[Funland] Quốc tịch Nhật thì thôi đá cho ĐTQG đúng không các cụ ?

thinhtd

Xe container
Lại nhờ mợ Jochi Daigaku vào mở mang thêm cho em và các cụ về quốc tịch Nhật. Đọc cụ thì bảo dễ cụ thì bảo khó. ^^

TieuFu

Xe container
Chắc là có một dạng thẻ xanh thôi. Nhưng như thế có gì là mất dạy, hết đỉnh cao thì tìm kế mưu sinh khác.
Đi hay ở là quyền tư do ! Mình có phải bố cậu ta đâu mà cấm cụ nhể ! Kk

Thành Thị 1

Xe điện
Quốc tịch Nhật thì phải từ bỏ quốc tịch đang có, chứ đâu dc 2 QT đâu???
Thế nên là tin nhảm rồi!!!

dheIa

Xe điện
hihi.. các cụ quan tâm quá nên em tìm kiếm thêm thông tin cho các cụ mổ xẻ tiếp ^^

Tiền đạo người Việt Nam, Nguyễn Công Phượng (28 tuổi), thuộc câu lạc bộ Yokohama FC tại J1 League, được nhiều phương tiện truyền thông Việt Nam đưa tin có khả năng trở thành công dân Nhật Bản, cùng gia đình định cư lâu dài tại Nhật Bản. Một số phương tiện truyền thông như 'Dan Viet' và 'Giao Thong' đã đăng tin Nguyễn Công Phượng đã lấy quốc tịch Nhật Bản, nhưng do quy định nghiêm ngặt, bao gồm số năm cư trú tại Nhật Bản, nên hiện tại anh chưa đáp ứng được các điều kiện, vì vậy việc này vẫn còn khó khăn.

Lý do đằng sau tin đồn này là khi nhiều cầu thủ Việt Nam đang thi đấu ở nước ngoài, như tiền vệ Nguyễn Quang Hải (từ FC Pau của Ligue 2 Pháp) và tiền đạo Nguyễn Văn Toàn (từ Seoul E-Land của K-League 2 Hàn Quốc), quay trở lại thi đấu ở V-League, có nhiều câu lạc bộ tại Nhật Bản đã thể hiện sự quan tâm đến Nguyễn Công Phượng. Tuy nhiên, Nguyễn Công Phượng đã quyết định ở lại Nhật Bản, có lẽ vì gia đình anh đang rất mong muốn tiếp tục sinh sống tại đây.

Ngoài ra, chính Nguyễn Công Phượng cũng có sự ưa thích với Nhật Bản, như việc anh đặt tên con trai của mình là "Mito" theo cái tên của câu lạc bộ Mito Hollyhock mà anh từng thi đấu. Dù việc lấy quốc tịch hay không vẫn còn là điều bất định, nhưng Nguyễn Công Phượng đang nghiên cứu khả năng phát triển kinh doanh tại Nhật Bản sau khi giã từ sự nghiệp thi đấu, và điều này cho thấy anh đang muốn xây dựng mối quan hệ mạnh mẽ với Nhật Bản từ bây giờ.

Nguyễn Công Phượng gia nhập Yokohama FC trong mùa giải này, sau một thời gian thi đấu cho Hoàng Anh Gia Lai ở V-League. Anh từng thi đấu tại J2 với Mito Hollyhock vào năm 2016 nhưng cho đến nay chưa có cơ hội thi đấu ở J-League, chỉ tham gia một trận ở vòng bảng Cúp YBC Levain. Hầu hết thời gian anh ngồi trên băng ghế dự bị và không nằm trong kế hoạch của câu lạc bộ hiện tại.

Trong tháng này, Nguyễn Công Phượng đã có màn trình diễn xuất sắc khi tham gia trận giao hữu với đội tuyển Palestine, ghi bàn trong trận đấu quốc tế chính thức đầu tiên của anh sau gần 2 năm, góp phần vào chiến thắng của đội tuyển Việt Nam. Tuy nhiên, HLV đội tuyển Việt Nam, Philippe Troussier, sau trận đấu đã chỉ trích rằng "cầu thủ không ra sân ở câu lạc bộ không thể được coi là phù hợp cho đội tuyển quốc gia."

dheIa

Xe điện
Chắc giờ dễ hơn chứ em xem FB thấy nhiều cụ người Việt có quốc tịch Nhật ạ. Ví dụ như cụ này https://m.facebook.com/p/Ngo-Thanh-Tung-100009703543917/?wtsid=rdr_0Khdw8wpVwywfYrIT&_rdr
Cụ này hiện đang phát triển thương hiệu áo của Đ V Hậu tại J.
Cái gì dễ chứ cái món qt này của ông Nhật khoai lắm ạ. Cái ông mà cụ nói ở trên, nhẽ ổng lấy vợ Nhật nhưng kín tiếng (kể cả việc lấy rùi bỏ) thoy cụ ^^
Gì chứ hôn nhân trục lợi thì nhà mềnh nhiều lắm :">

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
miễn ko bỏ QTVn thôi, chứ có qt Nhật thì có liên quan gì đâu? chắc chắn cu em ko có chân ở ... tuyển QG Nhật rồi
Phượng mấy năm nay còn đá ở đội tuyển quốc gia là do ưu tiên thôi Chứ phong độ thì thê thảm từ lâu rồi

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Kỹ sư Fsoft sang Nhật nó cho nhập tịch nghe nói nhiều lắm, lđ kỹ thuật cao

HUNGSMUN

Xe container
Nếu vẫn giữ nguyên quốc tịch VN thì cu cháu này vẫn đá ĐTQG bình thường, quan trọng là cháu nó có còn đủ đủ trình độ hay không và đặc biệt là còn nhiệt huyết cống hiến cho ĐTQG VN hay không thôi.

