[CCCĐ] Quốc Đảo Singapore

Lush

Xe buýt
Máy và ống ngon thế còn gì nữa cụ :D. Quả này chắc thay bằng 16-35F4 đây ;))
Em đang bán cái lens này đi. dù sao nó cũng vẫn chỉ là cái len kit nên chất ảnh nhìn ko sướng lắm. mà bán mãi ko ai mua cụ ạ :)). đang tính lên con sigma 35A dùng chung cho combo chân dung+phong cảnh. 16-35 f4 em không khoái lắm!

E cg vừa đi đợt tết về, cg thấy sing rất thú vị và có nhiều kinh nghiệm hơn
Mỗi cái chưa hài lòng là phí sinh hoạt bên này đắt quá cụ nhỉ

Lush

Xe buýt
Cụ đã khỏi ốm chưa. Khổ thân, sang Sinh được mấy ngày, mà đã ốm 2 ngày. Hôm 24/2 Em cũng ra Nội Bài tiễn người nhà sang Sinh công tác.
thank cụ đá quan tâm sức khỏe của em ạ, bên đó đi đâu họ cũng bật điều hòa mát lạnh nên em bị dính hắt hơi sổ mũi. GIờ vẫn chưa khỏi cụ ạ :(

BAYFUN

Xe tăng
Khám chữa bệnh ở Sing. Bên này họ ko bán thuốc bừa bãi cc ạ, phải có đơn từ bác sĩ. Họ xem xét đơn xong thì học hoc mình 1 cái phiếu chờ trong lúc họ đi lấy thuốc.xong bao giờ số phiếu của mình hiện trên bảng điện tử thì ra lấy thuốc, xong lại cầm thuốc đến 1 quầy khác tính tiền. Phức tạp vô cùng!

Suất cơm bên bày từ 5-6 đô Sing. Ăn thì.. chán đừng hỏi, nói chung khẩu vị bên này khác hoàn toàn với mình. Beer thì bán đắt kinh nên em cũng ko uống. Các hãng beer thì cũng giống bên mình thôi nhưng đắt hơn nhiều :D

Em thấy hầu như bên các nước bạn đều sử dụng thuốc theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ chứ k có kiểu dùng vô tội vạ như ở VN mình, nhất là kháng sinh, phần vì do người VN chủ quan với việc dùng thuốc, phần là do mua ngoài hiệu thuốc tiện hơn rất nhiều so với việc phải đi khám rồi chờ đợi lấy thuốc, mà hiện giờ khắp nơi cảnh báo việc sử dụng kháng sinh tùy tiện nhưng hầu như người dân vẫn tặc lưỡi thì phải.

NguyenTuyenCRV

Xe hơi
Bên ngày nhiều cây xanh và cũng nhiều trym. Lúc nào cũng đc nghe tiếng tym hót khắp nơi :))
Gióing trym này em thấy rất nhiều mà ko biết loài j.ko biết có phải Sáo hay ko?

CHim này mà ở VN chắc không thọ :(

hailuatn

Xe container
Bên ngày nhiều cây xanh và cũng nhiều trym. Lúc nào cũng đc nghe tiếng tym hót khắp nơi :))
Gióing trym này em thấy rất nhiều mà ko biết loài j.ko biết có phải Sáo hay ko?

Cho em góp chim với :)):

Lush

Xe buýt
Em thấy hầu như bên các nước bạn đều sử dụng thuốc theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ chứ k có kiểu dùng vô tội vạ như ở VN mình, nhất là kháng sinh, phần vì do người VN chủ quan với việc dùng thuốc, phần là do mua ngoài hiệu thuốc tiện hơn rất nhiều so với việc phải đi khám rồi chờ đợi lấy thuốc, mà hiện giờ khắp nơi cảnh báo việc sử dụng kháng sinh tùy tiện nhưng hầu như người dân vẫn tặc lưỡi thì phải.
80% thuốc ở VN là thuốc giả :D
CHim này mà ở VN chắc không thọ :(
thò đầu ra là ăn kẹo chì ngay cụ ạ :))

Cho em góp chim với :)):

EM nhìn qua thì chim này cũng là chim SIng thì phải :D

Lush

Xe buýt
Đường ra phi trường

hungpq

Xe tải
Em đang bán cái lens này đi. dù sao nó cũng vẫn chỉ là cái len kit nên chất ảnh nhìn ko sướng lắm. mà bán mãi ko ai mua cụ ạ :)). đang tính lên con sigma 35A dùng chung cho combo chân dung+phong cảnh. 16-35 f4 em không khoái lắm!

