[Đã bán] Quạt cây mitsubishi giá lợn chết

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
1,550,000 VNĐ

Cu_in_Car

Xe điện
Cụ nhầm thế nào ấy chứ. DC cụ để số lớn gió nó vẫn ào ào, làm gì có chuyện không đủ mát với yếu? Chẳng qua là DC + với nhiều cánh, dải số nó rộng lên tới đơn vị hàng chục nên cụ có thể điều chỉnh tốc độ quạt từ phe phẩy đuổi ruồi không chạy cho tới gió ào ào - điều mà AC không làm được.

Và cái cực kỳ quan trọng nhưng chắc do thói quen dùng quạt Điện cơ của dân mình hàng mấy chục năm qua nên chẳng ai buồn để ý, đó là quạt DC để phòng ngủ dùng số nhỏ nó mới YÊN TĨNH được, chứ quạt AC thì dù để số nhỏ nhất nó vẫn cực kỳ ồn ào.
Thôi cụ ạ
Cứ cho là em với cụ hiểu biết hạn chế đi cho người ta thắng 1 tí chứ mình trao đổi kiến thức thêm chút nữa người ta học lên, tăng huyết áp, vật ra đấy thì tội
Em đi ra dùng quạt nan đây :D
Cụ có ra chung với em không hihi

mr.l0nely.184

Xe điện
Cụ cứ quan trong hóa như mua iPhone 4 chục củ, sau này bán lại cho đc giá ý nhể
E chả quan trọng, nhưng Ộp phơ thì E trải đủ rồi đới hự, mua thì muốn rẻ, bán thì muốn được giá. Nhưng cái gì cũng muốn full box, trùng emei cơ. Giá cụ chủ bán E chả bàn, các cụ khác nói cả rồi, và cụ chủ cứ rõ ràng luôn là hộp nát thì chả sao, đây cụ lại tư vấn là xin lại vỏ con khác để đóng con bị nát vỏ (do bảo quản, vận chuyển,…) để k phải bán giá thanh lý. :)) :)) Cái này nói nhẹ là k trung thực, nói nặng là lừa đảo, gian dối.:P

mrto0ms

Xe buýt
1500 mà freeship em cũng bốc 1 cái

lexus2013

Xe tải
Website
www.ipot.com.vn
Em đã mua 3 con và xác nhận dòng này dùng cực lởm nhé.

Em có quạt mitsu vỏ nát - quạt bên trong mới ko ảnh hưởng gì
hàng mới bảo hành hãng 12 tháng
===================
Mã quạt mitsubishi lv16 -ra màu xám đậm
sản xuất tháng 2 năm 2022

Cải tiến khác hẳn thế hệ trước ------Động cơ bạn đạn có điều khiển từ xa ( quạt êm hơn)

Giá thanh lý 1,55 triêu freeship
Giá này thấp hết mức rồi, e xin phép ko nhận mặc cả

LH 0974645912

===============
Kiểu dáng sang trọng
Quạt Đứng Mitsubishi LV16-RA CY-GY
với kiểu dáng đơn giản nhưng không kém phần sang trọng cùng màu xám đậm tạo nên điểm nhấn nổi bật cho không gian sử dụng.
Máy quạt có thể sử dụng cho nhiều không gian khác nhau như: phòng ngủ, phòng khách, cửa hàng quán xa…
Chế độ hẹn giờ tắt thông minh
Quạt Đứng Mitsubishi LV16-RV CY-GY được lắp đặt với chế độ hẹn giờ tắt giúp bạn thuận tiện hơn khi sử dụng, đồng thời giúp bạn tiết kiệm tối đa năng lượng điện tiêu thụ.
3 chế độ gió
Với 3 chế độ gió: tự nhiên, nhẹ và mạnh giúp bạn có thêm nhiều sự lựa chọn phù hợp với nhu cầu và đối tượng sử dụng.
Thiết kế tiện dụng
Thân máy quạt có thể linh động điều chỉnh độ cao thấp phù hợp với nhu cầu sử dụng một cách dễ dàng.
4 bánh xe được lắp đặt chắc chắn giúp bạn dễ dàng trong việc di chuyển.
Các bộ phận có thể linh động tháo lắp khi có nhu cầu vệ sinh, bảo quản máy.
Có thể điều chỉnh từ xa dễ dàng
Được hỗ trợ kèm theo remote với nhiều nút điều chỉnh, máy quạt giúp bạn có thể điều chỉnh từ xa một cách dễ dàng.
An toàn khi sử dụng
Quạt Đứng Mitsubishi LV16-RV CY-GY với cơ chế tự ngắt điện khi quá tải cùng với chất liệu cách điện đảm bảo tối đa sự an toàn cho người sử dụng đồng thời giúp bạn yên tâm hơn với sản phẩm.

Dogmatix

Xe tăng
Thôi cụ ạ
Cứ cho là em với cụ hiểu biết hạn chế đi cho người ta thắng 1 tí chứ mình trao đổi kiến thức thêm chút nữa người ta học lên, tăng huyết áp, vật ra đấy thì tội
Em đi ra dùng quạt nan đây :D
Cụ có ra chung với em không hihi
Thật ra nếu xét về công suất cực đại thì cụ ấy có phần đúng, rằng AC hơn hẳn DC, nhưng ví dụ với em thì DC là thừa độ mạnh (về gió) để dùng rồi, em chẳng bao giờ dùng tới số mạnh nhất. Em tận dụng độ êm ái của nó hơn là quan tâm tới độ mạnh/yếu, do em ko cần tới mức độ mạnh nhất của nó.