Sonduong.BMV

Xe container
Nếu vẫn giữ nguyên quốc tịch VN thì cu cháu này vẫn đá ĐTQG bình thường, quan trọng là cháu nó có còn đủ đủ trình độ hay không và đặc biệt là còn nhiệt huyết cống hiến cho ĐTQG VN hay không thôi.
Nhật không cho phép công dân có 2 Quốc tịch.

a_cheng

Xe điện
Các nước thế nào em lo rõ, chứ Nhật mà theo tiêu chí này, thành tích và cống hiến ko đc cỡ Huy chương vàng bạc Olympic Thế giới thì cũng khuya lắm. Vào qt các nước khác nhẽ dễ hơn :)

Theo tiêu chí tài năng thì phải cỡ thần đồng như này mới đc ạ. Mà thần đồng này sinh ra và lớn lên ở Nhật đấy. Ở những nước khác thì mặc nhiên sẽ có qt của nước nơi cậu ấy sinh ra. Nhưng Nhật thì ko vì bố mẹ cậu này là người TQ. Mãi tới khi cậu ấy mang lại bao thành tích thì mới đc xét.

Em nhớ câu chuyện của cậu này vì có một phóng sự về cậu ấy. Khi phóng viên hỏi vì sao lại muốn lấy qt Nhật thì cậu này trả lời là vì muốn có cơ hội để đóng góp cho nước Nhật nhiều hơn :)
Này thảo nào dân Nhật ngày càng ít. Xã hội gì khó tính ghê.

Dan du an

Xe cút kít
Khởi đầu bằng câu bé chăn trâu nông thôn và kết thúc là một ông chủ kinh doanh ở Nhật. Giấc mơ này quá tốt.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Lại nhờ mợ Jochi Daigaku vào mở mang thêm cho em và các cụ về quốc tịch Nhật. Đọc cụ thì bảo dễ cụ thì bảo khó. ^^
Cháu không rõ cái vụ quốc tịch Nhật Bản ạ (vì không có ý định xin quốc tịch Nhật).

New car 2023

Xe điện
Ko hiểu khác nhau chỗ nao
Khác chỗ này bác này:
Hồi xưa, có 1 cậu tàu khựa ở cùng tôi ở nước ngoài. Nước này cũng có yêu cầu: "mài muốn vô nhà tau - tốt thôi, thì mài phải từ bỏ hộ khẩu nhà mài".

Cậu Tập khựa tuân thủ, viết 1 cái Đơn bỏ hộ khẩu khựa, tụi sứ quán đóng dấu vô 2 bản, nó 1 bản và sứ quán lưu 1 bản.
Nó chạy đến Sở ngoại kiều trình bản giấy của nó, thế là hoàn tất hồ sơ nhập hộ khẩu của nó.

Rồi nó phi Grab ngược lại chỗ sứ quán của nó, đút tiền cho tụi kia, để rút lại được cái bản giấy còn lại, và xé bỏ.

Vậy là, đối với Sứ quán, nó vẫn là công dân khựa, vẫn đá bóng cho khựa.
Đối với sở ngoại kiều, nó là 1 công dân mới toanh đã từ bỏ cuốc tịch khựa thành công, phải không ạ?

Tụi khựa nó ăn bẩn của dân nó không từ cái gì, như thế đấy bác ạ.

Ac080

Xe tăng
Chắc gì CP đã được gọi lên tuyển sau khi có cuốc tịch Nhật mà các cụ cứ lo.

dpl

Xe lăn
Còn qt Việt Nam mà. Chỉ không đá cho ĐTQG Nhật Bản được thôi ( nếu đủ trình) vì đã khoác áo tuyển Việt Nam rồi.
Công phượng còn dự bị VN :))
Cụ mở ngoặc kì ghê

Altis 2011

Xe điện
Tin luyên thuyên.

Điều kiện tiên quyết để được nhập Quốc tịch Nhật là phải sống liên tục 5 năm trở lên tại Nhật. Nếu không thì phải cưới vợ Nhật và cũng phải sống ít nhất 3 năm tại Nhật.

Chưa đủ năm sống ở Nhật, nhập quốc tịch vào mắt. Chưa kể hầm bà lằng các điều kiện khác nữa.
Theo em hiểu ko phải quốc tịch mà là vĩnh trú, tức là ở dài hạn đc. Còn để có quốc tịch Nhật là rất khó, phải có trong mình dòng máu Nhật mới có QT nhật. Trc em thấy tốp am hiểu Nhật có nói thế.

HoangApr

Xe buýt
Tin rác thế mà cụ cũng đưa về đây được, thằng nhà báo đặt tít để câu view vớ vẩn thôi, chẳng có lý do gì để em nó lấy quốc tịch Nhật Bản mà cũng chẳng đủ điều kiện để lấy quốc tịch Nhật