[Funland] Quang Huy phát biểu chất quá

hung611

Xe buýt
Chắc cụ thớt thích lên đồng kiểu này: Tuyển Việt Nam khiến người Thái hòa như thua, thầy Park là số 1

Quang Huy (cùng cụ Vũ Mạnh Hải) phân tích thực lực hai bên, chiến thuật được 2 HLV sử dụng, diễn biến trận đấu có thể xảy ra và đưa ra dự đoán khá chính xác đấy chứ.

Còn chương trình của VTC "nhạt" là ít màu mè, sô bít vì "nhà nghèo", chứ tin tức thì các bạn ấy giỏi đấy, tính báo chí là rất được.
QH mà cụ ấy còn chê thì ko hiểu ai bình luận mới vừa lòng nữa. Điềm đạm, chuyên môn sâu, ko bốc đồng kiểu showbiz. Q Tùng còn hay vẽ vời bay bổng, dùng từ kiểu cách, chứ QH theo e là vừa phải, hợp lý. Tuy nhiên, cũng tùy gu mỗi người thôi.

phunv74

Xe tải
Em lại thấy VTC ổn, xem bóng đá bình luận ít thôi, cho người xem còn tập trung xem. Nghe thánh Cương và các thánh VTV nói ong hết tai, làm em phải tắt tiếng TV đi.

Em xem các đài tây thì bình luận viên nó cũng nói vừa phải thôi, chứ ko nói liên tục như các thánh VTV.

Còn em cũng tháy các cụ nói đúng là QH ko sôi nổi lắm.

hoangdung20

Xe tải
Em thì chúa ghét blv Quang Tùng, gió chiều nào theo chiều nấy

Chun SUV

Xe buýt
Phan phong trào thì mới thích cái kiểu bình luận sô bít hò hét ồn ào. Và mới chê Quang Huy.

gadilac

Xe tải
Mourinho cũng vậy nhưng là bậc thầy về chiến thuật. Quang Huy phải dùng nạng để đi cụ nhé, giờ e ko rõ ntn
Em thấy QH nên bình luận và phân tích trc hoăc sau trận đấu thì mới thể hiện đc vốn kiến thức về bóng đá. Chứ bình luận tường thuật ng ta đá bóng mờ mình chả xỏ giầy ra sân bâu giờ thời không hạp mí....:D:D
Chứ cụ ví ông hlv(đã từng là cầu thủ chuyên nghiệp) Mou mí cả ông blv đá bóng bằng mồm thì khác gì so ông ghi đề-sang bảng mí ông luận thơ đề..:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Cụ Huy phán chuẩn đấy, nhất là câu kết ấy, căng thẳng 2 bên đang bị làm quá lên, hay ho đoé gì

enhat4ever

Xe tăng
Em thấy QH nên bình luận và phân tích trc hoăc sau trận đấu thì mới thể hiện đc vốn kiến thức về bóng đá. Chứ bình luận tường thuật ng ta đá bóng mờ mình chả xỏ giầy ra sân bâu giờ thời không hạp mí....:D:D
Chứ cụ ví ông hlv(đã từng là cầu thủ chuyên nghiệp) Mou mí cả ông blv đá bóng bằng mồm thì khác gì so ông ghi đề-sang bảng mí ông luận thơ đề..:D:D:D
Mou chưa bao giờ đã từng là cầu thủ chuyên nghiệp nhé cụ :T

juve99

Xe cút kít
E tập thói quen coi như điếc khi xem bóng đá mà có bình luận nhà mình rồi. Xem bóng đá thế giới thì thà cứ để tây nó xì xà xì xồ thấy còn sướng hơn. Mấy bố nhà mình thì đa phần là vớ vẩn. Những đội bóng lớn hay việt nam mình thì nhìn dáng chạy hay vị trí là biết được cầu thủ nào chứ không như mấy bố BLV nhà mình có khi công phượng lù lù ra đấy vẫn gào thét trên sóng là văn toàn, chán! Đọc trận đấu thì chả ra đâu vào đâu.
Tây mà cụ hiểu tiếng thì cũng khó chịu như ta thôi, e còn chẳng cần nhìn cả dáng người, nhìn tóc thậm chí 1/3- 1/2 người là biết ô nào, kể cả tây, nhưng cái môn BLTT này nó k hề đơn giản, vốn từ phong phú, giọng hay, truyền cảm, kiến thức đủ rộng, phản xạ nhanh... nên có là siêu nhân ngồi bl cũng bị cc chửi thôi. Long Vũ hội tụ rất nh yto để làm nghề này, làm 1-2 mùa rồi cũng phải bỏ nghề đấy. BL trên radio khán giả k xem được thì dễ, đúng sai chả ai biết, bl trên TV lại đài TW thì k đơn giản đâu, nói hớ câu từ kiểu xh vỉa hè là bị xì lốp luôn, lơ đãng và cảm xúc chi phối còn dừng hình chả nói đc câu nào

clicklacp

Xe buýt
Em vừa xem Quang Huy phát biểu mà em cười đau cả bụng các Cụ ạ...
Càng ngày thấy Huy càng chẳng ra sao...bình luận thì không có chuyên môn toàn nói linh tinh không phân tích được tình huống.

Em lại thấy ý tứ khá rõ, dĩ nhiên nói vo không thể tròn trịa như khi ta nắn nót. Dù em cũng ít nghe bình luận bóng đá, và cũng chẳng phải fan bóng đá (cái này nói cách đây 20 niên chắc bị chê thiếu nam tính!), nhưng em hiểu khi nghe cả đoạn QH nói, là như thế này: thực ra bóng đá Việt Nam nền tảng chưa hơn Thái, nên cơ thắng rất ít trong trận này, việc kỳ vọng thắng (và nếu diễn ra) sẽ gây ra những căng thẳng ngoài sân cỏ như ta đã thấy các phản ứng từ phía Thái cũng như tạo cho Việt Nam sự hưng phấn giả tạo quá khích (vì chúng ta thiếu nền tảng hơn Thái). Đó rõ ràng là những chuyện ngoài chuyên môn, còn trong chuyên môn thì dứt khoát 49-51 rồi, tám lạng nửa cân và do thế nó kích thích 2 nền bóng đá cùng "ganh đua", tốt hơn việc chỉ có một nền bóng đá thống trị chỉ bằng các chiến thắng. Dĩ nhiên thắng thì thích (cũng chỉ thêm 1 trận thắng), nhưng hòa thì tạm hài lòng cho cả 2 bên vì đều có thể giải thích như cách mình mong muốn. Và do thế nó kích thích nỗ lực chiến thắng chứ không phải ăn thua cay cú.

emcobietdau

Xe container
Phù hợp ngày xưa khi mà báo đài ít thông tin ít nên cần thông tin về từng cầu thủ.

Giờ thông tin tràn ngập rồi thì lan man thành ra thừa vì ai cũng biết rồi.

Cộng thêm cứ đều đều nên trận bóng nghe chán hẳn.

Không chịu đổi mới là sẽ tụt lại phía sau.

emcobietdau

Xe container
Các anh ấy hợp với phân tích trước và sau trận hơn là bình luận.

emcobietdau

Xe container
Bình luận bóng đá cần cảm xúc để người xem lôi cuốn theo không khí.

Đằng này cứ đều đều rồi thì lan man. Tình huống bóng bị để trôi qua mấy lần.

emcobietdau

Xe container
Xem bóng đá mà cứ tưởng là vào nhầm rạp chiếu phim.

~X(~X(~X(~X(~X(

trangvuduc

Xe buýt
Tây mà cụ hiểu tiếng thì cũng khó chịu như ta thôi, e còn chẳng cần nhìn cả dáng người, nhìn tóc thậm chí 1/3- 1/2 người là biết ô nào, kể cả tây, nhưng cái môn BLTT này nó k hề đơn giản, vốn từ phong phú, giọng hay, truyền cảm, kiến thức đủ rộng, phản xạ nhanh... nên có là siêu nhân ngồi bl cũng bị cc chửi thôi. Long Vũ hội tụ rất nh yto để làm nghề này, làm 1-2 mùa rồi cũng phải bỏ nghề đấy. BL trên radio khán giả k xem được thì dễ, đúng sai chả ai biết, bl trên TV lại đài TW thì k đơn giản đâu, nói hớ câu từ kiểu xh vỉa hè là bị xì lốp luôn, lơ đãng và cảm xúc chi phối còn dừng hình chả nói đc câu nào
Đương là cần nhiều yếu tố, khó thì mới cần các ông ý chứ, mỗi người một nghề. Nhưng nhìn nhận khách quan thì những cái cơ bản như cầu thủ nào đang cầm bóng, vừa chuyền hay liệu có việt vị không,... mà không làm được, mà lặp lại nhiều lần thì tốt nhất là nghỉ.

hanoipho79

Xe lăn
Đương là cần nhiều yếu tố, khó thì mới cần các ông ý chứ, mỗi người một nghề. Nhưng nhìn nhận
khách quan thì những cái cơ bản như cầu thủ nào đang cầm bóng, vừa chuyền hay liệu có việt vị không,... mà không làm được, mà lặp lại nhiều lần thì tốt nhất là nghỉ.
Cụ thông cảm thèn đệ em mới tập toẹ biết về bóng bánh mà hay phân tích tung lung lại hay ngược dòng:(

Grandtouring

Xe điện
Quang Huy bằng tuổi em, lơ lửng giữa 40 và 50, có lẽ vì thế mà tư duy, ngôn từ không còn theo kịp gu của số đông bạn trẻ hâm mộ bóng đá ngày nay. Dù sao em vẫn thích QH.