ăn uống, dịch vụ đắt thật trung bình mỗi bữa 10 SGD/1pax nhà em có hôm còn vọt xà, ngày hôm sau ăn sáng cứ bánh mỳ đồ nguội với mỳ tôm, phở ăn liền mang sang đánh chén đến trưa là ăn ở food court cũng tiết kiệm đc chút

Lush

Xe buýt
ăn uống, dịch vụ đắt thật trung bình mỗi bữa 10 SGD/1pax nhà em có hôm còn vọt xà, ngày hôm sau ăn sáng cứ bánh mỳ đồ nguội với mỳ tôm, phở ăn liền mang sang đánh chén đến trưa là ăn ở food court cũng tiết kiệm đc chút
Cụ cũng mang mì tôm sang giống nhà em à :)). Nhà em nag theo 20 gói mì tôm và phở ăn liền. đi diêu thị mua thêm ít thịt hun khói, dưa chuột.. Nói chung bữa sáng toàn tự phục vụ là chính :D

hailuatn

Xe container
Buổi chiều lang thang siêu thị + ngắm phố phường
Các siêu thì thường có diện tích vừa phải và chỉ bán hàng chuyên biệt

Có cái siêu thị bán đồ chuyên biệt này

Không biết cụ có mua sắm được món gì không? :)

hungpq

Xe tải
Cụ cũng mang mì tôm sang giống nhà em à :)). Nhà em nag theo 20 gói mì tôm và phở ăn liền. đi diêu thị mua thêm ít thịt hun khói, dưa chuột.. Nói chung bữa sáng toàn tự phục vụ là chính :D
Nhà cháu mua 4 hộp phở ăn liền có bát nhựa ăn xong giữ lại bát để phục vụ mỳ tôm, và miến, khách sạn em đặt ko có ăn sáng, nếu muốn ăn sáng thì trả 12SGD/pax đắt lòi, mà đồ ăn thì lèo tèo

tuanpat

Xe tải
Lens chán quá. Đợt sau em sẽ sắm cái lens khác hịn hơn để phục vụ những chuyến đi mới

Sing về đêm lung linh huyền ảo quá cụ nhỉ,chúc cụ luôn khỏe cùng những chuyến đi,nhìn là thấy thích rồi

Lush

Xe buýt
Có cái siêu thị bán đồ chuyên biệt này

Không biết cụ có mua sắm được món gì không? :)
Món này em mang từ nhà đi rồi nên ko cần mua thêm ạ :))

Nhà cháu mua 4 hộp phở ăn liền có bát nhựa ăn xong giữ lại bát để phục vụ mỳ tôm, và miến, khách sạn em đặt ko có ăn sáng, nếu muốn ăn sáng thì trả 12SGD/pax đắt lòi, mà đồ ăn thì lèo tèo
Nhà em thì thuê cái villa nên có sẵn bát đũa bếp núc. Nấu ăn tại nhà nên cũng tiện ợ

Quá sạch và hiện đại củ nhỉ,Ngưỡng mộ cụ
Thanks cụ

Sing về đêm lung linh huyền ảo quá cụ nhỉ,chúc cụ luôn khỏe cùng những chuyến đi,nhìn là thấy thích rồi
Thanks cụ

Lush

Xe buýt
Ngồi trên taxi chụp nên ảnh ko đc nét cho lắm ợ

Lush

Xe buýt
Các tuyến phố chính đường rất rộng, có nhiều làm xe. Vận tốc cho phép 100km/h. Cảm giác ô tô bên này ít hơn Hà Nội. Hay là do đường rộng rãi nên em cảm thấy thế nhỉ

Lush

Xe buýt
Bên trong sân bay Changi

slaz8

Xe ba gác
Sing thì cài gì cũng tuyệt nhưng giá hơi chát :D
em kê đôi tổ ong hóng cụ chủ