[Funland] Quan điểm của Mr.V em thấy rất hay

21fo

Xe buýt
Giá trị cao hay thấp không quan trọng vì cái điện thoại 5tr mà hỏng có thể toi phi vụ triệu đô!

Quan trọng là cái cách minh bạch thông tin rõ ràng từ đầu và đối xử với khách hàng thế nào thôi. Người ta biết rõ là IPhone được update hệ điều hành mới nhiều năm sau mua máy trong khi Samsung chỉ cho thêm 2-3 đời Android và người ta vẫn chọn mua ầm ầm.

Còn hãng nào đó đã có kế hoạch sẽ bỏ xe xăng từ đầu rồi, chỉ có điều là người mua không biết gì mà thôi: https://dautuvakinhdoanh.vn/vinfast-dung-san-xuat-xe-xang-tat-ca-nam-trong-ke-hoach-a10376.html
lúc bán xe thì mãnh liệt tinh thần việt
lúc chạy thì tất cả đã nằm trong kế hoạch

berryfun

Xe điện
Có nhiều loại nổi danh
Như nhóm bạn học em, có nhiều bạn giàu có giao lưu với các bạn rất hoà đồng, có bạn kinh doanh đa cấp TPCN nói đạo lý, check-in London Paris NewYork, tuy rất nổi danh nhưng mọi người đều ngại giao lưu.
Đốt tiền mình để nổi danh hoặc huy động của người khác đều không đáng khen đâu ạ.
Cái kim trong bọc lâu ngày nó sẽ lòi ra thôi cụ. Toàn nói phét “mà ở tầm đấy nói phét thì khác rồi” nhiều cụ nói tinh thần dân tộc này kia.
Cháu trước tin tưởng a vương lắm, giờ *** tin rồi. Đặc biệt vụ mãnh niệt tinh thần xinh ga bô. Cụ nào giỏi khai mời giúp tại sao phải chuyển trụ sở vinfast sang xinh ga bô?

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện đã rồi nói thế nào chả được ;))

Cách đây 3-5 năm khi mới lập vinfast thì không hề có thông tin nào về khai tử xe xăng sau 3 năm sản xuất , một loạt các bài báo truyền thống ca ngợi tinh thần Việt, rồi nào là xuất khẩu xe xăng sang thị trường Mỹ....v..v.... Đùng phát giờ khai tử xong bào chữa là chúng tôi đã có kế hoạch từ trước :))) hài vcđ. Có kế hoạch từ trước sao không công khai, chia sẻ với khách hàng từ lúc làm ra con xe xăng đi, xem thái độ người tiêu dùng lúc đó thế nào??? Giờ chơi bài đánh úp xong lên truyền thông phân bua giải thích này kia nghe éo hợp lý gì cả.

Giá trị cao hay thấp không quan trọng vì cái điện thoại 5tr mà hỏng có thể toi phi vụ triệu đô!

Quan trọng là cái cách minh bạch thông tin rõ ràng từ đầu và đối xử với khách hàng thế nào thôi. Người ta biết rõ là IPhone được update hệ điều hành mới nhiều năm sau mua máy trong khi Samsung chỉ cho thêm 2-3 đời Android và người ta vẫn chọn mua ầm ầm.

Còn hãng nào đó đã có kế hoạch sẽ bỏ xe xăng từ đầu rồi, chỉ có điều là người mua không biết gì mà thôi: https://dautuvakinhdoanh.vn/vinfast-dung-san-xuat-xe-xang-tat-ca-nam-trong-ke-hoach-a10376.html

hd-vt

Xe container
Cái kim trong bọc lâu ngày nó sẽ lòi ra thôi cụ. Toàn nói phét “mà ở tầm đấy nói phét thì khác rồi” nhiều cụ nói tinh thần dân tộc này kia.
Cháu trước tin tưởng a vương lắm, giờ *** tin rồi. Đặc biệt vụ mãnh niệt tinh thần xinh ga bô. Cụ nào giỏi khai mời giúp tại sao phải chuyển trụ sở vinfast sang xinh ga bô?
Tưởng mỗi em không hiểu thôi mà cụ cũng tệ thế ư hehe.
Dân đen, trên giăng dưới các tút, hỏi như cụ (dũng cảm, có tính chiến đấu hehe) em sợ bị mắng, kinh bủ mợ da ý hiccc.

outsider3x3d3l

Xe tải
sang xin ga phô là đẻ tinh thần việt không chỉ trong nước mà vươn ra tầm thế giới các cụ à.
Mọi người không biết chứ Samsung nó ở hàn quốc nổi tiếng đi lên từ mảng bất động sản chứ không phải điện tử đâu. Xuất phát điện cũng từ phân nô bán lền thôi. !!!
Chỉ hy vọng bác làm được giá xe điện = giá bên Mỹ . Hoặc vì bác làm mà chính sách thuế thủng xe điện cho con dân như chúng cháu không bị sưu cao thuế nặng. Lúc đó bác bỏ bán xe đi bán điện bọn cháu cũng OKE lắm.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Cái bảo hành ô tô 10 năm, cụ nào đã dính đến bảo hành xe với hãng (kể cả các hãng khác ở VN) thì sẽ thấy nó cũng chỉ là mị dân thôi.

Có 3 sản phẩm đã từng gáy to và rất rất to, sẽ chinh phục thị trường châu Âu và Bắc Mỹ đó là: xe máy điện, smart phone và ô tô xăng đều đã khai tử rất "fast" kể từ khi xuất hiện đình đám.

Thế mà vẫn có nhiều người tin được rằng cái xe điện sẽ bán chạy được ở Mỹ, hài thật.
Cụ điêu nhé. Đã bao giờ công bố dừng sx xe máy điện ?

Dunga_otf

Xe buýt
Ý kiến mọi người chỉ nói vf khó thành công dc. Vf chỉ đơn thuần lắp ráp xe, xe vf nếu xk khó cạnh tranh dc. Túm lại là khó. Chứ có mấy ai chê bai vượng kém đâu.
Em có ý nói những người như vây đâu cụ, cụ đọc cả thớt sẽ thấy nhiều người không như cụ nói ạ :)

Dân Tổ

Xe container
sang xin ga phô là đẻ tinh thần việt không chỉ trong nước mà vươn ra tầm thế giới các cụ à.
Mọi người không biết chứ Samsung nó ở hàn quốc nổi tiếng đi lên từ mảng bất động sản chứ không phải điện tử đâu. Xuất phát điện cũng từ phân nô bán lền thôi. !!!
Chỉ hy vọng bác làm được giá xe điện = giá bên Mỹ . Hoặc vì bác làm mà chính sách thuế thủng xe điện cho con dân như chúng cháu không bị sưu cao thuế nặng. Lúc đó bác bỏ bán xe đi bán điện bọn cháu cũng OKE lắm.
Cụ bốc phét về Samsung như vậy không thấy ngượng mồm ạ???

Google miễn phí đấy cụ: - https://www.britannica.com/topic/Samsung-Electronics

Dunga_otf

Xe buýt
Cụ có nỗi lo đa mang nhỉ, cụ lo anh ấy bị chê là kém ạ. Một trái tim...bao la đầy nhân ai.\m/
Không cụ ơi, anh ý bị chê em lo gì :D . Em chỉ thấy có mấy cụ bị hằn học quá đà với anh ý cái gì cũng chửi được thì hơi ngứa tay gõ vài dòng thôi cụ ạ, còn ai nhận xét khách quan (dù tốt hay xấu) em đều thấy bình thường cụ ạ.

Huthasa

Xe container
Làm mấy cái bỏ dở giữa chừng là kém? Tôi chịu cụ, chả khác gì bảo Ronaldo sút, sút đi, thực tế là Ronaldo nó không sút trường hợp đó thế là bảo Ronaldo kém =)) . Cụ là ví dụ rất sinh động cho những gì tôi viết đấy, chưa bao giờ làm dự án chục ngàn tỉ như người ta nhưng khi người ta phải bỏ (vì hàng ngàn lí do mà mình không có thông tin) thì chê người ra kém, đấy gọi là không có chuyên môn mà nhận xét về lĩnh vực chuyên môn đấy cụ ạ.

3 năm nữa Merc nó bỏ hoàn toàn xe xăng đấy, chắc các cụ cũng chê bó úp bô khách mua xe xăng nhỉ?
Ờ thì nó bỏ. Nhưng nó tuyên bố trước rồi đấy. Chứ nó có để khách vừa xuống cọc xong bảo tao không sx loại này nữa nhé, giờ tao chỉ sx xe điện thôi. Cty lớn làm cái gì cũng phải có lộ trình, minh bạch. Chứ ai chơi úp sọt khách hàng thế?

Chỉnh sửa cuối:

Cường Ni

Xe hơi
ha ha ha =)) =)) =)) chiên da mạng đã lên tiếng

berryfun

Xe điện
Tưởng mỗi em không hiểu thôi mà cụ cũng tệ thế ư hehe.
Dân đen, trên giăng dưới các tút, hỏi như cụ (dũng cảm, có tính chiến đấu hehe) em sợ bị mắng, kinh bủ mợ da ý hiccc.
=))=))=))
Tôi trung niên bánh tẻ mà trên forum afc mí aff cup chửi nhau với bọn thái với indo hôm bữa aff cúp. mà facebook ló khóa miej mất 72h cụ ợ. Nên cái tinh thần màu cờ sắc áo là không thể phai.

Nên cứ ông nào Vietnam, việt cộng, việt minh hay người Việt cắm cờ Nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Vietnam trên thế giới là tôi ủng hộ.
Còn mấy thằng nhân danh cơ cấu, mí này kia tất cả chỉ là bao biện. Sản phẩm của người Vietnam có kém tý ta vẫn sê soa chấp nhận trong chừng mực. Còn của Xinh ga bô thì mặc mẹ xinh ga bô. Xinh ga bô là cái l éo gì mà phải ủng hộ nó.

Khả Ngân

Xe hơi
Bác V chuyển mô hình tập đoàn sang sản xuất công nghệ - công nghiệp là hướng đi đúng, vì chỉ có sản xuất mới tạo ra 1 công ty bền vững, trường tồn.
Thế nhưng làm sản xuất méo đơn giản. Những ai đã từng quản lý sản xuất rồi thì đều hiểu, hoặc có thể đọc cuốn Phương thức Toyota để hiểu được, tại sao cũng phương thức sản xuất ấy, Toyota Nhật làm được, nhưng Mẽo học theo lại không hiệu quả được.
Ôi đèo mẹ cứ nói cái gì cao siêu, em quản lý xưởng em có 250 mạng, mà bao chuyện loằng ngoằng, chủ yếu lao động phổ thông, ý thức thì như hạch, hay đàm tiếu, nói xấu nhau làm mất đoàn kết nội bộ. Bố tiên sư.
Ý thức NLĐ như vậy, đòi hỏi sao vươn tầm được. Quay lại thì cũng phải nói đến câu chuyện yếu kém trong giáo dục + kỹ năng nghề ngay từ trên ghế nhà trường.
Chém gió vậy thôi, chứ em lại phải đi thúc vào đít công nhân xưởng em đây.

TRINHNX72

Xe tải
Bác V chuyển mô hình tập đoàn sang sản xuất công nghệ - công nghiệp là hướng đi đúng, vì chỉ có sản xuất mới tạo ra 1 công ty bền vững, trường tồn.
Thế nhưng làm sản xuất méo đơn giản. Những ai đã từng quản lý sản xuất rồi thì đều hiểu, hoặc có thể đọc cuốn Phương thức Toyota để hiểu được, tại sao cũng phương thức sản xuất ấy, Toyota Nhật làm được, nhưng Mẽo học theo lại không hiệu quả được.
Ôi đèo mẹ cứ nói cái gì cao siêu, em quản lý xưởng em có 250 mạng, mà bao chuyện loằng ngoằng, chủ yếu lao động phổ thông, ý thức thì như hạch, hay đàm tiếu, nói xấu nhau làm mất đoàn kết nội bộ. Bố tiên sư.
Ý thức NLĐ như vậy, đòi hỏi sao vươn tầm được. Quay lại thì cũng phải nói đến câu chuyện yếu kém trong giáo dục + kỹ năng nghề ngay từ trên ghế nhà trường.
Đúng cụ, có bột mới gột nên hồ
Hãy xem người Hàn, người Nhật, người Tàu họ làm việc chăm chỉ ntn
Người vn thì giỏi ky thuật 1 tẹo là leo lên làm qly, đi chém gió, cái gì trước khi làm cũng vẽ ra rất to, kết quả thì rât nhỏ
Mấy vụ sx oto, điện thoại, áp chống dịch, 5G, 6G ... toàn vậy, e chả tin nó sẽ thành công

Phỗng new

Xe điện
À, cái này do nói gộp nên đúng là hơi oan.
Nhưng hồi ra mấy con cờ la ra, thấy công bố lộ trình phủ kín điểm sạc với đổi pin gì gì, rồi các đại lý mọc như nấm, hào hứng lắm. Giờ ko thấy gì nên em gộp luôn vào là dừng :D
Cụ điêu nhé. Đã bao giờ công bố dừng sx xe máy điện ?

omerta77

Xe điện
Đúng như cụ nói. Ngành bên e trước cũng sử dụng dụng lđ phổ thông cực nhiều và gặp tình trạng này. Năng suất còn kém cả DN trong miền Nam và DN FDI chứ chưa nói gì đến ở nước ngoài.
Nhưng đã có lúc đặt ngược lại ngược lại câu hỏi là tại sao cùng 1 con người đó làm chỗ mình năng suất không cao mà khi làm cho 1 DN FDI lại có năng suất cao???
Lúc đấy mới phát hiện ra nguyên nhân đếch phải hoàn toàn do NLĐ như các bố nghĩ mà thật ra bản thân trình độ quản lý của các bố cũng kém nên mới vậy :)) Trình độ kém chung thôi

poohsieunhan

Xe tải
Đang tìm xem slogan phát triển của tập đoàn a ý là gì mà chưa thấy, bởi đi lên từ bất động sản chứ chưa có sản phẩm nào của riêng thành công quá 3 niên, thấy a ấy làm oto mà ko có đội ngũ nghiên cứu phát triển mà chỉ dựa vào công nghệ nước bạn thì tèo lúc nào cũng có thể
slogan của tập đoàn là "Mãi mãi tinh thần khởi nghiệp" cụ không thấy anh ý toàn start-up à. Còn sp thì vinhomes của anh ý gần 10 tuổi rồi cụ.

Khả Ngân

Xe hơi
Đúng như cụ nói. Ngành bên e trước cũng sử dụng dụng lđ phổ thông cực nhiều và gặp tình trạng này. Năng suất còn kém cả DN trong miền Nam và DN FDI chứ chưa nói gì đến ở nước ngoài.
Nhưng đã có lúc đặt ngược lại ngược lại câu hỏi là tại sao cùng 1 con người đó làm chỗ mình năng suất không cao mà khi làm cho 1 DN FDI lại có năng suất cao???
Lúc đấy mới phát hiện ra nguyên nhân đếch phải hoàn toàn do NLĐ như các bố nghĩ mà thật ra bản thân trình độ quản lý của các bố cũng kém nên mới vậy :)) Trình độ kém chung thôi
Cụ không xem a V phát biểu thuê Tây về quản lý cuối cùng toàn toang hết à.
Quản lý giỏi mà quân kém thì cũng tèo nhé.