[Funland] Quang Huy phát biểu chất quá

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Em vote 1 phiếu cho Quang Huy

lainonkaka

Xe hơi
Như Thuần, Phương Nam bình luận thấy hay. Hội còn lại nói hoa văn véo von nhưng nhàm, được cái dẻo lưỡi, to mồm và nói các thông tin google đã chuẩn bị từ trước
2 thằng đá bóng nó nói đúng trọng tâm và các tình huống, mấy ông nhà đài chỉ lan man những cái ngoài lề nhiều khi xem ức chế

tuongbminh

Xe buýt
2 thằng đá bóng nó nói đúng trọng tâm và các tình huống, mấy ông nhà đài chỉ lan man những cái ngoài lề nhiều khi xem ức chế
Ngày xưa chưa có google nên các bố kiếm được các số liệu chiều cao cân nặng để loè, nghe vô bổ. Tình huống sống trên sân thì tránh né

lainonkaka

Xe hơi
E dị ứng với tay QH này, fan cuồng Mu. Cứ trận nào có Mu đá là y như rằng, Mu mà ghi bàn thì gào thét, Mu mà bị thủng lưới thì chả thấy hô gì cả.
Em cũng vậy đã là bl thì phải trung lập k thể hiện tình cảm với bên nào, như thế khác giả xem mới đỡ khó chịu, bố này bl MU yêu ra mặt nhiều khi thấy bố ý BL mình không muốn xem nữa

lainonkaka

Xe hơi
Trận này thua toàn diện, cả trận 2 ông BLV VTC không khen được đội nhà được câu nào chứng tỏ đá quá lởm. Thầy Park còn ngoan cố bảo thủ, sợ hãi có phần hèn nhát thì sẽ sớm thất bại thôi, HLV các đội tuyển quốc gia không ai giữ nguyên 1 đội hình thì đấu mấy năm liền, không thèm gọi các cầu thủ chất lượng có phong độ tốt lên.

Thế trận hôm nay mà có Đinh Thanh Trung, Tú Ngựa, Minh Tuấn, Văn Quyết, Hồng Quân hoặc vài cầu thủ có phong độ cao trên V League thì không yếu đuối thế đâu.
Cái chính là trình độ của minh k thua Thailand, vấn đề là tạo đc tâm lí tự tin cho cầu thủ. Ngoài ra thể lực tốt mới thực hiện đc chiến thuật và giữ đc cự li đội hình. Thầy Park là phù hợp với đội bóng rồi, chọn ai loại ai em không bàn

Vie.ABC

Xe điện
Em vừa xem Quang Huy phát biểu mà em cười đau cả bụng các Cụ ạ...
Càng ngày thấy Huy càng chẳng ra sao...bình luận thì không có chuyên môn toàn nói linh tinh không phân tích được tình huống.

Nó cũng giống với việc các Báo ăn tiền rồi bơm tát cho các dự án BĐS thôi mà !...

leenamtuankorea

Xe tăng
Em thấy hai cu bạn bình luận ở XOILAC TV là hay và hài nhất.

kiendaicad2

Xì hơi lốp
Quang Huy - Quang Tùng bình luận mà các cụ còn chê thì còn khen ai được nữa ạ. Mấy ông này giờ làm sếp to rồi, yêu nghề nên BL thôi nhưng cái chất vẫn tốt. BL bên lề là 1 cái hay để giúp khán giả hiểu sâu hơn về cầu thủ, về trận đấu, chứ các tình huống trên sân khán giả ai mà chẳng nhìn thấy. Mấy ông Biên Cương, Khắc Cường... bình luận liên tục mà toàn đọc sai tên cầu thủ với đánh giá trận đấu theo kiểu tát nước theo mưa thì hay ho gì chứ.
Thích 2 ông này ở cái xem mỗi trận đấu có 2 ông BL là mình lại có thêm bao kiến thức về bóng đá, cái đó mới giúp đánh giá được trận đấu hay trình độ cầu thủ, chứ chỉ 1-2 trận xem qua tivi thì sao đánh giá được. Trận hôm qua các ông ấy dự đoán hòa 1-1, kết quả ko chính xác nhưng dự đoán hòa là đủ biết trình đánh giá rùi

nhuataiche

Xe container
Quang Huy - Quang Tùng bình luận mà các cụ còn chê thì còn khen ai được nữa ạ. Mấy ông này giờ làm sếp to rồi, yêu nghề nên BL thôi nhưng cái chất vẫn tốt. BL bên lề là 1 cái hay để giúp khán giả hiểu sâu hơn về cầu thủ, về trận đấu, chứ các tình huống trên sân khán giả ai mà chẳng nhìn thấy. Mấy ông Biên Cương, Khắc Cường... bình luận liên tục mà toàn đọc sai tên cầu thủ với đánh giá trận đấu theo kiểu tát nước theo mưa thì hay ho gì chứ.
Thích 2 ông này ở cái xem mỗi trận đấu có 2 ông BL là mình lại có thêm bao kiến thức về bóng đá, cái đó mới giúp đánh giá được trận đấu hay trình độ cầu thủ, chứ chỉ 1-2 trận xem qua tivi thì sao đánh giá được. Trận hôm qua các ông ấy dự đoán hòa 1-1, kết quả ko chính xác nhưng dự đoán hòa là đủ biết trình đánh giá rùi
Em đoán bác cũng như mấy BLV, không biết đá bóng, phải không ạ ? :D

Clear

Xe buýt
Yêu nghề đến độ hơi thì hụt, giọng thì đuối, kiến thức chuyên môn quá kém mà cứ nhát gừng thủng thẳng băm thì em e rằng không phải vì yêu nghề. Còn làm sếp to là to cỡ nào hả cụ? Kiểu như ông trung kiên ấy hả?

Xe gòng

Xe điện
cái xứ này chỉ thích nghe mỗi ô Anh Ngọc bình luận còn mấy cha khác thì đều như kẹc

Gagarose

Xe điện
Bình luận hay nhất em từng nghe là của tay gì mitom.tv nhỉ các cụ, hình như là Đinh Công Mệnh
không chuyên nhưng hài hài

Laman1214

Xe buýt
Trận này thua toàn diện, cả trận 2 ông BLV VTC không khen được đội nhà được câu nào chứng tỏ đá quá lởm. Thầy Park còn ngoan cố bảo thủ, sợ hãi có phần hèn nhát thì sẽ sớm thất bại thôi, HLV các đội tuyển quốc gia không ai giữ nguyên 1 đội hình thì đấu mấy năm liền, không thèm gọi các cầu thủ chất lượng có phong độ tốt lên.

Thế trận hôm nay mà có Đinh Thanh Trung, Tú Ngựa, Minh Tuấn, Văn Quyết, Hồng Quân hoặc vài cầu thủ có phong độ cao trên V League thì không yếu đuối thế đâu.
Cụ giỏi thế sao không ứng cứ làm HLV đội tuyển?

Dream Hilux

Xe tăng
Em thì thấy các BLV nói gì thì nói em kệ đôi khi em tắt mẹ nó tiếng đi xem bóng đá kịch câm luôn

Laman1214

Xe buýt
QH và QT thuộc lớp BLV thế hệ cũ, dùng kinh nghiệm để bình luận là chính, kiến thức được tích lũy sau nhiều năm làm bóng đá nên phù hợp với những buổi bình luận phân tích sau trận đấu, hoặc như chương trình Nhà vô địch (có thêm Long Vũ và Anh Ngọc) em thấy mấy bác nói cũng hay.
Nếu so sánh với BLV nước ngoài thì nói thật ở mình chả ai đủ tầm. Nhưng có vài chú K+ vừa bình luận trực tiếp xong lại ra phân tích chiến thuật cũng khá ổn, chắc cũng được qua đào tạo vì nhìn thể hình là biết không phải dân đá bóng.

OmegaO9

Xe container
Người OF

pbvhp

Xe buýt
Em thấy QH bình luận điềm đạm, biết người biết ta.
Mặc dù thấy ông này cũng hơi đơ đơ, bình luận ko có lửa lắm.

Chứ TBC với mấy tay trên VTV6 tung hô đến phát ghét. Giống cổ động viên hơn là BLV.
Thậm chí, em thấy đội này nhiều khi còn kiểu nặng vía, mở mồm khen cái là y rằng các cầu thủ mắc sai lầm.

OmegaO9

Xe container
Người OF
QH và QT thuộc lớp BLV thế hệ cũ, dùng kinh nghiệm để bình luận là chính, kiến thức được tích lũy sau nhiều năm làm bóng đá nên phù hợp với những buổi bình luận phân tích sau trận đấu, hoặc như chương trình Nhà vô địch (có thêm Long Vũ và Anh Ngọc) em thấy mấy bác nói cũng hay.
Nếu so sánh với BLV nước ngoài thì nói thật ở mình chả ai đủ tầm. Nhưng có vài chú K+ vừa bình luận trực tiếp xong lại ra phân tích chiến thuật cũng khá ổn, chắc cũng được qua đào tạo vì nhìn thể hình là biết không phải dân đá bóng.
Cụ Long Vũ thì vẫn ổn từ trước đến giờ: Tài năng, hóm hỉnh và hiểu biết. Nhưng sau làm quản lý thì cụ ấy hầu như chỉ bình luận, phân tích sau hay trước, trận hay giải mà thôi. Bên cạnh đó thì em thấy cụ hói Vũ Quang Lập rất am hiểu bóng đá Đức, cụ Anh Ngọc thì Italia là đặc sản và hiện cụ ấy cũng hay live chim khá ổn :D
Vài chú K+ thì em nghĩ là các chú ấy được đào tạo bài bản về phân tích chiến thuật được hỗ trợ bởi công nghệ là đa phần. Kiểu "cố gắng đẩy quả bóng về bên này, tạt quả bóng sang bên kia" chứ đúng là nhìn không có tướng thế thao lắm :D