Em so quạt Toshiba của hàng xóm với con Midea nhà em thấy na ná nhau, cái khiển giống nhau dã man, có khi dùng chung được, ku em bảo Midea làm OEM cho Toshiba rồi anh
Hai cái mã cụ đưa lúc nãy hình như đều ko phải AC, cụ tìm FS40-18AR ấy, nó là DC.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenChum1219

Xe tăng
Em vẫn đang dùng con quạt cây này đời từ 2013 đến giờ, cứ hết mùa lôi ra tra dầu chụp bạt cất gọn, vậy mà gần chục năm rồi. Các cụ cứ tranh luận DC với AC làm gì vì DC nó đắt gấp 2-3 lần, DC chỉ đc cái êm hơn thôi chứ quạt hơi yếu, em thì thấy dùng như nhau cả thôi, hè năm ngoái em bán lại cái quạt cây DC của Đức vì góc quay nó nhỏ và quạt hơi yếu.
Cụ thớt có quạt treo hãng này ko em làm cái ạ?

Chỉnh sửa cuối:

cuchuoi0509

Xe tăng
Thật ra nếu xét về công suất cực đại thì cụ ấy có phần đúng, rằng AC hơn hẳn DC, nhưng ví dụ với em thì DC là thừa độ mạnh (về gió) để dùng rồi, em chẳng bao giờ dùng tới số mạnh nhất. Em tận dụng độ êm ái của nó hơn là quan tâm tới độ mạnh/yếu, do em ko cần tới mức độ mạnh nhất của nó.

Hai cái mã cụ đưa lúc nãy hình như đều ko phải AC, cụ tìm FS40-18AR ấy, nó là AC.
Em nói DC so với AC là nói các loại có trên thị trường hiện tại chứ cụ nào lôi quạt DC khác dùng công nghiệp hoặc ở Tây thì em cũng k biết ntn ạ. Trước em ra siêu thị ngắm con Midea DC cs cao + con Toshiba lsd30 nó cũng khỏe hơn chút chứ so với AC k ăn thua

Nhà em phòng khách rộng nên dùng con DC như đuổi ruồi ấy, khách đến kêu nóng toàn phải vác con AC ra. Chứ phòng ngủ em tuyền dùng DC + điều hòa thôi

Trang chủ mitsubishi nó ghi bạc đạn đó cụ. Các cụ cứ thần thánh hóa chứ cái vòng bi bạc đạn đó mua lẻ hãng xịn như skf, trước em thay cho cái hút mùi có vài chục nghì, quạt Lioa 800k còn có. Quan trọng nhất là trục với cánh gia công ngon hay không thôi. Mua con Lioa rồi lắp cánh pana xịn khéo cũng ra gì :D
Con lioa bạc đạn cánh 30 năm ngoái em mua chưa tới 800, giờ nó tăng lên 1tr5 rồi @@

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em ko thích cụ giật tít giá lợn chết thôi, giá lơn chết dân đồng nát hay dùng, rẻ được 1/2 hoặc rẻ như cho mới gọi là lợn chết :))
Lợn chết đúng là giá chỉ chưa đến nửa lợn hơi :))

Dogmatix

Xe tăng
Em xem rồi, AC đồng thau chứ không phải DC bạc đạn :D
Em sửa lại, em viết sai chữ cuối đấy, FS40-18AR là DC chứ ko phải AC :D
Cụ mua thì đợi nó sale cho rẻ, nhưng mà hình như năm nay nó bỏ mẫu hay sao ấy cụ ạ. Năm ngoái em nhớ ko nhầm có lúc nó sale xuống còn 1tr thôi. Em nghĩ với 1tr thì khá hời cho 1 cái quạt như vậy, tiết kiệm điện, dùng dễ chịu, còn độ bền thì em cũng chẳng biết có trâu bò ko vì mẫu này ra chưa lâu lắm, nhưng nếu dùng qua được 3 mùa hè thì chắc là cũng lời rồi ;))

NguyenChum1219

Xe tăng
Em tìm mua cái quạt treo DC dùng cùng ĐH trong phòng ngủ cho nhẹ nhàng êm ái, loại treo có vẻ ít mẫu DC.

mytafan2201

Xe hơi
Theo em các cụ khỏi tranh luận nhau làm gì, tùy mục đích sử dụng và môi trường hoạt động mỗi người sẽ có lựa chọn và đánh giá riêng. Với chi phí sx cao, giá thành đắt nhưng giá trị đem lại là giấc ngủ yên tĩnh, ko bị ho hay đặc biệt với đứa viêm xoang như em thì em vẫn chọn DC cho phòng ngủ. Còn vs tính linh hoạt, cần mát diện rộng và lực gió mạnh hơn em dùng AC ngoài phòng khách. Còn cụ nào phòng khách cũng thường xuyên bật điều hòa thì dùng DC luôn cũng dc mà :D

lakhe0910

Xe tải
Em so quạt Toshiba của hàng xóm với con Midea nhà em thấy na ná nhau, cái khiển giống nhau dã man, có khi dùng chung được, ku em bảo Midea làm OEM cho Toshiba rồi anh
Cụ cho e xin mã của quạt Midea được k ạ? E cân nhắc mua thêm

Trạng thái
Thớt đang đóng