh, nếu bất kỳ ai, anh nào, em nào mang tiền từ bển về Việt Nam là em đều ủng hộ nhiệt tình, từ chị em làm nail, làm osin Đài Loan, công nhân Hàn Quốc, trồng cỏ xúc tuyết châu Âu, tới những bạn như Hà Đông với flappy bird, hoặc các doanh nghiệp lơn lớn như Trung Nguyên của Qua mỗi năm mang về VN hàng trăm triệu Biden...

"Mang xiền về cho Việt (Nam), mang xiền về cho Việt, đừng mang khoản nợ về cho Việt"... nhại theo lời bài rap chó gì em được nghe trên radio mấy hôm nay :D :P=))=))
Ước mơ của cụ khó đấy, giảm bớt nhập từ nước ngoài còn có thể chứ mang tiền từ nước ngoài về thì rất khó, nhất là hàng công nghiệp.

hd-vt

Xe container

Em đợi...phản biện. :-??
Một số được tặng mão phản...động xê ra, đừng le ve quanh quẩn ở đây nhé, noãng. :D

Dunga_otf

Xe buýt
Cậu koala2020 này còn ít trải nghiệm cuộc đời, còn trẻ nên độ thèm tiền cao, dễ bị loá mắt vì "hào quang" của Vượng hói. Không nên lấy tiền làm thước đo sự giỏi, nhất là ở Việt Nam. Vì nếu như vậy thì Vượng hói sẽ giỏi hơn tất cả các nhà khoa học, Albert Eistein chẳng hạn, và nhiều nhà lãnh đạo xuất chúng khác của thế giới, các tổng thống Mỹ chẳng hạn, vì cả đời họ làm việc chỉ kiếm được số tiền bằng phần nhỏ tài sản của Vượng hói.
Về mặt kiếm tiền (kinh doanh) thì đúng là như vậy còn chuyên môn thì không bằng.

Mr. Toàn

Xe điện
Mở ra cái gì cũng lỗ, nhưng tiền mua trang thiết bị , nhà máy vài tỷ đô chuyển được ra nước ngoài, bài này là rất quen đấy. Version này lớn hơn nhiều version khác
Sang năm mua nhà Vin không được ngân hàng tài trợ rồi, cứ tiền tươi thóc thật nộp thôi. Em thấy đội Sales báo thế

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Mở ra cái gì cũng lỗ, nhưng tiền mua trang thiết bị , nhà máy vài tỷ đô chuyển được ra nước ngoài, bài này là rất quen đấy. Version này lớn hơn nhiều version khác
Cụ còn nghĩ ra được thì cơ quan chức năng không ai nghĩ ra được để quản lý chắc? Nếu cụ trình bày thuyết âm mưu từ góc độ chuyên môn thuế, tài chính thì mọi người sẽ quan tâm thay vì chém gió suông nhé

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Lên Youtube tìm kênh của Phil Dong nghe bóc phốt Vượng hói cũng thú vị. Phil Dong là Việt kiều sống ở Canada, phân tích về bài phỏng vấn này nghi là do Vượng hói dùng tiền đạo diễn để định hướng dư luận. Đọc đoạn Vượng hói nói về định nghĩa hoạt động phi lợi nhuận thấy cũng bá đạo.
Youtuber uy tín hơn báo chí chính thống cụ nhỉ 🤔

Albinus

Xe hơi

Cái mà các "chuyên gia" đó nói đến gọi là cán cân vãng lai. Không cần đợi VF thì cán cân vãng lai của Việt Nam vẫn dương suốt từ bao nhiêu năm nay rồi.

Còn bảo cán cân vãng lai âm thì lụn bại cũng không đúng. Mỹ, Anh thâm hụt cán cân vãng lai triền miên mà có thấy nó lụn bại gì đâu?

Chỉnh sửa cuối: