[Funland] Quán ngon Đà thành.

con gà già

Xe hơi
bê thui thì e cứ đi H.A buổi sáng xong trưa té ra QL1 cũ quán 10 đánh chén :D

nvmb1

Xe tăng
Nhân tiện chủ đề chỗ ăn, các cụ chia sẻ thêm về thông tin khách sạn đi. Khách sạn cạnh biển mà đi bộ ra bãi tắm được. Em thì chưa vào ĐN bao giờ, bọn trẻ con hè này muốn đi ĐN nên em tính cho cả nhà đi.
Khách sạn rẻ đi bộ quanh quẩn 200m-500m đến biển thì Cụ tra google các đường song song hay vuông góc đoạn giáp Võ Nguyên Giáp.
Em liệt kê một số đường như Trần Bạch Đằng, Lâm Hoành, Hà Bổng, Hồ Nghinh, Dương Đình Nghệ, Nguyễn Văn Thoại, Nguyễn Công Trứ, Võ Văn Kiệt, Hà Chương, Mỹ Khê 4…

blackwhitentd

Xe hơi
10.6 này em đi, đoàn có 3,4 gia đình có trẻ em
Các quán các bác chia sẻ em thấy cơ bản đủ rồi
Chỉ vẫn lăn tăn hải sản quán nào ổn tý giá rẻ rẻ thôi

nvmb1

Xe tăng
Giá rẻ rẻ mà ổn thì ghé Bà Rô. Còn cao hơn thì Bé Mặn.

xedaprach

Xe điện
Nhân tiện chủ đề chỗ ăn, các cụ chia sẻ thêm về thông tin khách sạn đi. Khách sạn cạnh biển mà đi bộ ra bãi tắm được. Em thì chưa vào ĐN bao giờ, bọn trẻ con hè này muốn đi ĐN nên em tính cho cả nhà đi.
Khách sạn cụ cứ xác định là nhiều bạt ngàn và giá rổ rẻ hơn so với mặt bằng chung các khu du lịch khác. Đợt vừa rồi nhà em ở Cicilia, cụ cứ search GG là ra, cái này 4*, có buffet sáng khá nhiều món, bể bơi, cách biển 300m, cụ có thể tham khảo.

xedaprach

Xe điện
Giá rẻ rẻ mà ổn thì ghé Bà Rô. Còn cao hơn thì Bé Mặn.
Bé Mặn em ăn đợt vừa rồi Hải sản ổn, cơm rang khá ngon, tuy nhiên điểm trừ là quán kiểu bia hơi bình dân nên khá ồn ào và nóng bức, có thể không phù hợp lắm với gia đình hoặc người có yêu cầu nhà hàng cao.

uoat_LX

Xe điện
Bé Mặn em ăn đợt vừa rồi Hải sản ổn, cơm rang khá ngon, tuy nhiên điểm trừ là quán kiểu bia hơi bình dân nên khá ồn ào và nóng bức, có thể không phù hợp lắm với gia đình hoặc người có yêu cầu nhà hàng cao.
Cụ có con mắt nhìn kiêu sa,em nhất trí 😁😁😁😁

niceshot

Xe container
Yêu cầu cao hơn nữa thì vào Mỹ Hạnh hoặc 4U cụ ạ!

xedaprach

Xe điện
Yêu cầu cao hơn nữa thì vào Mỹ Hạnh hoặc 4U cụ ạ!
Vâng em review thực tế để cccm tham khảo lựa chọn thôi.
Hôm đi ăn đc mấy anh taxi giới thiệu vào làng chài, trông khá sang chảnh nhưng em chưa có thời gian thử.

nvmb1

Xe tăng
Quán đó nhược điểm là đông khách quá, với cơ sở vật chất không được sang trọng. Được cái hải sản bán giá rất hợp lý, chế biến các món đa số từ mức ổn trở lên.

nvmb1

Xe tăng
Vâng em review thực tế để cccm tham khảo lựa chọn thôi.
Hôm đi ăn đc mấy anh taxi giới thiệu vào làng chài, trông khá sang chảnh nhưng em chưa có thời gian thử.
Quán này thì giá cao ngất ngưỡng, không phải tự nhiên taxi nào cũng giới thiệu vào đó đâu Cụ.
Ưu điểm là hải sản tươi rói, chọn lọc kĩ, cơ sở vật chất tốt, nếu tiền bạc không thành vấn đề thì vào đó ok.

Phuong69

Xe hơi
Cơ bản cũng sêm sêm nhau bác, Phước Thái, Bé Mặn, Bà Rô, Ớt Xanh... tùy bác ở đoạn nào ạ.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Hải sản ra bờ biển gặp đủ các loại Bé, cụ gu xôi thịt thì vào Bé Mập hoặc Bé Mặn, thích trẻ vào Bé Thơ :))
Uầy, em cũng hay vào Bé Mặn :))
Tiếc là covid làm đóng cửa Nhà hàng Việt Nam ở phố Lý Tự Trọng (chỗ em ăn cơm hạp vị Bắc).
Hồi tháng 3 em vào ĐN thì cậu em trong đó đưa đi ăn bún + cá biển bên kia cầu sông Hàn ngon ra phết.

E sắp đi cái Mikazuki Đà Nẵng, search google map thì khu đấy nằm trong “Vịnh Đà Nẵng”, e chưa đi nghỉ ở khu này bao giờ, mọi năm thì chỉ quanh Mỹ Khê, Trường Sa, Nam Hội An. E cũng xin địa chỉ ăn uống quanh đấy bởi khách sạn chỉ có bữa sáng.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Đà Nẵng cũng có phố hàng ăn như Cấm Chỉ ở gần Sân Vận Động mà em quên tên phố ;;)

Keep Moving

Xe buýt
Em dự kiến đi cuối tháng này mà chưa biết đặt ks ở đâu ạ :(

nvmb1

Xe tăng
E sắp đi cái Mikazuki Đà Nẵng, search google map thì khu đấy nằm trong “Vịnh Đà Nẵng”, e chưa đi nghỉ ở khu này bao giờ, mọi năm thì chỉ quanh Mỹ Khê, Trường Sa, Nam Hội An. E cũng xin địa chỉ ăn uống quanh đấy bởi khách sạn chỉ có bữa sáng.
Riêng cái Resort Mikazuki thì nó thuộc khu vực biển Xuân Thiều ( khách du lịch thì toàn qua bên biển Mỹ Khê, Phạm Văn Đồng ). Ở đây thì gần Nam Ô, nếu Cụ thích món gỏi cá thì trưa hay tối có thể ghé quán Thanh Hương hay quán Vinh thưởng thức ( có thêm nhiều món hải sản khác nữa )
Chỗ Cụ ở thì gần đó cũng có các quán chuyên bán hải sản nhưng do em chưa ăn ở đó lần nào nên không biết quán nào ngon nhưng giá cả thì rẻ hơn bên khu biển Mỹ Khê rất nhiều vì đa số phục vụ dân địa phương.
Còn ăn các món đơn giản như mì quảng, bún bò thì chắc phải bắt taxi đến chợ Hoà Khánh cách đó tầm 4,5km. Ở khu vực chợ Hoà Khánh có mì quảng Bích rất ngon địa chỉ số 01 Đặng Dung và bún bò A Toàn cũng gần đó ăn ok.

Riêng cái Resort Mikazuki thì nó thuộc khu vực biển Xuân Thiều ( khách du lịch thì toàn qua bên biển Mỹ Khê, Phạm Văn Đồng ). Ở đây thì gần Nam Ô, nếu Cụ thích món gỏi cá thì trưa hay tối có thể ghé quán Thanh Hương hay quán Vinh thưởng thức ( có thêm nhiều món hải sản khác nữa )
Chỗ Cụ ở thì gần đó cũng có các quán chuyên bán hải sản nhưng do em chưa ăn ở đó lần nào nên không biết quán nào ngon nhưng giá cả thì rẻ hơn bên khu biển Mỹ Khê rất nhiều vì đa số phục vụ dân địa phương.
Còn ăn các món đơn giản như mì quảng, bún bò thì chắc phải bắt taxi đến chợ Hoà Khánh cách đó tầm 4,5km. Ở khu vực chợ Hoà Khánh có mì quảng Bích rất ngon địa chỉ số 01 Đặng Dung và bún bò A Toàn cũng gần đó ăn ok.
Hàng quán phục vụ dân địa phương là em ưng rồi. Kính cụ 1 chén

hailuatn

Xe container
Khách sạn rẻ đi bộ quanh quẩn 200m-500m đến biển thì Cụ tra google các đường song song hay vuông góc đoạn giáp Võ Nguyên Giáp.
Em liệt kê một số đường như Trần Bạch Đằng, Lâm Hoành, Hà Bổng, Hồ Nghinh, Dương Đình Nghệ, Nguyễn Văn Thoại, Nguyễn Công Trứ, Võ Văn Kiệt, Hà Chương, Mỹ Khê 4…
Cụ cho em hỏi thêm với, nửa đầu tháng 7 (khoảng 07÷15/7) Đà Nẵng thông thường đã vào mùa mưa bão chưa nhỉ?